ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

Epic Games แบนมือปล่อย "Gears of War 3"

Epic Games แบนมือปล่อย "Gears of War 3"

"เอปปิก เกมส์"(Epic Games) เปิดเผยมาตรการลงดาบแบนผู้เล่นไม่ให้เล่นเกม "เกียร์ ออฟ วอร์ 3" ในส่วนของออนไลน์ หากตรวจพบว่าผู้เล่นคนนั้นเป็นคนเผยแพร่ภาพยนตร์ตัวอย่างเกมที่หลุดออกมาก่อนหน้านี้

ย้อนกลับไปเมื่อเดือนกรกฏาคม สุดยอดเกมยิง "เกียร์ ออฟ วอร์ 3" บนเครื่อง Xbox360 ถูกมือดีนำไปปล่อยให้ดาวน์โหลดผ่านโปรแกรมดาวน์โหลดยอดนิยมบิตทอเร็นต์ ทั้งที่เกมตัวจริงมีกำหนดจะวางจำหน่ายในวันที่ 20 เดือนกันยายน ปี 2554 เกมเวอร์ชันที่ถูกนำไปปล่อยให้ดาวน์โหลดนี้เป็นเวอร์ชันที่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์และแหล่งข่าวก็ยังได้ยืนยันอีกว่าตัวเกมจะมีโหมดเนื้อเรื่องครบเหมือนเกมตัวจริงและโหมดผู้เล่นหลายคนอยู่จำนวนหนึ่ง หลังจากที่ตัวเกมหลุดออกมา ก็มีมือดีนำภาพยนตร์ตัวอย่างจากตัวเกมที่หลุดออกมาไปโพสลงเว็บไซต์ต่างๆ อย่าง Youtube ซึ่งทำให้ทางไมโครซอฟต์ไม่พอใจเนื่องจากเป็นการสปอยล์บอกเนื้อเรื่องและทำให้ประสบการณ์การเล่นเกมลดน้อยลง

ล่าสุดทางโฆษกของเอปปิก ออกมากล่าวในเรื่องดังกล่าวว่า "ถ้าทางเอปปิกสามารถตรวจสอบพิสูจน์ได้ว่าใครเป็นคนโพสภาพยนตร์ตัวอย่างของเกมลงในอินเทอร์เนต บุคคลผู้นั้นจะถูกแบนไม่ให้เล่นเกมเกียร์ ออฟ วอร์ 3 ผ่านระบบออนไลน์ ที่รวมถึงการเล่นแบบ Co-op ช่วยเหลือกัน , แคมเปญอาร์เคด , Horde, Beast และโหมดแข่งขันกัน"

ร็อด เฟอร์กูสัน ผู้บริหารของเอปปิกเกมส์ ให้สัมภาษณ์ผ่าน Eurogamer ระบุว่า "เรามีระบบการแบนที่ถูกติดตั้งไว้ในเกมของเรา ดังนั้นเราสามารถตรวจสอบบุคคลที่แท้จริงที่กระทำผิดได้และพวกเขาจะต้องรู้สึกเสียใจในวันที่ 20 กันยายน ที่เขาจะไม่สามารถเล่นเกมของเราได้ เนื่องจากเขาถูกแบน"

ร็อด กล่าวเสริมว่า ครั้งหนึ่งเขาเคยเข้าไปในห้องแชท แล้วพบว่ามีใครบางคนพยายามมาบอกเล่าสปอยเนื้อเรื่องในเกมผ่านห้องแชท ซึ่งการกระทำดังกล่าวถือเป็นการทำลายประสบการณ์การเล่นเกมของคนหมู่มาก และมันเป็นสิ่งที่ทำให้ร็อดรู้สึกโกรธขึ้นมา การกระทำดังกล่าวเป็นการมองไม่เห็นคุณค่าของคอมมิวนิตี้สังคมเกม ซึ่งทางเอปปิกก็จะไม่เห็นคุณค่ากับผู้ที่กระทำการข้างต้นเช่นกัน โดยจะใช้มาตรการนำปลาเน่าออกจากเข่งเพื่อให้ผู้เล่นคนอื่นได้รับประสบการณ์การเล่นเกมที่ดี

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    ign.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    อือก็นั้นนะนะอ่านไปก็งง ขอบใจสำหรับข่าวดีๆละกันครับ

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    235
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    มันก็ดีนะแนวคิดนั้นของฝ่ายผลิต

อยากให้ผู้เล่นได้รับประสบการณ์ในการเ่ล่นมากที่สุด

ผู้ผลิตเปนใครก็คงตั้งใจไว้แบบนั้นน่ะล่ะ
    Gerard

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    3
    อยากให้ลง PC มั่งจังเลย

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    กะจะเอามาลงตั้งแต่เมื่อคืนละแต่ดันไปทำ Dark knight

กล่าวขอบคุณ
    432
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เกมไทย เม่งเคย เด็ดขาด แบบนี้ไหม งก อยู่ได้ เงิน ระบบ ห่วยแตกขั้น เมพ โชคดี เหอะวงการ เกมไทย

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมไม่ชอบอย่างเดียวของเกมส์นี้ คือมุมมองตอนวิ่งรู้สึกเวียนหัวเหลือเกิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แววว่าพอเกมส์ออก เทศกาลแบนก็จะเริ่มขึ้นพร้อมกันเลย ที่ว่าจะใช้แผ่นความจุแบบพิเศษถ้าจริงคงแท้อย่างเดียวเลย

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อยากเล่นจังเล้ย เคยเล่นแต่ภาค 1 เล่นได้นิดเดียวเอง
    " I play it because I love it. "

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    บ้านผมไม่มีXBOX