ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487

Angry หนนี้ EA ทำลูกค้าเจ็บใจสุดๆ คงไม่พ้นโปรโมชั่นล่าสุดและที่ผ่านมา หลายๆโปร

ข้างต้นเลยนะ

299 -. ทุกอัน อันนี้ยังไม่เจ็บเท่าตอน

รูปที่สองนี้ทำเอาเจ็บสุดๆ ซื้อ BF3 Premium Edition แถม Bf3 ฟรี และในราคาเท่ากับตัว พรีเมียมอันแรกเป๊ะ

พวกท่านๆคิดว่าไงครับ? แสดงความเห็นหน่อยกับที่ EA หักหลังผุ้บริโภคสุดตีนอย่างนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    เป็นการตลาดครับต้องการกระตุ้นยอดขายและที่สำคัญยอดขาย Premium ด้วยเพราะ Premium BF3 ไม่ได้ลดราคา

ดูรูปตามนี้แล้ววิเคราะห์ดูนะครับ จะเห็นว่าเซ็ตสุดท้าย BF3 Premium Edition แพครวมพรีเมี่ยมเปล่าๆเข้ากับตัวเกมราคาซึ่งราคานั้นเท่ากับ Premium ธรรมดาที่ไม่แถมตัวเกมให้ ซึ่งมีให้สำหรับคนที่มีตัวเกมก่อนหน้านี้แล้วซื้อพรีเมี่ยมเพิ่ม EA ก็กำไรไปอีก

สำคัญคือสำหรับคนที่ไม่มีตัวเกมซื้อพรีเมี่ยมก็ซื้อตัวแพครวม Premium Edition ราคาเท่าพรีเมี่ยมเปล่าๆกำไรอัดไปอีก ส่วนครั้งนี้ EA ต้องการอยากได้กำไร 2 ชั้น คือนอกจากกระตุ้นให้ชาวบ้านซื้อ BF3 Standard ราคาแสนถูก แน่นอนว่า 60-70% จากที่ซื้อ BF3 ในการลดครั้งนี้ต้องซื้อพรีเมี่ยมเปล่าๆที่มีราคาเท่ากับ Premoum Edition แพครวมตัวเกม 1590

คิดง่ายๆคือ

ไม่มีใครครจะคาดคิดว่าอนาคต EA จะเพิ่มกลยุทธิ์การตลาดแบบไม่ตั้งตัวอยู่ดีๆก็พรวดพราดเพิ่มขึ้นมา

คนที่มี BF 3 Standard ต้องซื้อ Premium เพิ่ม 1190 + 1590 = 2780 บาท (ยังไม่นับคนที่มี Limited Edition ที่ราคาพอๆกับ Premium ที่สำคัญขาดทุน B2K ไปด้วย)
    คนที่ไม่มี BF3 ธรรมดาก็จัดการซื้อ Premium Edition ที่พร้อมตัวเกมเสร็จสรรพราคาแค่ 1590 จบเรื่อง
    แต่ตอนนี้มันลดราคาเหลือ 299 ผู้ซื้อ 60-70% ต้องการซื้อพรีเมี่ยมแน่นอนเพราะมัน Epic รวมแล้ว 299 + 1590 = 1889 บาท (กำไรเห็นๆ 299 บาทเนี่ย)
    อีกข้อคือ BF3 Limited Edition มีราคาสูงกว่า Standard แต่สิ่งของใน Limited 80% สามารถปลดล็อคได้ในเกม ที่สำคัญมันยังหาได้ในการซื้อ Premuim ก็จะมีค่าเทียบเท่าไม่สิมากกว่า Limited Edition เลยทีเดียว

ซึ่งนั่น EA ได้กำไรเต็มๆครับ หวังว่าน่าจะเข้าใจนะ

แต่สุดท้ายแล้วผมก็ว่า Premium Edition มันไม่ได้บังคับให้คุณซื้อครับถ้าอดทนได้ก็อดทนไปเถอะกัดฟันไป

ผมซื้อมาแล้วยังแค้นใจเล็กน้อยแต่ก็นะ ถือคติซื้อก่อนได้เล่นก่อนนะครับอย่าแค้นไปคนที่ไม่มีก็จะมีโอกาสได้เล่นมันส์ๆกับเขาบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BestG036 : 21st September 2012 เมื่อ 05:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    มันคือการตลาดมั้งครับ

เขาคงวางแผนมาไว้อย่างงี้อยู่แล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ได้เงินจากลูกค้าเก่าแล้ว เลยเอาเกมมาลดราคาเพื่อหาลูกค้าใหม่ไง
    [IMG][/IMG]

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    มันเจ๊บมากครับ ผมซื้อก่อนของพวกนี้จะออกแค่ไม่ถึงเดือน แต่คงไม่เจ็บเท่าคนซื้อ Limited หรอกผมว่าหลายพันอะ เห็นงี้เศร้านะ

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    เมื่อยเดือนที่แล้ว มันลดราคา bf3 เหลือ 599 อะ ผมพึ่งจะถอยไปเอง T-T

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    เจ็บสุดๆครับ ถอย Limited Edition มา เห็นแบบนี้แล้วเหมือนโดน EA หักหลัง ตอนนี้ก็ไม่ได้เล่น Premium แบบเซ็งมากเลยอ่ะครับ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    เอิ่ม เจ็บกันถ้วนหน้า
    ชีวิตเราไม่เคยล้มเหลว ,, แค่เรียนรู้วิธีที่ไม่สำเร็จเท่านั้นเอง

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ซื้อได้ที่ไหนหรอครับ?
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ act12348 อ่านกระทู้
    ซื้อได้ที่ไหนหรอครับ?
    ไม่บอกครับผม ผมอิจฉาคุณ

(ล้อเล่น) ซื้อได้ผ่านทาง Origin ครับ
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ผมซื้อแบบกล่องครับ เลยไม่เจ็บเท่าไหร่ (แต่ก็เจ็บแทนเพื่อนนะซื้อมาไม่ถึงเดือน )
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    หมดเขตวันไหนหว่าจะไปซื้อก่อนหมดเขต

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    เป็นการตลาดครับต้องการกระตุ้นยอดขายและที่สำคัญยอดขาย Premium ด้วยเพราะ Premium BF3 ไม่ได้ลดราคา

ดูรูปตามนี้แล้ววิเคราะห์ดูนะครับ จะเห็นว่าเซ็ตสุดท้าย BF3 Premium Edition แพครวมพรีเมี่ยมเปล่าๆเข้ากับตัวเกมราคาซึ่งราคานั้นเท่ากับ Premium ธรรมดาที่ไม่แถมตัวเกมให้ ซึ่งมีให้สำหรับคนที่มีตัวเกมก่อนหน้านี้แล้วซื้อพรีเมี่ยมเพิ่ม EA ก็กำไรไปอีก

สำคัญคือสำหรับคนที่ไม่มีตัวเกมซื้อพรีเมี่ยมก็ซื้อตัวแพครวม Premium Edition ราคาเท่าพรีเมี่ยมเปล่าๆกำไรอัดไปอีก ส่วนครั้งนี้ EA ต้องการอยากได้กำไร 2 ชั้น คือนอกจากกระตุ้นให้ชาวบ้านซื้อ BF3 Standard ราคาแสนถูก แน่นอนว่า 60-70% จากที่ซื้อ BF3 ในการลดครั้งนี้ต้องซื้อพรีเมี่ยมเปล่าๆที่มีราคาเท่ากับ Premoum Edition แพครวมตัวเกม 1590

คิดง่ายๆคือ

ไม่มีใครครจะคาดคิดว่าอนาคต EA จะเพิ่มกลยุทธิ์การตลาดแบบไม่ตั้งตัวอยู่ดีๆก็พรวดพราดเพิ่มขึ้นมา

คนที่มี BF 3 Standard ต้องซื้อ Premium เพิ่ม 1190 + 1590 = 2780 บาท (ยังไม่นับคนที่มี Limited Edition ที่ราคาพอๆกับ Premium ที่สำคัญขาดทุน B2K ไปด้วย)
    คนที่ไม่มี BF3 ธรรมดาก็จัดการซื้อ Premium Edition ที่พร้อมตัวเกมเสร็จสรรพราคาแค่ 1590 จบเรื่อง
    แต่ตอนนี้มันลดราคาเหลือ 299 ผู้ซื้อ 60-70% ต้องการซื้อพรีเมี่ยมแน่นอนเพราะมัน Epic รวมแล้ว 299 + 1590 = 1889 บาท (กำไรเห็นๆ 299 บาทเนี่ย)
    อีกข้อคือ BF3 Limited Edition มีราคาสูงกว่า Standard แต่สิ่งของใน Limited 80% สามารถปลดล็อคได้ในเกม ที่สำคัญมันยังหาได้ในการซื้อ Premuim ก็จะมีค่าเทียบเท่าไม่สิมากกว่า Limited Edition เลยทีเดียว

ซึ่งนั่น EA ได้กำไรเต็มๆครับ หวังว่าน่าจะเข้าใจนะ

แต่สุดท้ายแล้วผมก็ว่า Premium Edition มันไม่ได้บังคับให้คุณซื้อครับถ้าอดทนได้ก็อดทนไปเถอะกัดฟันไป

ผมซื้อมาแล้วยังแค้นใจเล็กน้อยแต่ก็นะ ถือคติซื้อก่อนได้เล่นก่อนนะครับอย่าแค้นไปคนที่ไม่มีก็จะมีโอกาสได้เล่นมันส์ๆกับเขาบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 20th September 2012 เมื่อ 20:45

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า เกมส์ของ EA ไม่ต้องรีบซื้อ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    ซื้อก่อนก็ได้เล่นก่อนครับ อย่างน้อยก็ได้สนุกก่อน

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    ขอหยาบสักวันนะไม่ไหวละ

กูซื้อ Limited edition ได้แค่ Bf3 กับ B2K แล้ว***ขาย Premium แล้วตอนนี้มี Premium edition อีก งั้นตอน limited ไม่แถม DLC ให้หมดเลยวะ ราคา limited ****ก็พอๆกับ Premium

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    299 ไม่ต้องรีบครับ ไม่แน่เดือนหน้้าอาจจะเหลือแค่ 99 บาท ก็ได้
    ...

กล่าวขอบคุณ
    4,767
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อยากชื้ออะครับ แต่ผมไม่มีบัตรเครดิด มีแต่บัตร ATM VISA ไม่ทราบว่ามันใช้แทน บัตรเครดิดได้ไหมครับ หรือต้องทำบัตรเคดิดอย่างเดียวคับ คือผมเงินเดือนน้อยไม่รู้เขาจะให้ทำบัตรเครดิดหรือเปล่า ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากได้อยู่พอดี ขอบคุณล่วงหน้าครับ

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ซื้อแผ่น1299 มาเมื่อ 2อาทิตย์ที่แล้ว อาทิตย์นี้ 299 ให้ตายเถอะโรบิ้น

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    EA นี่ทำเอาเจ็บแสบมาก เห็น Premium Edition ราคาพอกับ Premium เลย แล้วทำไมไม่เอา Premium ลดอีกละ FTW เห้อ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ScorpionzZ : 20th September 2012 เมื่อ 20:58
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ประเด็นคือการขายเวลาครับ ถ้าคุณคิดอยากจะเล่น ก่อนหน้านี้คุณก็ได้เล่นตั้งแต่ตอนแรกๆไม่ใช่รึ? ตั้งแต่ที่ผู้เล่นทุกคนยังสดใหม่กันหมด จนตอนนี้ติดยศกันไปถึงไหนต่อไหน
    เรื่องคือเกมมันไม่ได้ออกมาเมื่อวานนี่ครับ ลดราคาจะดึงลูกค้าใหม่ก็ไม่แปลกเพราะมันก็ไม่ได้ขายราคานี้ตลอดศกอยู่ดี หมดช่วงเวลามันก็กลับมาราคาเดิม ผมก็มองว่ามันเป็นเรื่องปกติของการค้านะ ไม่เห็นจะแปลก
    ถ้ารู้สึกว่าเสียเปรียบขนาดนั้น หรือเกมที่เล่นมันไม่มีคุณค่าขนาดนั้น คราวหลังก็ไม่ต้องซื้อสิครับ โหลดเล่นเซิฟเถื่อนเอา EA มันก็ไม่ได้แคร์อะไรลูกค้าในไทยอยู่แล้วนี่(ถอนตัวแทนจำหน่ายไปแล้ว) จริงไหม?

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมซื้อ Battlefield 3 Limited Edition + Premium
    ปลงเลย -*-

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    ผมซื้อเมื่อ 5นาทีที่แล้ว -*-

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    ลดราคาเพื่อดึงลูกค้าใหม่กับตัดราคาพรวดพราดหักหลังคนซื้อก่อนมันต่างกันนา

อารมณ์คล้ายๆมือถือโซนี่ในไทย

รุ่นใหม่มา รุ่นเก่ารีบหั่นราคาแบบช๊อคแฟนๆ ทั้งที่ของเก่าเพิ่งออกมาเดือนสองเดือน

สุดท้ายความเชื่อมั่นไม่เหลือ ลูกค้าหนีไปหาซัมซุง แอปเปิ้ลกันหมด

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ไม่มีคนซื้อจนต้องทำแบบนี้เลยหรอ EA !!

แผ่นตรูตอนเอ็งเพิ่งออกแสนแพง พอตอนนี้ทำกับตรูได้

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เอาใจลูกค้าใหม่ไง ผมซื้อมานานแล้วเลยไม่ซีเรียสอะไร
    My Com: Notebook MSi GT70 CPU i7 3610QM - Ram 8 GB Bus 1600 - VGA GF GTX670M 3GB - Mouse Logitech G700 - Pad Razer Galiathus Control Edition - Headphone SteelSeries SIBERIA V2