ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Lightbulb ระดมความคิดไอเดีย และ แนวทาง การเปิด Aion Online

ผมคิดว่าเอา Aion Online มาเปิดอีกครั้ง แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาแนวไหนดี มาช่วยตัดสินใจกันหน่อย

ดูคลิปตัวอย่างของเกมส์กันก่อนนะครับ

นี้คือ แพทปัจจุบัน และ จะก้าวเข้าสู่ 3.0
    http://www.youtube.com/watch?v=1abY7VYcKv4

นี้คือแพทในอนาคต 3.0 ที่มีระบบแปลงอาวุธ (ระบบสกิล abyss มีแล้วที่แปลงร่างเป็นปีศาจ)
    http://www.youtube.com/watch?v=vGA2Z...eature=related

ส่วนอันนี้คือตัวเต็มเลยของ 3.0 หลายคนคงจะเคยเห็นผ่านตากันมาแล้ว
    http://www.youtube.com/watch?v=vGA2Z...eature=related

แนวทางการเปิดคือ ตอนนี้เซิพในไทยมีแต่แนวคูณเยอะ ไม่สมจริง + กับบางเซิพที่เปิดมานาน
    เราจะย้อนกลับไปสมัยตอน 1.5 ซึ่งไอเท็มสามารถ+ได้ถึง 10 โดยไม่มีการแตก และการยัดออฟได้ 6 ออฟ โดยไม่มีการแตก จึงทำให้ผู้เล่นที่ใหม่ในเวอร์ชั่น 2.0 - 2.5 (ปัจจุบันเสียเปรียบ)
    รวมถึงการบินได้ทุกแมพซึ่งบางแมพถ้าบินได้ จะก่อให้เกิดการทำบัค เช่น zone นี้ห้ามบิน แต่ถ้าบินได้ ผู้นี้จะบินเข้าภูเขา และมุดลงดินไปฆ่าเผ่าตรงข้ามประมาณนี้

ดังนั้น ผมจึงคิดว่า จะเปิดแบบแนวสมจริงไปเลย ให้เหมือนเซิพจริง และใกล้เคียงที่สุด

รายละเอียด

- exp ทุกอย่าง คงจะคูณไม่เกิน 3 << (แต่ใจจริงอยากเปิดคูณ 1 เลย แล้วคนที่มาเล่นอาทิตย์แรก เปิดคูณ 2 ไป คิดว่าไงช่วยหน่อยนะครับ)

- เรื่องการบิน ปรับให้เหมือนเซิพจริงทุกอย่าง แมพไหนเซิพจริงบินได้และไม่ได้ เซิพเราจะปรับตามให้เหมือน

เพื่อนๆทุกคนคิดว่าไงครับกับแนวนี้ แปลกแหวกแนวไม่มีใครทำ ไม่เหมือนใคร ช่วยลงแนวความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aion : 16th August 2011 เมื่อ 14:03 เหตุผล: แก้คำผิด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมว่าอย่าเลย
    เอาจริงๆนะ ถ้าจะเปิดแบบสมจริงในไทยละก็
    คุณต้องมีความอดทนสูงมาก
    คือต้องเปิดไปสักประมาน 4-5 ปี ถึงจะมีคนไทยมาเล่นเต็มเซิฟ
    เพราะตอนนี้คนไทยส่วนมากไปเล่นเซิฟ เกาหลี หรือ จีนหมดแล้ว
    และบางส่วนก็จะเล่น WoW มากกว่า Aion ผมก็คน 1 ที่เล่น WoWเซิฟจริง เพราะระบบ มันดีกว่าทุกๆ อย่าง
    แต่ถ้า จขกท จะเปิดจริงๆ ก็อย่างว่า 4-5 ปี

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของแบบนี้ไม่ลองก็ไม่รู้ครับผมว่าแล้วแต่ใจคนรัก บางคนที่เล่น เกาหลี จีน หรือ us อยู่ นั้นมันคืออีกสักสังคมนึง แต่ที่ผมคิดคือจะมาหาสังคมคนในไทย
    ผมไม่ต้องการคนเยอะ แต่สร้างสังคมของคนไทยขึ้นมา คนเล่นน้อยมากไม่สำคัญ
    ส่วนที่ว่า aion จะมาจดเปืดในไทย มันเป็นข่าวมา 5 ปีแล้วนะครับ ตอนแรกค่าย ทรู จะเอามาเปิด บอกเก็บรายเดือนละ 500 บาทก็ไม่มีคนเล่นเลยไม่เอา
    ผ่านมา 3 ปี asiassoft บอกจะเอามาเปิดลองไปหาอ่านกระทู้เก่าๆในบอร์ด asiasoft ดูนะครับ เก็บรายเดือนละ 300 บาท ก็ไม่มีคนเอาอีกอยู่ดี
    เพราะอะไรถึงมีรายเดือน ลองส่ง email ไปถาม NCsoft ดูนะครับ ค่าลิขสิทธิ์ 100ล้านบาทไทย

เกมส์นี้เลยกลายเป็นเกมส์ตำนานอีกเกมส์ที่มีหลายค่ายอยากจะเอามาเปิดแต่ก็ไม่มีใครเอามาเปิดสักที
    ดังนั้น ผมจึงคิดในแนวที่ผมบอกเพื่อสร้างสังคมของไทยแนวสมจริงขึ้นมา จะได้มีแต่คนไทยที่เล่น ไม่ได้ไปเล่นปนกับฝรั่ง จีนหรือคนเกาหลีนะครับ ^_^

Tags for this Thread