ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2

10 ความจริงของคนเฝ้าร้านเน็ต

จากประสบการทำงานกว่า 10 ปี (ว่าไปนั้น)

1.เงินเดือนคนเฝ้าร้าน ต่ำกว่าค่าเเรงขั้นต่ำ

2.งานคุณสบายมาก เพียงเเค่นั้งเเคะขี้มูกขายคูปอง

3.ตรงกันข้าม ปิดเทอม คุณจะไม่มีเวลาเเคะขี้มูกเลยเพราะ คุณต้องเเหกขี้ตาตื่น 7 โมงเพื่อมาเปิดร้าน เเละปิดร้านนอนตอนตี 2

4.ร้านเน็ตส่วนใหญ่ ไม่มีห้องนอนเเยก ดังนั้นฝันร้ายของพนักงานประจำที่ต้องนอนเฝ้าคือ เเมลงสาปขึ้นมาวิ่งเล่นบนตัวคุณ (จะหาเตียงมาวางก็ไม่ได้เพราะมัรเเคบ)

5.ค่าเเรงของคุณน้อยมาก เเต่ถ้าเจ้านายอณุญาติให้เอาขนมมาขายได้ รายได้ของคุณจะเพิ่มขึ้นถึง 120%

6.เมื่อรายได่ของคุณเพิ่มขึ้นคุณก็ต้องทำความสอาดร้าน มากกว่าเดิม เพราะเด็กมันเเดกเเล้วไม่เอาไปทิ้ง

7.ไม่มีเวลาเที่ยวเล่นเหมือนชาวบ้านเพราะ ต้องนั้งเฝ้าร้านทั้งวัน (เเต่ถ้าคุณสนิทกับเด็กร้านมากๆสามารถให้มันเฝ้าร้านเเทนได้)

8.บางครั้งคุณต้องรับมือกับ ตำหนวด เเละ พวกจับลิขสิท ซึ้งอันตรายมากหากไม่มีประสบการเพราะอาจโดนยกคอมได้

9.เมื่อถูกเด็กร้านท้า Dota คุณไม่มีทางประติเสธได้ เพราะ มันจะล้อคุณว่า Noob ไปเรื่อยๆจนกว่าคุณจะเล่นกับมัน

10.เมื่อคุณเเพ้เด็ก คุณก็จะ Noob ต่อไปอีก 1 วันเต็มๆ

11(เเถม).คนเฝ้าร้านเน็ต ขับ CBR =[]=

ปล.อ่านไว้เป็นข้อคิดสำหรับใครที่อยากลองเฝ้าร้านเน็ต

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ก็เคยคิดอยากจะทำเหมือนกันน่ะ เพราะโดยส่วนตัวชอบทำอะไรแบบนี้อยู่ละ

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เพราะจะได้เล่นเกมฟรีทั่งวัน 555555

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    โดยส่วนใหญ่แล้ว หายากนะเฮีย ที่ร้านเค้าจะจ้างคนนอกมาดูแลร้าน เพราะผมก็เล่นในอุดร ร้านไหนๆ ก็มีเจ้าของร้านมาเฝ้าเองหมดไม่ใช่เหรอ พี่ไปทำร้านไหนอ่ะ เผื่อไปด้วย (ฮา)

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ขับ CBR นี่ยังไง จขกท เผ้าร้าน รึ

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมก็เป็นคนเฝ้าร้านเหมือนกันครับแม่เปิดร้านส่วนผมเฝ้า นั่งเล่นเกมทั้งวัน เหอะๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นคนเฝ้าร้านเหมือนกันครับแม่เปิดร้านส่วนผมเฝ้า นั่งเล่นเกมทั้งวัน เหอะๆ
    แม่เปิดร้านเกม สุดยอดมาก ถ้าเป็นแม่ผมคงด่ายับ ถ้าคิดจะเปิดร้านเกม

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ผมก็ทำครับ ทำตั้งแต่พี่เจ้าของร้านทำสาขาแรก ตอนนี้มีสาขาสามแหละ ใครอยู่มหาสารคามแถว มมส มอใหม่แวะมาเล่นได้น่ะครับ อิอิ

ปล. ทำไมดีน่ะร้านที่ผมทำพี่เค้าจ้างแม่บ้าน ไม่ต้องทำเอง เฝ้าอย่างเดียว ^ ^
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    สุดยอดมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อืม เป็นความรู้ใหม่แหะ
    เพลงดาบล่องนภา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AodPDS711 อ่านกระทู้
    โดยส่วนใหญ่แล้ว หายากนะเฮีย ที่ร้านเค้าจะจ้างคนนอกมาดูแลร้าน เพราะผมก็เล่นในอุดร ร้านไหนๆ ก็มีเจ้าของร้านมาเฝ้าเองหมดไม่ใช่เหรอ พี่ไปทำร้านไหนอ่ะ เผื่อไปด้วย (ฮา)
    เเบบว่าเจ้าของร้านเค้าเปิดหลายสาขาไง ก็เลยต้องจ้างคนเฝ้า ผมก็รู้จักกับพี่เเก ก็เลยไปเฝ้า เสากับอาทิตย์ ให้เพราะเห็นใจ คนเฝ้าร้านเดี๋ยวเค้าไม่มีวันหยุด (ฮา ก็พอได้ ค่าน้ำมัน ขี่รถเล่นได้เป็นอาทิตย์ ล่ะนะ วันปกติผมก็กลับไปทำงานที่เดิมของผมเเหละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    ขับ CBR นี่ยังไง จขกท เผ้าร้าน รึ
    ฮัพ รายได้เสริมน่ะ =w=

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wararuki อ่านกระทู้
    ผมก็ทำครับ ทำตั้งแต่พี่เจ้าของร้านทำสาขาแรก ตอนนี้มีสาขาสามแหละ ใครอยู่มหาสารคามแถว มมส มอใหม่แวะมาเล่นได้น่ะครับ อิอิ

ปล. ทำไมดีน่ะร้านที่ผมทำพี่เค้าจ้างแม่บ้าน ไม่ต้องทำเอง เฝ้าอย่างเดียว ^ ^
    ร้านหรูเเฮะ มีเเม่บ้านด้วย =[]=

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เหอ ๆ ขับ CBR งั้นคงต้องทำงานเพื่อน เติมน้ำมันอย่างเดียวแล้วม้างงงงงงงงงง เง้ออออออออออออ

Grand_MIIM
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    "เมื่อถูกเด็กร้านท้า Dota คุณไม่มีทางประติเสธได้ เพราะ มันจะล้อคุณว่า Noob ไปเรื่อยๆจนกว่าคุณจะเล่นกับมัน"
    ฮ่าๆๆๆๆ ชอบข้อนี้ ><
    #คุณย่าสวมชุดเกราะไอร่อนแหมน

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อยากมีไว้สักร้านเหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ไม่จริงเสมอไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ก้อทำไห้มันครบวงจรไปเลยสิครับ ไหนๆก้อลงทุนแล้ว ขายข้าวมันด้วยเลย น้ำขนม พร้อม เล่นไปเล่นมา ด่ากันไปเดี๋ยวมันก้อหิว สั่งข้าวกิน หะๆ

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ถูกเลยร้านที่ผมไปประจำไม่มีเด็กไปท้า DotA มันแต่มันกลับไปไล่ท้าคนอื่นมั่ว ๆ
    [TH]<แทนครับ>({BC}