ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

Exclamation [จะเลิกกับแฟน]เรื่อง ไม่มีความเป็นผู้นำ

คือผม พยายามจะเลิกกับแฟนอยู่ เพราะหลายๆเหตุผล แล้วผมก็จะลองถามหัวข้อที่ว่า เรายอมแฟนมากเกินไป ขอถามความเห็นหน่อยนะครับ

แฟนผมก็ชอบบ่นว่าผมไม่มีความเป็นผู้นำเพราะยอมเธอตลอด

แต่จริงๆแล้วผมเป็นผู้นำได้อยู่แล้วนะ แต่...ถ้าผมไปเป็นผู้นำให้กับเธอ เธอจะไม่เชื่อฟังผม ต่อให้ผมสร้างกฎ เงื่อนไขอะไรขึ้นมา เธอจะไม่สนใจและไม่รับข้อเสนอใดๆทั้งสิ้น

ผมก็ไม่รู้จะเป็นผู้นำให้ทำไม ผมก็ยอมๆไป จนเธอค่อนข้างพูดบ่อยและเป็นข้ออ้างในการเลิกกับผมได้แต่เธอไม่ทำ

ผมกะว่าถ้าผมจะใช้ข้อนี้เลิกกับเธอด้วยเหตุผลที่ว่า

"ต่อให้เราบังคับเธอยังไงก็ตาม เธอก็ไม่ฟัง ต่อให้เราไม่สนใจเธอก็ไม่สนใจเหมือนกัน แล้วเราจะไปเป็นผู้นำเธอได้ยังไง

คือแบบว่ามันน่าเบื่อที่เหมือนไม่ได้พูดกับคนประมาณนั้น"

ยังงี้ฟังขึ้นหรือเปล่าครับ ใจจริงผมรักเธอ แต่ผมเบื่อคำที่ว่า"ไม่มีความเป็นผู้นำ"มาก จนแบบว่างั้นก็ไปหาคนอื่นเถอะ

ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เราต้องแสดงความเป็นผู้นำของเราออกมา เรื่องง่ายๆแค่เราทำก่อนเธอ เช่น สังอาหาร ซื้อตั๋วหนัง ประมาณนี้ และเราต้องแสดงความคิดเห็นที่มีเหตุผลที่เธอจะเถียงไม่ได้บ้าง
    ความเป็นผู้นำ คือ กล้าลงมือทำ กล้าตัดสินใจ ครับ(เราต้องเป็นที่พึ่งให้กับเธอได้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeyto : 24th September 2012 เมื่อ 13:58

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมก็เป็นครับไม่มีความเป็นผู้นำ แต่เราก้อยู่กันได้นะครับ อาจจะมีบ่นมั้งเรื่ิองไม่มีความเป็นผู้นำแต่เราก็คุยกันได้ครับ

เรื่องแบบนี้ผมว่ามันน่าจะอยู่ที่จิตใจอะนะ แต่ถ้าคิดว่าไปไม่รอดแล้วก็ลองคิดดูกันดีๆนะครับก่อนจะตัดสินใจ ทุกวันนี้ผมก็จะพยายามทำตัวเป็นผู้นำอยู่ เหอๆ

โชคดีครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ต้องถามคุณก่อนว่า ยอมแฟน เรื่องอะไร

ลองถามเค้าดูก่อนไหมว่า ความเป็นผู้นำ ในความหมายของเค้า หมายถึงอะไร หรือบอกว่าความเป็นผู้นำของคุณหมายถึงอะไร

สำหรับผม ผู้นำ ไม่ใช่การบังคับ แต่เป็นการยอมรับกันทั้ง 2 ฝ่าย

การบังคับ สร้างกฏหรือเงื่อนไขที่เกินกว่าจะรับได้ ย่อมไม่ทำให้เป็นตัวของตัวเอง มันก็จะเหมือนการใส่หน้ากากเข้าหากัน แบบนั้นมันก็ไม่มีความสุขหรอกครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    ความคิดผมนะ
    ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วมีความสุขก็อยู่ไปเถอะอะไรยอมได้ก็ยอม
    ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วไม่มีความสุขก็เลิกครับ ถือว่าเราไปด้วยกันไม่ได้อยู่ไปก็ไม่มีความสุขครับ หาใหม่^^

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tamkawaii อ่านกระทู้
    ต้องถามคุณก่อนว่า ยอมแฟน เรื่องอะไร

ลองถามเค้าดูก่อนไหมว่า ความเป็นผู้นำ ในความหมายของเค้า หมายถึงอะไร หรือบอกว่าความเป็นผู้นำของคุณหมายถึงอะไร

สำหรับผม ผู้นำ ไม่ใช่การบังคับ แต่เป็นการยอมรับกันทั้ง 2 ฝ่าย

การบังคับ สร้างกฏหรือเงื่อนไขที่เกินกว่าจะรับได้ ย่อมไม่ทำให้เป็นตัวของตัวเอง มันก็จะเหมือนการใส่หน้ากากเข้าหากัน แบบนั้นมันก็ไม่มีความสุขหรอกครับ
    ถูกต้องนะครับ........

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2

ผู้นำพอไหม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผู้นำ ไม่จำเป็นต้องสร้างกฏ ไม่จำเป็นต้องบางคับ

แต่ให้เขารู้สึก มีที่พึ่งก็พอ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เอ่อ อ ชีวิตช่างเหมือนกัน อย่างกับเเพะ กับ เเกะ ผมก็เหมือนคุณนั่นเเหละ

ถ้าผม ตั้งกฏเกณฑ์ กับเเฟนผม เเฟนผมก็ไม่ยอมอยู่เเล้ว เเละเเฟนผมก้นิสัยเหมือนเเฟนคุณนี่เเหละ

ถ้าผมจะยกประเด็นเลิกผมก็ยกได้ เเล้วทำไมผมไม่เลิกล่ะ !!~ จริงๆนะ

การจะรักใครซํกคน เราต้องยอมรับ ตัวตนของเขาได้ ซักวันหนึ่ง ตัวตนของเขาก็จะเปิดเผยออกมา

เเล้วคุณคิดว่า คุณรับมันได้ไหมล่ะครับ ^ ^ " สำหรับตัวผม ผมรับได้ เเละรักเเฟนผมมั๊กๆ โชคดีนะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้

ผู้นำพอไหม
    นั่นมันเกินไปครับ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ต้องถามช่วงอายุด้วย ส่วนมากผู้ ญ ที่ฉลาดคิดได้ ต้องการผู้ชายที่เป็นผู้นำ เป็นหัวหน้าครอบครัว ดูแลเขาและลูกในอนาคตได้ และครอบเขาเขาได้ มีความรับผิดชอบ (ไม่จำเป็นว่าต้องรวย) ...ถ้าผู้ชายขาดอย่างที่กล่าวมา ผู้ ญ เขาก็ไม่เอาถ้าคิดจะอยู่กันไปนานๆๆจนแต่งงาน

ปล.อันนี้ยกตัวอย่าง ผู้ชายบางคน อายุ 22 เรียนจบออกมายังไม่มีอะไรใชีวิต ไร้จุดหมาย อยู่ไปวันๆๆ อยากมีแฟน ยังขอเงินพ่อ แม่อยู่ (อันนี้เด้กข้างบ้านขนาดชวนมาทำงานที่บ้านผม ยังไม่ทำเลย) ถ้าคบกันเล่นๆก้แล้วไป แต่ผู้ ญบางคนไม่ได้คิดแบบนั้น เขาคิดถึงอนาคต ไม่มีใครอยากลำบากหลอก
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ลองเปิดใจ คุยกัน ปรึกษากัน อย่างมีเหตุผล ต่างคนต่างยอมรับ ผมว่า คุณทำได้แน่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    มันต้องสร้างที่ตัวเอง เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด