ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,710

ปัญหาเกี่ยวกะ antivirus

เพิ่งฟอแมตใหม่ครับ แล้วเอา antivirus มาลง เป็น NOD32 ที่โหลดจากบอร์ดนี้ล่ะครับ
    แล้วพอให้มันอัพเดต antivirus เสร็จปุบ มันก็เริ่มสแกนและฟ้องว่าไฟล์ต่างๆในเครื่อง(ที่เพิ่งลงใหม่) เป็นไวรัสหมดเลยครับ แม้แต่ notepad หรือ taskmanager
    แต่เห็นคนอื่นๆเค้าไม่มีปัญหาอะไรกัน หาใน google ก็ไม่เจอวิธีแก้เลย
    อยากทราบว่าต้องทำยังไงกับมันดี เพราะจะมานั่งใส่ exclusion มันทุกไฟล์มันก็ไม่ไหวน่ะครับ

คิดว่าไม่ใช่ไวรัสจำพวกจับไฟล์ exe เพราะเพิ่งล้างเครื่องมาหมาดๆเลยน่ะครับ ไดร์ฟต่างๆโล่งโจ้ง

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    -ตอนฟอร์แมทได้ล้าง HDD ทั้งหมดรึเปล่ารึว่าลงทับตัวเดิมละครับ
    -ถ้า Nod ตัวนี้มันผิดปกติก็ลองหาตัวอื่นดูสิครับ
    ปล.แต่ถ้าอาการอย่างนี้ผมเคยเจอ Nod ฟ้องว่าไฟล์ทุกตัวเป็นไวรัส
    และได้ทำการ จัดเก็บหรือจัดการแล้ว มีสิทธิติดไวรัสนะครับ
    เช็คง่ายๆ ลองเปิดเว็บเข้าไมโครซอฟท์หรือเว็บแอนตี้ไวรัสดู
    ถ้าเข้าไม่ได้ก็ล้างเครื่องอย่างเดียว ไวรัสลงตับ เหอะๆๆๆๆ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    -ตอนฟอร์แมทได้ล้าง HDD ทั้งหมดรึเปล่ารึว่าลงทับตัวเดิมละครับ
    -ถ้า Nod ตัวนี้มันผิดปกติก็ลองหาตัวอื่นดูสิครับ
    ปล.แต่ถ้าอาการอย่างนี้ผมเคยเจอ Nod ฟ้องว่าไฟล์ทุกตัวเป็นไวรัส
    และได้ทำการ จัดเก็บหรือจัดการแล้ว มีสิทธิติดไวรัสนะครับ
    เช็คง่ายๆ ลองเปิดเว็บเข้าไมโครซอฟท์หรือเว็บแอนตี้ไวรัสดู
    ถ้าเข้าไม่ได้ก็ล้างเครื่องอย่างเดียว ไวรัสลงตับ เหอะๆๆๆๆ
    - ล้างทั้ง HDD ครับ
    - เข้าเวบ microsoft และ antivirus ได้ทั้งหมดครับ

ผมเลยอยากได้วิธีตั้งค่า nod ให้มันไม่บ้าพลังไล่ลบไฟล์ของผมน่ะครับ พอจะมีมั้ย เพราะใส่ exclusion ทุกไฟล์ไม่ไหวอะ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เป็นเรื่องที่แปลกมาก Nod บ้าพลัง 555+ ผมก็ใช้อยู่นะครับ ไม่เห็นเป็นไร ลองโหลดตัวอื่นมาลองดูดิ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองเอารูปมาดูครับ ว่ามันขึ้นยังไง จะได้บอกถูก เพราะบางทีมันก้เตือนเแญๆ ไม่จำเป็นต้องเป็นไวรัสเสมอไปครับ

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    ใช่ avira ดีกว่าครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    nod V. ไหนครับนั้นผมยังไม่เคยเจออาการนี้เลยนะเนี้ย...เห็นทั้งเครื่องเป็นไวรัส!! โหดมาก ฮ่าๆ
    My Life for Aiur, My love for You.

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zhed อ่านกระทู้
    nod V. ไหนครับนั้นผมยังไม่เคยเจออาการนี้เลยนะเนี้ย...เห็นทั้งเครื่องเป็นไวรัส!! โหดมาก ฮ่าๆ
    เวอร์ชั่น 4 ครับ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ไปหาข้อมูลในเน็ตมาเจอที่บอร์ดนึงเค้าบอกว่าถ้าเอา NOD32 ลงกับ Window ใหม่ๆ มันจะตรวจจับโปรแกรมที่ไม่มีลิขสิทธิ์ทั้งหลาย หรือในกรณีที่ใช้ Window ไม่มีลิขสิทธิ์ (ผมเองก็ด้วย) มันจะเหมา Window ทั้งเครื่องเป็นไวรัสทั้งหมด ยกเว้นพวก Window โมที่มี NOD32 ติดมาด้วยแต่แรก

เห็นเค้าว่าเพราะ NOD มันจับมือกับ Window ตรวจจับพวก genese advantag อะไรเทือกเนี่ย

ผมก็ไม่รู้ว่ามันจริงเท็จแค่ไหนอะนะครับ =[]= แต่ถ้าจริงก็เซ็งล่ะ คงต้องลบมันออกแล้วหาโปรแกรมอื่นแทน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    เนี่ยและปัญหาเดี่ยวกันเลยครับจ.ข.ก.ทผมเพิ่งลงวินโดว์ไหม่วันนี้เองอัพเดทมันไปได้2อาทิตย์ก็เกิดเรื่องแบบจ.ข.ก.ทและครับหาว่าไฟล์ในsystam 32 เป็นไวรัสด้วยnodpadเปิดไม่ได้เลยcopyแล้วpastค้างต้องdelเอาเปิดรูปก้ไม่ได้ค้างลงไรในไดว์Cหาว่าเป็นไวรัสหมดเลยลงวินไหม่เห็นช่างผมเค้าบอกว่าโปรแกรมถ้าเก็บไว้นานๆแล้วไวรัสจะแฝงเข้าไปจิงหรอช่างผมบอกมางี้อ่ะ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    เท่าที่รู้ มันมีไวรัสประเภทที่จับไฟล์ exe อะนะครับ แล้วพอเราเรียกใช้ไฟล์ exe ตัวที่โดน ไวรัสมันก็จะแพร่กระจายออกมาอีก
    บางคนที่เก็บพวก exe โปรแกรมสำหรับ install เอาไว้ในไดร์ฟอื่น พอฟอแมตไดร์ฟ C แล้วกดลงโปรแกรมพวกนั้น ไวรัสมันก็จะกลับมา

ปล. แต่ในกรณีของผม ผมคิดว่าของผมไม่น่าจะเกี่ยวกะไวรัสนะ =[]=