ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943

Prey 2 จะยาว 15 ชั่วโมงและ Tommyจะมีบทบาทสำคัญ

ดูเหมือนว่านี่อาจจะเป็นการยกเครื่องครั้งใหญ่ทีเดียวกับ Prey 2 จากผลงานของทีมพัฒนา Human Head Studio ที่ได้บอกกับเราผ่านเวบไซต์ VG247 ว่าตัวเกมใน Prey 2 นั้นจะมีความยาวถึง 15 ชั่วโมง ที่จะเต็มไปด้วยการสำรวจและ Side Quest มากมาย และ Tommy ตัวเอกในภาคแรกจะกลับมามีบทบาทสำคัญในเกมอีกครั้ง โดยทาง Chris Reinhart หัวหน้าทีมพัฒนาโปรเจ็ค Prey 2 ได้บอกับเราว่า

“เราจะเน้นไปที่การสร้างประสบการณ์การเล่นแบบผู้เล่นเดี่ยวที่ทรงพลัง ด้วยการร่วมงานกับ Bethesda ผู้เชี่ยวชาญในการสร้างประสบการณ์การเล่นเดี่ยวเจ๋งๆ มันเป็นเรื่องที่น่าสนใจและท้าทายมากทีเดียว และมันเปลี่ยนแปลงหลายสิ่งหลายอย่างที่เราทำมา โหมด Single Player จะยิ่งใหญ่และกว้าง โดยผู้เล่นนั้นจะมีทางเลือกในการเดินเรื่องที่มากขึ้นกว่าเดิม”

“เราตั้งเป้าหมายเอาไว้ว่าตัวเกมนั้นจะมีความยาวเฉลี่ยอย่างน้อย 15 ชั่วโมงในการเล่น นั่นเพราะตัวเกมนั้นจะมีความเป็น Open World และมันจะมีหลายสิ่งหลายอย่างให้ผู้เล่นได้ค้นหาและออกสำรวจสิ่งแปลกๆใหม่ๆ”
    โดย Chris Reinhart ยังได้เสริมเกี่ยวกับโหมด Multiplayer ว่า

“มันจะดีกว่าถ้าผู้เล่นมุ่งเน้นไปที่โหมด Single Player ผมชอบโหมด Multiplayer นะ แต่มันมีสิ่งหนึ่งท่ผมคิดมาตลอดว่าถ้าหากเราทำโหมด Multiplayer ที่สามารถล้ม Call of Duty ไม่ได้ก็อย่าทำดีกว่า ด้วยความสัจจริงเลยว่าถ้าคุณทำโหมด Multiplayer คุณควรจะทำอะไรให้มันเหมาะสมกับตัวเกมของคุณ และมันควรที่จะให้ผู้เล่นได้เล่นพร้อมๆกันอย่างสนุกสนาน”

“อีกอย่างก็คือ ผมอยากจะให้เกิดความมั่นใจว่านักพัฒนาเน้นไปยังจุดที่ควรเน้น การลดระดับของเกมเพื่อการมีทั้ง Single Player และ Multiplayer นั้นไม่ใช่เรื่องดีเลยกับทั้งนักพัฒนา ผู้จัดจำหน่าย และรวมไปถึงคนเล่น”
    นอกจากนี้ทาง Chris Reinhart ยังได้กล่าวถึงบททางของตัวละคร Tommy ตัวเอกภาคก่อนอีกว่า

“เขาจะมีบทบาทและปรากฎตัวหลายครั้งภายในเกม และจะไม่ใช่เพียงแค่การโผล่มาแว้บเดียวเท่านั้น เขาจะเป็นส่วนนึงของเนื้อเรื่อง และเหตุการณ์ต่างๆบน Exodus โดยเขาก็จะมาพร้อมกับความสามารถแบบเดียวในภาคแรก ทั้ง Spirit Walk และ Death Walk ซึ่งมันจะเป็นส่วนหนึ่งในบทบาทของเขา ที่จะเติมเต็มให้กับเนื้อเรื่องของตัวเกม”

“โดยเราต้องการขยายฐานของจักรวาล Prey ให้กว้างมากขึ้นด้วยตัวละครใหม่ งานศิลป์ใหม่ เกมเพลใหม่ แต่ Tommy ยังคงเป็นจุดสำคัญของเนื้อเรื่องอยู่ดี”
    โดยตัวเกม Prey 2 นั้นจะวางจำหน่ายในปี 2012 ทั้ง PC Xbox360 และ PlayStation 3

Credit : NC4G

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ถ้าทำมัลติขึ้นมาก็น่าจะสนุกนะ คงคล้าย Crysis 2 แหละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganadosa อ่านกระทู้
    การที่เรารู้ขีดจำกัดของตนเองว่าด้านนี้เราทำไม่ได้

เราก็ต้องทำด้านที่ถนัดให้ดีที่สุด อยากให้ค่ายอื่นๆคิดแบบนี้เยอะๆ
    ผมก็ว่างั้นแหละ จริงๆ COD น่ะ น่าจะทำเฉพาะซิงเกิ้ลอย่างเดียวเลย หรืออาจจะเพิ่ม Coop มาก็ได้ ไว้เล่นซอมบี้ แต่พอเอามัลติเข้ามา มันจะทำให้โดนเปรียบเทียบกับ BF เลย
    ปล.จริงๆผมว่า COD ที่เค้าทำมัลติ คงขาย DLC มั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titanoon : 15th August 2011 เมื่อ 21:17

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    Blog Entries
    1
    การที่เรารู้ขีดจำกัดของตนเองว่าด้านนี้เราทำไม่ได้

เราก็ต้องทำด้านที่ถนัดให้ดีที่สุด อยากให้ค่ายอื่นๆคิดแบบนี้เยอะๆ

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไม่เหนจะรู็จักเลยลูกพี่

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ตัวเอกภาคแรกไปดวงอาทิตย์แล้วไม่ใช่เหรอ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    น่าเล่น =w= เห็นตัวอย่างเกมส์แล้วอย่างมันส์

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganadosa อ่านกระทู้

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    "ถ้าหากเราทำโหมด Multiplayer ที่สามารถล้ม Call of Duty ไม่ได้ก็อย่าทำดีกว่า" ไม่อยากบอกว่า multi ผมก็ไม่ได้เล่นแผ่นแท้นะ alter IW ทั้งนั้น 5555

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    คิดถูกแล้ว ถ้าต้องลดคุณภาพ Single เพื่อมาทำ Multi ทันผิดมหันต์

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    หล่อเลย คิดแบบนี้

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เปิดโลกด้วย โว้........................มันแน่ๆๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Apple Store Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เนื้อเรื่องยาวแน่ๆเกมนี้