ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Exclamation ชาว Jokergameth เคยเกิดอุบัติเหตุแรงๆกันบ้างไหมครับ ?

ของผมที่รุนแรงที่สุดที่เกิดมาก็มี แค่ หัวแตก กับ
    ล่าสุดเจองูเขียวหางไหม้ฉกไปทีนึงตอนจะไปซื้อของน่ะครับ (แต่ตอนแรกนึกว่างูเขียวธรรมดาเลยไปซื้อของตามปกติ = =" ดีที่มันไม่หนีเลยไปเช็กซ้ำ ไม่งั้นก็)

ใครเคยเกิดเหตุการณ์อะไรประมาณนี้มั่งเหรอครับ (แล้วถ้าเป็นไปได้อยากรู้ปฏิกิริยาต่อมาด้วยน่ะครับ จะจำไว้เผื่อโดนจะได้จำเป็นกรณีศึกษา)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ของผมโดนรถบัสชนตอนอนุบาล ตอน ม.3 เดินข้ามถนนเดินมอไซชนอย่างจังลอยกลางอากาศปิ้น3ตลบเลย แต่ก็แค่ขาช้ำเฉยๆ(ตระแกรงรถมอไซบุบเลย)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DarXerO อ่านกระทู้
    ของผมโดนรถบัสชนตอนอนุบาล ตอน ม.3 เดินข้ามถนนเดินมอไซชนอย่างจังลอยกลางอากาศปิ้น3ตลบเลย แต่ก็แค่ขาช้ำเฉยๆ(ตระแกรงรถมอไซบุบเลย)
    จริงง่ะ ?!? ของผมแค่กระโดดแล้วลื่น จมูก ไม่โหมงกับขอบโต๊ะไม้หินอ่อน เลือด ออก ปาก จมูก นึกว่าร้ายแรก แต่นิดเดียวนอนแปบเดียวแล้วครูเอาอะไรไม่รู้ใส่ไปแถวๆกร้าม แล้วก็หาย!! เลือดเต็มเสื้อเลย นั้นตอนอนุบาลนะ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    เคยหัวแตกครับ เป็นแผลเป็นจนถึงปัจจุบันเลย - -
    ร้อนโว้ยยยยยย!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,383
    Blog Entries
    1
    ผม ตก ภู เขา ครับ แต่ไม่เป็นไรมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin1410 อ่านกระทู้
    จริงง่ะ ?!? ของผมแค่กระโดดแล้วลื่น จมูก ไม่โหมงกับขอบโต๊ะไม้หินอ่อน เลือด ออก ปาก จมูก นึกว่าร้ายแรก แต่นิดเดียวนอนแปบเดียวแล้วครูเอาอะไรไม่รู้ใส่ไปแถวๆกร้าม แล้วก็หาย!! เลือดเต็มเสื้อเลย นั้นตอนอนุบาลนะ
    จริงครับตอนนั้นไปส่งน้าที่ บขสกับแม่ตอนขับออกมาโดนเต็มๆกระเด็นไปตกขอบถนนเลยแม่ผมเอวหัก ผมขาหักไปเดือนกว่า

กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    วันนี้่ผมเกือบโดนลูกหลงนักเรียนตีกันครับ เรื่องมีอยู่ว่าหลังเลิกเรียนผมก็ไปเล่นฟิตเนสตามปกติ แต่พอขากลับผมเดินออกมาจะไปซื้อของกินที่เซเว่น แล้วจู่ๆก็มีนักเรียนที่ไหนไม่รู้วิ่งมาข้างๆผมแล้วตะโกนด่าไอพวกที่ไล่มัน ไอพวกนั้นมันเลยคิดว่าผมเป็นพวกเดียวกันกับมัน พอดีตรงนั้นเป็น3แยกผมเลยเดินเข้าไปแต่ใครจะโง่เดินไปทางโล่งๆล่ะ ไอคนที่หนีมาก็วิ่งหนีตรงไปตามทางมอเตอร์ไซค์2-3คันก็ตามมันไป ส่วนตอนนั้นตัวผมยืนอยู่หลังตู้ไปรษณย์คอยมันจากไป หลังจากนั้นผมก็เดินไปซื้อขนมที่เซเว่นกินอย่างเอร็ดอร่อยแล้ววินมอไซค์เขาก็เล่าให้ผมฟังว่าไอพวกนั้นมันถามหาผมแล้วขี่เข้าไปในซอยเพื่อหาผม แล้วพี่วินก็บอกให้ผมรีบกลับบ้านผมเลยไปยืนรอรถอย่างระแวง ตอนนั้นเสียวมาก แต่ก็กลับบ้านอย่างปลอดภัยไม่มีเรื่องครับ

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    หอบหืดเกือบตายคับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ขับมอไซค์เเล้วไปเฉี่ยวกะรถสปอร์ต ครับ
    เฉียดตายก็คือ ถ้ามันติดไฟเเดงพอดี ผมอาจโดนเรียกมาจ่ายได้ ตายไม่ตายคิดดู ถลอกนิดหน่อย เป็น เเสนอะ 555+

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ของผมโดนรถบรรทุกเบียดตกถนน ดีนะตอนนั้นพ่อขับรถ Jeep เลยไม่เป็นไร

อีกอันนึง เป็นใส้ติ่ง(อุบัติเหตุป่าวเนี่ย- -)

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    หำเป็นแผล - -
    แผลลูกผู้ชาย

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เคยแต่นานมากแล้วครับ เลี้ยวรถแบบในหนังเลย หัวเข่าไถไปกับพื้นถนน แล้วรถก็ล้มจากนั้นเราก็ลุกเดินไม่นั่งข้างทาง จนป้าแถวนั้นทักว่าไม่เจ็บเหรอ จากนั้นแหละครับ พอมองลงไปหัวเข่าเป็นรูโบ๋เลย ไปโรงพยาบาลตอนคว้านทำความสะอาดมัน ....สุด ๆ เลย จนตอนนี้มันมีแผลเป็นอยู่แต่คุกเข่าไม่ค่อยได้ครับมันแปล๊บ ๆ

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    มากสุดผมแค่ โดนรถชนจากถนนเลนชิดซ้าย(เลนมอไซ) แล้ว รถถไหลมาประมา 2ช่วงรถเก๋ง ส่วนตัวผม ลอยไปอยู่ กลางปั้ม ประมาณ 3ช่วงรถเก๋ง แต่ไม่เป็นไรมาก แค่จุก แล้ว ก็ถลอกที่หัวเข่า กีบข้อศอก นิดหน่อย (เอาหลังลง)

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ตอนผม ป.5 ผมไปเล่นน้ำตก มีเพื่อนกระโดแถวน้ำลึกกันผมก็กระโดดตามหลังจากนั้นผมก็รู้สึกตัวอีกที เกือบจบน้ำตาย 1. คือกระแสน้ำมันแรง 2. น้ำลึกจนขาไม่ถึง ดีที่ผมเกาะหินไว้ทัน

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ตอน อนุบาล หัวแตกเย็บ3เข็ม รายละเอียดจำไม่ค่่อยได้ละ
    ป.5 ลื่นล้มสังกะสีบาดขา แผลยาวคืบหนึ่ง เกือบถึงกระดูกแต่เย็บแค่7เข็ม นอนโรงบาล3วัน
    ล่าสุดก็ขับรถไปจูบท้ายรถคนอื่น คนไม่เป็นไรแต่รถยุบ โดนแม่สวดยาวเลย
    God's Right Seat

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ตอน ป.2 มั้ง โดนรถมอไซแว้นชน สลบยาว 3 คืน เย็บกี่เข็มจำไม่ได้แต่แผลฉีกครึ่งท่อนแขนได้
    ป.5 กระโดนเล่นตามโขดหินแล้วพลาดตกหัวฟาดขอบหินคิ้วแตก เย็บอีก = = เล็กๆ ที่เหลือไม่แรงเท่าไหร่(ไม่บาดเจ็บอะนะ)

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    คางแตกครับ ตอนอนุบาล2 คนแตกตื่นกันทั้งห้อง วิ่งไปหายายผม ผมยังนิ่งอยู่เลยจนถึงโรงพยาบาล ประมาณว่าอะไรกันวะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ตกบันไดครับ เสี้ยนตำ เจ็บเลย

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ตกต้นกระท้อนครับ จุกมากๆ เลยครับเท่าที่จำได้
    ผมก็เคยเหมือนกับ จขกท. ละครับ ผมเคยถูกงูกัด แต่งูนี้ไม่มีพิษนะครับ ไม่งั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sanim : 23rd September 2012 เมื่อ 10:35

กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ตกสะพานในสวนตะปูแทงขา= ="

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    อนุบาลโดนโยนหินใส่หัวครับ โดนคิ้ว =w=

เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ตกภูเขาครับตอนนั้นปั่นจักยานกับรุ่นพี่อยู่(สนิดกันจนใช้คำว่าเพื่อนได้เลย)ดินสไลค์ครับตกกันทั้งหมู่เลย ที่เว็งที่สุดคือโครงผมหักเลยอ่ะผมก็เลยไม่ลุยเขาอีกเลย
    ผมโดนไม่แทงขากับแขนครับส่วนพี่ผมอีก2คนก็โดน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manU__gig : 21st September 2012 เมื่อ 22:30

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    รถแหกโค้งหน้าไถลกับถนนประมาณ 3 เมตรครับ ทุกวันนี้แทบไม่ขับรถไวเลย XD
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    นั่งรถกลับบ้านเเม่เป็นคนขับเเม่ตกใจหักรถตกเขาหลายตลบเเต่ไม่มีใครเป็นอะไรเลยน้องผมปลิวออกนอกรถ
    ผมกับเเม่อยู่ในรถตกลงไปด้วยกัน เเต่เกือบลืมมันไปละถ้าไม่มาเจอกระทู้นี้

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    ของผมหรอ อ.2 ครับหัวแตก นั่งยองๆ อยู่บนโต๊ะกินข้าวไม่รู้เป็นไรอยู่เฉยๆก็วูบ ตื่นอีกทีอยู้บนรถพ่อพาไปส่งโรงบาล

ป.2 ทำขวดโค้กลิตร(ขวดแก้ว)ตกลงพื้น โดนเศษแก้าประมาณ3นิ้วปักเท้า เย็บ 8เข็ม

ป.3ไฟช็อตสลบไป 2 ชม.(แม่บอก)

ต่อมมา ป4. ประตูรั้วหน้าบ้านล้มทับขาหัก พอดีร้วมันตกรางแล้วผมไปปิดแล้วก็วิ่งเล่นกะหมาแถวนั้น

แล้วก็ ม.2 โดนรถเฉียวไม่เป็นไรมากแต่คนที่เฉียว น้องสาวเค้าเขาถลอก คนพี่ไม่เป็นไร เกือบได้ซัดกันกลางถนน

มีแค่นี้แหละครับ