ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1

ถามเรื่องสินค้า

คือพี่โจ๊กครับ ไอXBOX360ของพี่เหลือรุ่นอะไรมั้งหรอครับผมกำลังสนใจXBOX360 slim 250 GBไม่เอาKinectพอมีไหมครับอาจไปซื้อวันเสาร์หรือไม่ก็อาทิตย์นี้อะครับแล้วแผ่นเกมส์ร้านพี่มีขายไหมครับแผ่นแท้ครับเครื่องผมขอไม่แปลงมีไหมครับราคาเท่าไหร่ขอบคุณครับ

EDIT:คือผมไล่อ่านมาเห็นบอกกันว่าแปลงที่ร้านพี่โจ๊กไม่โดนแบนถ้าออนไลน์จริงหรือป่าวครับ

แล้วแผ่นเถื่อนร้านพี่นี้เท่าไหร่หรอครับ

มีประกันไหมครับถ้าซื้อจากร้านพี่อะครับขอบคุณอีกครั้งครับ

บัตรXBOX LIVEที่เอาไว้ใช้เติมเวลาออนไลนืมีขายไหมครับร้านพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hero23093060 : 15th August 2011 เมื่อ 17:18

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    1
    XBOX360ของพี่เหลือรุ่นอะไรมั้งหรอครับผมกำลังสนใจXBOX360 slim 250 GBไม่เอาKinectพอมีไหมครับ
    Xbox Slim 250GB ที่ร้านตอนนี้ไม่มีของแล้วครับ ตอนนี้เหลือ
    - Slim4GB +Kinect ครับ ราคา 15,900 บาท (แปลงเครื่องให้เล่น Copy ได้โดยใช้ Drive Slim รุ่น 9504 ใส่ Firmware iXtrem LT+1.91 สามารถเล่นเกม Online ผ่านระับบ Xbox Live ได้โดยใช้แผ่น COpy)
    - Xbox360 JTAG รุ่น Jasper 19,800 บาทครับ
    - Xbox360 Elite Jasper Limited Edition Modern Warefare 2 ราคา 19,500 บาทครับ

แผ่นเกมส์ร้านพี่มีขายไหมครับแผ่นแท้ครับเครื่องผมขอไม่แปลงมีไหมครับราคาเท่าไหร่ขอบคุณครับ
    ราคาเครื่องไม่แปลงจะมีเฉพาะรุ่น Elite Jasper Limited Edition เท่านั้นครับ ราคา 19,500 บาท

ผมไล่อ่านมาเห็นบอกกันว่าแปลงที่ร้านพี่โจ๊กไม่โดนแบนถ้าออนไลน์จริงหรือป่าวครับ
    จากการทดสอบเล่นเกม Online ที่ร้านของเราโดยใช้แผ่น Copy เครื่องที่ร้านเล่น Online ตลอดมาตั้งแต่ปลายปี 2008 จนถึงปัจจุบันก็ยังไม่โดนแบนนะครับ ส่วนน้องๆที่เคยนำเครื่องมาแปลงที่ร้านของเราแล้วเอาเครื่องกลับไปเล่น Online ก็ยังไม่เคยเจอว่ามีใครถูกแบนสักคนครับ

แล้วแผ่นเถื่อนร้านพี่นี้เท่าไหร่หรอครับ
    ที่ร้านเรามีขาย 2 ราคาครับคือ 70 บาทจะเป็นแผ่นที่ขายเหมือนกับร้านทั่วไป ส่วนแผ่นที่เหมาะสำหรับ Online ที่ร้านขาย 100 บาทครับ

มีประกันไหมครับถ้าซื้อจากร้านพี่อะครับขอบคุณอีกครั้งครับ
    มีประกันในตัวสินค้า 1 ปีครับ ส่วนการบริการหลังการขายมีให้ตลอดจนกว่าเครื่องเกมนั้นจะพังหรือใช้งานไม่ได้ครับ เช่นการ Update Firmware ของเครื่อง Xbox ที่ร้านทำให้ฟรีครับไม่เสียสตางค์ (หากซื้อเครื่องมาจากร้านอื่น มีค่าบริการ Update 500 บาทครับ)

บัตรXBOX LIVEที่เอาไว้ใช้เติมเวลาออนไลนืมีขายไหมครับ
    ราคาของ Xbox live มีอยู่ 3 ราคาดังนี้ครับ (รายละเอียดเพิ่มเติม)
    - 1 เดือน 450 บาท
    - 3 เดือน 850 บาท
    - 1 ปี 1,850 บาท

Xbox360 Elite Jasper Limited Edition Modern Warefare 2

Xbox360 jasper JTAG
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    EDIT:แผ่นเกมส์ร้านพี่เครื่องXBOXมีทุกเกมส์ใช่ไหมครับ

เป็นแผ่นปั้มหรือยังไงครับ

ทำไมผมเข้าSHOP ONLINEของพี่มันมีXBOX SLIME 250GBด้วยอะ12500อะ

รุ่นที่เล่นข้ามโซนได้ชื่ออะไรหรอครับ

ร้านพี่มีแถวเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะไหมครับบ้านผมอยู่ใกล้สุดๆไม่อยากกวนคุณพ่อพาไปร้านพี่ครับ

ถ้าผมซื้อรุ่นที่พี่มีอะครับ รุ่น4GBผมอยากให้พี่อัพเป็น250GBได้ไหม

XBOXมันเอาHDDไปทำอะไรหนักหนาครับต้องเอาเยอะจังเห็นตามเว็บมันบอกว่าเอาไว้ลงเกมส์ยังงี้จะเล่นก็อบได้ไหมครับถ้าลงเกมส์ในHDD

ถ้าลงในHDDแล้วเล่นก็อบได้มันจะออนได้ไหมครับถ้าได้ผมว่าคงสบายน่าดูขอรบกวนเท่านี้แหละครับ

เวลาทำการร้านพี่กี่โมงถึงกี่โมงหรอครับพอดีอยากรีบไปซื้อตอน7โมงจะได้ให้แปลงให้ทำอะไรให้เสร็จก่อน10โมงเพราะอยากเล่นมากๆ

ขอวิธีลงเกมส์ในHDDของXBOXได้ไหมครับถ้าไม่รบกวน

ขอขอบคุณอีกครั้งจากใจครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hero23093060 : 16th August 2011 เมื่อ 23:09

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    แผ่นเกมส์ร้านพี่เครื่องXBOXมีทุกเกมส์ใช่ไหมครับ
    มีทุกเกมครับ

เป็นแผ่นปั้มหรือยังไงครับ
    หากต้องการแผ่นปั๊มก็มีเหมือนกันครับ ราคา 70 บาท

ทำไมผมเข้าSHOP ONLINEของพี่มันมีXBOX SLIME 250GBด้วยอะ12500อะ
    สินค้าที่อยู่ใน online shop หากต้องการตรวจสอบจำนวนสินค้าที่เหลืออยู่ ให้กดปุ่มหยิบใส่รถเข็นครับ จะมีรายละเอียดของสินค้าให้ทราบว่าสินค้านั้นมีอยู่ใน Stock หรือไม่ หากสินค้าหมดจะมีเครื่องหมายดอกจันทร์แจ้งบอกครับ

รุ่นที่เล่นข้ามโซนได้ชื่ออะไรหรอครับ
    Xbox360 JTAG ครับ

ร้านพี่มีแถวเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะไหมครับ
    ไม่มีครับ มี 2 สาขาทั้ง 2 สาขาอยู่ที่ถนนนวมินทร์ครับ (รายละเอียดและแผนที่ของร้าน)

ถ้าผมซื้อรุ่นที่พี่มีอะครับ รุ่น4GBผมอยากให้พี่อัพเป็น250GBได้ไหม
    ได้ครับ ก็เพียงแค่ซื้อ HDD ของ Xbox Slim เพิ่มเท่านั้นก็เพิ่มความจุให้เป็น 250GB ได้แ้ล้วครับ

ถ้าลงในHDDแล้วเล่นก็อบได้มันจะออนได้ไหมครับ
    ได้ครับ

เวลาทำการร้านพี่กี่โมงถึงกี่โมงหรอครับ
    ที่ร้านเปิด 10 โมงเช้า - 4 ทุ่มครับ

ขอวิธีลงเกมส์ในHDDของXBOXได้ไหมครับถ้าไม่รบกวน
    ก็ไม่มีอะไรครับ ใส่แผ่นเกมไปแล้วกดปุ่ม Y (game Detail) จากนั้นเลือกหัวข้อ Install Game ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    ขอถามคำถามสุดท้ายนะครับ

วันส-อจะยังเหลืออยู่ไหมครับ4GB+Kinect

4GB+kinect นี้พี่ทำให้เล่นก็อบให้เลยได้ไหมครับ

ถ้าผมจะเข้าไปซื้อต้องบอกว่าอะไรหรอครับพอดีไม่เคยซื้อของแบบนี้

และถ้าจะซื้อแผ่นเกมส์นี้ผมต้องบอกว่าอะไรครับมันมี2ราคานิผมต้องบอกว่าขอcryisis2แผ่น100บาทหรอครับ

เบอร์ร้านพี่ผมโทรไปถามทางได้ไหมครับเดียวผมจะให้พ่อพาไปเลยจะให้พ่อคอยโทรถามทางทางร้านน่ะครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hero23093060 : 18th August 2011 เมื่อ 21:04

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    คาดว่าน่าจะเหลืออยู่ครับ ยังไงรบกวนเช็คสินค้าในวันใกล้ๆจะเข้ามาซื้อดีกว่านะครับ แผ่นเกมก็เลือเอาครับว่าจะเล่น Online หรือเล่นปกติ (100 หรือ 70 บาทตามลำดับ)