ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678

โดนพ่อด่า เรื่องเจาะหูครับ

ผมร้องไห้เลยครับ ตอนนี้ก็ร้องอยู่ เขาถามว่า เจาะทำไม แต่ผมก้ไม่บอก ถ้าผมบอกว่าผมชอบ
    ผมอาจโดนเขาฆ่าตายได้ ที่ผมไม่อยากตายก็เพราะเขานี่แหละครับ ผมยังไม่ได้ชดใช้ บุญคุณเขาเลย แล้วต้องมาตายในวัยเรียน
    สุดท้าย ผมก็เอาออกแล้ว บอกว่าจะไม่ใส่อีกแล้ว แต่ก็ยังโดนด่าอีกว่า "ถ้า***ใส่ไป ***จะทำงานไม่ได้" แถมยังตะโกนเสียงดัง
    จนข้างบ้านเขาได้ยินเกือบทั้งหมู่บ้าน ผมก็เลย อยากจะมาปรึกษา พี่ แล้วก็ พวกผู้ใหญ่ หน่อยอ่ะครับ ว่าคนที่เจาะหูมันผิดยังไง ในวัยเรียน
    แถมตอนนี้ก็ยังปิดเทอมอยู่ แล้วผมก็ ไปได้อารมณ์มาจากไหนมาจากไหนก็ไม่รู้ ถึงอยากเจาะขึ้นมา พอผมเจาะเสร็จไปหนึ่งวัน
    อีกวันมาผมก็ไปซื้อ ต่างหูมา แล้วก็ใส่มัน จนมาถึงเย็นนี้ ตอนเมื่อกี๊ผมโดนด่า ผมก็ได้แต่นอนร้องไห้แล้วพูดว่า "เจาะแค่นี้ผมผิดอะไร แล้วมันจะทำให้เป็นนักเลงหรอ" โดยที่ผมไม่มีนิสัย หรือสันดาน
    แบบนั้นเลย แล้วผมจะไปเป้นนักเลงยังไง ชั่ววูปเมื่อกี๊ ผมเกือบพูดออกไปว่า "ผมอยากตาย เอามีดมาแทงผมที เกิดมาทำอะไรก็ผิด" ผิดไปหมดจริงๆครับ ทำอะไรก็ผิด ไม่ดูแลบ้านก็ผิด
    นอนดึกก็ผิด ทำอะไรที่เป็นของตัวเองก็ผิด อย่างเช่น เจาะหูนี่แหละครับ ผมทนจะไม่ได้แล้วเดี๋ยวแม่ผมก็กลับมา ยังไงเขาก็ต้องด่าผมอยู่ดี
    แต่ก็ไม่น่าจะเจาะแล้วล่ะ ถ้าพวกเขา ไม่ชอบ ก็ให้บอกมาดีๆ ไม่ใช่มาตี หรือบีบคอผม แบบนี้ แถมยังโทรไปหาญาติ อีกว่าผมเจาะแล้วด่าผมว่า "***จะเป็น เหี้- หรอ"
    แล้วผมจะต้องทำยังไงต่อครับ เชื่อเขาหรือว่า ต่อต้าน

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    จริงอยู่ครับว่าการเจาะหูมันเป็นสิ่งที่เราชอบ แต่ว่าเราต้องดูเวลาและสถานที่
    แน่นอนครับ ข้าราชการเขาไม่รับ ผมว่า เจาะหูตอนที่เรามีงานทำแล้วก็ได้ครับ
    ผมว่าไม่ต้องรีบเจาะหรอกครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JoIozaa1@hotmail.com : 2nd October 2012 เมื่อ 17:49

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ข้าราชการ ไม่รับ
    บริษัท ส่วนใหญ่ไม่รับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ข้าราชการ ไม่รับ
    บริษัท ส่วนใหญ่ไม่รับ
    ตามนี้เลย ถ้ายังขอเงิน ก็ทำตามไม่ตายหลอก
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อันนี้เรื่องจริงครับ

เจาะหู สัก บริษัทสวนใหญ่ไม่รับเลย

แม้เราจะชอบ แต่อนาคตละครับ

เจาะหู มีแต่คนมองว่าไม่เหมาะ ผู้หญิงไม่เป็นไร

โตขึ้นจะรู้ครับ ไววันที่ไปหางานทำ จะเข้าใจ
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมว่า อย่าเจะเลย
    IRON MAN

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    อายุเท่าไหร่ครับ จขกท.

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    จริงๆๆถ้าเจาะยังไม่ค่อยเท่าไรนะ ยังพอสมัครงานได้บ้าง(ราชการคงยาก) แต่ก็ต้องรอให้มิดก่อน แต่ถ้าระเบิดนี่ยากเลยมั้ง บริษัทอาจมองว่ามันแปลกๆๆไม่เรียบร้อยครับ เหมือนกับสักนั้นแหละครับ

ทำตามพ่อแม่ไปก่อนครับ เค้าอยากให้เราดี เดะเรียนมหาลัยก็เจาะได้อีก(ป่านั้นเค้าคงให้เราเจาะแล้วแหละ)

ปล.เท่าที่รู้นะครับ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    พ่อแม่ผมก็ไม่ให้เจาะเหมือนกันแต่ผมก็อยากเจาะพ่อบอกว่าถ้าเจาะตายได้โดนไล่ออกจากบ้านแน่
    แต่พี่ใจเยนนะผมอายุแค่14เอง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ต้องมองเผื่ออนาคตนะ ผมเรียนปี 3แล้ว อยากเจาะเหมือนกันแต่ก็ยังไม่ได้เจาะ เพราะต้องเผื่อไว้ว่าถ้าเราเจาะแล้ว เรียนจบมาเขาอาจจะไม่รับเราทำงานก็ได้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ที่เขาด่า จขกท เพราะเขารักนะครับ แต่ผมว่ารุนแรงไปหน่อย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เเต่ที่เเน่ๆร้องไห้ให้พอก่อน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อย่าลืมสักด้วยนะ (เขาก็ไม่รับ)

ป.ล. น่าจะข้าราชการน่ะที่ไม่รับอะ พวกสักๆเนี้ย ถ้าจะทำงานข้าราชการก็หลีกเหลี่ยงพวกนี้จะดีกว่าน่ะครับผม (แต่ผมก็แอบเห็นครูบางคนเขาก็สักน่ะแต่เขาปิดไว้เป็นความลับ!!)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    ถ้าเจาะ เล็กๆก็พอมั้ง เอาแบบ ให้มันกลับไปตันได้อะ ลองขอๆเค้าดู

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    มัธยมผมไม่เจาะเลย มาเจาะตอนอยูามหาลัยนี่แหละ

ถ้างานราชการเจาะหูรูเล็กๆแล้วถอดเวลาไปทำงาน(งานอื่นผมไม่รู้นะ) ใส่ไปเที่ยวอะไรงี้ได้ ถ้าระเบิดรูกว้างอะไรพวกนั้นมันไม่เหมาะสมเกินไปครับ

แม่ผมทำงานราชการอยู่ครับ เค้าเห็นตอนแรกก็บ่นจะไปเจาะทำไม แต่จากนั้นเค้าก็เฉยๆเข้าใจวัยรุ่นดีครับฮ่าๆ
    จะเชียร์แมนยู ต้องสู้ทั้งโลก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    อย่าไปเจาะเลยครับ หูเป็นสิ่งสำคัญไม่แพ้อวัยวะอื่นของร่างกายเราครับ
    บางทีเจาะหูอาจจะเน่าก็ได้นะครับ ที่พ่อแม่ด่า ก็เพราะท่านเป็นห่วงกลัวว่าเราจะไม่มีงานทำกลัวว่าเราจะหาเลี้ยงตัวเองไม่ได้
    คราวหน้าก็บอกท่านว่าพูดดี ๆ ก็ได้ครับคุณพ่อคุณแม่
    เชื่อพ่อแม่เราเถอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sanim : 2nd October 2012 เมื่อ 18:28

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamesHeller อ่านกระทู้
    ผมร้องไห้เลยครับ ตอนนี้ก็ร้องอยู่ เขาถามว่า เจาะทำไม แต่ผมก้ไม่บอก ถ้าผมบอกว่าผมชอบ
    ผมอาจโดนเขาฆ่าตายได้ ที่ผมไม่อยากตายก็เพราะเขานี่แหละครับ ผมยังไม่ได้ชดใช้ บุญคุณเขาเลย แล้วต้องมาตายในวัยเรียน
    สุดท้าย ผมก็เอาออกแล้ว บอกว่าจะไม่ใส่อีกแล้ว แต่ก็ยังโดนด่าอีกว่า "ถ้า***ใส่ไป ***จะทำงานไม่ได้" แถมยังตะโกนเสียงดัง
    จนข้างบ้านเขาได้ยินเกือบทั้งหมู่บ้าน ผมก็เลย อยากจะมาปรึกษา พี่ แล้วก็ พวกผู้ใหญ่ หน่อยอ่ะครับ ว่าคนที่เจาะหูมันผิดยังไง ในวัยเรียน
    แถมตอนนี้ก็ยังปิดเทอมอยู่ แล้วผมก็ ไปได้อารมณ์มาจากไหนมาจากไหนก็ไม่รู้ ถึงอยากเจาะขึ้นมา พอผมเจาะเสร็จไปหนึ่งวัน
    อีกวันมาผมก็ไปซื้อ ต่างหูมา แล้วก็ใส่มัน จนมาถึงเย็นนี้ ตอนเมื่อกี๊ผมโดนด่า ผมก็ได้แต่นอนร้องไห้แล้วพูดว่า "เจาะแค่นี้ผมผิดอะไร แล้วมันจะทำให้เป็นนักเลงหรอ" โดยที่ผมไม่มีนิสัย หรือสันดาน
    แบบนั้นเลย แล้วผมจะไปเป้นนักเลงยังไง ชั่ววูปเมื่อกี๊ ผมเกือบพูดออกไปว่า "ผมอยากตาย เอามีดมาแทงผมที เกิดมาทำอะไรก็ผิด" ผิดไปหมดจริงๆครับ ทำอะไรก็ผิด ไม่ดูแลบ้านก็ผิด
    นอนดึกก็ผิด ทำอะไรที่เป็นของตัวเองก็ผิด อย่างเช่น เจาะหูนี่แหละครับ ผมทนจะไม่ได้แล้วเดี๋ยวแม่ผมก็กลับมา ยังไงเขาก็ต้องด่าผมอยู่ดี
    แต่ก็ไม่น่าจะเจาะแล้วล่ะ ถ้าพวกเขา ไม่ชอบ ก็ให้บอกมาดีๆ ไม่ใช่มาตี หรือบีบคอผม แบบนี้ แถมยังโทรไปหาญาติ อีกว่าผมเจาะแล้วด่าผมว่า "***จะเป็น เหี้- หรอ"
    แล้วผมจะต้องทำยังไงต่อครับ เชื่อเขาหรือว่า ต่อต้าน

บอกไปตรงๆอย่ากลัว

ถ้าเราไม่บอกตรงๆ มันก็คาใจงี้ละ

บอกไปเลย พ่อผมเจาะหู ผมชอบ แต่พ่อ มันเย็บ ได้นะ

หรือ ไม่อีกทางเลือก แม่เหล็ก ผมก็ใส้แม่เหล็กครับ แต่นานๆจะใส่ที่ หรือ ถ้าไม่ชอบแม่เหล็กก็เจาะไป

แต่เจาะตอนทำงานนี้บอกได้คำเดียวครับว่า เขาดูภาพลักษณ์ ซึ่งโอกาสได้งานน้อย แทบเป็นไปไม่ได้

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ผมเองติ่งหูใหญ่สุดในห้องอะนะ ผมยังไม่เจาะหรือระเบิดหูเลย 555 ไม่รู้สิ (กลัวเจ็บมั้ง555) คือแบบ ถ้าเจาะหรือระเบิดอะคับ พวกนักเลงมันจะมองได้ ยิ่งผมเป็นพวกหน้าตา วอน โดน เตะ อะนะ 55585 แต่ของท่านด้วยความที่ว่า พ่อท่านเป็นห่วงไง พ่อ แม่ พี่ผมยังบอกเลย ถ้าโตอีกหน่อยก็ค่อยเจาะได้
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เพื่อ อนาคต รึป่าว

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    สมัครงานส่วนใหญ่ก็จะไม่รับครับ เหมือน เรปอื่นๆ และจะเป็นที่โดนตรีนอีกด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manU__gig : 2nd October 2012 เมื่อ 18:37

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมยังไม่เคยคิดจะเจาะเลยงับ ทั้งๆที่สภาพแวดล้อมรอบๆผมเพื่อนผมมันก็เจาะๆกันทั้งนั้น ตอนนี้ผมเรียนมัธยม ผมยังไม่เจาะเลย ผมว่ามันดูเหมือนตุ๊ดอะครับเวลาเจาะหัวเกรียนแล้วมีตุ้มหู แต่ผมว่าเจาะในวัยเด็กมันก็น่าจะฟื้นฟูได้นะถ้าเรากินไข่บ่อยๆ เคยได้ยินคนเค้าพูดกันอะงับ มันจะช่วยทำให้เนื้อเราเพิ่มขึ้นตรงหูน่ะ เพราะว่าไข่มันได้โปรตีนเยอะงับ ยังไงก็ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ กับคนที่อยากจะเจาะด้วยนะงับ ทำอะไรต้องคิดถึงอนาคต ถ้าผมจะเจาะจริงๆผมต้องเป็นนักร้องRapperที่ดังก่อนแล้วผมจะไปเจาะ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    พ่อคุณรักคุณค่ะ สั้นๆ ตอนเราอยู่มัธยม เราเคยเลิกเรียนแล้วไม่ยอมกลับบ้านแค่กลับช้่าไป ครึ่งชั่วโมงเพราะเราแอบไปเดินห้างต่อ กลับบ้านมาพ่อโกรธมาก ตีเราหนักมากเราเสียใจมากค่ะ คิดว่าเค้าไม่รักเรา แต่เชื่อมั้ย ทุกครั้งที่พ่อเราว่าเรา เราเดินผ่านห้องนอนพ่อ เราได้ยินพ่อเราร้องไห้ตลอด คุณรู้มั้ย พ่อแม่เสียใจแค่ไหน หลังจากว่าเราแล้ว เค้าเสียใจมากนะ เราจะบอกไห้ เค้าไม่อยากไห้คุณเจาะหูเพราะว่า ถ้าคุณโต ทำงานรับราชกาล เค้าดูด้วยนะคะ เรื่องเจาะหู รอยสักอะไร มันเหมือนตัวเลือกสำรอง ค่ะ

เราขอแนะนำ ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่สบายใจมาก

ก็อยู่กะพ่อ ก็ถอดออก แต่ไปโรงเรียนก็ใส่ก็ได้ค่ะ แฟร์ๆ กันทั้งสองฝ่าย

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ใส่ก้านใส สิครับถ้าไม่อยากให้เขาเห็น

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมแนะนำนะครับ อย่าพึ่ง เจาะครับเพื่อนผมอะมันเจาะหูมาอยู่ดีๆๆมันก็ตายเฉย ผมก็ว่ามันเกิดอะไรขึ้ยหว่า
    และไปทำงานที่ไหนส่วยใหญ่เขาจะไม่รับนะครับ ถ้าเจาะเราต้องแบบเป็นเจ้าของบริษัท เลยก็ว่าได้ 555

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    ฮ่าๆๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นจริงๆครับ
    แต่บางท่านนี่ ก็คอมเมนต์กัน ตลกๆ สนุกดีนะครับ
    ทำให้ผมหายเครียดได้ ตอนนี้ผมเชื่อท่านแล้วล่ะครับ
    ผมไม่ควรไปเจาะแล้วล่ะ เพราะทางญาติผม ไม่มีใครชอบสักคน
    นี่ขนาดผม เป็นตัวของตัวเองยังไม่มีใครชอบ งั้นผมจะพยามทำให้ตัวเองดีขึ้น ไม่ทำให้คนอื่นแย่ลง เพราะผม

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: