ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    751
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824

แฟนๆ The Witcher 2 เฮลั่น!! เมื่อ CD-Projekt เตรียมอัพแพทย์ใหม่ 2.0 อลังฯ กว่าเดิม!!!

.::[ แฟนๆ The Witcher 2 เฮลั่น!! ]::.
    - เมื่อ CD-Projekt เตรียมอัพ Patch ใหม่ 2.0 อลังฯ กว่าเดิม -

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

วันนี้ผมมีข่าวดีสำหรับหลาวสาวก The Witcher มาให้ทราบกันเมื่อ CD-Projekt ค่ายผู้พัฒนาเกมได้ออกมาเผยผ่าน Music Video ว่ากำลังเตรียมการที่จะ Update Patch ใหม่เวอร์ชั่น 2.0 ซึ่งแพทย์นี้ก็จะปรับปรุงแก้ไข Bug ต่างๆ พร้อมยังอัพเกรดคุณภาพของกราฟิกเกมให้ดู EPIC!!! หรืออลังกาลงานสร้างกว่าเดิม ยังไม่มีรายละเอียดอะไรมากนักเกี่ยวกับ patch ใหม่นี้แต่เราจะได้เห็นกันเร็วๆ นี้แน่ในงาน Gamerscon 2011 ที่จะถึงนี้ สำหรับเกมภาคต่อ The Witcher 2 เวอร์ชั่น PC ได้วางจำหน่ายไปแล้วเมื่อวันที่ 17 มีนาคม 2011 โดยวางจำหน่ายในรูปแบบ Premium Edition และ Collector Edition ทั้งสองแบบนี้ได้ของแถมที่เรียกได้ว่าเกินคุ้มจริงๆ ที่ผ่านมา The Witcher 2: Assassins of kings ได้กระแสตอบรับจากสื่อและผู้เล่นอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมาก ได้รับคำยกย่องเลยว่านี้คือ RPG of the Year สำหรับเกมเวอร์ชั่น Xbox360 นั้นทาง CD-Projekt ได้ให้กำหนดการวางจำหน่ายไว้ต้นปี 2012

.::[ Forgotten Land - Riverside (Witcher 2 MV) ]::.

.::[ More Screenshot... ]::.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Please...THx-and-CoMMent

Source:
    ข้อมูลอ้างอิงจาก TheWitcher.com, ภาพประกอบจาก IGN

Composed:
    Hisman {Gamer - Unleashed}
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HISMAN : 15th August 2011 เมื่อ 20:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,966
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273
    ยังไม่เคยเล่นเกมส์เลย - -*
    ว่าแต่ภาค๑กับ๒มันต่อกันไหม
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไม่เคยเล่นเช่นกันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LeiTo อ่านกระทู้
    ยังไม่เคยเล่นเกมส์เลย - -*
    ว่าแต่ภาค๑กับ๒มันต่อกันไหม
    อ้างอิงนิดหน่อยผมไม่เคยเล่นภาค 1 ส่วนที่สำคัญๆก็บอกในภาคสองอยู่ อีกอย่างเริ่มมาพระเอกมัน amnesia เพราะฉะนั้นมันก็รู้พอๆกะเราอ่ะ ละก็แว้บเข้ามาในหัวเรื่อยๆ
    แต่ patch 2.0 นี่ยังไงอ่ะผมงงเห็นล่าสุดมันจาก 1.3-1.35 มันจะล่อที่เดียวไป 2.0 เลยเรอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 15th August 2011 เมื่อ 20:37

เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    Blog Entries
    1
    patch เดิมผมแค่ normal ก็สุดๆแล้ว

เตรียมตัวอัพแพท 1500 คุ้มกับเงินแน่นอนครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เกมส์นี้ สำหรับ 18+ จิงครับ (มีตอนทะลื่งหลายตอนไม่มีเซนวอร์ด้วย)

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Holydark30 อ่านกระทู้
    เกมส์นี้ สำหรับ 18+ จิงครับ (มีตอนทะลื่งหลายตอนไม่มีเซนวอร์ด้วย)
    ก็จริงนะ เปิดมาก็... แล้ว สุดๆอะ!!!

กล่าวขอบคุณ
    3,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,050
    ใครยังไม่เคยเล่น ด่วนเลยครับ เกมนี้ว่าที่ rpg of the years เชียวนะ

ปล.ข้อเสียของเกมนี้ มีอย่างเดียวก็คือ มันจะผลาญเวลาว่างที่คุณมีไปจนหมด -*-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auditionko อ่านกระทู้
    อ้างอิงนิดหน่อยผมไม่เคยเล่นภาค 1 ส่วนที่สำคัญๆก็บอกในภาคสองอยู่ อีกอย่างเริ่มมาพระเอกมัน amnesia เพราะฉะนั้นมันก็รู้พอๆกะเราอ่ะ ละก็แว้บเข้ามาในหัวเรื่อยๆ
    แต่ patch 2.0 นี่ยังไงอ่ะผมงงเห็นล่าสุดมันจาก 1.3-1.35 มันจะล่อที่เดียวไป 2.0 เลยเรอะ
    ต่อกัน พระเอกความจำเสื่่อมมาตั้งแต่ภาคแรก แล้ว และบทสนทนาตอนต้นของภาค 2 มันก็สปอย ฉากจบ ของภาคแรกด้วย

แต่ถ้าจะไปเล่นภาคแรก ก็ไม่เสียหายอะไร ภาคแรกภาพสวยนะ กินเสป็คน้อยกว่าด้วย(แต่ไม่ได้หมายความว่า ไม่ได้กินสเสป็ค) แต่ก็โหลดนานเหมือนกัน เนื้อเรื่องเหมือนนิยาย มีจุดหักมุมหลายจุด ถ้าใครไม่เก่งอังกฤษ มีบทสรุปภาษาไทยที่เค้าทำแจกฟรี (ทำดีมาก)ลองหาดู

ภาคสองนี่ เล่นจบไปแบบขัดใจ เพราะปรับสูงๆไม่ได้ 555+ เลยลงทุนเก็บตังค์อัพคอมเพื่อเล่นใหม่อีกรอบนะเนี่ย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 957
    เกมส์ที่ขาหื่นชอบเล่น 555

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    มันเป็นเกมส์ทำให้ผู้ใหญ่เล่นอ่ะครับ บู้เลือดสาดหื่นพอประมาณนี้ละเกมส์ 18+ แต่ในไทยให้เรทซะ20+ เวอร์มาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    พอเห็นตัวละครหญิงโพล่มา นึกในใจทันทีว่า ฮู้วูได้ป่าวแว๊

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    Core I5
    Ram 2 GB
    Gforce 540M 1GB

ปรับ Low แล้วยังมีแลคๆอยู่เลยอะ น่าจะมี ตัวแก้นะเหมือน Boack Ops

Apple Store Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อยากเล่นใจจะขาด