ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

Question ลง Windows หลายๆวินโด้ในเครื่องเดียวได้ไหม

คือว่าอยากลองลง Windows 8 ดูแต่ตอนนี้ใช้ Windows 7
    อยากที่จะลง Windows 8 แต่ไม่ต้องลบ windows 7 ได้ไหม (อยากใช้ทั้งสองเลย)
    แล้วมีวิธ๊การทำอย่างไรบ้าง
    ใครพอมีตัวลง Windows 8 ก็ขอด้วยนะครับ
    x64 นะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อย่าลองเลยครับ ไม่ดีเลยสำหรับผมแป๊กสุดๆห่วยพอๆกับ วีสต้าเลยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 813
    win 8 ก็ดีแรกๆอ่ะ หลังๆห่วยกว่าทุก windows (ไม่แน่ครับ อาจเป็นเพราะคอมผมก็ได้ ^^)

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ลง Window8 ผ่านโปรแกรม VMWare Workstation สิ

ใช้ได้เหมือนกัน แต่ว่ามันจะใช้ทรัยากร์ Hardware จากเครื่องเราจริง ๆ น่ะ ^^

อ่อลืมบอก มันเป็นโปรแกรมจำลองคอมพิวเตอร์นะ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
    เมื่อกี้เข้าไปดูที่ Joker นี่แหละครับเค้าโฟสเกี่ยวกับ minecraft
    แล้วเค้าบอกว่า windows 8 ไม่ลองรับเค้าเลยมารันใน 7 นี่ละครับ
    เค้าทำยังไงหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
    เมื่อกี้เข้าไปดูที่ Joker นี่แหละครับเค้าโฟสเกี่ยวกับ minecraft
    แล้วเค้าบอกว่า windows 8 ไม่ลองรับเค้าเลยมารันใน 7 นี่ละครับ
    เค้าทำยังไงหรอครับ
    Windows 8 Pro เล่น minecraft ได้ ปกติ แล้ว ดีสำหรับการติดตั้ง ผมติดตั้ง ไม่ต้องลง Driver เลย มันลงให้เองหมด
    แล้วเกมส์ ก็เล่นได้เยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อยากลองก็แบ่ง harddisk มาอีกสักส่วน setเป็น primary แล้วใช็โปรแกรม partition magic setactive แล้วลงตามปรกติเลย ถ้าจะบูตกลับมาของเดิมก็ใช้ pqboot ของ partiition magic นนั่นแหละ มันจะมีให้เราเลือกเลยว่าจะบูต os ไหน เครื่องผมมี 3 os xp-seven-win8

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    อยากลองก็แบ่ง harddisk มาอีกสักส่วน setเป็น primary แล้วใช็โปรแกรม partition magic setactive แล้วลงตามปรกติเลย ถ้าจะบูตกลับมาของเดิมก็ใช้ pqboot ของ partiition magic นนั่นแหละ มันจะมีให้เราเลือกเลยว่าจะบูต os ไหน เครื่องผมมี 3 os xp-seven-win8
    มีคลิปให้ดูไหมครับจะได้ลองทำตาม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    windows8 ตอนนี้ผมใช้อยู่ ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ