ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490

Wink รูปวาดเอง ครับ รูปที่ 6 ตามันเข - -

ครั้งนี้เห็นคนบอกว่าตาเข - - ไม่รู้จริงรึเปล่า อุสาเว้ณช่องแล้วนะ(จริงง่ะ)

รูปจริง

วาด

และแน่นอน ถ่ายเก็บใว้อีกตาม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เขมากครับ ลองวาดคิ้วต่ออกมาอีกหน่อยสิครับ ไม่ต้องวาดตาใหญ่มาก

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    พยายามอย่าลบบ่อยครับ ฝึกกะจังหว่ะการวาดให้พอดี ลบบ่อยเมื่อยมือ 5555
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไมท่านไม่หัด ร่างภาพบางละ จะได้สมส่วน
    หาดูใน google วิธีสอนวาด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    รู้สึกท่านจะมีปัญหาในการวาดสัดส่วนของหน้า.....จริงๆ นะ = =

กล่าวขอบคุณ
    847
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Over-low อ่านกระทู้
    ไมท่านไม่หัด ร่างภาพบางละ จะได้สมส่วน
    หาดูใน google วิธีสอนวาด
    เอาอีกแล้ว แสดงว่าคุณยังไม่รู้ รูปทุกรูปที่ผมวาดไม่ร่างก่อนทุกรูปครับ มันมีหลายเหตุผมที่ผมไม่ร่าง ความชอบส่วนตัว และขี้เกียจด้วยครับ

พยายามอย่าลบบ่อยครับ ฝึกกะจังหว่ะการวาดให้พอดี ลบบ่อยเมื่อยมือ 5555
    ยิ่งลบผมยิ่งมันมือครับ นุกด้วย!!!

รู้สึกท่านจะมีปัญหาในการวาดสัดส่วนของหน้า.....จริงๆ นะ = =
    ไม่ต้องมาจริงๆนะหรอกครับ จริงเลยล่ะ 5555+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin1410 อ่านกระทู้
    เอาอีกแล้ว แสดงว่าคุณยังไม่รู้ รูปทุกรูปที่ผมวาดไม่ร่างก่อนทุกรูปครับ มันมีหลายเหตุผมที่ผมไม่ร่าง ความชอบส่วนตัว และขี้เกียจด้วยครับ

ยิ่งลบผมยิ่งมันมือครับ นุกด้วย!!!

ไม่ต้องมาจริงๆนะหรอกครับ จริงเลยล่ะ 5555+

ดูจากการตอบแล้วดูเหมือนคุณจะไม่ฟังความคิดเห็นของคนอื่นเลย แล้วจะพัฒนาฝีมือได้ไง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    847
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3 e a ๓ อ่านกระทู้
    ดูจากการตอบแล้วดูเหมือนคุณจะไม่ฟังความคิดเห็นของคนอื่นเลย แล้วจะพัฒนาฝีมือได้ไง
    ผมว่าผมรับฟังแล้วนะ ถ้าผมไม่รับฟังก็คงตอบแบบนี้ "ไม่ชอบก็ไม่ต้องมาดู" ผมคิดว่าการตอบแบบนี้ถือว่าไม่รับฟังแล้วนะเนี้ย แล้วอีกอย่างผมอยู่ในช่วง สอบ มาพัฒนา ฝือมือตัวเองทำไมกันเล่ารอปิดเทอมก่อน... ปิดเทอมอ่ะจัดหนักแน่!!!

ไม่ซิ่งก็ซี้..
    Forks - Washington
    กล่าวขอบคุณ
    479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,669
    อาจมีบางส่วนที่ผิดไป แต่มันก็ไม่มีปัญหาอะไร จริงไหมภาพก็ออกมาดูดี น่ารัก คนเราฝึกกันได้จริงไหม อีกอย่าง ความคิดคนเราไม่เหมือนกันวาดรูปออกมาแต่ละคนสไตล์ไม่เหมือนกันหรอก ถ้าเหมือนก็ 1ใน100 --เอาล่ะเข้าเรื่อง 55+

ผมชื่นชมคุณนะเจ้าของกระทู้ผมติดตามดูทุกรูปเลย สวย และดูดีมากครับ ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆจ้าอย่าไปใส่ใจ หากคนอื่นมาพูดไม่ดี หรือขัดใจเรานะจ๊ะ (><)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin1410 อ่านกระทู้
    ผมว่าผมรับฟังแล้วนะ ถ้าผมไม่รับฟังก็คงตอบแบบนี้ "ไม่ชอบก็ไม่ต้องมาดู" ผมคิดว่าการตอบแบบนี้ถือว่าไม่รับฟังแล้วนะเนี้ย แล้วอีกอย่างผมอยู่ในช่วง สอบ มาพัฒนา ฝือมือตัวเองทำไมกันเล่ารอปิดเทอมก่อน... ปิดเทอมอ่ะจัดหนักแน่!!!
    สักวันคำพูดนี้มันจะกลับ มาทำร้ายตัวนายเอง

--------

เข้าเรื่อง

ทุกอย่างดูดีหมดครับ ยกเว้นดวงตา ถ้าลดขนาดดวงตาลง ไม่ต้องจัดสเกล อะไรมากหรอกครับ แค่ลดขนาดมันลงจะทำให้ภาพดูสวยขึ้นเยอะครับ
    ส่วนองค์ประกอบอื่นๆดูดีมากครับ โดยรวมถือว่า ดูดี
    Gu Rock \m/

กล่าวขอบคุณ
    847
    สักวันคำพูดนี้มันจะกลับ มาทำร้ายตัวนายเอง
    เดียวนะๆ เหมือนคุณไม่อ่านให้ดีๆเลย ให้ข้อความนั้นมันมี 2 ความหมาย นะ ความหมายที่ 1 ถ้าคุณอ่านดีๆ ผมจะบอกว่าผมรับฟังความเห็นแล้วไม่งั้นผมคงตอบแบบไม่พอใจเหมือนพวกเด็กเกรียนตามร้านเกมนะ เพราะผมรับฟังผมถึงไม่ได้ไปตอบตามเด็กเกรียน
    ความหมายที่ 2 ถ้าคุณอ่านแบบผ่านดูเน้นสีแล้วมันจะเหมือนว่าผม ตอบแบบเด็กเกรียนตามร้านเกมซึ่งคนล่ะความหมายเลย !!!

ผม เงิบไอ้ตรงที่คุณบอกว่า
    ผมไม่ได้ด่าใครแล้วมันจะกลับมาทำร้ายผมได้ไงเนี้ย นี้คุณแล้ว มุขหรอ เหอๆ

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    เอ่อ ตามันเขจริงๆด้วย ผมขอติเรื่องลบบ่อยเหมือนเดิมนะครับ^^ ผมว่าลองวาดตาให้ห่างกันกว่านี้หน่อยนะครับ รู้สึกว่าจะใกล้กันเยอะเลยล่ะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ตาเขจริงๆด้วยครับ ไงก็สู้ต่อไปนะครับ : )

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ไม่เข ครับ

เหล่เลย ...
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เดี๋ยวผมเอาผลงานมาโชว์มั่ง วาดไว้นานละ

EDIT:
    อ๊ากกก กำของเวร ภาพต้นฉบับที่ผมวาดหายไปไหนเนี่ย แม่กวาดทิ้งแน่เลย T^T อุตส่าห์วาดตั้งนาน ดีนะที่ผมอัพรูปไว้ในเฟสบุคด้วย ภาพนี้ผมวาดประกวดในเวปเล็กๆแห่งนึง ก็ไม่ชนะหรอก 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 25th September 2012 เมื่อ 17:29
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เล่นวาดสดไม่มีร่างภาพเลย นับถือๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    847
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ไม่เข ครับ

เหล่เลย ...
    อ่อม คุณต้องซูมเข้าไป X400 ครับ จะได้รู้ว่ามันไม่เหล่ 5555+

เล่นวาดสดไม่มีร่างภาพเลย นับถือๆ
    รูปของผมทุกรูปไม่ร่างก่อนครับ!! จะอาศัยการวาดบ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    แนะนำครับ เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบนี้คำ ไม่ร่าง วาดเลย บอกได้คำเดียวครับ เละ
    เดียวปิดเทอมลองไปฝึกวาดโครงหน้านะครับ พอร่างเก่งๆแล้ว หน้าที่วาดออกมาจะสวยด้วยครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    ยายผมยังวาดดีกว่านี้อีก 555+

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    1
    เอิ่มมมม......
    ที่ไม่ร่างภาพนี่ผมก็ไม่ได้ว่าไรหรอกนะ
    แต่นักวาดการ์ตูนทุกคนเค้าต้องร่างก่อนนิแล้วถึงลงรายละเอียด อย่างเรื่องวันพีชงี้
    ก็ไม่ได้ว่าไรหรอกนะแต่ยังไม่แม่นก็ร่างไปก่อนเถอะ แล้วพอคุณเก่งเมืื่อไหร่ก็ค่อยวาดแบบไม่ร่างของคุณไป ที่ว่ามานี่มันน่าจะเป็นเร็วกว่าการวาดภาพไม่ร่างบ่อยๆของคุณนะ
    ปล.แนะนำๆ

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    1
    ตาเข เงิบมากครับ สู้ต่อไปครับ วาดเรื่อย เดี๋ยวก็ดีเองเเหละครับ
    อายุเท่าไรครับเนี่ยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zatsune Miku : 25th September 2012 เมื่อ 18:31
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อย่าง จขกท. ร่างไม่พอ ตี สเกล เลยเถอะ (ล้อเล่นนะ ฮ่าๆ)

เอาจริงๆ นะครับ ผมอยากเตือน จขกท. ว่า
    ให้ร่างภาพก่อนเถอะครับ เพราะถ้าไม่ร่างสัดส่วนก่อน มันจะผิดเอา
    แล้วมันจะติดไปตลอด สุดท้ายมันจะแก้ไม่หายนะครับ
    แล้วถ้ามาฝึกที่หลังมันจะยากกว่าตอนใหม่ๆ แน่นอนครับ เพราะมันจะชินกับแบบผิดๆ ไปแล้ว
    ระวังไว้หน่อยนะครับ

ปล. ผมหลอนตา จขกท. T T

กล่าวขอบคุณ
    847
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    แนะนำครับ เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบนี้คำ ไม่ร่าง วาดเลย บอกได้คำเดียวครับ เละ
    เดียวปิดเทอมลองไปฝึกวาดโครงหน้านะครับ พอร่างเก่งๆแล้ว หน้าที่วาดออกมาจะสวยด้วยครับ
    เอาจนได้นะ เห้ยยย งั้น ผมจะลองๆร่างดูล่ะกัน(เละกว่านี้เยอะเลยจำได้เพราะผมมือมันหนัก ร่างแล้วแบบ ทนดูไม่ได้เลย)

เอิ่มมมม......
    ที่ไม่ร่างภาพนี่ผมก็ไม่ได้ว่าไรหรอกนะ
    แต่นักวาดการ์ตูนทุกคนเค้าต้องร่างก่อนนิแล้วถึงลงรายละเอียด อย่างเรื่องวันพีชงี้
    ก็ไม่ได้ว่าไรหรอกนะแต่ยังไม่แม่นก็ร่างไปก่อนเถอะ แล้วพอคุณเก่งเมืื่อไหร่ก็ค่อยวาดแบบไม่ร่างของคุณไป ที่ว่ามานี่มันน่าจะเป็นเร็วกว่าการวาดภาพไม่ร่างบ่อยๆของคุณนะ
    ปล.แนะนำๆ
    ผมยังไม่ใช้นักวาดการ์ตูน นี้ยังอยู่ในช่วงพัฒนาเข้าสู่สภาวะเดิมของผม ครับรอให้มันเหมือนเดิมเมื่อ 2 ปีก่อนค่อยเรียกว่านักวาด

ตาเข เงิบมากครับ สู้ต่อไปครับ วาดเรื่อย เดี๋ยวก็ดีเองเเหละครับ
    อายุเท่าไรครับเนี่ยย
    15 คร้าบบบบบ

อย่าง จขกท. ร่างไม่พอ ตี สเกล เลยเถอะ (ล้อเล่นนะ ฮ่าๆ)

เอาจริงๆ นะครับ ผมอยากเตือน จขกท. ว่า
    ให้ร่างภาพก่อนเถอะครับ เพราะถ้าไม่ร่างสัดส่วนก่อน มันจะผิดเอา
    แล้วมันจะติดไปตลอด สุดท้ายมันจะแก้ไม่หายนะครับ
    แล้วถ้ามาฝึกที่หลังมันจะยากกว่าตอนใหม่ๆ แน่นอนครับ เพราะมันจะชินกับแบบผิดๆ ไปแล้ว
    ระวังไว้หน่อยนะครับ

ปล. ผมหลอนตา จขกท. T T
    กระแสบอกให้ร่างเยอะมากงั้นเดียวผมจะลองซักรูป จะได้ให้รู้ไปเลยว่าร่างแล้วเละขนาดไหนสำหรับผมนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sin1410 : 25th September 2012 เมื่อ 18:51

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    อ่าห์ ยูอิ จางง อิอิ

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    1
    ร่างภาพหน่อยก็ดีนะครับ เพราะเป็นพื้นฐาน

จะทำให้ภาพไม่เปลี่ยน ภาพสมส่วนด้วย และอีกมากมาย

ก็คือ ควรร่างภาพนั้นแหละ
    Toradora!