ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

ปัญหาหลังจากอัปเดท JTAG Dash 15574

คือหลังจากแปลงเป็น JTAG มา ผมจะให้เครื่องรันเข้าที่หน้า FreeStyle Dashboard เลยโยไม่ผ่าน NXE Dash ซึ่งครั้งแรกที่สอบถามไปทางร้านก็ได้ลงวิธีการทำอย่างละเอียด
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d=1#post661768

กระทู้ที่ 7

ซึ่งก็ทำได้อย่างไม่มีปัญหาอะไรได้ใช้ FreeStyle Dashboard เป็นหน้าหลักอย่างที่ตั้งใจ แต่เมื่อวานนี้ครับเห็นวิธีละเอียดดีลองอ่านดูแล้วก็ทำความเข้าใจตามผมเลยลองอัปเครื่อง
    JTAG ให้ Dashboard เป็นตัว 15574 ซึ่งก็ผ่านอย่างฉลุยทุกขั้นตอน แต่ทีนี้เมื่อเปิดเครื่องมันไม่รันเข้า FreeStyle Dashboard แล้วครับ เราก็เข้าใจได้เพราะเราไปอัปเดทเครื่องมาใหม่ก็เลยอาจจะต้องแก้แบบที่เคยทำครั้งก่อนแต่ปรากฎว่า ไฟล์ launch.ini ที่เราวางไว้นอกสุดของ HDD ก็เป็นตัวเดิมที่เราแก้ไขไปตั้งแต่ครั้งแรกแล้ว เลยไม่รู้ว่าครั้งนี้จะมีวิธีทำให้เครื่องรันเข้า
    FreeStyle Dashboard ได้ยังไง รบกวนด้วยน่ะครับ พิมพ์มาซะยาวคำถามมันสั้นๆนิดเดียว ขอบคุณมากครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    รบกวนดูจากกระทู้นี้ครับ ในหัวข้อ "การตั้งค่า FreeStyle Dashboard ให้เปิดตัวขึ้นมาทันทีเมื่อเปิดเครื่อง"
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=77518
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากครับ เด่วจะลองทำตามนั้นดู พลาดจริงๆเลยทั้งที่เราเม้นไว้เองว่าสำคัญแต่เพจหน้านี้ดันไปอยู่ไหนไม่รู้ -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    เจอปัญหาแบบนี้ครับ

เข้าไปที่โปรแกรม XexMenu
    - เลือกโฟลเดอร์ FSD
    - เลือกโฟลเดอร์ Docs
    - จะพบโฟลเดอร์ต่างๆ 5 โฟลเดอร์ด้วยกันดังนี้ BootHDD2FSD, BootHDD2NXE, BootUSB2FSD, BootUSB2NXE และ Flash

เข้าไปไม่เจอ 5 โฟลเดอร์พวกนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ขอ Serial Number ของเครื่องด้วยครับ จะ upload ไฟล์นั้นไปให้ครับ เช่น Serial number ของเครื่องคือ 020030201608 ก็สามารถ Download ไฟล์ที่จำเป็นสำหรับเครื่องนี้ได้ที่
    115.178.62.7/xbox360/02xxxxx01608/ ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    Serial Number 08xxxxx94207 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    สามารถ Download ได้ที่ url ตามตัวอย่างครับ

115.178.62.7/xbox360/ซีเรียล number ของเครื่องที่เข้ามารับบริการ/

ในอนาคตหากอยากได้ไฟล์อะไร ก็สามารถ Download ที่ url ดังกล่าวได้เลยครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armgunner44 อ่านกระทู้
    Serial Number 08xxxxx94207 ครับ
    เหอๆๆ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armgunner44 อ่านกระทู้
    เหอๆๆ ขอบคุณครับ
    กำลังโหลดครับ ขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    เมื่อกี้ลองทำแล้วแต่ก็ยังไม่ได้อ่ะครับ แถมพอเข้า FSD ตัวเกมส์ที่ลงไว้ก็ไม่มีครับ ตอนนี้ก็กำลังลองๆแก้อยู่

พอดีตอนที่ก็อปปี้ไฟล์ที่โหลดมาผมวางทับทั้ง FSD เลยไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    เมื่อกี้ลองทำแล้วแต่ก็ยังไม่ได้อ่ะครับ แถมพอเข้า FSD ตัวเกมส์ที่ลงไว้ก็ไม่มีครับ ตอนนี้ก็กำลังลองๆแก้อยู่

พอดีตอนที่ก็อปปี้ไฟล์ที่โหลดมาผมวางทับทั้ง FSD เลยไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า
    ยังไงรบกวนหาวิธีแก้ให้ทีน่ะครับ ปัญหาตอนนี้
    1 ยังรันหน้าแรกเป็น FSD ไม่ได้
    2 พอเข้าไปที่ FSD เกมส์และโปรแกรมที่มีหายไปจาก FSD ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    โปรแกม FSD ที่โหลดจาก Server ของเราเป็น FreeStyle Dashboard เวอร์ชั่นใหม่ (version 3) ดังนั้นจำเป็นต้องลบโฟลเดอร์ fsd ของเดิมทั้งหมดออกไปก่อน จากนั้นจึงวาง fsd อันใหม่ไว้แทนที่ และต้องตั้งค่าทั้งหมดใหม่เช่น
    - username/password ที่ใช้ในการโหลดหน้าปกจาก jqe360.com (General setting >> jqe360.com)
    - ตั้งค่าให้ fsd scan หน้าปกจาก HDD ใหม่ (Content Setting >> manage game path)
    - ตั้งค่า การตั้งค่า FreeStyle Dashboard ให้เปิดตัวขึ้นมาทันทีเมื่อเปิดเครื่อง http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=77518

ตอนนี้กำลังเขียนบทความของ FreeStyle Dashboard เวอร์ชั่นใหม่ให้อยู่นะครับ หากต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมก็ขอให้รอบทความนี้ แต่ถ้ารีบอยากลองเล่นก่อนก็สามารถตั้งค่าเองตามที่บอกได้ครับ เพราะโดยรวมแล้วไมแตกต่างจาก freestyle dashboard รุ่นเดิมมากนักครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    username/password ที่ใช้ในการโหลดหน้าปกจาก jqe360.com
    -ให้ใช้อะไรครับ
    ตั้งค่าให้ fsd scan หน้าปกจาก HDD ใหม่ (Content Setting >> manage game path)
    -อันนี้เซตยังไงครับ

ส่วนการให้รัน FSD ขึ้นมาก็ยังไม่ได้เหมือนเดิมน่ะครับทำตามขั้นตอนที่บอกหมดแล้ว คือ

- จะพบโฟลเดอร์ต่างๆ 5 โฟลเดอร์ด้วยกันดังนี้ BootHDD2FSD, BootHDD2NXE, BootUSB2FSD, BootUSB2NXE และ Flash
    - หากอยากจะเปิดเครื่องขึ้นมาแล้วเป็น FSD ทันที ก็ให้เข้าไปที่โฟลเดอร์ BootHDD2FSD และ Copy ไฟล์ launch.ini ไว้ (กดปุ่ม Y เลือกคำสั่ง Copy)
    - กดปุ่ม B ออกไปที่ด้านนอกของ HDD จะพบไฟล์ launch.ini ที่ทางร้านทำไว้ให้
    - กดปุ่ม Y และเลือกคำสั่ง Paste และยืนยันว่าจะวางทับไฟล์ของเดิม
    - ทดลองปืด-เปิดเครื่องใหม่ เครื่องของเราก็จะ Boot ตัวเองไป FreeStyle Dashboard โดยตรงทันทีที่เปิดเครื่อง

แต่ก็ยังไม่ได้น่ะครับ ต้องขอรบกวนด้วยครับ ตอนนี้หลักๆอยากให้เกมส์ต่างที่อยู่ใน FSD กลับมาก่อน
    ขอบคุณมากครับ ตั้งแต่ลองตัดสินใจอัป Dash ใหม่มาก็วุ่นๆกับตรงนี้มา 2 วันแล้วเครียดเลยๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    หากทำไม่เป็นให้ส่งเครื่องมาที่ร้านก็ได้ครับ ทางร้านจะทำการจัดการทั้งหมดให้ครับ (ฟรีไม่คิดสตางค์ครับ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมก็ทำตามขั้นตอนแล้วน่ะครับไม่รู้ว่าติดตรงไหน ยังไงจะรอดูบทความ FreeStyle Dashboard เวอร์ชั่นใหม่ น่ะครับ

แต่ตอนนี้ถ้าจะแก้ไขแบบนี้ได้มั้ยครับ ให้ทางร้านส่งไฟล์มาแบบเมื่อวานนี้ แต่เอา FSD เวอร์ชั่นเก่าพร้อมกับตั้งค่าพร้อมใช่งานด้วยเลยอย่างนี้ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อย่างที่บอกไว้ในตอนต้นแล้วครับว่า FSD เวอร์ชั่นเก่าและเวอร์ชั่นใหม่ มีการตั้งค่าการทำงานเหมือนกันครับ ซึ่งสามารถใช้ บทความนี้ อ้างอิงการตั้งค่าและใช้งานได้ ทั้งการ Scan เกมภายใน HDD (วิธีตั้งค่า FSD เพื่อให้มองเห็นเกม) และการตั้งค่า username/password ใน jqe360.com หากยังไม่มี username/password ก็เพียงแค่เข้าไปสมัครในเวปไซท์นั้น (http://covers.jqe360.com/login/register.php) ก็สามารถใช้งานได้แล้วครับ

ปล.ความจริงแล้วการสมัครสมาชิกเวป jqe360.com ใช้เพียงแค่โหลดหน้าปกเท่านั้น ถึงแม้ไม่สมัครสมาิชิกแต่ทำการ Scan เกมที่เราเก็บไว้ก็สามารถเล่นเกมได้แล้วครับ ใจเย็นๆลองพยายามด้วยตัวเองดูครับ ถ้าไม่ไหวก็ยกเครื่องเข้ามาเท่านั้นเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้ตั้งค่าให้ FSD กลับมาเห็นเกมส์ได้แล้วครับ
    แต่ยังทำให้เปิดเครื่องแล้วเข้า FSD เลยไม่ได้เหมือนเดิมครับ ทำตามขั้นตอนถูกต้องน่ะครับ launch.ini ไว้ด้านนอกของ HDD แล้ว
    เครื่องใช้ Internal HDD น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เครื่องใช้ Internal HDD ให้ Copy ไฟล์ launch.ini ที่อยู่ในโฟลเดอร์ \Docs\BootHDD2FSD ไปวางไว้ที่ด้านนอกสุดของ internal HDD ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    [IMG] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

ตอนนี้ทำตามในรูป ไฟล์ launch.ini นี่ก็ก็อปมาจาก BootHDD2FSD แต่ยังไม่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    หากพยายามแล้วทำไม่ได้ ให้ยกเครื่องเข้ามาน่าจะดีกว่านะครับ ทางร้านจะทำให้ (ฟรี)ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    แปลกจังทำตามขั้นตอนแล้วน่ะครับทำไมถึงยังไม่ได้ไม่รู้ -*-
    ครั้งแรกเลยตั้งแต่ที่ส่งเครื่องไปแปลงมาใหม่ๆ ที่เคยต้องการทำให้การเปิดเครื่องแล้วรันเข้า FSD ก็ทำตามขั้นตอนที่ทางร้านบอกมาก็ทำได้เลยไม่มีปัญหาไรน่ะครับ รู้สึกกระทู้นั้นมีวิธีทำคล้ายๆกันนี้แหละครับ คือ
    เข้าโปรแกรม XEXMENU เลือกไปที่ flash เลื่อนหาไฟล์ launch.ini ก็อปปี้ไปวางไว้ด้านนอก HDD หลังจากนั้นเข้าไปแก้ไขไฟล์ launch.ini โดยให้แก้จาก USB เป็น HDD แค่นี้เองครับก็ได้เลย
    มีข้อสังเกตอีกอย่างนึงไม่รู้จะเป็นสาเหตุหรือเปล่า เนื่องจากเราทำการก็อปปี้ไฟล์ launch.ini มาจาก เมนู flash แต่กลับ ไม่มีไฟล์ launch.ini อยู่ที่นี่ แล้วใน flash นี้เราจะก็อปปี้อะไรมาวางไม่ได้เลยด้วยครับ
    เลยไม่รู้ว่านี่คือสาเหตุหรือเปล่า

ถ้าให้ส่งเครื่องไปที่ร้านทำให้ฟรียังไง มันก็ต้องมีค่าจัดส่งทางไปรษณีย์ แหละครับ ผมอยู่นครปฐม เสาร์-อาทิตย์ไม่ว่างเลยคงไปเองไม่ได้อยู่แล้ว
    คือถ้าถึงที่สุดแล้วมันแก้ไม่ได้ยังไงก็ไม่เป็นไรหรอกครับอย่างน้อยเครื่องก็ยังใช้เล่นเกมส์ได้เหมือนเดิมแล้วแต่อาจจะไม่ค่อยชินแค่นั้นเอง ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เนี่ยครับครั้งแรกที่ทำได้ผมทำตามบทความความนี้ กระทู้ที่ 7 ครับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...d=1#post661768

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมว่ายกเครื่องไปทำที่ร้านเหอะครับ
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เข้าโปรแกรม XEXMENU เลือกไปที่ flash เลื่อนหาไฟล์ launch.ini ก็อปปี้ไปวางไว้ด้านนอก HDD หลังจากนั้นเข้าไปแก้ไขไฟล์ launch.ini
    ไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ \Docs\BootHDD2FSD คือไฟล์ที่แก้ไขมาให้เรียบร้อยแล้ว แค่ Copy แล้ว paste ไว้ด้านนอกเท่านั้นก็ใช้งานได้แล้วครับ หากทำไม่เป็นแนะนำให้ไปอ่านรายละเอียดในกระทู้นี้อีกครั้งในหัวข้อ "การตั้งค่า FreeStyle Dashboard ให้เปิดตัวขึ้นมาทันทีเมื่อเปิดเครื่อง" http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=77518 อ่านโดยละเอียดแล้วค่อยลงมือทำครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลองทำใหม่หมดตั้งแต่ต้นดูอีกรอบแล้วก็ยังไม่ได้ครับ ยังไงจะส่งเครื่องไปแล้วกันน่ะครับให้ทางร้านจัดการให้ ทำฟรีใช่ป่ะครับ อยากรู้ว่าทำไมเราเซตไม่ได้
    ผมต้องส่งเงินค่าส่งเครื่องกลับเท่าไหร่ยังไงแจ้งด้วยน่ะครับ ถ้าคืนนี้ตอบกลับมาเด่วพรุ่งนี้ผมจัดส่งเครื่องไปเลยครับ