ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Motion Graphic Designer
    mutesonix™ Studio
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 971
    Blog Entries
    2

Bass Cover คลิปแรกครับ ติชมด้วยน่ะครับ

ติชมหน่อยน่ะครั
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    กีตาร์เจ๋งครับ
    เเต่เสียงเพลงนี่เหมือนมันเบาไงไม่รู้
    ลองขยายเสียงหน่อยก็ดีครับ ถือว่าสุดยอด

Riko Suminoe
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมก็หัดเล่นเบสอยู่พอดีเลย

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เบสเล่นยากกว่ากีต้าร์ไหมครับ ? หรือกีต้าร์ยากกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 511
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เบสเล่นยากกว่ากีต้าร์ไหมครับ ? หรือกีต้าร์ยากกว่า
    เล่นกีตาร์เป็น ก็ฝึกเบสง่ายครับ

แต่ถ้าเป็นเบสมาก่อนฝึกกีตาร์ได้ยากกว่า

เพราะงั้นเบสง่ายกว่ากีตาร์ แต่ผมแนะนำว่าเล่นกีตาร์ให้ได้ก่อน พอไปเล่นเบสนี้สบายเลยจะป็นไวมากๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    จะติล่ะนะ
    1. เดินเบสแข็งมาก
    2. timing บางช่วงยังมีปัญหา
    3. เสียงสายตีเฟร็ตในบางท่อนแล้วมันเละ
    4. ผมว่าซาวด์มันแห้งแบบแปลกๆนะ (ตั้งเสียงกลางไว้เยอะเกินไปหรือเปล่า)
    5. เล่นออกมาเป็นโน๊ตเกินไป จนไม่รู้สึกถึงจังหวะของเพลง

ขอให้โชคดี แล้วมาโชว์ใหม่นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zrachod อ่านกระทู้
    เล่นกีตาร์เป็น ก็ฝึกเบสง่ายครับ

แต่ถ้าเป็นเบสมาก่อนฝึกกีตาร์ได้ยากกว่า

เพราะงั้นเบสง่ายกว่ากีตาร์ แต่ผมแนะนำว่าเล่นกีตาร์ให้ได้ก่อน พอไปเล่นเบสนี้สบายเลยจะป็นไวมากๆ
    ไม่เชิงครับ คนเล่นกีต้าร์ได้ดี แต่เล่นเบสสุนัขไม่รับประทานมีถมถืดครับ
    เบสเองก็มีสกิลเฉพาะทางในแบบของคนเบส เพราะเบสไม่ใช่กีต้าร์เสียงต่ำนะครับ เพราะฉะนั้นมันไม่ได้จบแค่เล่นให้มันตรงโน๊ตแล้วมันจะออกมาดี
    อันที่จริงผมกลับมองว่าคนที่เล่นเบสเก่งๆจะหันไปเล่นกีต้าร์ได้ดีกว่าซะอีก เพราะคนเบสเขามีเซนส์ด้านกรูฟและไดนามิคสูงกว่ามือกีต้าร์โดยทั่วๆไป

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เบส ยากกว่าครับ จากประสบการณ์เล่นดนตรีของผม

ลองหาดูเพลงในยูทูปก้ได้ครับ เทคนิคเบสไม่มาก แต่ยากทั้งนั้นครับ

ลองหาๆดูก่อนก้ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ต้องถ่ายให้เห็นหน้าครับ โชว์ความร็อค

เขาเท้าเหยียบ โต๊ะด้านหลังไว้

สะบัดหัวแรง ๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ฝึกจังหวะเยอะๆ แล้วก็เล่นกับเมโทรนอมด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ผมก็เล่นเบสอยู่ครับ มันก็อยู่ที่การฝึดฝนกับประสบการณ์ กีต้าร์กับเบสมันก็ยากกันคนล่ะแบบไม่มีอย่างไหนยากกว่ากันหลอก