ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: รถถังM60A3

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 360

รถถังM60A3

M60 ที่เราจัดหาเป็นมือสองจากสหรัฐครับ ผู้รู้หลายท่านทั้งในและต่างประเทศให้ความเห็นว่า M60 เหมาะสมที่สุดในภูมิประเทศในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ที่ดินค่อนข้างอ่อน ถ้าเรารถถังหนัก ๆ และมีแรงกดต่อพื้นที่มาก ๆ มีหวังติดหล่ม ทำให้ขาดความคล่องตัวไปเยอะครับ

M60 ติดตั้งปืนใหญ่ขนาด 105 mm. โดย M60A3 จะพิเศษกว่าตัว A1 ก็ตรงที่มันมี Tank thermal Sights ฉะนั้น บางทีเราก็เรียก A3 ของเราว่า TTS เช่นกัน TTS ซึ่งเป็นระบบสร้างภาพจากความร้อนครับ
    ไทยมีประจำการรวม ๆ กันแล้วประมาณ 178 คันครับ
    สมรรถนะของM60A3 แบบคร่าว ๆ นะครับ

M60A3 TTS เป็นรถถังที่มีประสิทธิภาพสูง ประสบความสำเร็จมาแล้วหลายสมรภูมิทั่วโลก โดยเฉพาะสมรภูมิในอิสราเอล หรือสมรภูมิอิรักในสงครามอ่าวเปอร์เซียครั้งแรก ซึ่ง M60A1 ของนาวิกโยธินสหรัฐได้ทำการต่อสู้เคียงบ่าเคียงไหล่กับ M1A1 เข้าโจมตีรถถังแบบ T-55 T-59 T-62 และ T-72 ของอิรัก ซึ่งผลปรากฏว่ารถถังของสหรัฐสามารถทำลายรถถังของอิรักได้เป็นจำนวนมาก

M60A3 TTS เป็นรถถัง M60 ซึ่งได้รับการเพิ่มประสิทธิภาพ โดยติดตั้งอุปกรณ์หาระยะทางด้วยเลเซอร์ คอมพิวเตอร์ควบคุมการยิง ระบบตรวจจับทิศทางลม โดยเฉพาะได้รับการติดตั้งกล้องสร้างภาพจากความร้อนแบบ AN/VSG-2 ซึ่งทำให้รถถังสามารถปฏิบัติการในเวลากลางคืนได้เป็นอย่างดี รถถังใช้ปืนหลักขนาด 105 มิลลิเมตรแบบ M68 พร้อมกับปืนกล .50 นิ้ว และ 7.62 มิลลิเมตร รถถังสามารถปฏิบัติการได้ดีในทุกสภาพภูมิประเทศทั้งในเวลากลางวันและกลางคืน โดยสามารถทำการยิงปืนใหญ่รถถังได้ในขณะเคลื่อนที่ ซึ่งช่วยเพิ่มความอ่อนตัวให้กับการดำเนินกลยุทธได้เป็นอย่างดี
    น้ำหนัก
    น้ำหนักรถ (พร้อมรบ) 113,200 ปอนด์ ( 56.6 ตัน ) ( 51,392 กก.)
    ระบบอาวุธ
    อาวุธหลัก ปืนใหญ่ขนาด 105 มม. M68 1 กระบอก
    อาวุธรอง ปืนกลร่วมแกน M240 ขนาด 7.62 มม. 1 กระบอก
    อาวุธต่อสู้อากาศยาน ปืนกล M85 ขนาด .50 นิ้ว 1 กระบอก
    อาวุธป้องกันตนเอง เครื่องยิงลูกระเบิดควัน M239 ขนาด 66 มม. 12 ท่อยิง

จำนวนกระสุนที่บรรทุกบนรถ
    กระสุนปืนใหญ่ ขนาด 105 มม. 63 นัด
    กระสุนปืนกล ขนาด .50 นิ้ว 900 นัด
    กระสุนปืนกล ขนาด 7.62 มม. 6,000 นัด
    ลูกระเบิดยิงควัน ขนาด 66 มม. 24 นัด

สีฟ้า คือ เคยประจำการ สีน้ำเงิน คือ ยังประจำการอยู่
    ที่มา http://www.soccersuck.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    ผมชอบ M1A1 / M1A2 มากกว่าครับ

รถถังตระกูล Abam ผมชอบจริงๆ สุดยอดในการทำสงครามเลย เกราะหนารวมถึงแรงอัดในการยิงที่สุดยอด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    178คันก็เยอะอยู่แหะ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ผมชอบ Leopard เยอรมัน เพราะ เยอรมัน มีประสบการณ์ ด้านรถถังที่สุดยอดมาตั้งแต่ สมัยนาซีละ อย่าง Panzer

ส่วน M60A3 ของ ไทยเรา ถ้าอัพเกรดเหมือนในรูป จะมีประสิทธิภาพมากเลย
    SLIPKNOT FAN CLUB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    m1a1 abram ชอบมากๆ มันสวยดี ไทยน่าจะ มีประจำการ สักกองพันนะ

แต่ก็นะ มะกันคงไม่ขายหรอก ถึงขายก็ไม่มีตังค์ซื้อ

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ผมชอบ T90 ของรัสเซียมากกว่าน่ะ คาดว่า น่าจะเป็นรถถังรุ่นเดียวที่สามารถร่อน ได้ เวลา วิ่งเร็วๆ แล้ว เจอเนินสูงๆ