ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631

ข่าวหนัง Guardians of the Galaxy

คอนเฟิร์มแล้ว !

"เจมส์ กันน์" (Slither) จะกำกับและเขียนบท (โดยเขียนใหม่จากบทดั้งเดิมที่เขียนโดย "นิโคล เพอร์แมน") "Guardians of the Galaxy" สร้างจากหนังสือการ์ตูนของมาร์เวล เล่าเรื่องราวของกลุ่มเหล่ามนุษย์ต่างดาวหลากหลายสายพันธุ์ในศตวรรษที่ 31 ซึ่งแต่ละคนคือคนสุดท้ายของเผ่าพันธุ์นั้นๆ พวกเขาเหล่านี้ได้เดินทางย้อนเวลากลับมาในยุคศตวรรษที่ 20 จนได้พบปะกับเหล่าฮีโร่ของมาร์เวล และมีกำหนดฉาย 1 สิงหาคม 2014

เป็นอีกครั้งที่ยืินยันการใช้สูตรเดิมในการเฟ้นหาเพื่อนร่วมงานของมาร์เวล สตูดิโอ นั่นคือ "ไม่ต้องดังมาก แต่ต้องมีวิสัยทัศน์ดีนะเว้ยเฮ้ย" (คล้ายๆกับ จอน ฟาฟโรว์ และ จอสส์ วีดอน)

อนึ่ง Guardians of the Galaxy เป็นโปรเจ็กต์ที่เสี่ยงในระดับเดียวกับตอนที่มาร์เวลปล่อย "Iron Man" ออกครั้งแรก ในแง่ที่ว่าคนทั่วไปแทบจะไม่รู้จักไอรอนแมนเลย แต่ท่าทาง Guardians of the Galaxy จะหนักกว่า เอาแค่คอนเซ็ปต์อาร์ต ก็น่าเกาหัวแกรกๆแล้วว่า มันจะทำให้ภาพจริงๆได้ยังไง ?

เมื่อกี้ ผู้กำกับ "เจมส์ กันน์" คอนเฟิร์มแล้วว่่าจะกำกับและเขียบท "Guardians of the Galaxy" ส่วนข่าวนี้ จริงๆก็ไม่ใช่เรื่องน่าแปลกใจเท่าไหร่ แต่แอดมินเชื่อว่าแฟนๆหลายคนก็อยากได้รับคำยืนยันแน่นอน

คอนเฟิร์มแล้ว !

ตัวละครวายร้ายเจ้าของถุงมือโหด*** "ธานอส" จะปรากฎตัวใน Guardians of the Galaxy และ "The Avengers 2"

ตามการ์ตูน ธานอส (ถ้ามีถุงมือ) สามารถฆ่าฮัคได้ภายใน 1 หน้ากระดาษ หรืออาจจะแค่ 1 ช่อง 55555+ โหดแท้
    joker123
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    แต่ละเรื่องน่าติดตามทั้งนั้นเลย ผูกเนื้อเรื่องกันดูกันมันหยด ^^

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ทานอส มันลบทุกจักรวาล ได้ใน1 หน้า ด้วยซ้ำครับ

พวกนี้มันระดับพลังคอสมิค พวกเบ่มๆ แบบนั้น สู้ไม่ได้หรอกครับ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    ทานอส มันลบทุกจักรวาล ได้ใน1 หน้า ด้วยซ้ำครับ

พวกนี้มันระดับพลังคอสมิค พวกเบ่มๆ แบบนั้น สู้ไม่ได้หรอกครับ
    ในการ์ตูน Guardians of the Galaxy ทานอสมาร่วมมือกับกลุ่มนี้ด้วยนะครับ ตอนสุดท้ายก็ฆ่ากับหัวหน้าของทีมนี้แล้วก็ตายไปด้วยกัน ที่ผมไปอ่านมาเขาบอกว่า Guardians of the Galaxy มันไม่ได้เป็นตัวสุดท้ายของเผ่าพันธุ์นะครับ แต่เกิดจากการร่วมมือมากกว่า (ทีมตอนแรกๆเป็นพวกนักโทษ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    แต่ผมสงสัยจริงๆว่า ทานอสมันเปนระดับคอสมิคอยุ่แล้ว หรือ เป็นแค่พลังมันอะครับ

เพราะพวกระดับคอสมิค บีอิ้ง มีพลังระดับคอสมิคเนี่ย จะไม่มีวันตายนี่ครับ เพราะอยุ่ในรูปของ พลังงาน นอกจากจะโดนดูดพลังงานจนหมดเหมือนที่ F4 ทำกับ galactus
    น่าจะเป็นพลังคอมมิคอ่ะนะครับ (ผมไม่ค่อยแนใจเหมือนกัน ศึกษาแต่พวกdc เพิ่งมามาเวล)

นี้ไงครับ โดนจ้วงตายเลย = =

จากนั้นมันก็กลับมา

(อันนี้ขอพูดถึงคอมมิคหน่อย)

ตอนที่ทำสงครามกับพวกแคนเซอร์เวิร์ส(แดนอมตะ เพราะมันโกงความตาย)แล้ว ทานอสอยากจะให้มาร์-เวลฆ่าตนเพราะทานอสมันบอกว่ามีแค่มาร์-เวลที่ทำให้มันตายได้ แต่พอมาร์-เวลเอาดาบของMany Angled Ones ปักทานอสปรากฏว่าทานอสวางแผนไว้แล้ว (เดธไม่ยอมรับมันครับ แนวเดียวกับเดดพูลแหละ โดนสาปไม่ให้ตายเหมือนกัน)

อย่างที่เห็นนี่แหละครับ ทานอสก็พูดกับเดธ บอกว่าเขาอุตส่าห์ฆ่าทุกชีวิตในแคนเซอร์เวิร์สนี้เพื่อเธอเลยนะ ตรงนี้ผมโคตรสงสารทานอสเลย โดนผู้หญิงฉีกหน้า เดธเดินทิ้งทานอสไปเลย แคนเซอร์เวิร์สก็เริ่มทลายลงแล้ว

ทานอสมันโกธรจัดมันเลยบอกว่ามันจะฆ่าทุกชีวิตเพื่อความสะใจ ทีนี้หัวหน้าทีมอย่างโนว่าและสตาร์ลอร์ดก็ต้องสู้แล้วละครับ เพื่อไม่ให้ทานอสมันออกไปได้

ซ้ายสตาร์ลอร์ดนะครับ ขวาคือโนว่า

แล้วแคนเซอร์เวิร์สก็ถล่ม จบชีวิตหัวหน้าแห่งGotG กับทานอสไปในที่สุด (สุดท้ายมันก็กลับทั้งคู่แหละ สตาร์ลอร์ดกับทานอส โนว่ากลับอวกาศไปทำงานของตัวเองแล้วละมั้ง)

ข้อมูลผมอ่านมาจาก http://baamzs.wordpress.com/2012/08/...of-the-galaxy/ นะครับ ถ้าสนใจเรื่องคอมมิคมาคุยกับผมได้ ผมพอรู้งูๆปลาๆอยู่เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 25th September 2012 เมื่อ 13:37

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    ในการ์ตูน Guardians of the Galaxy ทานอสมาร่วมมือกับกลุ่มนี้ด้วยนะครับ ตอนสุดท้ายก็ฆ่ากับหัวหน้าของทีมนี้แล้วก็ตายไปด้วยกัน ที่ผมไปอ่านมาเขาบอกว่า Guardians of the Galaxy มันไม่ได้เป็นตัวสุดท้ายของเผ่าพันธุ์นะครับ แต่เกิดจากการร่วมมือมากกว่า (ทีมตอนแรกๆเป็นพวกนักโทษ)
    แต่ผมสงสัยจริงๆว่า ทานอสมันเปนระดับคอสมิคอยุ่แล้ว หรือ เป็นแค่พลังมันอะครับ

เพราะพวกระดับคอสมิค บีอิ้ง มีพลังระดับคอสมิคเนี่ย จะไม่มีวันตายนี่ครับ เพราะอยุ่ในรูปของ พลังงาน นอกจากจะโดนดูดพลังงานจนหมดเหมือนที่ F4 ทำกับ galactus
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อยากดูครับ จบ ฮ่าฮ่า