ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Perfect

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ คุ๊กกี้ Homemade อร่อย Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค/Donation
CHIC INDY BAKERY
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

Epic Games แบนมือปล่อย "Gears of War 3"

Epic Games แบนมือปล่อย "Gears of War 3"

"เอปปิก เกมส์"(Epic Games) เปิดเผยมาตรการลงดาบแบนผู้เล่นไม่ให้เล่นเกม "เกียร์ ออฟ วอร์ 3" ในส่วนของออนไลน์ หากตรวจพบว่าผู้เล่นคนนั้นเป็นคนเผยแพร่ภาพยนตร์ตัวอย่างเกมที่หลุดออกมาก่อนหน้านี้

ย้อนกลับไปเมื่อเดือนกรกฏาคม สุดยอดเกมยิง "เกียร์ ออฟ วอร์ 3" บนเครื่อง Xbox360 ถูกมือดีนำไปปล่อยให้ดาวน์โหลดผ่านโปรแกรมดาวน์โหลดยอดนิยมบิตทอเร็นต์ ทั้งที่เกมตัวจริงมีกำหนดจะวางจำหน่ายในวันที่ 20 เดือนกันยายน ปี 2554 เกมเวอร์ชันที่ถูกนำไปปล่อยให้ดาวน์โหลดนี้เป็นเวอร์ชันที่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์และแหล่งข่าวก็ยังได้ยืนยันอีกว่าตัวเกมจะมีโหมดเนื้อเรื่องครบเหมือนเกมตัวจริงและโหมดผู้เล่นหลายคนอยู่จำนวนหนึ่ง หลังจากที่ตัวเกมหลุดออกมา ก็มีมือดีนำภาพยนตร์ตัวอย่างจากตัวเกมที่หลุดออกมาไปโพสลงเว็บไซต์ต่างๆ อย่าง Youtube ซึ่งทำให้ทางไมโครซอฟต์ไม่พอใจเนื่องจากเป็นการสปอยล์บอกเนื้อเรื่องและทำให้ประสบการณ์การเล่นเกมลดน้อยลง

ล่าสุดทางโฆษกของเอปปิก ออกมากล่าวในเรื่องดังกล่าวว่า "ถ้าทางเอปปิกสามารถตรวจสอบพิสูจน์ได้ว่าใครเป็นคนโพสภาพยนตร์ตัวอย่างของเกมลงในอินเทอร์เนต บุคคลผู้นั้นจะถูกแบนไม่ให้เล่นเกมเกียร์ ออฟ วอร์ 3 ผ่านระบบออนไลน์ ที่รวมถึงการเล่นแบบ Co-op ช่วยเหลือกัน , แคมเปญอาร์เคด , Horde, Beast และโหมดแข่งขันกัน"

ร็อด เฟอร์กูสัน ผู้บริหารของเอปปิกเกมส์ ให้สัมภาษณ์ผ่าน Eurogamer ระบุว่า "เรามีระบบการแบนที่ถูกติดตั้งไว้ในเกมของเรา ดังนั้นเราสามารถตรวจสอบบุคคลที่แท้จริงที่กระทำผิดได้และพวกเขาจะต้องรู้สึกเสียใจในวันที่ 20 กันยายน ที่เขาจะไม่สามารถเล่นเกมของเราได้ เนื่องจากเขาถูกแบน"

ร็อด กล่าวเสริมว่า ครั้งหนึ่งเขาเคยเข้าไปในห้องแชท แล้วพบว่ามีใครบางคนพยายามมาบอกเล่าสปอยเนื้อเรื่องในเกมผ่านห้องแชท ซึ่งการกระทำดังกล่าวถือเป็นการทำลายประสบการณ์การเล่นเกมของคนหมู่มาก และมันเป็นสิ่งที่ทำให้ร็อดรู้สึกโกรธขึ้นมา การกระทำดังกล่าวเป็นการมองไม่เห็นคุณค่าของคอมมิวนิตี้สังคมเกม ซึ่งทางเอปปิกก็จะไม่เห็นคุณค่ากับผู้ที่กระทำการข้างต้นเช่นกัน โดยจะใช้มาตรการนำปลาเน่าออกจากเข่งเพื่อให้ผู้เล่นคนอื่นได้รับประสบการณ์การเล่นเกมที่ดี

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    ign.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,616
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    อือก็นั้นนะนะอ่านไปก็งง ขอบใจสำหรับข่าวดีๆละกันครับ

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    235
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    มันก็ดีนะแนวคิดนั้นของฝ่ายผลิต

อยากให้ผู้เล่นได้รับประสบการณ์ในการเ่ล่นมากที่สุด

ผู้ผลิตเปนใครก็คงตั้งใจไว้แบบนั้นน่ะล่ะ
    Gerard

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    402
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    3
    อยากให้ลง PC มั่งจังเลย

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    กะจะเอามาลงตั้งแต่เมื่อคืนละแต่ดันไปทำ Dark knight

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เกมไทย เม่งเคย เด็ดขาด แบบนี้ไหม งก อยู่ได้ เงิน ระบบ ห่วยแตกขั้น เมพ โชคดี เหอะวงการ เกมไทย

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมไม่ชอบอย่างเดียวของเกมส์นี้ คือมุมมองตอนวิ่งรู้สึกเวียนหัวเหลือเกิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แววว่าพอเกมส์ออก เทศกาลแบนก็จะเริ่มขึ้นพร้อมกันเลย ที่ว่าจะใช้แผ่นความจุแบบพิเศษถ้าจริงคงแท้อย่างเดียวเลย

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,917
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อยากเล่นจังเล้ย เคยเล่นแต่ภาค 1 เล่นได้นิดเดียวเอง
    " I play it because I love it. "

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    บ้านผมไม่มีXBOX