ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    อย่างนี้บิททอเร้นก็สูญสิ้นแล้วอะสิ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,007
    รับทราบครับ แก้ลิงค์แล้วเรียบร้อยครับผม
    MY GAME CENTER คลิ๊กที่นี่
    รวมเกมสนุกๆ ไว้ที่นี่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    เนื่องจากว่าบอร์ดเราได้มีสมาชิกนำลิงค์หาเงินมาใช้จำนวนมาก แต่ว่าลิงค์หาเงินนั้นบางคนได้นำมาใช้ในเรื่องที่ไม่จำเป็น เช่น ลิงค์ที่ไปกระทู้ของบอร์ด ลิงค์ไปตามที่ต่างๆเป็นต้น ลิงค์หาเงินนั้น ทางบอร์ดเราอนุโลมสำหรับ ลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ถ้าเป็นกรณีอื่น ที่เป็นนอกเหนือจากนี้ ถือว่าผิดครับจะมีการลงโทษตามกฏบอร์ดซึ่งคือใบเหลืองครับ ลิงค์ชนิดต่อไปนี้ไม่อนุญาตให้ครอบลิงค์หาเงินนำลงในบอร์ดครับ

1. ลิงค์ที่เชื่อมต่อไปยังกระทู้อื่นในบอร์ด หรือ ลิงค์ไปยังที่อื่น
    2. ลิงค์ดาวน์โหลดที่ไม่ได้อัพเอง แต่นำลิงค์นั้นมาหากำไรโดยการครอบลิงค์หาเงิน

ถ้าพบเห็นสามารถแจ้งมาให้ทราบได้ครับ เนื่องจากว่ามีหลายกระทู้ โดยเฉพาะกระทู้ในหมวด My Center ที่มีลิงค์ชนิดนี้ เลยจะให้เวลาสมาชิกในการนำลิงค์นี้ออกเอง (มีผลเริ่มใช้ตั้งแต่วันที่ 31/08/2011 ครับ) ถ้าหลังจากวันที่กำหนด ก็จะเริ่มมีบทลงโทษแล้วครับ

Edit

กลัวเอาออกกันไม่ทัน ผมเลื่อนเป็นสิ้นเดือน 8 แล้วกันครับ ถ้าหลังจากนี้เอาจริงๆแล้วนะครับ

ความจริงเขาห้ามใส่ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วล่ะครับ ตั้งแต่มีคนทำลิงค์ให้เข้าไปดูภาพในหมวด Pic Post แล้วใส่ลิงค์หาเงินดักให้คนเข้าไปดู พอบอร์ดใหม่มาก็เลยเพิ่มกฏข้อนี้ลงไปในบอร์ด แล้วต่อมาผมมาดูไม่นึกว่าจะระบาดขนาดนี้ เลยว่า ให้โอกาศคนนำออกดีกว่า (ไม่ได้แวะมาหมวด center เลยไม่รู้ครับ)
    ผมเห็นด้วยครับ

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ladioz อ่านกระทู้
    น่าจะมีกฏบอกไว้ว่า "ห้ามนำไฟล์บิทมาแจกในบอร์ด" น่ะครับ เพราะ พรบ. มันก็บอกอยู่แล้ว ^^
    พอดีกฏบอร์ดยังเป็นของเดิมอยู่น่ะครับ ผมก็อัพเดทใส่ไปแค่นั้นก่อน เพราะ พรบ. พึ่งจะมาปีนี้

ปล. ผมก็ไม่รู้เขาเอาจริงแค่ไหน เพราะ ถ้าเกิดว่าเขาเอาจริงแบบเกมส์ GTA คงมีจดหมายมาหาพี่เขา แล้วให้ประกาศในบอร์ดอีกทีครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เรื่องเว็บบิตก็มีออกข่าวนะครับ ตอนนี้หลายเว็บระวังกันมาก เพราะโดนจับโดนยึด Sever ไป 3 เว็บ (อ่านข่าวไทยรัฐ)

Edit:: ถ้าลิงค์ไปเว็บบิต ให้โหลดชื่อเว็บบิตฟรีนั้น ๆ เลยล่ะกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aekzuza : 26th August 2011 เมื่อ 08:17

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    ขอบคุณครับ

Skrillex !

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekzuza อ่านกระทู้
    ผมตรวจที่มาของไฟล์บิตไม่ได้ครับ
    แต่ดูจากในโปรแกรม uTorrent แล้วน่าจะลิงค์ไปเว็บบิตนอกที่เปิดให้โหลดฟรีครับ (แบบนี้ก็ไม่ใช้อัพเองสินะ)

เรื่องเว็บบิตก็มีออกข่าวนะครับ ตอนนี้หลายเว็บระวังกันมาก เพราะโดนจับโดนยึด Sever ไป 3 เว็บ (อ่านข่าวไทยรัฐ)
    คือ ตัวปล่อยโหลดไม่ได้อัพเองอยู่แล้วน่ะครับ แต่ตัวที่ เป็นไฟล์ torrent อัพเองล่ะนะครับ แต่ผมคิดดูดีๆแล้วว่า พวกไฟล์ torrent เนี่ย ไม่ควรจะใส่ลิงค์หาเงินจริงๆล่ะครับ เพราะ ตัวปล่อยก็คือ เว็บบิท เอาแค่ torrent มาให้ดูด แล้วเราแค่ นำทางไปให้โหลดเฉยๆ คือ ไม่ค่อยลงแรงอะไรมากจริงๆล่ะครับ

เดี๋ยวผมลองถามพี่เขาอีกทีนะครับ ถ้าเกิดเขาตอบประเด็นเรื่องนี้ว่าอะไร ผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ไม่ได้เข้ามานาน มาถึงเจอกระทู้นี้เข้าไป ต้องแก้ center อีกแล้วหรอ
    ตอนบอร์ดเก่าพังไป เกมส์เป็นร้อยก็เซ็งไปรอบหนึ่งละ
    จากนั้นสมัครใหม่ได้ไม่กี่วัน ก็มาทำ mycenter blog ไปหลายสิบเกม ปรากฏว่า user บางคนหายไป
    ผมก็ 1 ในนั้น เลยสมัครใหม่ชื่อเดิม ทำ mycenter อีกรอบ ทำได้ไม่กี่เกมส์บอกตรง ๆ มันเกิดท้อเลยหายไปไม่ทำต่อ
    มาวันนี้ให้แก้ mycenter อีก เอา adf.ly ออก ?? โอ้ ผมคงไม่แก้แล้วละ ไม่อัพเพิ่มแล้วด้วยปล่อยไปเลยละกันแบบนี้
    ตอนบอร์ดเก่าผมก็ครอบลิงใน mycenter มาตลอด MOD อย่าง gigkok ก็ครอบลิงใน mycenter ของตัวเองเหมือนกัน
    ผมเองที่มาอัพโหลดได้ก็เพราะทำตามคำแนะนำของ gigkok เนียละ แล้วจู่ ๆ บอกว่ากฏห้ามครอบลิงค์มีมาตั้งแต่บอร์ดเก่า ?

Edit ขอยกตัวอย่างบอร์ดต่างประเทศสักหน่อย ผมเองโพสต่างประเทศด้วยนะ
    ปกติต่างประเทศเขาจะกำหนดเอาไว้ว่า ให้ใช้เว็บฝากไฟล์เว็บไหนบ้าง เช่น
    Filesonic
    wupload
    hotfiles
    easyshare

แล้ววันหนึ่ง เขาแก้ไขกฏใหม่ ยกเลิก hotfile ออกไป เขาก็ไม่เคยมาบอกให้ไปไล่ Edit กระทู้เก่าแบบนี้เลย
    ของเก่าที่ผ่านไปแล้ว ก็แล้วกันไป ของใหม่ตั้งแต่วันที่ประกาศ ต้องไม่มี Hotfile อีก ก็แค่นั้น

ผมคิดว่าคนที่เกมส์เยอะ ๆ ใน Center คงจะเซ็งกันน่าดูนะ จะออกกฏอะไรคิดถึงใจเขาใจเราด้วยละกัน
    ถึงจะมีครอบลิงค์ใน center หรือไม่มี ก็ไม่ได้ทำเว็บ jokergame เสียหายหรือยอดคนเข้าน้อยลง
    แต่ให้มา edit แก้ใหม่ uploader ที่ไหนก็เซ็งทั้งนั้นละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย masskick : 26th August 2011 เมื่อ 03:37

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ masskick อ่านกระทู้
    ไม่ได้เข้ามานาน มาถึงเจอกระทู้นี้เข้าไป ต้องแก้ center อีกแล้วหรอ
    ตอนบอร์ดเก่าพังไป เกมส์เป็นร้อยก็เซ็งไปรอบหนึ่งละ
    จากนั้นสมัครใหม่ได้ไม่กี่วัน ก็มาทำ mycenter blog ไปหลายสิบเกม ปรากฏว่า user บางคนหายไป
    ผมก็ 1 ในนั้น เลยสมัครใหม่ชื่อเดิม ทำ mycenter อีกรอบ ทำได้ไม่กี่เกมส์บอกตรง ๆ มันเกิดท้อเลยหายไปไม่ทำต่อ
    มาวันนี้ให้แก้ mycenter อีก เอา adf.ly ออก ?? โอ้ ผมคงไม่แก้แล้วละ ไม่อัพเพิ่มแล้วด้วยปล่อยไปเลยละกันแบบนี้
    ตอนบอร์ดเก่าผมก็ครอบลิงใน mycenter มาตลอด MOD อย่าง gigkok ก็ครอบลิงใน mycenter ของตัวเองเหมือนกัน
    ผมเองที่มาอัพโหลดได้ก็เพราะทำตามคำแนะนำของ gigkok เนียละ แล้วจู่ ๆ บอกว่ากฏห้ามครอบลิงค์มีมาตั้งแต่บอร์ดเก่า ?

Edit ขอยกตัวอย่างบอร์ดต่างประเทศสักหน่อย ผมเองโพสต่างประเทศด้วยนะ
    ปกติต่างประเทศเขาจะกำหนดเอาไว้ว่า ให้ใช้เว็บฝากไฟล์เว็บไหนบ้าง เช่น
    Filesonic
    wupload
    hotfiles
    easyshare

แล้ววันหนึ่ง เขาแก้ไขกฏใหม่ ยกเลิก hotfile ออกไป เขาก็ไม่เคยมาบอกให้ไปไล่ Edit กระทู้เก่าแบบนี้เลย
    ของเก่าที่ผ่านไปแล้ว ก็แล้วกันไป ของใหม่ตั้งแต่วันที่ประกาศ ต้องไม่มี Hotfile อีก ก็แค่นั้น

ผมคิดว่าคนที่เกมส์เยอะ ๆ ใน Center คงจะเซ็งกันน่าดูนะ จะออกกฏอะไรคิดถึงใจเขาใจเราด้วยละกัน
    ถึงจะมีครอบลิงค์ใน center หรือไม่มี ก็ไม่ได้ทำเว็บ jokergame เสียหายหรือยอดคนเข้าน้อยลง
    แต่ให้มา edit แก้ใหม่ uploader ที่ไหนก็เซ็งทั้งนั้นละ
    ลิงค์หาเงินเนี่ย ตั้งแต่บอร์ดเก่าผมเคยถามพี่เขาไปหนนึงว่าใช้ได้หรือเปล่า เขาบอกว่า "ตอบแทนความเหนื่อย uploader อนุญาตให้ใช้ได้ แต่เฉพาะลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้น" ตอนนั้นผมก็เลยไม่ได้ยุ่งกับทางนี้ แล้วต่อมาก็มีคนนำลิงค์หาเงินมาใช้แบบนี้เรื่อยๆ ลิงค์ไปที่ภาพ ใส่ลิงค์หาเงิน ลิงค์ไปที่หน้าอื่นของบอร์ด ใส่ลิงค์หาเงิน สรุปคือ อะไรก็ใส่ไปหมด

เพราะฉะนั้น กฏนี้เลยออกมาแต่ก็ต้องครอบคลุมให้หมดน่ะครับ ที่ผมตั้งกระทู้นี้ไม่ได้ตั้งใจจะลงโทษหรือขับไล่ แต่ผมเห็นว่ามีคนตั้ง center ใช้ลิงค์หาเงินผิดประเภทเยอะมาก ควรที่จะให้พวกเขาแก้ไขให้ถูกต้องก่อน เพราะว่า พวกเขาอาจจะทำมานาน เลยไม่รู้ว่ามันผิด สมาชิกใหม่เห็นคนรุ่นเก่าทำแบบนี้เลยทำตาม สุดท้ายก็ทำๆต่อมา

ถ้าเกิดคุณบอกว่ามีเป็น 100 เกมส์มันเยอะมาก แต่คนอื่นที่เยอะกว่าคุณก็ต้องเอาออก ผมเห็นคนที่ตอนนี้เขาเยอะกว่าคุณ เขาเอาออกหมดแล้วนะครับ ไม่ใช่ว่าคุณเหนื่อยคนเดียว คนอื่นเขาก็ต้องเอาออกเช่นกัน เพราะ ผมเห็นว่ามันเยอะไงล่ะ เลยให้เวลาเอาออกเลยไม่ได้ลงโทษอะไรตอนนี้

ถ้าเกิดคุณยกกรณีของเว็บบอร์ดต่างประเทศว่า ตอนหลังเขาบอกว่า ตอนหลังไม่ให้เว็บฝากไฟล์นี้ แต่ว่า กระทู้เก่าก็ไม่ได้สั่งให้ Edit อันนี้พอเข้าใจเขา เพราะ เรื่องการอัพโหลดเนี่ย แค่ไฟล์ไม่กี่ Gb ก็อัพนานเหมือนกัน ถ้าผมจะไปบอกให้เขาเอาออกเนี่ยนะครับ ก็ลำบากเขา แถมไฟล์บางอันยังดีอยู่ นำไปใช้งานได้ ก็ควรจะเก็บไว้ครับ

บอร์ดเราหลังๆมีคนหลายคนบอกว่าไม่ใช่สังคมแห่งการแบ่งปันแล้ว เพราะมีแต่ลิงค์หาเงินยั้วเยี้ยไปหมด ผมก็บอกไปว่า ตอบแทนความเหนื่อยเขาหน่อย แค่คลิกโหลดไม่เสียเวลาหรอก แต่บางเรื่องก็เกินไปหน่อยอย่างเรื่องนี้

ปล. ที่คุณบอกมาว่ามีทีมงานทำเป็นแบบอย่างก่อนคุณเลยทำตาม ก็ยิ่งเป็นแบบนี้ก็ต้องตั้งกระทู้นี้ให้รับทราบเลยว่ามันผิดครับ เพราะ ไม่งั้นก็ทำผิดกันไปเรื่อยๆล่ะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อืม ที่เกมส์ผมน้อยก็อย่างที่บอก ผมหยุดอัพไปนานแล้ว วันนี้พึ่งกลับมาดูบอร์ดนี้ละ
    ก็คิดซะว่าเป็นกฏใหม่ของที่นี่ก็แล้วกัน ผมคงไม่คิดว่าเป็นกฏจากบอร์ดเก่าหรอก เพราะผมไม่เคยรู้มาก่อนเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    2
    กระทู้ผมอยู่ในหมวดของ Emulator ถือว่าเข้าข่ายหรือป่าว
    พอดีผมมีลิ้ง อยู่หลายตัวที่นำพาไปยังเว็บBlog ซึ่่งมีการครอบลิ้งเป็นลิ้งหาเงิน
    ไม่รู้ว่ากระทู้ในหมวด Emulator จะต้องทำตามกฏนี้ด้วยหรือป่าว พอดีไม่เห็นมีกระทู้นี้ปักมุมอยู่ในหมวดนะครับ เห็นแต่ มารยาทในการใช้ เลยไม่แน่ใจ
    หรือว่า เฉพาะในหมวดของ PC Game - Download อย่างเดียว
    ช่วยไปตอบผมหน่อยนะครับที่กระทู้ของผม ตามนี้นะครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=6127
    รบกวนแล้ว
    ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warakorn4 อ่านกระทู้
    กระทู้ผมอยู่ในหมวดของ Emulator ถือว่าเข้าข่ายหรือป่าว
    พอดีผมมีลิ้ง อยู่หลายตัวที่นำพาไปยังเว็บBlog ซึ่่งมีการครอบลิ้งเป็นลิ้งหาเงิน
    ไม่รู้ว่ากระทู้ในหมวด Emulator จะต้องทำตามกฏนี้ด้วยหรือป่าว พอดีไม่เห็นมีกระทู้นี้ปักมุมอยู่ในหมวดนะครับ เห็นแต่ มารยาทในการใช้ เลยไม่แน่ใจ
    หรือว่า เฉพาะในหมวดของ PC Game - Download อย่างเดียว
    ช่วยไปตอบผมหน่อยนะครับที่กระทู้ของผม ตามนี้นะครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=6127
    รบกวนแล้ว
    กฏนี้ใช้ทุกหมวดครับ แต่ผมเลือกแปะให้เห็นในที่ที่คนมีการสุมหัวบ่อย เพื่อให้ข่าวแพร่ไปครับ

เป็นไปได้ ย้ายพวกลิงค์ดาวน์โหลดคุณมาแปะในนี้ก็จะดีกว่านะครับ เพราะ ถ้าเป็นลิงค์ดาวน์โหลดจะใส่ลิงค์หาเงินก็ไม่ว่ากันครับ

ถ้าเป็นเกมส์พวก console แนะนำว่า เอาเกมส์ที่คุณอัพมาแปะในบอร์ดดีกว่านะครับ แล้วคราวนี้จะใส่ลิงค์หาเงินในลิงค์ดาวน์โหลดคุณตามกระทู้ต่างๆจะดีกว่านะครับ

ปล. ความจริงกฏนี้เกิดขึ้นครั้งแรก จากคนเอาลิงค์รูปไปหาเงินใน Pic Post ครับ - - (คาดไม่ถึงสินะครับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekzuza อ่านกระทู้

Edit:: ถ้าลิงค์ไปเว็บบิต ให้โหลดชื่อเว็บบิตฟรีนั้น ๆ เลยล่ะกัน
    ผมลองถามพี่ joker ดูแล้วนะครับ สำหรับไฟล์ Torrent แจกได้ แต่ไม่อนุญาติให้ใส่ลิงค์หาเงินครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    โอ้ยฮา เห็นรูป User กับ Super Moderator เห็นแล้วฮาจริงๆ รำตรงๆคงไม่ด้าย!! 55

ชอบเด้าเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 880
    ถ้าผมอัพโหลดไฟล์ torrent เองจะผิดไหม โดยไม่เอาของคนอื่นจากเว็บต่างประเทศและในประเทศมาครอบลิ้ง ไม่งั้นถ้าผม upload BIT ไปก็สูญเสียป่าวโดยไม่ไม่ได้เงินเพราะว่าถ้าแจะไฟล์ torrent ไป มันก็เท่ากับการ upload เกมส์ 1 เกมส์ และ ได้เงินน้อยกว่า การอัพโหลดแบบแยกเป็น หลายๆ Part หรือการ upload torrent มันเท่ากับการ upload เพียง 1 ลิ้ง ซึ่งบ้างคนก็ชอบแบบนี้มากกว่า แต่คน upload torrent ต้องมีความรับผิดชอบมากพอตรงนี้คือข้อเสียสำหรับผมผมใช้โคโลผมน่าจะไม่มีปัญหายกเว้นไม่มีเงินเท่านั้นเอง อิอิ สุดท้ายคือเรื่องเงินจ้า
    -
    -
    ผมว่านะไอลิ้งครอบที่ mycenter แต่ก่อนอะอาจมีคุณ GIGKOK - Ramis อยู่เลยไม่ได้ทำอะไรเพราะเกมส์พี่เขาเยอะแต่ตอนนี้พี่ Ramis ทำ mycenter ใหม่และพี่ GIGKOK มา แล้วก็ตั้งแค่กระทู้เดียวและก็หายไป ก็เลยเอากฏเก่า มาใช้ แต่ก็ดีแล้วละเพราะว่าอาจทำให้คนเข้าเว็บเยอะขึ้นบ้างสักไม่กี่เปอร์เซ็น
    -
    -
    ผลกระทบที่อาจเปลี่ยนแปลง
    -
    สถิติผู้ใช้งานออนไลน์พร้อมกันมากที่สุด 5,070 คน เมื่อวันที่ 4th July 2011 เวลา 20:47
    -
    ก็คืออันนี้มันเป็นวันเปิดเว็บใหม่วันแรกๆ ใช่รึป่าวผมไม่แน่ใจแต่ผมว่ามันคือวันแรกที่ทำ บอร์ดใหม่เสร็จ

-
    อยากมี chat กับ หมวดฝ่ายค้าน ฝ่าย ร่วม jokergameth เพื่อบ้างกฏอาจมีคนไม่เห็นด้วยและจะทำอย่างไรเพื่อที่จะทำไอย่างไรที่จะให้เว็บๆนี้มีชื่อเสียงมาก
    กว่านี้ เพราะเนื่องจากวันที่ข้อมูลหายกู้ข้อมูลไปก็ไม่รู้กู้ได้ป่าว หรืออาจไม่ได้เลย เลยทำให้คนน้อยลงไปทุกวัน
    -
    -
    Online Users: 2,396
    เป็นสมาชิก 461 คน และบุคคลทั่วไป 1,935 คน
    -
    ปกติผมเฝ้าดูตรงนี้ทุกวันจากบอด์รเก่า วันเสาร์อาทิตย์ตรงนี้มันจะสูงมากกว่านี้มาก และดูจากวันนี้แล้วไปเทียบบอด์รเก่า มันต่างมากกว่าครึ่งเลยด้วยซ้ำ
    -
    ถ้าผิดไปตรงไหนก็ขอโทษด้วยเพราะนี้คือความเห็นของผม

แก้ไขอีกและถ้าผมแจกลิ้งสมัครเว็บ torrent จะผิดไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siriyot00 : 27th August 2011 เมื่อ 13:29

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siriyot00 อ่านกระทู้
    ถ้าผมอัพโหลดไฟล์ torrent เองจะผิดไหม โดยไม่เอาของคนอื่นจากเว็บต่างประเทศและในประเทศมาครอบลิ้ง
    -
    -
    ผมว่านะไอลิ้งครอบที่ mycenter แต่ก่อนอะอาจมีคุณ GIGKOK - Ramis อยู่เลยไม่ได้ทำอะไรเพราะเกมส์พี่เขาเยอะแต่ตอนนี้พี่ Ramis ทำ mycenter ใหม่และพี่ GIGKOK มา แล้วก็ตั้งแค่กระทู้เดียวและก็หายไป ก็เลยเอากฏเก่า มาใช้ แต่ก็ดีแล้วละเพราะว่าอาจทำให้คนเข้าเว็บเยอะขึ้นบ้างสักไม่กี่เปอร์เซ็น
    -
    -
    ผลกระทบที่อาจเปลี่ยนแปลง
    -
    สถิติผู้ใช้งานออนไลน์พร้อมกันมากที่สุด 5,070 คน เมื่อวันที่ 4th July 2011 เวลา 20:47
    -
    ก็คืออันนี้มันเป็นวันเปิดเว็บใหม่วันแรกๆ ใช่รึป่าวผมไม่แน่ใจแต่ผมว่ามันคือวันแรกที่ทำ บอร์ดใหม่เสร็จ
    -
    ผิดไปก็ขอโทษด้วยนะครับเพราะนี่คือความคิดเห็นของผม
    Torrent นี่อัพเองก็ไม่อนุญาติครับ เพราะว่า ตัว Torrent จริงๆขนาดไม่กี่ kb เท่านั้น เลยไม่รู้สึกว่ามันต้องใส่ลิงค์หาเงิน เป็นการตอบแทนความเหนื่อยของคนอัพครับ

พอดีผมไม่ได้มาโหลดเกมส์ PC ที่นี่เลยนะ เพราะ ผมไม่ค่อยเล่น PC เท่าไหร่ เลยไม่ค่อยทราบว่า การใช้ลิงค์หาเงินของเรามันเริ่มตั้งแต่เมื่อไหร่ แต่จากที่ผมเห็นบอร์ดใหม่มานี้ว่ามีคนใช้ลิงค์หาเงิน แบบเกินขอบเขต ผมเลยว่าจะลงโทษ แต่มาเจอแบบเดียวอย่างที่คุณบอก ถ้าผมลงโทษเขาไปก็ขายหน้า เพราะ มีตัวอย่างเยอะแยะไปหมด ผมเลยยังไม่ลงโทษ (ก่อนหน้านั้น ผมก็ลงโทษไปหลายรายที่เอาลิงค์หาเงินมาใช้)

สถิติคนเข้าใช้ที่คุณยกมา เป็นวันแรกของบอร์ดใหม่ เนื่องจากเว็บล่ม แน่นอนว่าพอคนเข้าได้ก็จะแห่กันมาวันแรก เพราะ อยากรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับเว็บ แล้วจำนวนขนาดนี้ส่วนใหญ่จะเป็น บุคคล ภายนอก เพราะ หมวด PC ไม่ใช่หมวดที่เปิดให้ดูได้ เฉพาะ สมาชิก แต่คนทั่วไปก็เข้ามาดูดเกมส์ได้นะครับ

ถ้าคนส่วนใหญ่เป็นคนทั่วไปมาโหลดเกมส์นะครับ ระหว่างลิงค์ดาวน์โหลดที่มีหาเงิน กับ ลิงค์แบบเพียวๆไม่มีอะไรครอบ เขาจะเลือกโหลดอันไหนครับ โดยเฉพาะบางคน ครอบทีหลายๆชั้น หวังเอากำไรทีเดียว ยิ่งมีหลายพาส ยิ่งค่อนข้างจะน่ารำคาญ ตรงนี้ถ้าเป็นคนอื่น คงไม่อยากมานั่งโหลดอะไรที่มันยุบยับแบบนี้สินะครับ แต่เรื่องลิงค์ดาวน์โหลด ก็อนุโลมให้ เพราะ คนอัพก็คงต้องอยากได้อะไรตอบแทนบ้าง คนเราน่ะครับ ทำอะไรก็ต้องอยากได้สิ่งตอบแทนทั้งนั้นล่ะ เพียงแต่ จะแสดงให้เห็นชัดๆหรือเปล่าเท่านั้นเอง

บอร์ดเราสมัยก่อนเรามีสังคมที่เรียกว่า "สังคมแห่งการแบ่งปันครับ" แต่เดี๋ยวนี้ คำนี้คงใช้ได้ยากขึ้นสำหรับบอร์ดเราเดี๋ยวนี้แล้วน่ะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเด้าเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 880
    ผมเพิ่มเติมไปที่กระทู้เก่าอะครับส่วนลิ้งของผมต้องขอเลื่อนไปสักแปปอาจไม่ทันเพียงเล็กน้อยพราะว่ายังมีเก็บอีกที่ยังไม่ได้โพส และผมไม่ค่อยมีเวลาว่างมาก
    เพราะว่าผมต้องไปเรียนคอมซ่อมคอมอะครับ ซึ่งตั้งแต้วันนี้ถึงสิ้นเดือนจะต้องไปซ่อมคอมให้แก่โรงเรียนอื่น และงานเยอะมากครับซึ่งผมต้องเรียนไปด้วยพอ
    เรียนเสร็จก็ต้องเรียนซ่อมคอมและต้องไปดูงานบ่อยๆครับ แต่จะแก้ให้เร็วที่สุดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siriyot00 : 27th August 2011 เมื่อ 13:15

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siriyot00 อ่านกระทู้
    ผมเพิ่มเติมไปที่กระทู้เก่าอะครับส่วนลิ้งของผมต้องขอเลื่อนไปสักแปปอาจไม่ทันเพียงเล็กน้อยพราะว่ายังมีเก็บอีกที่ยังไม่ได้โพส และผมไม่ค่อยมีเวลาว่างมาก
    เพราะว่าผมต้องไปเรียนคอมซ่อมคอมอะครับ ซึ่งตั้งแต้วันนี้ถึงสิ้นเดือนจะต้องไปซ่อมคอมให้แก่โรงเรียนอื่น และงานเยอะมากครับซึ่งผมต้องเรียนไปด้วยพอ
    เรียนเสร็จก็ต้องเรียนซ่อมคอมและต้องไปดูงานบ่อยๆครับ แต่จะแก้ให้เร็วที่สุดครับ
    ค่อยๆแก้ไปแล้วกันครับ เพราะว่า ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    อยากลิงค์จากลายเซ็๋น ไปcenter(ครอปลิงค์)ผิดไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nazaa อ่านกระทู้
    อยากลิงค์จากลายเซ็๋น ไปcenter(ครอปลิงค์)ผิดไหมครับ
    เขาก็บอกว่าให้ใช้แต่ลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นนิครับ

ถ้าอยากได้กำไรจริง ๆ หรือ อยากคลุมให้หมดก็ไปสร้างบล๊อกเหมือนคุณ InFiNiTy ซิครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับความขยันของแต่ละคนจริง ๆ แหละครับ

หรือทำบล๊อกให้เหมือนคุณ Ladioz ก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arez : 27th August 2011 เมื่อ 16:03
    << งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง >>
    My PC Games Center

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    งานงอกเป็นถั่วงอกเลย แต่เราก็ไม่รู้จักเวปหาเงินนิหว่า มันหน้าตายังไงหน่ออออ ^^
    ---- = [ ]one kill one shot[ ] = ----

https://www.jaload.com
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    ผมอัพเองทุกอัน คงไม่เป็นไรใช่ไหมครับ ใส่เฉพาะลิ้งค์ดาวน์โหลด(mediafire)

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    เข้มงวดดีครับ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าลิ้ง folder รวมลิ้งดาวน์โหลดครอบลิ้ง ผิดป่าวครับว่าจะอัพแจก [แบบลิ้ง mediafire 5ลิ้ง ลิ้งละ200mb ที่อยู่ใน folder] ก็แจกทั้ง folder แต่ครอบลิ้ง แบบนี้ผิดไหม

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Liverpool2005 อ่านกระทู้
    ถ้าลิ้ง folder รวมลิ้งดาวน์โหลดครอบลิ้ง ผิดป่าวครับว่าจะอัพแจก [แบบลิ้ง mediafire 5ลิ้ง ลิ้งละ200mb ที่อยู่ใน folder] ก็แจกทั้ง folder แต่ครอบลิ้ง แบบนี้ผิดไหม
    ไม่ผิดครับผม ถือว่าเป็นลิ้งโหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ลองเขาไปอ่านใน ict cop ดูแล้วนะครับว่า ทั้งไฟล์บิท หรือจะเป็นที่ upload กันทั้งหมด ถ้าเจ้าของลิขสิท เห็นแล้วเกิดการฟ้องร้องขี้น จะดำเนินคดีกับเจ้าของเวปครับผม อันนี้ล่าสุดนะครับ ลองไปหาอ่านดูนะครับ เพราะ พรบที่ผ่านไม่จำเพราะไฟล์บิทเท่านั้น ครับ เนื่องจากตามที่ผมเขาใจถ้าเจ้าของเวปไม่มีการดูแลปล่อยให้มีการนำไฟล์ ลิขสิท มาปล่อย ทางเจ้าหน้าทีเขาจะถือว่าเป็นผู้จัดหา และอำนวยความสะดวกให้ผู้กระทำผิดครับ วันนี้ผมเลยจะลบกระทู้ขอผมออกทันทีตั้งแต่เทียงคืนนี้เป็นต้นไปครับ เนื่องจากจะได้ไม่ทำให้เจ้าของเวปถูกดำเนินคดีครับ

Tags for this Thread