ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Wink [ผิดหมวด] เรียนสายคอมพิวเตอร์ธุรกิจ มีปัญหาจะถามครับ ???

ผมอยู่ม.3
    อยากจะเรียนแต่ไม่เก่ง คณิตศาสตร์ กับ วิทยาศาสตร์ สามารถเรียนได้ไหมครับ ??

แล้วเรียนยากไหมอยากถามพี่ๆดูอ่ะครับ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไปเลยนะครับเรียนสายนี้ไม่ยากครับ อิอิ ผมก็เรียนอยู่เหมือนกันครับ
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผม เรียน สายคอมพิวเตอร์ธุรกิจ ก็ ไม่ ยาก นะ ถ้า ชอบ เล่น คอม

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ปีแรกจะมีพวกนี้ล่ะครับ คณิต วิทยาศาสตร์ การขาย บัญชี ปี 2 ก็พวก excel ประกอบคอม คณิตคอม(พวกเลขฐานอ่ะครับ)
    99

กล่าวขอบคุณ
    41
    แล้วจะไหวไหมครับเนี้ย คณิต ได้1 วิทย์ได้2

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    คอมพิวเตอร์ธุรกิจพื้นฐานตอนแรก ๆ ก็ไม่ยากนะครับ(ผมไม่ได้เรียนพื้นฐานตอน ปวช.เพราะเรียนการขาย ข้ามมาเรียนคอมฯตอนปวส.เลย) แต่พอเข้ามหาลัยแล้ว
    ยากพอสมควรเลยครับ วิชาที่ต้องเรียนให้ดีคือ 1.คณิตศาสตร์ 2.ภาษาอังกฤษ ครับ เพราะเขียนโปรแกรมต้องใช้สองอย่างนี้ล้วน ๆ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ครับ เดียวอาจจะต้องติวตอนเข้ามหาลัย ผมคิดว่าจะ เรียน ปวช. ปวส. และจะต่อมหาลัยครับผม คิดว่าจะดีไหมครับ ????

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เรียน อย่าง ที่ ใจ ชอบ ดี ที่ สุด ^^

Apple Store Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ก่อนจะเลือกเรียนเลือกตั้งกระทู้ก่อนเพราะ" ผิดหมวด"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เรียนได้หมดละ แต่จะบอกอะไรอย่าง ถ้าคิดว่าจะเอาวุฒสมัครงานก็เรียนให้จบอย่างน้อย ป.ตรี นะ แต่ถ้าคิดจะเป็นเจ้าของกิจการ ก็ ปวช หรือไม่ ก็ ม. 6 ก็พอแล้ว เรียนไปเหมือนเสียเวลา เพราะอย่างผมเป็นเจ้าของร้านเกมส์ เรียนจบ ปวช แต่ได้ใช้แค่ ที่เรียนมา ป.6 ที่เรียนมาเสียปล่าวหมด หลังจากนั้นก็เรียนใน google เอาก็ได้ เรียนสอนทำได้หมด บางอย่างไปเรียนยังไม่มีสอน แต่ google หาให้ได้ ทุกวันนี้ผมเองก็ google นี้ละเป็นหลักเลย แก้ได้หมด

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ไม่ว่าเรียนอะไร คริตาสตร์มาอันดับแรกครับ ทำให้ดีที่สุดล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไม่ยากเลยครับ

หนักพิมพ์ดีด 555

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    จะบอกว่า คอมพ์ธุรกิจ ไม่ได้อยู่ที่ว่าชอบเล่นคอมพ์ หรือเปล่านะครับ มันจะไปเรียนเกี่ยวกับ บัญชี พิมพ์ดีด อะไรพวกนั้น ประมาณว่า สอนการทำงาน / ธุรกิจ โดยมี คอมพ์ เป็นตัวช่วย แต่นั้นเอง
    แนะนำครับ ถ้าสนใจคอมพ์จริง ๆ ต่อ ม.6 คณิต ยาวไปครับ จบแล้ว ลง ป.ตรี วิศวะคอมพ์ไปเลย ไม่ก็ เทคโนโลยีคอมพ์
    ps . ผมเองเก่งที่ไหนละ คณิต เนี่ยะ หนีทั้งชีวิต ได้แค่ เฉียด ๆ ยังไงก็ต้องเจอครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แนะนำ จากประสบการณ์ที่ผ่านมา คอมธุรกิจไม่แนะนำให้ไปเรียนครับ เรียนสาย ที่ คุณ TkTou เลยจะดีกว่าครับ สายคอมธุรกิจ จบมาหางาน ดีๆค่อยข้างยาก ต่อสู้กับคู่แข่งที่จบสายตรงๆมาไม่ค่อยได้ เช่น จะไปทำ Sa/SE เค้าเน้นสาย วิศวะคอม คอมธุรกิจค่อยข้างจะรับยากเว้นแต่จะเก่งจริงหรือมีเส้นสาย แต่ถ้าไปทำบัญชีหรือการตลาด และบุคคล เค้ารับที่จบสายตรงมาดีกว่ารับ สาย คอมธุรกิจ เป็นต้น แต่ถ้าเรียนเอาวุฒิ สายคอมธุรกิจ ง่ายครับ...^_^

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เรียนสาย ไอที ดีกว่านะครับ งานจะกว้างกว่า สาย คอมธุรกิจ สายงานมันแคบ ผมก็จบมาสายนี้ กว่าจะหางานเกี่ยวกับคอมได้ มีแต่งานสายบริหารงานทั่วไป(ธุรการ) สุดท้ายเลยตัดสินใจต่อ โท สาย วิทยาการคอมพิวเตอร์ เปลี่ยนสายมันซะเลย