ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,992
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aonaonaonaon อ่านกระทู้
    ลองเขาไปอ่านใน ict cop ดูแล้วนะครับว่า ทั้งไฟล์บิท หรือจะเป็นที่ upload กันทั้งหมด ถ้าเจ้าของลิขสิท เห็นแล้วเกิดการฟ้องร้องขี้น จะดำเนินคดีกับเจ้าของเวปครับผม อันนี้ล่าสุดนะครับ ลองไปหาอ่านดูนะครับ เพราะ พรบที่ผ่านไม่จำเพราะไฟล์บิทเท่านั้น ครับ เนื่องจากตามที่ผมเขาใจถ้าเจ้าของเวปไม่มีการดูแลปล่อยให้มีการนำไฟล์ ลิขสิท มาปล่อย ทางเจ้าหน้าทีเขาจะถือว่าเป็นผู้จัดหา และอำนวยความสะดวกให้ผู้กระทำผิดครับ วันนี้ผมเลยจะลบกระทู้ขอผมออกทันทีตั้งแต่เทียงคืนนี้เป็นต้นไปครับ เนื่องจากจะได้ไม่ทำให้เจ้าของเวปถูกดำเนินคดีครับ
    ไม่เป็นอะไรหรอกครับ ตัวเว็บเราไม่ได้เป็น Host บิทน่ะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เว็บนี้ไม่โดนง่าย ๆ หรอก ถ้าจะโดนคงโดนไปนานแล้ว ไม่อยู่มาได้นานขนาดนี้หรอก แต่ไงตอนนี้ผมก็สบายละ
    เลิกอัพโหลด อย่างมากก็ดาวโหลดอย่างเดียว แต่คิดว่าคงไม่โหลดแล้วละ ไม่ไ่ด้เล่น ถ้าเล่นก็คงเกมส์ออนไล

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    2
    ถ้างั้นผมขอแก้เฉพาะกระทู้แจกเกมPS2 ON PC
    ส่วน PS1 ON PC ไว้ผมจะอัพใหม่ หรือ อาจจะแก้ไขให้เป็นตามกฏ แต่ยังไงถ้าแก้ไขจริงๆ ก็คงจะเสร็จก่อนกำหนดนะครับ
    ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    2
    ตอนนี้แก้ไขลิ้งใหม่หมดแล้วนะครับ ทั้งสองกระทู้ เสร็จทันเวลาพอดี
    สรุปลิ้งผมไม่มีลิ้งหาเงิน แต่จะเป็นลิ้งไปยังBlog ของเกมนั้นๆ ที่ผมทำไว้ พอลิ้งไปก็จะไปเจอลิ้งให้โหลดเกมซึ่งเป็นครอบลิ้งหาเงินไว้อยู่ตามปกติ
    สรุป ลิ้งไปยังBlog ของผม ไม่มีการครอบเงินทุกลิ้ง ถ้ามีช่วยแจ้งไว้ในกระทู้ด้วย จะดำเนินการแก้ให้ทันที
    ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warakorn4 อ่านกระทู้
    ตอนนี้แก้ไขลิ้งใหม่หมดแล้วนะครับ ทั้งสองกระทู้ เสร็จทันเวลาพอดี
    สรุปลิ้งผมไม่มีลิ้งหาเงิน แต่จะเป็นลิ้งไปยังBlog ของเกมนั้นๆ ที่ผมทำไว้ พอลิ้งไปก็จะไปเจอลิ้งให้โหลดเกมซึ่งเป็นครอบลิ้งหาเงินไว้อยู่ตามปกติ
    สรุป ลิ้งไปยังBlog ของผม ไม่มีการครอบเงินทุกลิ้ง ถ้ามีช่วยแจ้งไว้ในกระทู้ด้วย จะดำเนินการแก้ให้ทันที
    ถ้ามีหลุดมานิดๆหน่อยๆ ผมแจ้งให้ทราบแล้วกันครับ เพราะ บางครั้งคนมีเกมส์เยอะก็มีบ้างล่ะที่พลาด (หวังว่าบางคนคงไม่เอาไอความอนุโลมของผมตรงนี้ไปลักไก่นะ - -)

แต่ถ้าจะลองเช็คง่ายๆ ถ้าระบบข้อความเรายังใช้แบบ code อยู่ตอน edit จะเป็นเป็น code ครับ เพราะ code ของลิงค์หาเงินคงไม่ขึ้นด้วย jokergameth แหง - -

ปล. คือถ้าเกิดไปแก้แล้วมันมีหลุดพลาดออกมา มันก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ถ้าบางคนรับทราบแล้วยังทำหูทวนลม ตรงนี้ผมก็ลงโทษตามกฏครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แล้วจะทราบได้ไงครับว่าเป็นลิงค์คนอื่นเพราะผมก็มีรหัสอัพไฟล์หลายรหัส + อัพหลายบอด - -งี้ผมก็ต้องอัพแค่ไอดีเดียวอะซิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 3igsmoke2 อ่านกระทู้
    แล้วจะทราบได้ไงครับว่าเป็นลิงค์คนอื่นเพราะผมก็มีรหัสอัพไฟล์หลายรหัส + อัพหลายบอด - -งี้ผมก็ต้องอัพแค่ไอดีเดียวอะซิ
    ไอตรงนี้อยู่ที่จิตสำนึกครับ ผมเช็คไม่ได้หรอกว่ามีใครไปขโมยลิงค์ของเขามาครอบลิงค์หาเงินหรือเปล่า แต่ถ้าเกิดเจ้าของตัวจริงเขามาโวยขึ้นมา ก็เอาหนักเลยครับ เพราะว่า สิ่งที่แย่ที่สุดคือ การขโมยของคนอื่นครับ

ปล. ถ้าเห็นอยู่ว่าจะมีบ้างที่คนบอร์ดเราถูกขโมยลิงค์ที่อัพโหลดเองเอาไปแปะที่อื่นโดยไม่ให้เครดิต ดังนั้น ผมก็ต้องมีข้อนี้กันไม่ให้คนบอร์ดเราไปขโมยของคนอื่นเหมือนกัน การขโมยของคนอื่นมาแล้ว ไม่ได้ให้เครดิตเจ้าของก็ถือว่าผิดอยู่แล้ว ถ้าเอามาหาเงินอีกก็โดนอีกกระทง คือ อย่าให้จับได้ว่าทำแบบนี้น่ะครับ อาจจะโดนโทษคูณ 2 กระทงเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ดีนะครับที่ผมซื้อ มาทุกแผ่น

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,372
    5
    เข้าใจแล้วครับ ผม น้อง ใหม่ต้องมาศึกษาสะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สนับสนุนเกมแผ่นแท้เถอะครับ ถ้ามีเงิน
    Wupload ฝากไฟล์ 1000 ดาวน์โหลด = $12 - $40
    http://www.wupload.com/referral/affiliate/140403 (สมัครต่อจากผมได้รับเงินตามปกติ เมล์มามีเว็ปบอร์ดแจกให้)

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,642
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    2
    โอย... บอกลาวงการแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 6th September 2011 เมื่อ 17:46

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,295
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,859
    ขอถามให้แน่ชัดหน่อยนะครับ ถ้าเป็นไฟล์แครกที่ฝากไว้ใน Mediafire คลุมลิ้งได้มั้ยครับ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    ขอถามให้แน่ชัดหน่อยนะครับ ถ้าเป็นไฟล์แครกที่ฝากไว้ใน Mediafire คลุมลิ้งได้มั้ยครับ?
    ตรงนี้ผมไม่ว่าแล้วล่ะครับ ถ้ามันเป็นส่วนนึงของเกมส์ที่จำเป็นต้องใช้เพื่อให้ตัวเกมส์เล่นได้อย่างสมบูรณ์น่ะครับ ส่วนใหญ่ผมจะเน้นไปที่ลิงค์ Download พวกเกมส์ เพราะ มันค่อนข้างจะกินแรงและเวลาคนอัพอยู่ โหลดน่ะเร็ว แต่อัพนั้นมันคนละเรื่องกัน - -

ปล. ส่วนใหญ่ที่ผมบอกมาจะเป็นพวกที่หาเงินกับลิงค์ที่มันไม่ได้ ลงแรงมากเหมือนลิงค์ download ที่ต้องอัพเองครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ทราบ ! แต่ว่า ผมก็ไม่ได้แจกเกมอยู่แล้วคึคึ ไม่เดือดร้อน แต่รู้ไว้ ไม่เสียหาย

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,498
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    พอดีผมมีปัญหาอะครับคือพอดีผมจะนำกระทู้ไปเผยแพร่แต่ จขกท.ของกระทู้ที่ผมจะนำไปโพสไม่อนุญาตให้เผยแพร่ข้อมูลในกระทู้นั้นแต่จะต้องแผยแพร่โดยการเอาลิ้งหาเงินไปโพสเพื่อให้ไปที่เว็บดังกล่าวแต่ลิ้่งหาเงินนั้นไม่ใช่ลิ้งของผมจะได้มั๊ยครับ

ลิ้งดังกล่าวที่จะโพสครับ (อ่านรายละเอียดในกระทู้ด้วยนะครับ)
    http://www.minecraftforum.net/topic/...llation-guide/
    ปล.ผิดอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokung อ่านกระทู้
    พอดีผมมีปัญหาอะครับคือพอดีผมจะนำกระทู้ไปเผยแพร่แต่ จขกท.ของกระทู้ที่ผมจะนำไปโพสไม่อนุญาตให้เผยแพร่ข้อมูลในกระทู้นั้นแต่จะต้องแผยแพร่โดยการเอาลิ้งหาเงินไปโพสเพื่อให้ไปที่เว็บดังกล่าวแต่ลิ้่งหาเงินนั้นไม่ใช่ลิ้งของผมจะได้มั๊ยครับ

ลิ้งดังกล่าวที่จะโพสครับ (อ่านรายละเอียดในกระทู้ด้วยนะครับ)
    http://www.minecraftforum.net/topic/309802-181-thai-ภาษาไทย-wipeasy-installation-guide/
    ปล.ผิดอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ
    ขอโทษที่ตอบช้านะครับ เพราะ ช่วงนี้ผมติดสอบ

ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่า copy ไอประโยคอันนั้นของเขามาเลยดีกว่าครับ

- ไม่อนุญาติให้เผยแพร่โดยประการใดๆ ก็ตาม โดยไม่ได้รับอนุญาติ (คัดลอก/Copy โพส, ประกาศ, อีเมลล์, ข้อความทางโทรศัพท์, ฯลฯ), หากต้องการเผยแพร่ จะต้องทำการเปิดเผยลิงค์ดังต่อไปนี้เท่านั้น: (http://adf.ly/1yzDh) - หากต้องการสร้างกระทู้ในเว็บอื่นๆ ควรใส่แต่ลิงค์นั้น ในข้อความกระทู้ ห้ามคัดลอกหรือเลียนแบบข้อความในกระทู้นี้เด็ดขาด และอย่าลืมให้ Credits! - หากไม่แน่ใจว่าควรทำอย่างไร กรุณาอย่าทำ หรือติดต่อ Paradise067 โดยตรง
    บอกว่าที่ต้องแปะ เพราะ ต้นเครดิตสั่งให้ทำไม่งั้นโวย แต่ในนี้เขาเรียนว่าโดยไม่ได้รับอนุญาติ ก็ลองคุยกับเขาดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้จริงๆค่อยทำตามแบบที่ผมบอก เพราะ คงไม่เป็นอะไรมากหรอกครับ ถ้าเกิดว่าที่ลิงค์นึงไม่ได้แปะลิงค์หาเิงินในการเผยแพร่ แต่ถ้าไม่ได้จริงก็แปะไว้ตามที่ผมบอก บอกเหตุผลมาด้วยนะครับ แล้วให้ เครดิตของเว็บมาด้วย จะได้เข้าไปเช็คว่า ที่ต้องแปะลิงค์เพราะความจำเป็นน่ จริงหรือเปล่าน่ะครับ

ปล. คงไม่มีใครหัวหมอเอาเรื่องแบบนี้ไปปล่อยกับคนอื่นอีกนะครับ ลิงค์เงินเนี่ยมันไม่แสดงถึงความจริงใจในการเผยแพร่น่ะครับ - -

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Under Construction
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    พูดง่ายๆ ครอบลิ้งค์ได้เฉพาะ "ไฟล์ดาวน์โหลดปกติ" ใช่ไหมครับ BIT ไม่เคลมถึง

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut2009 อ่านกระทู้
    พูดง่ายๆ ครอบลิ้งค์ได้เฉพาะ "ไฟล์ดาวน์โหลดปกติ" ใช่ไหมครับ BIT ไม่เคลมถึง
    ใช่แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    รับทราบครับ! ขอผม อัพเองทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    รับทราบและปฏิบัิตามโดยเคร่งครัด ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    คือใส่ ลิงดาวโหลดของเราเองได้ไหม ที่ห้ามคือไม่ให้ดักใช่มะ
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รับทราบครับปม

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    แล้วถ้าแบบไม่ใช่ลิงค์หาเงินแต่มันเป็นลิงค์ที่ย่อสั้นๆ แบบ goo.gl อะไรแบบนี้ด้หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใครมีเกม Ragnarok Offline Class3 EP 20.0 โฟสหน่อยนะครับ เอาแบบดล่นคนเดียว Offline นะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ช่วยผมหน่อยนะครับ ผมตามหา Ragnarok Offline Class3 EP 20.0 ไม่เจอเลย

Tags for this Thread