ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[PC][Survival-Horror] Silent Hill 2 [1.8 GB][2002][FULL][MF]byScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

9 คะแนน
    5 คะแนน

SYSTEM REQUIREMENTS
    MINIMUM PC REQUIREMENTS

Windows 98/ME/2000/XP
    MINIMUM
    Pentium 700MHz Processor
    64MB RAM
    32MB DirectX compatible 3D Accelerated Video Card
    DirectX compatible Sound Card
    DirectX 8.1
    4X CD-ROM Drive
    1.8GB Hard Disk Space

RECOMMENDED
    Pentium 1GHz Processor
    128MB RAM
    64MB 3D Accelerated Video Card
    8X CD-ROM Drive
    GamePad

วางจำหน่ายครั้งแรกในปี 2001 บนเครื่องเพลย์สเตชัน 2 และต่อมาบนเครื่องเอกซ์บ็อกซ์ และพีซี ในชื่อ Silent Hill 2: Restless Dreams ซึ่งเพิ่มส่วนของเนื้อเรื่องบทเพิ่มเติมเข้าไป ภาคนี้มีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับชายที่ชื่อเจมส์ ซันเดอร์แลนด์ ผู้ซึ่งสูญเสียภรรยาไปเมื่อสามปีก่อน บัดนี้เขาได้รับจดหมายที่ลงชื่อภรรยาไว้ โดยบอกว่ากำลังรอเขาอยู่ที่ 'ที่พิเศษ' ของเขากับเธอ เจมส์จึงกลับมายังไซเลนต์ฮิลล์ ที่ซึ่งเขาและภรรยาเคยมาพักผ่อนด้วยกันเพื่อค้นหาว่าเรื่องราวเป็นมาอย่างไรกันแน่

เนื้อหาของภาคนี้ได้รับการโหวตจากผู้เล่นว่าเป็นพล็อตเรื่องที่ดีที่สุดเรื่องหนึ่งของวงการเกมเลยทีเดียว

คุณจะได้เจออะไรใน Silent Hill 2

หากถามเซียนเกมสยองขวัญทุกคนคงไม่มีใครไม่รู้จักความสยองขวัญสั่นประสาทของ ซีรี่ Silent Hill เมืองที่ถูกไฟเผาล้างทุกชีวิตในเมืองและทิ้งไว้แต่ซากอาคารและผงเถ้าถ่าน ถ้าหากคุณไม่เคยเล่นเกมซี่รี่นี้มาก่อน คุณก็จะได้พบกับผีปิศาจรูปแบบที่เรียกได้ว่า ไม่เคยซ้ำกับเกมหรือหนังเรื่องใดๆในโลกนี้ ผีที่ถูกไฟคลอกและมีรูปร่างที่อัปลักษณ์ สยดสยอง นอกจากนั้นคุณจะได้พบกับความเซอร์ไพร์สของตัวฉากที่จู่ๆจากเมืองมืดๆเทาๆกลายเป็นอาคารโลหะขึ้นสนิทพร้อมไฟสีแดงเพลิง และกลับตาลปัตรความเป็นจริงให้ผิดเพี้ยนไปทุกสิ่ง อีกทั้งด้วยความที่แทบจะเป็น Open World ให้คุณได้เดินหลอนไปมาทั่วทั้ง Silent Hill พร้อมกับขวานคู่ใจที่คุณไม่สามารถมองเห็นอะไรเลยที่ถัดจากคุณไป 50 เมตรข้างหน้าเนื่องจากกลุ่มหมอกควันเถ้าถ่าน หากบกมากกว่านี้คงเป็นการสปอยด์มากเกินไป หากเกมนี้ถูกใจคุณ ก็ลองเลนดูเลยครับ

ปล.ในภาคนี้ตอนแรกอาจจะน่าเบื่อสำหรับคนชอบผีเล็กน้อยเนื่องจากต้องเดินนานกว่าจะเจอผีตนแรก แต่อย่าพิ่งทิ้งเกมนี้ไป ลองเล่นต่อไปคุณก็จะไม่ผิดหวังแน่นอน

Video

Full Download

Part 1 Part 2 Part 3 Part 4 Part5 Part 6 Part 7 Part 8

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 17th November 2012 เมื่อ 09:47
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ขอบคุณนะค๊าฟ รอคนอัพอยู๋พอดี ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    สุดยอด หายากมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    กำลังโหลดนะคับ win7 64บิทเดวมาบอกว่าได้ไหม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    พาร์ทแรกโดนลบไปแล้วครับ ไวมาก มีเดียไฟล์ - - รบกวนลงให้ทีครับ

แก้ไข.. โอ๊ะได้แล้วครับ ไหงตอนแรกบอกว่าโดนบล็อกหว่า 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reaper : 3rd November 2012 เมื่อ 22:53

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    win7 เล่นได้ไหมครับ จะเอาไปลงให้คนอื่นเล่นน่ะครับ ผมเองไม่เล่น กลัว ฮ่า ๆ
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

กล่าวขอบคุณ
    252
    รบกวนเช็ค พาร์ท 2 ทีครับ โหลดไม่ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    สุดยอด หามานานแล้ว ขอเลยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reaper อ่านกระทู้
    รบกวนเช็ค พาร์ท 2 ทีครับ โหลดไม่ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ
    โหลดได้แล้วครับ ลองเว้นช่วงเวลาซักพักแล้วโหลดใหม่ดูน่าจะหายครับ เห็นหลายคนก็เป็นแบบเดียวกันครับ
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dontspam2meplz อ่านกระทู้
    win7 เล่นได้ไหมครับ จะเอาไปลงให้คนอื่นเล่นน่ะครับ ผมเองไม่เล่น กลัว ฮ่า ๆ
    ไม่ชัวร์ครับว่าจะเล่นได้หรือเปล่า เพราะผมก็ไม่เคยลอง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruttakorn อ่านกระทู้
    โหลดได้แล้วครับ ลองเว้นช่วงเวลาซักพักแล้วโหลดใหม่ดูน่าจะหายครับ เห็นหลายคนก็เป็นแบบเดียวกันครับ
    เว้นนานแล้วครับท่าน T^T ยังไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reaper อ่านกระทู้
    เว้นนานแล้วครับท่าน T^T ยังไม่ได้เลย
    ผมลองเช็ตดูแล้ว โหลดได้ปกติครับ part 2

Chris Redfield
    กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ปิรามิด เฮด น่ากลัวมาก *w*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พีรามิดเฮด ที่รัก 

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อัพโหลดใหม่เสร็จเรียบร้อยครับ