ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aonaonaonaon อ่านกระทู้
    ลองเขาไปอ่านใน ict cop ดูแล้วนะครับว่า ทั้งไฟล์บิท หรือจะเป็นที่ upload กันทั้งหมด ถ้าเจ้าของลิขสิท เห็นแล้วเกิดการฟ้องร้องขี้น จะดำเนินคดีกับเจ้าของเวปครับผม อันนี้ล่าสุดนะครับ ลองไปหาอ่านดูนะครับ เพราะ พรบที่ผ่านไม่จำเพราะไฟล์บิทเท่านั้น ครับ เนื่องจากตามที่ผมเขาใจถ้าเจ้าของเวปไม่มีการดูแลปล่อยให้มีการนำไฟล์ ลิขสิท มาปล่อย ทางเจ้าหน้าทีเขาจะถือว่าเป็นผู้จัดหา และอำนวยความสะดวกให้ผู้กระทำผิดครับ วันนี้ผมเลยจะลบกระทู้ขอผมออกทันทีตั้งแต่เทียงคืนนี้เป็นต้นไปครับ เนื่องจากจะได้ไม่ทำให้เจ้าของเวปถูกดำเนินคดีครับ
    ไม่เป็นอะไรหรอกครับ ตัวเว็บเราไม่ได้เป็น Host บิทน่ะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เว็บนี้ไม่โดนง่าย ๆ หรอก ถ้าจะโดนคงโดนไปนานแล้ว ไม่อยู่มาได้นานขนาดนี้หรอก แต่ไงตอนนี้ผมก็สบายละ
    เลิกอัพโหลด อย่างมากก็ดาวโหลดอย่างเดียว แต่คิดว่าคงไม่โหลดแล้วละ ไม่ไ่ด้เล่น ถ้าเล่นก็คงเกมส์ออนไล

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    2
    ถ้างั้นผมขอแก้เฉพาะกระทู้แจกเกมPS2 ON PC
    ส่วน PS1 ON PC ไว้ผมจะอัพใหม่ หรือ อาจจะแก้ไขให้เป็นตามกฏ แต่ยังไงถ้าแก้ไขจริงๆ ก็คงจะเสร็จก่อนกำหนดนะครับ
    ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    2
    ตอนนี้แก้ไขลิ้งใหม่หมดแล้วนะครับ ทั้งสองกระทู้ เสร็จทันเวลาพอดี
    สรุปลิ้งผมไม่มีลิ้งหาเงิน แต่จะเป็นลิ้งไปยังBlog ของเกมนั้นๆ ที่ผมทำไว้ พอลิ้งไปก็จะไปเจอลิ้งให้โหลดเกมซึ่งเป็นครอบลิ้งหาเงินไว้อยู่ตามปกติ
    สรุป ลิ้งไปยังBlog ของผม ไม่มีการครอบเงินทุกลิ้ง ถ้ามีช่วยแจ้งไว้ในกระทู้ด้วย จะดำเนินการแก้ให้ทันที
    ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warakorn4 อ่านกระทู้
    ตอนนี้แก้ไขลิ้งใหม่หมดแล้วนะครับ ทั้งสองกระทู้ เสร็จทันเวลาพอดี
    สรุปลิ้งผมไม่มีลิ้งหาเงิน แต่จะเป็นลิ้งไปยังBlog ของเกมนั้นๆ ที่ผมทำไว้ พอลิ้งไปก็จะไปเจอลิ้งให้โหลดเกมซึ่งเป็นครอบลิ้งหาเงินไว้อยู่ตามปกติ
    สรุป ลิ้งไปยังBlog ของผม ไม่มีการครอบเงินทุกลิ้ง ถ้ามีช่วยแจ้งไว้ในกระทู้ด้วย จะดำเนินการแก้ให้ทันที
    ถ้ามีหลุดมานิดๆหน่อยๆ ผมแจ้งให้ทราบแล้วกันครับ เพราะ บางครั้งคนมีเกมส์เยอะก็มีบ้างล่ะที่พลาด (หวังว่าบางคนคงไม่เอาไอความอนุโลมของผมตรงนี้ไปลักไก่นะ - -)

แต่ถ้าจะลองเช็คง่ายๆ ถ้าระบบข้อความเรายังใช้แบบ code อยู่ตอน edit จะเป็นเป็น code ครับ เพราะ code ของลิงค์หาเงินคงไม่ขึ้นด้วย jokergameth แหง - -

ปล. คือถ้าเกิดไปแก้แล้วมันมีหลุดพลาดออกมา มันก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ถ้าบางคนรับทราบแล้วยังทำหูทวนลม ตรงนี้ผมก็ลงโทษตามกฏครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แล้วจะทราบได้ไงครับว่าเป็นลิงค์คนอื่นเพราะผมก็มีรหัสอัพไฟล์หลายรหัส + อัพหลายบอด - -งี้ผมก็ต้องอัพแค่ไอดีเดียวอะซิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 3igsmoke2 อ่านกระทู้
    แล้วจะทราบได้ไงครับว่าเป็นลิงค์คนอื่นเพราะผมก็มีรหัสอัพไฟล์หลายรหัส + อัพหลายบอด - -งี้ผมก็ต้องอัพแค่ไอดีเดียวอะซิ
    ไอตรงนี้อยู่ที่จิตสำนึกครับ ผมเช็คไม่ได้หรอกว่ามีใครไปขโมยลิงค์ของเขามาครอบลิงค์หาเงินหรือเปล่า แต่ถ้าเกิดเจ้าของตัวจริงเขามาโวยขึ้นมา ก็เอาหนักเลยครับ เพราะว่า สิ่งที่แย่ที่สุดคือ การขโมยของคนอื่นครับ

ปล. ถ้าเห็นอยู่ว่าจะมีบ้างที่คนบอร์ดเราถูกขโมยลิงค์ที่อัพโหลดเองเอาไปแปะที่อื่นโดยไม่ให้เครดิต ดังนั้น ผมก็ต้องมีข้อนี้กันไม่ให้คนบอร์ดเราไปขโมยของคนอื่นเหมือนกัน การขโมยของคนอื่นมาแล้ว ไม่ได้ให้เครดิตเจ้าของก็ถือว่าผิดอยู่แล้ว ถ้าเอามาหาเงินอีกก็โดนอีกกระทง คือ อย่าให้จับได้ว่าทำแบบนี้น่ะครับ อาจจะโดนโทษคูณ 2 กระทงเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ดีนะครับที่ผมซื้อ มาทุกแผ่น

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    5
    เข้าใจแล้วครับ ผม น้อง ใหม่ต้องมาศึกษาสะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สนับสนุนเกมแผ่นแท้เถอะครับ ถ้ามีเงิน
    Wupload ฝากไฟล์ 1000 ดาวน์โหลด = $12 - $40
    http://www.wupload.com/referral/affiliate/140403 (สมัครต่อจากผมได้รับเงินตามปกติ เมล์มามีเว็ปบอร์ดแจกให้)

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    โอย... บอกลาวงการแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 6th September 2011 เมื่อ 17:46

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    ขอถามให้แน่ชัดหน่อยนะครับ ถ้าเป็นไฟล์แครกที่ฝากไว้ใน Mediafire คลุมลิ้งได้มั้ยครับ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    ขอถามให้แน่ชัดหน่อยนะครับ ถ้าเป็นไฟล์แครกที่ฝากไว้ใน Mediafire คลุมลิ้งได้มั้ยครับ?
    ตรงนี้ผมไม่ว่าแล้วล่ะครับ ถ้ามันเป็นส่วนนึงของเกมส์ที่จำเป็นต้องใช้เพื่อให้ตัวเกมส์เล่นได้อย่างสมบูรณ์น่ะครับ ส่วนใหญ่ผมจะเน้นไปที่ลิงค์ Download พวกเกมส์ เพราะ มันค่อนข้างจะกินแรงและเวลาคนอัพอยู่ โหลดน่ะเร็ว แต่อัพนั้นมันคนละเรื่องกัน - -

ปล. ส่วนใหญ่ที่ผมบอกมาจะเป็นพวกที่หาเงินกับลิงค์ที่มันไม่ได้ ลงแรงมากเหมือนลิงค์ download ที่ต้องอัพเองครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    ทราบ ! แต่ว่า ผมก็ไม่ได้แจกเกมอยู่แล้วคึคึ ไม่เดือดร้อน แต่รู้ไว้ ไม่เสียหาย

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    พอดีผมมีปัญหาอะครับคือพอดีผมจะนำกระทู้ไปเผยแพร่แต่ จขกท.ของกระทู้ที่ผมจะนำไปโพสไม่อนุญาตให้เผยแพร่ข้อมูลในกระทู้นั้นแต่จะต้องแผยแพร่โดยการเอาลิ้งหาเงินไปโพสเพื่อให้ไปที่เว็บดังกล่าวแต่ลิ้่งหาเงินนั้นไม่ใช่ลิ้งของผมจะได้มั๊ยครับ

ลิ้งดังกล่าวที่จะโพสครับ (อ่านรายละเอียดในกระทู้ด้วยนะครับ)
    http://www.minecraftforum.net/topic/...llation-guide/
    ปล.ผิดอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokung อ่านกระทู้
    พอดีผมมีปัญหาอะครับคือพอดีผมจะนำกระทู้ไปเผยแพร่แต่ จขกท.ของกระทู้ที่ผมจะนำไปโพสไม่อนุญาตให้เผยแพร่ข้อมูลในกระทู้นั้นแต่จะต้องแผยแพร่โดยการเอาลิ้งหาเงินไปโพสเพื่อให้ไปที่เว็บดังกล่าวแต่ลิ้่งหาเงินนั้นไม่ใช่ลิ้งของผมจะได้มั๊ยครับ

ลิ้งดังกล่าวที่จะโพสครับ (อ่านรายละเอียดในกระทู้ด้วยนะครับ)
    http://www.minecraftforum.net/topic/309802-181-thai-ภาษาไทย-wipeasy-installation-guide/
    ปล.ผิดอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ
    ขอโทษที่ตอบช้านะครับ เพราะ ช่วงนี้ผมติดสอบ

ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่า copy ไอประโยคอันนั้นของเขามาเลยดีกว่าครับ

- ไม่อนุญาติให้เผยแพร่โดยประการใดๆ ก็ตาม โดยไม่ได้รับอนุญาติ (คัดลอก/Copy โพส, ประกาศ, อีเมลล์, ข้อความทางโทรศัพท์, ฯลฯ), หากต้องการเผยแพร่ จะต้องทำการเปิดเผยลิงค์ดังต่อไปนี้เท่านั้น: (http://adf.ly/1yzDh) - หากต้องการสร้างกระทู้ในเว็บอื่นๆ ควรใส่แต่ลิงค์นั้น ในข้อความกระทู้ ห้ามคัดลอกหรือเลียนแบบข้อความในกระทู้นี้เด็ดขาด และอย่าลืมให้ Credits! - หากไม่แน่ใจว่าควรทำอย่างไร กรุณาอย่าทำ หรือติดต่อ Paradise067 โดยตรง
    บอกว่าที่ต้องแปะ เพราะ ต้นเครดิตสั่งให้ทำไม่งั้นโวย แต่ในนี้เขาเรียนว่าโดยไม่ได้รับอนุญาติ ก็ลองคุยกับเขาดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้จริงๆค่อยทำตามแบบที่ผมบอก เพราะ คงไม่เป็นอะไรมากหรอกครับ ถ้าเกิดว่าที่ลิงค์นึงไม่ได้แปะลิงค์หาเิงินในการเผยแพร่ แต่ถ้าไม่ได้จริงก็แปะไว้ตามที่ผมบอก บอกเหตุผลมาด้วยนะครับ แล้วให้ เครดิตของเว็บมาด้วย จะได้เข้าไปเช็คว่า ที่ต้องแปะลิงค์เพราะความจำเป็นน่ จริงหรือเปล่าน่ะครับ

ปล. คงไม่มีใครหัวหมอเอาเรื่องแบบนี้ไปปล่อยกับคนอื่นอีกนะครับ ลิงค์เงินเนี่ยมันไม่แสดงถึงความจริงใจในการเผยแพร่น่ะครับ - -

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Under Construction
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    พูดง่ายๆ ครอบลิ้งค์ได้เฉพาะ "ไฟล์ดาวน์โหลดปกติ" ใช่ไหมครับ BIT ไม่เคลมถึง

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut2009 อ่านกระทู้
    พูดง่ายๆ ครอบลิ้งค์ได้เฉพาะ "ไฟล์ดาวน์โหลดปกติ" ใช่ไหมครับ BIT ไม่เคลมถึง
    ใช่แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    รับทราบครับ! ขอผม อัพเองทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    รับทราบและปฏิบัิตามโดยเคร่งครัด ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    คือใส่ ลิงดาวโหลดของเราเองได้ไหม ที่ห้ามคือไม่ให้ดักใช่มะ
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รับทราบครับปม

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    แล้วถ้าแบบไม่ใช่ลิงค์หาเงินแต่มันเป็นลิงค์ที่ย่อสั้นๆ แบบ goo.gl อะไรแบบนี้ด้หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใครมีเกม Ragnarok Offline Class3 EP 20.0 โฟสหน่อยนะครับ เอาแบบดล่นคนเดียว Offline นะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ช่วยผมหน่อยนะครับ ผมตามหา Ragnarok Offline Class3 EP 20.0 ไม่เจอเลย

Tags for this Thread