ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

[NCSoft ย้ำชัดเจน Blade&Soul เวอร์ชั่นอินเตอร์จะยัง Concept เดิม ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆแน่นอน]

[NCSoft ย้ำ Blade&Soul เซิฟเวอร์อินเตอร์จะยัง Concept เดิม ไม่มีเปลี่ยนแปลงแน่นอน]

หลังจากอาทิ์ก่อนทีมงานได้นำเสนอข่าวการเปิดตัวอย่างเป็นทางการของเกมระดับเทพจากเอเชียอย่างเกม Blade&Soul เซิพเวอร์อินเตอร์ไปแล้ว ซึ่งแน่นอนเมื่อข่าวนี้ถูกแพร่ออกไปกระแสการต้อนรับของเกมนี้ก็เพิ่มมากขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจน เช่นในเวปบอร์ดต่างๆ ก็มีการตั้งกระทู้ถามตอบกันครึกคริ้นสนุกสนาน แต่ก็มีหลายเสียงที่หวั่นๆ ถึงเรตติ้งที่เกมนี้จะได้รับเพราะอย่างที่ทราบกันว่า Blade&Soul ค่อนข้างเป็นเกมที่มีเนื้อหารุนแรงและออกไปทางแนวเซ็กซี่มากนั่นเองครับ เลยทำให้หลายคนวิตกว่าพวกเค้าจะได้เล่นเกมนี้แบบที่จะต้องมีการตัดทอนเนื้อหาหรือเซนเซอร์เกมในบางจุดแน่นอนว่าอาจจะทำให้อรรถรสในการเล่นเกมนี้ตกไปนั่นเองและเมื่อข่าวนี้ส่งไปถึงหูทีมงาน NCsoft ผู้ให้บริการและทีม Bloodlust ทีมพัฒนาเกมนี้ ก็เลยจัดแถลงข่าวเกี่ยวกับเรื่องนี้ซะเลย!!

-------------------------------------------------------------------------

Blade & Soul - Europe debut trailer

-------------------------------------------------------------------------

โดยในเรื่องดังกล่าวนี้ทางทีมงานยืนยันแน่นอนแล้วว่า "ตัวเกม Blade&Soul ที่จะเปิดให้บริการในเซิพเวอร์อินเตอร์นั้นจะยังคงคอนเซบเดิมไม่มีการตัดทอนใดออกจากเกมเพราะอยากจะคงไว้ซึ่งเอกลักษณ์ความเป็น The Signature Eastern Fantasy ไม่เฉพาะเพียงแค่เนื้อเรื่องนะ การแต่งกายของตัวละครรวมถึงฉากแอคชั่นต่างๆ จะยังอยู่ครบถ้วนไม่ตกหล่นแต่อย่างใด" แถมยังมีข่าวดีมากกว่านั้นอีกด้วยเพราะทางเซิพเวอร์อินเตอร์ท่านจะได้แถมฉากเลือดสาดกระเซ็นติดหน้าจอซึ่งในเซิพเวอร์เกาหลีไม่มีอีกต่างหาก ทั้งนี้คุณ Hyung-Tae Kim ยังหยอดคำหวานมาว่า ถ้ารักเกมนี้รอเกมนี้ก็ขอให้อดใจรออีกสักนิดเพราะต้องการจะทำให้ Blade&Soul เวอร์ชั่นนี้ถูกอกถูกใจผู้เล่นมากที่สุด และหวังเป็นอย่างยิ่งจะได้รับการต้อนรับจากแฟนๆ อย่างมากด้วยเช่นกันครับ

Blade & Soul Combo Skills Trailer

ได้ยินแบบนี้ค่อยใจชื้นมาหน่อย เพราะอย่างที่เรารู้กันว่าเกมส่วนใหญ่ที่จะเปิดในอเมริกาเหนือหรือยุโรปได้นั้นจะเข้มงวดมากในเรื่องของฉากความรุนแรงและเนื้อหาที่โป๊เปลือยพอสมควร เพราะเนื่องจากบ้านเค้ามีกฏหมายที่คุ้มครองเยาวชนและสิทธิของสตรีนั่นเองครับ โดยตัวอย่างที่เคยมีอย่างเช่นเกม TERA ที่ตัวละครเด็กอย่างเผ่า Elin โดนเซนเซอร์ไปแล้วนั่นเอง ใครอยากเกาะติดเกมนี้แบบใกล้ชิดก็สามารถเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ http://us.bladeandsoul.com/en/ และหากมีข้อมูลใหม่ๆเพิ่มเติมผมก็จะนำมาอัพเดทให้เพื่อนได้ทราบต่อไปครับ

เครดิต : Playinter

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ปรับตัวละครหญิงให้น่องเล็กหน่อย นี้ใหญ่จนจะระเบิดอยู่ละ ผมดูแล้วเสื่อมเลย ใหญ่กว่าตูอีก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อืมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

【 Unknown Member 】
    Jokergameth. <3
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,465
    กว่าจะเข้าไทย ลูกหลานของพวกเรา คง CBT
    : Bless or Death :

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    จะเล่นเพราะตัวละครนะ

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ชอบมากๆๆ ตอนนั้นไปเล่น เถื่อนได้เวล 20 กว่าๆๆๆ
    สงสัยต้องมุดเข้าไปเล่นซะเเล้ว 555+
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ยังคงเป็นเกมที่ติดตามข่าวอยู่ตลอดเวลา. . .น่าสนใจเป็นอย่างมาก

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    ปรับตัวละครหญิงให้น่องเล็กหน่อย นี้ใหญ่จนจะระเบิดอยู่ละ ผมดูแล้วเสื่อมเลย ใหญ่กว่าตูอีก
    น่อง หรือ ขาครับ? น่องคือส่วนที่อยู่หลังหน้าแข้ง ขา คือส่วนด้านบนของหัวเข่าถึงหว่างขานะ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    มีเข้าไทยมั้ยนะน่าเล่นมากๆ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    เขียนพินัยกรรมให้หลานๆเผากงเต็กให้ไปเล่น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ honeymtlp อ่านกระทู้

ใช่ครับ ฝันไป NCSoft แกประกาศกร้าวว่าจะไม่เข้าไทยทุกเกมส์ตั้งนานแล้วครับด้วยเหตุผลบางประการ(ไอที่จริงก็หลายประการอ่าแหละ)
    ตั้งแต่สมัย AION แล้วครับ ซึ่งเกมส์ ดังๆระดับ inter ที่เห็นในไทยก็ C9 แต่ว่า C9 ตอนนี้ก็เป็น อดีตของเกาหลีไปแล้วล่ะครับ
    เพราะฉนั้นจง ฝันต่อไปนะครับ แต่ว่าก็ไม่แน่ครับ เมื่อลิขสิทธ์ถูกลงอาจจะนำเข้ามาก็ได้
    ซึ่งถ้าจะกล่าวถึง ว่า ทำไมต้องมีเหตุผลที่จะนำเข้าไทยด้วย
    1. เลยครับต้องเสียค่าลิขสิทธิ์นำเข้าและลิขสิทธิ์รายเดือนที่สูงมาก สังเกต ว่าเกมส์จากต่างประเทศหลายๆเกมส์ที่เข้ามาในไทย
    จะเล่นไปในต่างประเทศแล้ว 2-3 ปี ขึ้นไป ซึ่งทำให้ค่าลิขสิทธิ์ที่ถูกลง แต่ถามว่าแพงมากไหม ความจริงไม่แพงหรอกครับ
    แต่เมื่อตีเป็นค่าเงินไทยและภาษีแลวก็เยอะอยู่เหมือนกัน
    2. ครับแน่นอนครับข้อนี้สำคัญเป็นอันดับ 2 คนไทยที่เล่นกันไม่นิยมบริโภคเกมส์ประเภท Air -time และก็ของพวกเติมเงิน
    ซะส่วนใหญ่ เพราะคนไทยส่วนใหญ่ยังแยกแยะออกว่ามันจำเป็นและคุ้มค่าหรือไม่ แต่ก็มีที่ติดงอมแงมเติมสะบั้นหั่นแหลกก็มีเหมือนกันนะครับ
    แต่ว่าเป็นส่วนน้อย ซึ่งรายได้ของเกมส์ก็มาจากการเติม และ Air time น่ะแหละครับ
    3. ผู้เล่นคนไทยบางคนเบื่ออะไรง่ายๆ แน่นอนว่าเกมส์ ออนไลน์ต้องมีการ Update สม่ำเสมอ แต่ทว่าการ Update สม่ำเสมอของชาวต่างชาติเป็นรายเดือน
    ล่ะครับกระผมซึ่งต่างจากในไทยที่ Update เป็นรายสัปดาห์ แน่นอนนว่ากว่าจะ Update ต้องรอเป็นเดือน และกว่าจะเข้าไทยอีก โอ้ยย = ="
    4. ครับ ข้อนี้สำคัญที่สุดของเกมส์ระดับ inter คือ ความเร็ว internet มาตรฐานของไทยเรา และ Spec คอมของผู้เล่นโดยทั่วไปใน ไทย ถือว่ายังอยู่ในเกณฑ์ต่ำสำหรับชาวต่างชาติ
    ที่เกาหลีเน็ตขั้นต่ำเขาประมาณ 16mb ได้ครับ ละก็ Spec อย่างว่าครับ คอมฝรั่งโหดจริงเนื่องจากภาษีอุปกรณ์ที่น้อยและเป็นประเทศผู้ผลิตด้วย
    วกกลับมาที่ว่า Spec ของ ผู้เล่นไทยครับ Spec ของผู้เล่นไทยส่วนมากยังอยู่ในระดับต่ำ มันเป็นสาเหตุเนื่องจากผู้เล่นต้องการที่จะเล่นแบบลื่นๆ
    และสนุกสนานกับมันแน่นอนว่าถ้านำเข้าแล้วมีคน Spec ถึงเล่นได้แบบลื่นๆ เพียงแค่ 20000-30000 คน ถ้าเป็นผมคงไม่เอานำเข้าหรอกครับ
    เนื่องจากต้องมองปริมาณผู้เล่นและอัตราการทำรายได้ของเขาด้วย แน่นอนนล่ะครับ ถ้าเอาเข้ามาแล้วขาดทุนก็ต้องปิดไปอยู่ดีใช่ไหมล่ะครับ
    เอาล่ะครับนี่คือสาเหตุอันยาวเหยียดของพี่ NCSoft แก ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้ว่ามีอะไรอีกเปล่าลองหาๆดูนะครับ
    ปล.แน่นปึ้ก 5555
    วิเคราะห์จนเห็นภาพเลยท่าน = ="
    สรุปเขียนพินัยกรรมต่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 25th September 2012 เมื่อ 18:44

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    เล่นเซิฟเกาหลีก็ได้ !!!!
    ...

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    คงต้องรอให้ค่าย NCsoft ผลิตเกมดีๆกว่านี้ออกมา แล้วรออีกสัก 5 - 6 ปี มรดก ตกทอดเกมเก่าๆอย่าง Blade & soul , TERA ลิขสิทธิ์คงถูกลง เดี๋ยวค่ายในไทยคงซื้อมาเองหล่ะ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Season อ่านกระทู้
    คงต้องรอให้ค่าย NCsoft ผลิตเกมดีๆกว่านี้ออกมา แล้วรออีกสัก 5 - 6 ปี มรดก ตกทอดเกมเก่าๆอย่าง Blade & soul , TERA ลิขสิทธิ์คงถูกลง เดี๋ยวค่ายในไทยคงซื้อมาเองหล่ะ
    แล้วก็ไม่มีใครสนเพราะ Blade & Soul อีก 5-6 ปีคงไป ภาค 2-3 กันละ

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เป็นเกมส์ที่ว่าอยากเล่นมาก โดยเฉพาะพวกตัวละครหญิง

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    พี่ไทยที่หวัง Blade & Soul ต้องฝันไปแน่ๆ ใช่ะมผมฝันไปใช่มะ ใช่มะะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    พี่ไทยที่หวัง Blade & Soul ต้องฝันไปแน่ๆ ใช่ะมผมฝันไปใช่มะ ใช่มะะ
    ใช่ครับ ฝันไป NCSoft แกประกาศกร้าวว่าจะไม่เข้าไทยทุกเกมส์ตั้งนานแล้วครับด้วยเหตุผลบางประการ(ไอที่จริงก็หลายประการอ่าแหละ)
    ตั้งแต่สมัย AION แล้วครับ ซึ่งเกมส์ ดังๆระดับ inter ที่เห็นในไทยก็ C9 แต่ว่า C9 ตอนนี้ก็เป็น อดีตของเกาหลีไปแล้วล่ะครับ
    เพราะฉนั้นจง ฝันต่อไปนะครับ แต่ว่าก็ไม่แน่ครับ เมื่อลิขสิทธ์ถูกลงอาจจะนำเข้ามาก็ได้
    ซึ่งถ้าจะกล่าวถึง ว่า ทำไมต้องมีเหตุผลที่จะนำเข้าไทยด้วย
    1. เลยครับต้องเสียค่าลิขสิทธิ์นำเข้าและลิขสิทธิ์รายเดือนที่สูงมาก สังเกต ว่าเกมส์จากต่างประเทศหลายๆเกมส์ที่เข้ามาในไทย
    จะเล่นไปในต่างประเทศแล้ว 2-3 ปี ขึ้นไป ซึ่งทำให้ค่าลิขสิทธิ์ที่ถูกลง แต่ถามว่าแพงมากไหม ความจริงไม่แพงหรอกครับ
    แต่เมื่อตีเป็นค่าเงินไทยและภาษีแลวก็เยอะอยู่เหมือนกัน
    2. ครับแน่นอนครับข้อนี้สำคัญเป็นอันดับ 2 คนไทยที่เล่นกันไม่นิยมบริโภคเกมส์ประเภท Air -time และก็ของพวกเติมเงิน
    ซะส่วนใหญ่ เพราะคนไทยส่วนใหญ่ยังแยกแยะออกว่ามันจำเป็นและคุ้มค่าหรือไม่ แต่ก็มีที่ติดงอมแงมเติมสะบั้นหั่นแหลกก็มีเหมือนกันนะครับ
    แต่ว่าเป็นส่วนน้อย ซึ่งรายได้ของเกมส์ก็มาจากการเติม และ Air time น่ะแหละครับ
    3. ผู้เล่นคนไทยบางคนเบื่ออะไรง่ายๆ แน่นอนว่าเกมส์ ออนไลน์ต้องมีการ Update สม่ำเสมอ แต่ทว่าการ Update สม่ำเสมอของชาวต่างชาติเป็นรายเดือน
    ล่ะครับกระผมซึ่งต่างจากในไทยที่ Update เป็นรายสัปดาห์ แน่นอนนว่ากว่าจะ Update ต้องรอเป็นเดือน และกว่าจะเข้าไทยอีก โอ้ยย = ="
    4. ครับ ข้อนี้สำคัญที่สุดของเกมส์ระดับ inter คือ ความเร็ว internet มาตรฐานของไทยเรา และ Spec คอมของผู้เล่นโดยทั่วไปใน ไทย ถือว่ายังอยู่ในเกณฑ์ต่ำสำหรับชาวต่างชาติ
    ที่เกาหลีเน็ตขั้นต่ำเขาประมาณ 16mb ได้ครับ ละก็ Spec อย่างว่าครับ คอมฝรั่งโหดจริงเนื่องจากภาษีอุปกรณ์ที่น้อยและเป็นประเทศผู้ผลิตด้วย
    วกกลับมาที่ว่า Spec ของ ผู้เล่นไทยครับ Spec ของผู้เล่นไทยส่วนมากยังอยู่ในระดับต่ำ มันเป็นสาเหตุเนื่องจากผู้เล่นต้องการที่จะเล่นแบบลื่นๆ
    และสนุกสนานกับมันแน่นอนว่าถ้านำเข้าแล้วมีคน Spec ถึงเล่นได้แบบลื่นๆ เพียงแค่ 20000-30000 คน ถ้าเป็นผมคงไม่เอานำเข้าหรอกครับ
    เนื่องจากต้องมองปริมาณผู้เล่นและอัตราการทำรายได้ของเขาด้วย แน่นอนนล่ะครับ ถ้าเอาเข้ามาแล้วขาดทุนก็ต้องปิดไปอยู่ดีใช่ไหมล่ะครับ
    เอาล่ะครับนี่คือสาเหตุอันยาวเหยียดของพี่ NCSoft แก ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้ว่ามีอะไรอีกเปล่าลองหาๆดูนะครับ
    ปล.แน่นปึ้ก 5555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    น่อง หรือ ขาครับ? น่องคือส่วนที่อยู่หลังหน้าแข้ง ขา คือส่วนด้านบนของหัวเข่าถึงหว่างขานะ
    เกมนี้ต้นขาใหญ่เวอร์ มาก - -* ก็ดีเหมือนกัน จะได้อ่าน เควสออกสักที
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM