ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

[Blade & Soul [KR] เผยข้อมูลแพตช์ 7 Waves เพิ่มเติม พร้อมหน้าสร้างตัวละครแบบใหม่สุดอลังการ]

[Blade & Soul [KR] เผยข้อมูลแพตช์ 7 Waves(เพิ่มเติม)และหน้าสร้างตัวละครแบบใหม่สุดอลังการ]

สวัสดีครับ ก็ตามข่าวที่ผมรายงานไปเมื่อวันศุกร์นะครับว่า Blade & Soul The Signature Eastern Fantasy MMORPG ของ Team Bloodlust และ NCSoft นั้นกำลังจะมีแพตช์ใหม่ ซึ่งวันก่อนผมก็พูดถึงเฉพาะข้อมูลที่มีอยู่หน้าเว็บเท่านั้น ล่าสุดผมก็มีข้อมูลเพิ่มเติมมาฝากกันพร้อมทั้งบรรยากาศในงานแถลงข่าวด้วย ไปดูกันเลยครับ
    (ข่าวก่อนหน้านี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=131018)

--------------------------------------------------------------------------

lade & Soul Major Update New Class Lyn Blade Master 7 Waves

--------------------------------------------------------------------------

สำหรับการอัพเดตในครั้งนี้ก็จะใช้ชื่อแพตช์ว่า 7 Waves ซึ่งก็จะมีการอัพเดตกัน 7 อย่างด้วยกันดังนี้ครับ

• 1st Wave 폭풍의 바다뱀 보급기지

เริ่มที่การอัพเดตดันเจี้ยนใหม่ของบอสหน้าเก่าน้องหนู Pohwaran ครับ ก่อนหน้านี้เธอจะอยู่ใน Sea Snake Supply Basement แต่คราวนี้จะมีดันเจี้ยนใหม่ชื่อ Stormy Sea Snake Supply Basement ซึ่งมีขนาดใหญ่กว่าเดิม และมันส์กว่าเดิม แถมคุ้มค่าน่าลุยกว่าเดิมแน่ๆ แต่ตรงนี้ก็ยังไม่แน่ใจว่าจะเป็นการเพิ่มดันเจี้ยนใหม่เข้ามา หรือเป็นการปรับปรุงดันเจี้ยนเดิมนะครับ ต้องรอดูกันอีกที

• 2nd Wave 무신의 탑

ต่อมาก็เป็น Solo Dungeon ที่จะเข้ามาใหม่ในแพตช์นี้ครับ โดยจะมีชื่อว่า Tower of Musin หอคอยแห่งนี้เรียกว่าทางผู้พัฒนานั้นจัดให้เพื่อเอาใจแฟนๆ ส่วนมากที่ชื่นชอบ Solo Dungeon โดยเฉพาะ ซึ่งความยากและความโหดของที่นี่นั้นจะไม่ธรรมดาแน่นอน

• 3rd Wave 통합서버시스템

ระบบใหม่อีกอย่างที่จะเข้ามาก็คือระบบค้นหาปาร์ตี้แบบ Cross Server ซึ่งข้อมูลตามแหล่งข่าวระบุว่าผู้เล่นสามารถชวนเพื่อนที่อยู่ต่างเซิร์ฟเวอร์กันมามันส์กันได้(อ่านแล้วก็ยังงงๆเลยไม่กล้าฟันธงไว้รอดูของจริงดีกว่าว่าระบบนี้มันจะทำงานยังไง)

• 4th Wave 나선의 미궁

มาถึง Instance Dungeon ใหม่อย่าง Spiral Labyrinth กันบ้าง ก็หลังจากที่โดนผู้เล่นบ่นว่าเบื่อการเข้าดันเจี้ยนหน้าเดิมๆตลอดเวลา ทางผู้พัฒนาก็จัดให้อีกกับดันเจี้ยนใหม่แห่งนี้ที่จะมีทั้งหมด 3 ชั้น และแต่ละครั้งที่เข้าไปในแต่ละชั้นนั้นก็จะมีการสุ่มแทบทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นพื้นที่ มอนสเตอร์ บอส และรางวัลจากการเคลียร์ เรียกว่าเบื่อกันนักก็จัดแบบสุ่มสุดๆ ให้เลยละกัน

• 5th Wave 나류 영석전장

มาถึงพื้นที่ PvP กันบ้างกับ Naryu Crystal Battlefield ซึ่งเป็นแผนที่ PvP ขนาดใหญ่รองรับผู้เล่นได้ถึง 72 คน (36 vs 36) ซึ่งข้อมูลตามแหล่งข่าวบอกว่าอาจจะเป็น Instance PvP Map เหมือนเกม MOBA แต่ก็ยังไม่ชัวร์ ซึ่งจะมี Daily Quest และร้านขาย PvP Equipment ให้เลือกซื้อกันด้วย

• 6th Wave 天下第一 비무대회

นี่คือการแข่งขัน Real Time PvP Tournament แบบ Cross Server ครับ ระบบนี้จะทำให้ผู้เล่นสามารถประลองฝีมือกับผู้เล่นจากเซิร์ฟเวอร์อื่นๆ ได้ด้วย

• 7th Wave 린 검사

ปิดท้ายกันที่อาชีพใหม่อย่างนักดาบเผ่า Lyn ซึ่งยังไม่มีชื่อเรียกเป็นทางการ แล้วหลายๆ คนอาจจะงงที่ผมบอกว่าเป็น Force Blader ขอบอกตรงนี้อีกครั้งว่าที่ผมเรียกนั้นไม่ใช่ชื่อเป็นทางการและผมเรียกให้มันเท่เฉยๆ เนื่องจากตามแหล่งข่าวระบุว่าสไตล์การต่อสู้จะออกแนว Blade Master ผสม Force Master และใน Microblog ของจีนบอกว่าออกแนว Magic Swordman (นักดาบเวทย์) ครับ ดังนั้นมันจะแตกต่างจาก Blade Master ปกติอยู่แล้ว ถึงแม้จะไม่ใช่สายอาชีพใหม่ลำดับที่ 7 ก็ตาม ซึ่งหากดูจากภาพ Artwork แล้วก็มีความเป็นไปได้ว่าอาชีพนี้จะใช้ดาบคู่ได้ด้วยล่ะครับ

-------------------------------------------------------------------------

หลังจากที่เฉลิมฉลองกับการเปิดตัวเกม Blade & Soul ตั้งแต่ Commercial Phase ครบ 100 วันและเปิดเผยรายละเอียดของการอัพเดตครั้งต่อไปอย่าง Waves 7 ไปเรียบร้อยแล้วทางผู้พัฒนา Art Director จากทีม Bloodlust อย่างคุณ Hyung-Tae Kim ก็ได้ออกมาแถลงเกี่ยวกับระบบการสร้างตัวละครซึ่งจะมีการอัพเดตอื่นๆอีกมากมายซึ่งทำให้ผู้เล่นมีอิสระในการสร้างตัวละครมากยิ่งขึ้นกว่าเดิม

Blade & Soul (KR) - Upgraded customization system presentation

นอกจากทั้ง 7 Wave แล้วในงานแถลงข่าวยังมีการเผยว่าจะปรับโน่นปรับนี่ในส่วนของรายละเอียดยิบย่อยต่างๆ ในส่วนของหน้าจอสร้างตัวละครอีกดังนี้ครับ

1. เปลี่ยนหน้าจอสร้างตัวละคร
    2. มีทรงผมใหม่ และจะปรับแต่งได้มากขึ้น
    3. ผู้เล่นสามารถเปรียบเทียบตัวละครของตัวเอง กับตัวละครหลักของเกมได้ในระหว่างสร้างตัว
    4. ผู้เล่นสามารถเซฟรูปแบบตัวละครที่สร้างไว้ แล้ว Share ผ่าน Sandbox ในเกมได้
    5. สามารถใช้ Wardrove Inventory ได้แล้ว
    6. ในอนาคตจะสามารถเปลี่ยนชื่อตัวละคร เพิ่มช่องตัวละคร และย้ายเซิร์ฟเวอร์ได้ด้วย
    7. ปรับสมดุลอาชีพ Summoner ใหม่
    8. ในสามเดือนสุดท้ายของปีนี้ (ตุลาคม-ธันวาคม) จะมีชุดใหม่ๆ อัพเดตอีกเพียบ

Blade & Soul (KR) - Upgraded customization system footage

สรุป

จากที่ชมกันในคลิปจะทำให้ทราบว่าผู้เล่นอาจจะต้องใช้เวลาเป็นชั่วโมงในการสร้างตัวละครก็ว่าได้ โดยสามารถปรับแต่งอะไรได้มากกว่าและระบบการเปรียบเทียบอะไรอีกหลายๆอย่าง นอกจกานี้ยังสามารถถ่ายรูปตัวละครที่เรากำลังสร้างลงหรือแชร์ผ่านออนไลน์ได้ทันที ดังนั้นหลังจากอัพเดตในครั้งนี้ผู้เล่นไม่จำเป็นต้องรีบสร้างตัวละคร!!! และสำหรับตัวละครผู้เล่นที่เคยเล่นก่อนหน้านี้จะได้รับสิทธิ์ในการ Re-Model ตัวละครของคุณอีกครั้งนึงหลังจากได้อัพเดตแพทช์นี้ นอกจากนี้ยังมีคอสตูมใหม่ๆมาอีกมากมายและช่องสวมใส่สำหรับคอสตูมกว่า 80 ช่องงานนี้ใครรักความสวยความงามคงจะชอบใจกันน่าดูพอสมควร

-------------------------------------------------------------------------

ปิดท้ายด้วยเรื่องราว Gossip ต่างๆ ครับ

- ผู้เล่นราวๆ 65% ของเกมได้ลองลงดันเจี้ยนน้องหนู Pohwaran กันแล้ว แต่มีเพียง 20% เท่านั้นที่เคลียร์ได้

- Blade & Soul จีนก็โดนเซ็นเซอร์เพียบเลยเหมือนกัน ตามคำบอกเล่าของทีมพัฒนาเกาหลี ทุกๆ ครั้งที่พวกเขาเซ็นเซอร์ชุดของเวอร์ชั่นจีนนั้นดูเหมือนทาง Tencent ก็ไม่ค่อยพอใจนัก สุดท้ายก็เลยต้องให้เครื่องมือกับทางนั้นไปเซ็นเซอร์เอาเองตามความพอใจ ซึ่งก็หวังว่าเซิร์ฟเวอร์ NA และ EU จะไม่โดนเซ็นเซอร์เพียบแบบนั้นอีกนะ

ก็ถือว่าเป็นการอัพเดตแบบจัดเต็มสุดๆ ครั้งนึงเลยล่ะครับ มีอะไรใหม่ๆ มาเพียบเลย ซึ่งผมเองก็ต้องซอยย่อยตัดเป็นตอนๆ จะได้ดูแล้วไม่ยาวเกินไปเดี๋ยวจะไม่อ่านกันไปซะก่อน ก็เอาไว้มีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกกันอีกทีนะครับ ข้อมูลเพิ่มเติมดูได้ที่ http://bns.plaync.com เลยครับ

เครดิต : Online Station , Playinter
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jomezeollo : 30th September 2012 เมื่อ 23:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965

เอา Uncen มา!!!!!!!!!!!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อยากเล่นนนนนนนน TvT
    FU_KALLCENSOR!

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อาาาาา เกมอะไรมันช่างน่าเล่นขนาดนี้

ถ้าขนาดนี้ airtime ก็ยอมอ่ะ inter ก็ยอม

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    เก็บตังๆ ตอนนี้ได้2สองพัน ได้แค่ยืนยันไอดี อีกพันซื้อเวลาเล่น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    น่าเล่นมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    เคยเล่นเซิฟ private มาอยู่สนุกดีคับ ต้องมุดไปเล่นให้ได้

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    อยากเล่นเฟ้ย อยากเล่น จ่ายตังค์ก็ยอม ขอถูกๆหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รอเข้าไทย

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    อยากเล่นเพราะตัวละครหญิง
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    แค่กดเปลี่ยนทรงผมก็ดึ๋งๆแล้ว เวลาตีมอนทีคงเด้งดึ๋งได้ใจสุดๆ > <
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w