ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

[Guild Wars 2 เผยมือดีทำ Mod Combat Mode ปรับระบบต่อสู้ให้มันส์กว่าเดิม แฟนๆ เรียกร้องอยากได้ของจริง]

[Guild Wars 2 เผยมือดีทำ Mod Combat Mode ปรับระบบต่อสู้ให้มันส์กว่าเดิม!!]

สวัสดีครับ ก็มีความเคลื่อนไหวที่น่าสนใจมากฝากกันอีกครั้งสำหรับ Guild Wars 2 สุดยอดเกม MMORPG ตัวแรงชั่วโมงนี้ ล่าสุดเป็นประเด็นที่มีผู้เล่นได้ทำ Mod ของตัวเกมให้ระบบการต่อสู้นั้นมีความเป็น True Action Combat มากขึ้น ซึ่งเขาเองก็บอกว่าจะช่วยเพิ่มความสนุกให้กับตัวเกมอย่างน้อยก็ 2 เท่าเลยทีเดียว จะเป็นยังไงนั้นไปดูกันครับ

-------------------------------------------------------------------------

Mod Turns Guild Wars 2 Into A True Action Combat Game!

หลายๆ คนอาจยังสงสัยว่าอะไรคือ True Action Combat อธิบายง่ายๆ ก็คือระบบต่อสู้แบบเดินหน้าฆ่ามันเจอกันใส่ได้เลยไม่ต้องคลิกล็อกเป้านั่นเอง หรือจะบอกว่าแบบเดียวกับ TERA ก็ได้ (ที่ผมยก TERA มาก็เพราะเกมนี้มีการใช้สโลแกนว่าเป็นเกมแบบ True Action Combat นั่นเอง) แน่นอนว่าเมื่อมีคนใช้แล้วดันสนุกขึ้นมาก็เลยไปตั้งกระทู้ถามทีมงาน ArenaNet ผู้พัฒนาว่าจะใช้ Mod ตัวนี้ได้หรือไม่ ซึ่งทีมงานก็ออกมาตอบทันควันล่ะครับว่าผิดกฎไม่สามารถใช้ได้ แต่ก็บอกว่าให้ไปโพสต์เสนอไว้ในส่วนของบอร์ดเสนอแนะแทน

-------------------------------------------------------------------------

เห็นแบบนี้เชื่อเหลือเกินว่าหลายๆ คนที่ชอบระบบการต่อสู้แบบนี้อยู่แล้วคงอยากให้ Guild Wars 2 มีระบบต่อสู้แบบนี้บ้างเช่นกัน ซึ่งตอนนี้ก็มีแฟนๆ บางส่วนเริ่มเรียกร้องให้ ArenaNet พัฒนาระบบนี้แล้ว ยังไงก็ร่วมแสดงความเห็นกันได้ที่ http://bit.ly/REOKaJ [MMOSite] และ http://bit.ly/OLdKw7 [Reddit] นะครับ

เครดิต : Online Station

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ไม่กล้าเสี่ยงเสียวโดนแบน - -
    ...............

กล่าวขอบคุณ
    4,767
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ดูคลิปแล้วรู้สึกเวียนหัว - -"

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Donewz อ่านกระทู้
    ไม่กล้าเสี่ยงเสียวโดนแบน - -
    เค้าไม่รู้หรอก เราเห็นคนเดียวไม่ใช่เหรอ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ทำให้กลายเป็น Np target action หรอครับ = ="

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เจ๋งดีออก ผมว่า

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    ผมว่าเเบบนี้ มันส์กว่ากันเยอะ เราได้ บังคับ เดินหน้า ถอยหลัง ซ้าย ขวา ด้วย มันส์ดีออก ได้ อรรถรสสุดๆ
    เเทนที่เเต่จะมานั่งคลิกเมาส์เดินโจมตีมอนส์เเบบหน้าชนหน้า เอาเเบบนี้ดีกว่า ส่วนตัวนะครับ เมี๊ยว!!

ปล.สนับสนุนคงสร้าง Mod จริงๆ เลยเมี๊ยว!!
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    เค้าไม่รู้หรอก เราเห็นคนเดียวไม่ใช่เหรอ
    คราวที่เเล้วโปรแกรมออโต้เมาส์ ก็อยู่คนเครื่องเราเเต่มันส่งผลอำนวยความสะดวกก็โดนกันไป 5 หมื่น ID คนออฟฟิสผมโดนกันเพียบดีนะผมรอด - -"
    ...............

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    MMORPG มันจะไปสู้ไรกับ action-RPG ได้