ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MuSaShi-_-Kao อ่านกระทู้
    ลงให้แล้วนะ คร้าบบบ

Ps1 E Boot for PSP
    file size 169 MB
    Crash Bandicoot Warped 3 <<< จิ้มเลย
    ขอบคุณมากๆครับ

Edit : เล่นได้ 100% ครับ FW : 6.60 Pro b10 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย houkago-teatime : 22nd January 2013 เมื่อ 15:33
    I Love Mugi >,<

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อยากได้ The Legend of Dragoon (4 DISC) ขอเป็นeboot นะครับ เคยเล่นps1แต่ยังไม่จบเลยแผ่นเจ๊งไปซะก่อน ตอนนี้มีpsp เลยอยากเล่นอีกซักรอบ ถ้าได้จะขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ.........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NooM70 : 22nd January 2013 เมื่อ 10:47

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เกมสิบล้อนี่โหลดตรงใหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooM70 อ่านกระทู้
    อยากได้ The Legend of Dragoon (4 DISC) ขอเป็นeboot นะครับ เคยเล่นps1แต่ยังไม่จบเลยแผ่นเจ๊งไปซะก่อน ตอนนี้มีpsp เลยอยากเล่นอีกซักรอบ ถ้าได้จะขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ.........
    ขออภัยที่ให้รอนะคร้าบบ ไม่ค่อยมีเวลา จัดให้แล้วน๊าา
    รวม 4 แผ่น กด Home เปลี่ยนแผ่นได้ เล่นจบแผ่น 1 แล้ว แผ่น 2 ก็มองเห็นเซฟน๊าา ^^v อย่าลืมมายืนยัน น๊าา อิอิ

The Legend of Dragoon (4 DISC) /Eng
    Ps1 Eboot for PSP

file size 1.51 Gb
    FileCondo
    บทสรุป
    Pass : Wolf

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MuSaShi-_-Kao : 27th January 2013 เมื่อ 11:54

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MuSaShi-_-Kao อ่านกระทู้
    ขออภัยที่ให้รอนะคร้าบบ ไม่ค่อยมีเวลา จัดให้แล้วน๊าา
    รวม 4 แผ่น กด Home เปลี่ยนแผ่นได้ เล่นจบแผ่น 1 แล้ว แผ่น 2 ก็มองเห็นเซฟน๊าา ^^v อย่าลืมมายืนยัน น๊าา อิอิ

The Legend of Dragoon (4 DISC) /Eng
    Ps1 Eboot for PSP
    ขอบคุณมากๆครับ แต่ว่าเว็ปที่ท่านอัพมันโหลดยากไปนิดนึงอ่ะ....พอเสร็จอันนึงจะต้องรออีก30 นาทีถึงจะโหลดอันต่อไปได้ บางทีถึงเวลาโหลดได้มันก็ชอบแกล้งขึ้นว่ามีการเชื่อมต่อมากเกินไปยังโหลดไม่ได้ ผมล่ะเบื่อทุกที ผมว่า one2up โหลดยากอันนี้น่ารำคาญกว่า ตรงที่ให้รอแต่พอถึงเวลากลับโหลดไม่ได้เซิร์ฟเวอร์เต็มบ่อยมากๆ ทั้งที่มันไม่เต็ม จะให้เสียตังค์ว่างั้นเถอะ..... แต่ว่าไหนๆท่านก็ได้เสียสละเวลาอัพมาให้แล้วก็ต้องพยายามโหลดให้ได้ครับ ก็อยากเล่นมากนี่นาคงใช้เวลาซักพักใหญ่ๆครับ ถ้าเล่นได้ไม่ได้ยังไงจะมารายงานให้ทราบนะครับ

ต้องขอบคุณอีกครั้งที่ท่านกรุณาหามาอัพให้ด้วยความรวดเร็ว ว่าแต่ท่านพอจะแนะนำวิธีการแปลงเกมส์ps1 มาเล่นบนpsp แบบที่เป็นเกมส์หลายๆแผ่นมาเป็นebootไฟล์เดียวได้บ้างไม๊ครับ ผมเคยลองแต่แผ่นเดียวไปเป็นeboot ก็ทำได้นะ ใช้psx2psp แต่ถ้า2-3-4แผ่นผมก็อยากรู้ว่ามันจะเเปลงยังไงจะได้เอาไปลองกับแผ่นเกมส์เก่าๆที่ยังพอมีอยู่หลายเกมส์ ซึ้งเกมส์นึงมันก็มีหลายๆแผ่นทั้งนั้นเลย ของเก่าเก็บเยอะมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NooM70 : 25th January 2013 เมื่อ 22:34

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooM70 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆครับ แต่ว่าเว็ปที่ท่านอัพมันโหลดยากไปนิดนึงอ่ะ....พอเสร็จอันนึงจะต้องรออีก30 นาทีถึงจะโหลดอันต่อไปได้ บางทีถึงเวลาโหลดได้มันก็ชอบแกล้งขึ้นว่ามีการเชื่อมต่อมากเกินไปยังโหลดไม่ได้ ผมล่ะเบื่อทุกที ผมว่า one2up โหลดยากอันนี้น่ารำคาญกว่า ตรงที่ให้รอแต่พอถึงเวลากลับโหลดไม่ได้เซิร์ฟเวอร์เต็มบ่อยมากๆ ทั้งที่มันไม่เต็ม จะให้เสียตังค์ว่างั้นเถอะ..... แต่ว่าไหนๆท่านก็ได้เสียสละเวลาอัพมาให้แล้วก็ต้องพยายามโหลดให้ได้ครับ ก็อยากเล่นมากนี่นาคงใช้เวลาซักพักใหญ่ๆครับ ถ้าเล่นได้ไม่ได้ยังไงจะมารายงานให้ทราบนะครับ

ต้องขอบคุณอีกครั้งที่ท่านกรุณาหามาอัพให้ด้วยความรวดเร็ว ว่าแต่ท่านพอจะแนะนำวิธีการแปลงเกมส์ps1 มาเล่นบนpsp แบบที่เป็นเกมส์หลายๆแผ่นมาเป็นebootไฟล์เดียวได้บ้างไม๊ครับ ผมเคยลองแต่แผ่นเดียวไปเป็นeboot ก็ทำได้นะ ใช้psx2psp แต่ถ้า2-3-4แผ่นผมก็อยากรู้ว่ามันจะเเปลงยังไงจะได้เอาไปลองกับแผ่นเกมส์เก่าๆที่ยังพอมีอยู่หลายเกมส์ ซึ้งเกมส์นึงมันก็มีหลายๆแผ่นทั้งนั้นเลย ของเก่าเก็บเยอะมาก
    ที่ลงให้ตัวนี้ผมทำเองนะครับ ลองเข้าเกมส์ทุกแผ่นดูแล้ว (กด Home ในการเปลี่ยนแต่ละแผ่น) เข้าเกมส์ได้ทุกแผ่น มองเห็นเซฟหมดทุกแผ่น (เซฟจากแผ่น1) ส่วนเรื่องอื่นๆ
    Add Email ผมมาคุยกันครับ garw_za@hotmail.com

กล่าวขอบคุณ
    79
    ที่ลงให้ตัวนี้ผมทำเองนะครับ ลองเข้าเกมส์ทุกแผ่นดูแล้ว (กด Home ในการเปลี่ยนแต่ละแผ่น) เข้าเกมส์ได้ทุกแผ่น มองเห็นเซฟหมดทุกแผ่น (เซฟจากแผ่น1) ส่วนเรื่องอื่นๆ
    Add Email ผมมาคุยกันครับ garw_za@hotmail.com
    โหลดมาได้ครบ เรียบร้อยแล้วครับ แตกไฟล์ จับลงเครื่องลองเปิดเช็คดูตรงช่องเปลี่ยนแผ่นเห็นครบ4 แผ่นเลยครับ ก็คิดว่าน่าจะเล่นเซฟต่อกันได้ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับเกมส์นี้ครับ ส่วนวิธีการทำผมลองไปอ่านตามเว็ปทั้งหลายก็ไม่ค่อยเข้าใจมากนัก เคยลองทำแบบแผ่นเดียวก็ได้อยู่ ส่วนวิธีการใส่พวก ภาพ ไอคอน เสียงกับวีดีโอตอนเปิดเกมส์ นามสกุล.pmf เนี่ยหาจากไหน วิธีแปลง ตัดต่อ ขนาด ความกว้างยาว บิทเรท ทั้งหมดที่จะใช้บนpsp อันนี้ งงมากๆ ก็เลยอยากขอคำแนะนำจากท่านมาประดับความรู้บ้างอ่ะครับ อยากได้พวกโปรแกรมที่ต้องใช้ วิธีการทำ ใส่ไอคอน วีดีโอ เสียงแบบคลิปนี้เขาทำมาเจ๋งมากเลย http://www.youtube.com/watch?v=Lb7MZo-HsNQ ผมเองก็เคยลองแปลงทีล่ะแผ่นแบบนี้ครับ เพิ่งลองทำดูก็ได้แรงบันดาลใจมาจากกระทู้ของท่านนี่แหละเลยไปขุดคุ้ยแผ่นเก่าๆมาลองทำดู แต่แบบนี้มันจะมีปัญหาเรื่องเซฟ มันจะมองไม่เห็นในแผ่นอื่นๆ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกรึป่าว? สุดท้ายก็เลยต้องหาตามเว็ปที่เขาทำแจกแต่ก็ไม่คอยมีเกมส์นี้ แล้วในที่สุดก็มาเจอที่นี่ ก็เลยได้สมใจซะที

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอresident evil 1-2 หน่อยคับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutcrub อ่านกระทู้
    ลงภาค 1 ให้ก่อนนะครับ เด๋วภาค 2 ดึกๆ คงได้ครับ

Resident Evil Directors Cut (PSN) Eng

file size 293 MB
    Filecondo

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutcrub อ่านกระทู้
    อัพเดท 3 เกมส์ครับ

Resident Evil 2 (PSN) Eng
    Capcom Classics Collection [JAP]
    Kamen Rider Chou Climax Heroes [JAP]

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงให้แล้วนะ ส่วนเกมส์อื่นๆที่ขอกันไว้ รออีกแปปนะครับ

Ps1 E Boot for PSP
    file size 561 MB
    ESPN Extreme Games [U] <<< จิ้มเลย
    ดีใจสุดๆ อยากเล่นมากแต่หาไม่ได้เลย
    ขอบคุณคุณ MuSaShi-_-Kao มากๆ เลยค่ะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อัพเดท

Way of the Samurai [JAP]

file size 308 MB
    FileCondo

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมขอเกม โนกะปอน ภาคแรกหน่อยได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ผมขอเกม โนกะปอน ภาคแรกหน่อยได้ไหมครับ
    อัพเดท

Dokapon! Ikari No Tetsuken [JAP] Eboot
    Chrono Cross (2 DISC) [Eng] Eboot

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมขอเป็น ของ ps1 มีมั้ยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ผมขอเป็น ของ ps1 มีมั้ยอะครับ
    ลงให้แล้วนะครับ ไรท์ใส่แผ่น CD หรือจะเล่นกับ Emu ก็ได้ครับ

Dokapon! Ikari No Tetsuken [JAP] Eboot

Eboot
    Ps1
    Pass : Wolf

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 966
    อยากได้ E-boot เกมส์ Oddworld: Abe's Exoddus พอจะมีมั้ยครับ

จัดให้ครับ อยากได้เกมส์ไหนอีกบอกได้เลยครับ

Oddworld: Abe's Exoddus - USA (2Disc)

FileSize 846 MB
    Eboot

PW : Wolfz

ขอบคุณมากนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teenkaiwa : 20th February 2013 เมื่อ 23:39

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teenkaiwa อ่านกระทู้
    อยากได้ E-boot เกมส์ Oddworld: Abe's Exoddus พอจะมีมั้ยครับ
    จัดให้ครับ อยากได้เกมส์ไหนอีกบอกได้เลยครับ

Oddworld: Abe's Exoddus - USA (2Disc)

FileSize 846 MB
    Eboot

PW : Wolfz

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MuSaShi-_-Kao : 16th February 2013 เมื่อ 15:37

กล่าวขอบคุณ
    11
    ส่วน 3 เกมส์นี้มีคนขอผมมาทาง Email นะครับ ลงให้แล้วครับ
    เกมส์ ทำอาหาร Ore No Ryouri นั้นผมลองทำ Eboot ดูแล้วทำได้ครับ แต่ไม่สามารถเล่นได้ เพราะเกมส์นี้ต้องใช้จอยสั่น แบบ สองอานาล็อค นะครับ

Chocobo's Dungeon 2 [NTSC-U]

FileSize 322 MB
    Eboot
    PW:Wolfz

Crash Bash [NTSC-U]

FileSize 77 MB
    Eboot

Wander Trek [NTSC-J]

FileSize 214 MB
    Eboot

กล่าวขอบคุณ
    11
    อัพเดท

Taiko Drum Master Portable

FileSize 371 MB
    Filecondo

กล่าวขอบคุณ
    11
    อัพเดท

One Piece Romance Dawn Bouken No Yoake [J]

FileSize 823 MB
    Filecondo

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อยากได้ Pokemon เล่นใน PSP อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GubA อ่านกระทู้
    อยากได้ Pokemon เล่นใน PSP อ่ะ
    เป็นไฟล์ ISO.CSO นะครับลงในโฟรเดอร์ ISO นะครับเล่นได้เลย

Pokemon black and white [Eng] - PSP.ISO.CSO

Black
    White

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบคุณนะคะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แตกไฟล์ไม่เป็นอะครับ โหลด Resident Evil 3 มารบกวนแนะนำด้วยครับ

Tags for this Thread