ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เห็นล่วยสุดๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    นี่มันบอร์ดแจกเกมไม่ใช่บอร์ดสร้างอาชีพ จะครอบลิ้งหาเงินก็เห็นแก่ตัวไปหน่อยไหม? ทำถูกแล้วหล่ะ
    I LOVE JOKERGAMETH.COM

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    นี้นะพึ่งจะทำ 55555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมจะอัพเกม Left4dead2 อ่ะครับแต่ว่าไม่เอาลิ้งลงให้เขามาขอกับตัวใน face ได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatooman007 อ่านกระทู้
    ผมว่าก็ดีน่ะครับ คนที่ใส่ลิงค์แล้วเวลาจะโหลดอะไร เสียเวลามากครับ แต่ก็เข้าใจเวลาที่เขาอัพเกมส์ครับผม ว่ามันนานมาก

แต่คนที่ใส่ลิงค์ ก็ควรคิดให้ดีก่อนน่ะครับว่าเกมส์ที่แจกมันมีลิขสิทธิ์เช่นกัน อิอิ ยิ่งใส่ลิงค์เข้าไปอีกโดนไปอีกเท่าแน่ครับ ถ้าลิขสิทธิ์ไทยเอาจริงขึ้นมา

ถ้าคิดแบบนั้นก็ไม่ต้องเข้าไปโหลดครับ เวลาอยากได้เกมส์ก็ไปซื้อแผ่นแท้ ซื้อเกมส์ถุูกลิขสิทธิ์เล่นครับ เพราะ เกมส์ที่แจกมันมีลิขสิทธิ์แทบทั้งนั้น ไม่ว่าจะอัพเอง หรือ เอาลิ้งคนอื่นมา ยังไงมันก็เป็นการขโมยมาจากเจ้าของลิขสิทธิ์อยู่ดี มันผิดเห็นๆอยู่แล้ว ทั้งคนแจก ทั้งคนเข้าไปโหลด
    สำหรับคนที่ชอบโหลดฟรี ถ้าไม่อยากเจอครอบลิ้ง ง่ายๆครับ 1.ไปซื้อของแท้เล่นซะ 2. ไม่ต้องเล่น ไม่ต้องเข้าไปโหลด แค่นั้นละ

พูดตามตรงครับ ไม่ว่าจะอัพเอง หรือ ไปเอาลิ้งมาเฉยๆ มันก้ไม่ได้ดีไปกว่ากันหรอกครับ ขโมยมาเหมือนกันนั้นละ รวมทั้งพวกเข้าไปโหลดด้วยครับ

ผมก็เคยอัพเอง มีคนเอาลิ้งไปโพสเองเฉยๆไม่ขอ ผมยังเฉยๆเลย เพราะถือว่า เราก็เอาไฟล์คนอื่นมาเหมือนกัน

ถ้าไม่ชอบเรื่องละเมิดไฟล์ของคนอื่น ซื้อแท้ครับ แล้วจะ พูดได้ว่า นี้ละ เกมส์ของฉันเอง ได้อย่างเต็มภาคภูมิ

พูดถึงพวกครอบลิ้ง พวกนี้ก็ดีอย่างนะ อย่างต่ำๆยังรู้จักหาเงินให้ตัวเอง ดีกว่าเล่นเกมส์อย่างเดียว
    Downloadfreekubรวมไฟล์ให้ดาวโหลดไว้มากมายคลิกเลย
    downloadfreekubแจกของฟรีเพียบ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekpong อ่านกระทู้
    นี่มันบอร์ดแจกเกมไม่ใช่บอร์ดสร้างอาชีพ จะครอบลิ้งหาเงินก็เห็นแก่ตัวไปหน่อยไหม? ทำถูกแล้วหล่ะ
    ไม่ชอบก็ไม่ต้องกดเข้าไปสิครับ ง่ายนิดเดียว อย่างต่ำๆก้ยังรู้จักหาเงินมาจ่ายค่าไฟ พวกโหลดฟรีก็เหมือนกัน อยากโหลดฟรีแต่แค่รอนิดรอหน่อยไม่ได้หรอ เห็นแก่ตัวไปหน่อยไหม? ใจคอจะไม่ให้เค้ามีตังไปจ่ายค่าไฟ ค่าเน็ตหน่อยหรอ แถมก็ไม่ได้บังคับให้โหลดด้วยนะ
    Downloadfreekubรวมไฟล์ให้ดาวโหลดไว้มากมายคลิกเลย
    downloadfreekubแจกของฟรีเพียบ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    รับทราบครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แล้วจะทำตามครับ

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    สำหรับผมนะ จริงแล้วเราจะไปว่า ผู้ัพโหลดเห็นแก่ตัวไม่ได้หรอก!? ที่จริงเขานอนอยู่เฉยๆไม่ต้องนำเกมมาแบ่งปันเราก็ได้ ฉะนั้นเราก็จะต้องซื้อแต่แผ่นปลอม หรือ แผ่นแท้ ซึ้งก็รู้ว่าบางท่านงบที่บ้านอาจจะไม่เพียงพอต่อการซื้อเกม หลายๆเกมใน 1 เดือน เขาก็ไม่ได้บังคับให้เราโหลด เขาก็ไม่ได้บังคับให้เรากด แต่เราอยากเล่นเกมเอง ซึ้งเมื่อเขามีน้ำใจแก่เราแล้ว ถามหน่อยเถอะเราก็ไม่ใช้ญาติ หรือคนที่เขารู้จัก จริงๆเขาก็ไม่ต้องมาทำให้เราก็ได้ ผมอะไม่เคยเป็นอัพโลดเดอร์เกมหรอกนะ แต่ก็พอเข้าใจถึงความนานของการอัพโหลด ผมก็คนนึงเละ เสพอย่างเดียว และเสพมานานแล้วด้วยก็ไม่เห็นจะ เป็นอะไรเลยนิ ไอพวกปัญหาเยอะๆ ก็เชิญไปโหลดเว็บอื่นไป ถ้ารอ แปปเดียวไม่ได้อะนะ คือไม่ได้ว่าอะไรหรอกนะ แค่คิดว่า ถ้าแค่ให้ค่าเหนื่อย ให้เขาแค่นี้ไม่ได้ ก็ไม่ต้องโหลด ไม่ซื้อแผ่นเล่นไป ผมว่าพวกคุณเห็นแก่ตัวมากกว่าพวกเขาอีก
    แต่ไปว่าผู้โหลดที่เห็นแก่ตัวจำพวกนี้อย่างเดียวไม่ได้ ต้องว่า ผู้อัพโหลดบางจำพวก ใช้คำว่าบางจำพวกนะ ที่ไม่เห็นต่อผู็โหลด ไฟล์บางไฟล์ที่ไม่ได้แลกมาด้วยความเหนื่อย ถามจริงจะ เห็นแก่ตัวไปถึงไหน บางที่เห็นครอบลิงค์เงิน 2-3 ลิงค์ แล้วอันนั้นไม่เท่าไร แทนที่ เราอุตสา กดเข้าไปแล้ว ไฟล์พังบ้าง หายบ้าง ก็หัดดูแลบางนะ ไงก็ได้เงินไปแล้วนิ ทำไมไม่ดูแลไฟล์เลยว่าพังไหม หรือว่า คนที่โหลดไปจะเล่นได้ไหม ผู้อัพโหลดบ้างคนก็คิดจะเอาแต่เงิน โหมด โปรแกรมเจอเยอะ ของฟรีผมไปโหลดเอาเองก็ได้ ไม่ต้องมาผ่านคุณก็ได้ ถ้าคุณคิดว่าคุณเป็นผู้อัพโหลดได้เพียงเท่านี้ ก็นอนอยู่บ้านแล้ว ให้ผู้อัพโหลดที่ดีจริงๆ มา ทำดีกว่า อย่างให้คนเสพหมดอารมณ์เสพเลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekpong อ่านกระทู้
    มันเป็นสิทธิของนักอัพโหลดเค้าครับ ^ ^

ถ้ามองว่าเห็นแก่ตัว ท่านสามารถหยุดการโหลดของเถื่อนแล้วหันไปสนับสนุนของแท้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 29th October 2013 เมื่อ 10:31

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    รับทราบครับผม

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    รับทราบครับผม