ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Lightbulb ระดมความคิดไอเดีย และ แนวทาง การเปิด Aion Online

ผมคิดว่าเอา Aion Online มาเปิดอีกครั้ง แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาแนวไหนดี มาช่วยตัดสินใจกันหน่อย

ดูคลิปตัวอย่างของเกมส์กันก่อนนะครับ

นี้คือ แพทปัจจุบัน และ จะก้าวเข้าสู่ 3.0
    http://www.youtube.com/watch?v=1abY7VYcKv4

นี้คือแพทในอนาคต 3.0 ที่มีระบบแปลงอาวุธ (ระบบสกิล abyss มีแล้วที่แปลงร่างเป็นปีศาจ)
    http://www.youtube.com/watch?v=vGA2Z...eature=related

ส่วนอันนี้คือตัวเต็มเลยของ 3.0 หลายคนคงจะเคยเห็นผ่านตากันมาแล้ว
    http://www.youtube.com/watch?v=vGA2Z...eature=related

แนวทางการเปิดคือ ตอนนี้เซิพในไทยมีแต่แนวคูณเยอะ ไม่สมจริง + กับบางเซิพที่เปิดมานาน
    เราจะย้อนกลับไปสมัยตอน 1.5 ซึ่งไอเท็มสามารถ+ได้ถึง 10 โดยไม่มีการแตก และการยัดออฟได้ 6 ออฟ โดยไม่มีการแตก จึงทำให้ผู้เล่นที่ใหม่ในเวอร์ชั่น 2.0 - 2.5 (ปัจจุบันเสียเปรียบ)
    รวมถึงการบินได้ทุกแมพซึ่งบางแมพถ้าบินได้ จะก่อให้เกิดการทำบัค เช่น zone นี้ห้ามบิน แต่ถ้าบินได้ ผู้นี้จะบินเข้าภูเขา และมุดลงดินไปฆ่าเผ่าตรงข้ามประมาณนี้

ดังนั้น ผมจึงคิดว่า จะเปิดแบบแนวสมจริงไปเลย ให้เหมือนเซิพจริง และใกล้เคียงที่สุด

รายละเอียด

- exp ทุกอย่าง คงจะคูณไม่เกิน 3 << (แต่ใจจริงอยากเปิดคูณ 1 เลย แล้วคนที่มาเล่นอาทิตย์แรก เปิดคูณ 2 ไป คิดว่าไงช่วยหน่อยนะครับ)

- เรื่องการบิน ปรับให้เหมือนเซิพจริงทุกอย่าง แมพไหนเซิพจริงบินได้และไม่ได้ เซิพเราจะปรับตามให้เหมือน

เพื่อนๆทุกคนคิดว่าไงครับกับแนวนี้ แปลกแหวกแนวไม่มีใครทำ ไม่เหมือนใคร ช่วยลงแนวความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aion : 16th August 2011 เมื่อ 14:03 เหตุผล: แก้คำผิด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมว่าอย่าเลย
    เอาจริงๆนะ ถ้าจะเปิดแบบสมจริงในไทยละก็
    คุณต้องมีความอดทนสูงมาก
    คือต้องเปิดไปสักประมาน 4-5 ปี ถึงจะมีคนไทยมาเล่นเต็มเซิฟ
    เพราะตอนนี้คนไทยส่วนมากไปเล่นเซิฟ เกาหลี หรือ จีนหมดแล้ว
    และบางส่วนก็จะเล่น WoW มากกว่า Aion ผมก็คน 1 ที่เล่น WoWเซิฟจริง เพราะระบบ มันดีกว่าทุกๆ อย่าง
    แต่ถ้า จขกท จะเปิดจริงๆ ก็อย่างว่า 4-5 ปี

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของแบบนี้ไม่ลองก็ไม่รู้ครับผมว่าแล้วแต่ใจคนรัก บางคนที่เล่น เกาหลี จีน หรือ us อยู่ นั้นมันคืออีกสักสังคมนึง แต่ที่ผมคิดคือจะมาหาสังคมคนในไทย
    ผมไม่ต้องการคนเยอะ แต่สร้างสังคมของคนไทยขึ้นมา คนเล่นน้อยมากไม่สำคัญ
    ส่วนที่ว่า aion จะมาจดเปืดในไทย มันเป็นข่าวมา 5 ปีแล้วนะครับ ตอนแรกค่าย ทรู จะเอามาเปิด บอกเก็บรายเดือนละ 500 บาทก็ไม่มีคนเล่นเลยไม่เอา
    ผ่านมา 3 ปี asiassoft บอกจะเอามาเปิดลองไปหาอ่านกระทู้เก่าๆในบอร์ด asiasoft ดูนะครับ เก็บรายเดือนละ 300 บาท ก็ไม่มีคนเอาอีกอยู่ดี
    เพราะอะไรถึงมีรายเดือน ลองส่ง email ไปถาม NCsoft ดูนะครับ ค่าลิขสิทธิ์ 100ล้านบาทไทย

เกมส์นี้เลยกลายเป็นเกมส์ตำนานอีกเกมส์ที่มีหลายค่ายอยากจะเอามาเปิดแต่ก็ไม่มีใครเอามาเปิดสักที
    ดังนั้น ผมจึงคิดในแนวที่ผมบอกเพื่อสร้างสังคมของไทยแนวสมจริงขึ้นมา จะได้มีแต่คนไทยที่เล่น ไม่ได้ไปเล่นปนกับฝรั่ง จีนหรือคนเกาหลีนะครับ ^_^

Tags for this Thread