ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934

Thumbs up ฆ่าโหดสุนัข!!! อ้างมาตรการกำจัดจากทางการ

สำนักข่าวแห่งหนึ่งของจีน เผยแพร่ข่าว เจ้าหน้าที่ทางการหลายภาคส่วน ของเมืองเจียงเหมินในมณฑลกวงตง ของจีน ออกมาตรการกำจัดสุนัขจรจัดเพื่อทัศนียภาพที่ดีของเมือง

โดย สำนักข่าวดังกล่าวอ้างว่า เป็นการรวมตัวกันของหน่วยงาน 5 หน่วย ได้แก่ สำนักงานรักษาความปลอดภัยสาธารณะ , กระทรวงเกษตร , เทศบาล , กระทรวงการค้าและอุตสาหกรรม และกระทรวงงานอนามัย ซึ่งได้ออกประกาศเพิ่มการเฝ้าระวังการจัดการเกี่ยวกับสุนัข โดยการกำหนดเงื่อนไขว่า ทุกๆพื้นที่ในเมืองนี้จะต้องไม่มีสุนัขมาเดินเพ่นพ่าน เริ่มต้นตั้งแต่วันที่ 26 สิงหาคมนี้
    จาก มาตรการดังกล่าว ส่งผลให้เกิดการ ไล่จับและฆ่าสุนัขอย่างผิดกฎหมาย ส่วนประชาชนที่มีสุนัขก็ต้องอพยพย้ายถิ่นฐานหรือไม่ก็หาถิ่นที่อยู่ใหม่ให้ กับสัตว์เลี้ยงที่รัก
    อย่างไรก็ตามเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ออกมา กล่าวว่า การทำแบบนี้ทางการไม่ได้ต้องการฆ่าสุนัขแม้แต่เพียงตัวเดียว แต่จะอพยพสุนัขเหล่าไปอยู่เขตชานเมืองหรือแถบชนบท เพื่อปรับเปลี่ยนสิ่งแวดล้อมและทัศนียภาพของเมืองให้น่าอยู่ขึ้นเท่านั้น

เครดิต : Mthai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    พี่จีน อีกแล้วคับท่าน - -* ช่วงนี้เห็นข่าวพี่จีนทรมารสัตว์ เยอะเหลือเกิน
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เอามาทำลูกชิ้นหรือเปล่านะชักกลัวซะแล้วซิเพราะหมูแพงเลยใช้น้องหมาแทน

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    จะโหดกันไปถึวไหน

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ไรวะ ฆ่าก็โหดอยู่เเล้ว จะฆ่าให้โหดทำเเม่xเรอะ

เอาไม้ไล่ทุบเนี่ยนะ

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ประเทศนี้เฮงซวยคับ บอกได้แค่นี้

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ไม่อยากไปประเทศจีน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    โหดอีกละๆประเทศนี้
    ???

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    รวมความสถุนไว้จิงๆ ประเทศนี้
    เพลงดาบล่องนภา

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    โห่ ประเทศนี้สงสัยวัยรุ่นมีปัญหา หาที่ลงไมได้ก็เลยลงที่สุนัขแทนละกัน(ไหนๆรัฐก็บอกให้กำจัดแล้ว)
    "ถึงสุนัขทุกตัวในพื้นที่ ถ้าเจ้ายังไม่อยากตายกลายเป็นซาก ก็จงรวมตัวไล่กัดมันให้สิ้นซาก อย่าให้มันได้มีแรงใช้ไม้ไล่ตีพวกเจ้าอีกต่อไป" 555+ =[]=

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    T^T อยากจะร้อง ผมรักหมามากๆคับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เห็นแล้วสลดใจ คนเราทำอะไรเห็นแก่ตัวกันจิงๆ กะอีแค่หมาเดินบนถนนก็ไปฆ่ามัน ไอ้พวกสวะเอ้ยยย

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    สลดใจครับ ทำอย่างนี้กับสัตว์ที่มีชีวิต อยู่ร่วมโลกเดียวกันได้ยังไง
    [TH]<แทนครับ>({BC}

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ผมว่าหมามันก็คงคิดจะฆ่าคนแน่ๆเลย หรือไม่ต่อไปหมาเริ่มรวมกลุ่มสร้างเป็นทหารหมาแล้วก็ไล่ฆ่าคนให้หมดจากโลกแล้วมันก็ยัดคลองโลกกกกก
    ว้ากกกก

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    ภาพสุดท้ายทนดูไม่ได้

Skrillex !

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    พี่จีนทำได้ทุกอย่างเลยอะ ในเรื่องที่ไม่น่าจะทำนะ

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สัตย์โลกย่อมเป็นไปตาม กรรม
    Once upon a time

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    หมูเขาก็ทำร้ายมาเเล้ว ทีนี้มาทำร้ายสุนัข จะฆาตกรรมกันถึงไหนนี่ เห็นชีวิตเป็นของเล่นหรือยังไง

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    "กำจัดสุนัขจรจัดเพื่อทัศนียภาพที่ดีของเมือง"

น่าจะมีการ กำจัดคนที่คิดแบบนี้ในประเทศคุณเพื่อทัศนียภาพที่ดีของโลก ด้วยนะครับ

"การทำแบบนี้ทางการไม่ได้ต้องการฆ่าสุนัขแม้แต่เพียงตัวเดียว "

ดูจากภาพ เอ็งยังกล้าพูดเต็มปากอีกหรอ ว่าไม่ต้องการกำจัดสุนัขแม้แต่ตัวเดียว

นับวันจิตใจของคนในประเทศยิ่งถอยหลังเข้าคลองนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    เออ ด่าจีนทำไมว่า ผมว่า ด่าคนทำดีกว่าไหมครับ จีนเป็นประเทศที่ดีเหมือนกันนะเห้ย
    แล้วคุณพิมพ์ด่าในนี้ ถ้ามีคำหยาบ ผมกดแจ้งเลยละ เพราะ ด่าไปก็ไม่มีประโยชน์อยู่ละ เขาก็อ่านไม่ออก เขาก็ไม่รู้จักเว๋บนี้ ก็ไม่รู้ว่าด่าแล้วมันได้อะไร ผิดกฏอีก(มีคำหยาบหลุดละแจ้งเลยละ)

ครับผมงั้นผมแก้ไขก็แล้วกันนะครับ ถ้างั้นผมว่า ไม่ต้องด่าคนทำด้วยเลยก็ได้ครับ เพราะด่าไปเขาก็ไม่รู้จักเว็ปนี้เหมือนกันครับ

ส่วนคำหยาบผมไม่พิมพ์แน่นอนครับ พิมพ์ไปก็รกบอร์ด ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jkk : 17th August 2011 เมื่อ 04:18

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    สลดใจมากครับ แต่รบกวนอย่าเหมารวมว่าคนในประเทศเขาเป็นแบบนั้นกันหมดสิครับ มันก็แค่คนกลุ่มเล็ก ๆ เท่านั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    เออ ด่าจีนทำไมว่า ผมว่า ด่าคนทำดีกว่าไหมครับ จีนเป็นประเทศที่ดีเหมือนกันนะเห้ย
    แล้วคุณพิมพ์ด่าในนี้ ถ้ามีคำหยาบ ผมกดแจ้งเลยละ เพราะ ด่าไปก็ไม่มีประโยชน์อยู่ละ เขาก็อ่านไม่ออก เขาก็ไม่รู้จักเว๋บนี้ ก็ไม่รู้ว่าด่าแล้วมันได้อะไร ผิดกฏอีก(มีคำหยาบหลุดละแจ้งเลยละ)
    ใช่ครับเห็นด้วย ฮ่า ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boomsk : 16th August 2011 เมื่อ 19:08

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ถ้าโลกแตก มันจะแตกที่ จีนก่อนนี้แหละครับ สร้างเวรสร้างกรรมไว้เยอะ ดูอย่างทุกวันนี้ จีนมีแต่ภัยพิบัติธรรมชาติตลอดทั้งปีเลย 555+
    SLIPKNOT FAN CLUB

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เห็นแล้วรับไม่ได้โคตรบาปกรรมเลย

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    วันหลังน่าจะเปลี่ยนให้มา ไลฆ่าคนบ้าง นะ ครับ เพื่อ ทัศนนียภาพ จะได้รู้ว่าสุนัข ก็ต้องการที่อยู่เหมือนมนุษย์ นั้นแหละ และอีกอย่างทัศนนียภาพที่หายไป ไม่ใช่เป็นเพราะ สุนัข แต่มันเป็นเพราะมนุษย์ ทั้งสิ้น สุนัข เคยตัดไม้ทำลายป่าไหม ครับ

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เห็นแล้วอยากกระโดดถีบหน้าไอ่ที่ถือไม้ไล่ตีสุนัขหวะ ใจคอทำด้วยไรวะ

Tags for this Thread