ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4

สมาชิกคนไหนได้ใช้ลิงค์หาเงิน กรุณาอ่านครับ (อัพเดท 26/08/2011 เพิ่มเรื่อง Torrent ด้วยนะครับ)

เนื่องจากว่าบอร์ดเราได้มีสมาชิกนำลิงค์หาเงินมาใช้จำนวนมาก แต่ว่าลิงค์หาเงินนั้นบางคนได้นำมาใช้ในเรื่องที่ไม่จำเป็น เช่น ลิงค์ที่ไปกระทู้ของบอร์ด ลิงค์ไปตามที่ต่างๆเป็นต้น ลิงค์หาเงินนั้น ทางบอร์ดเราอนุโลมสำหรับ ลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ถ้าเป็นกรณีอื่น ที่เป็นนอกเหนือจากนี้ ถือว่าผิดครับจะมีการลงโทษตามกฏบอร์ดซึ่งคือใบเหลืองครับ ลิงค์ชนิดต่อไปนี้ไม่อนุญาตให้ครอบลิงค์หาเงินนำลงในบอร์ดครับ

1. ลิงค์ที่เชื่อมต่อไปยังกระทู้อื่นในบอร์ด หรือ ลิงค์ไปยังที่อื่น
    2. ลิงค์ดาวน์โหลดที่ไม่ได้อัพเอง แต่นำลิงค์นั้นมาหากำไรโดยการครอบลิงค์หาเงิน
    3. ไฟล์ Torrent แจกปกติได้ แต่ว่า ลิงค์ดาวน์โหลดห้ามครอบลิงค์หาเงินครับ

ถ้าพบเห็นสามารถแจ้งมาให้ทราบได้ครับ เนื่องจากว่ามีหลายกระทู้ โดยเฉพาะกระทู้ในหมวด My Center ที่มีลิงค์ชนิดนี้ เลยจะให้เวลาสมาชิกในการนำลิงค์นี้ออกเอง (มีผลเริ่มใช้ตั้งแต่วันที่ 31/08/2011 ครับ) ถ้าหลังจากวันที่กำหนด ก็จะเริ่มมีบทลงโทษแล้วครับ

Edit

กลัวเอาออกกันไม่ทัน ผมเลื่อนเป็นสิ้นเดือน 8 แล้วกันครับ ถ้าหลังจากนี้เอาจริงๆแล้วนะครับ

Edit สำหรับ Torrent ผมอนุญาติให้เอาออกภายใน วันที่ 5/09/2011 ครับ เพราะ พึ่งจะอนุมัติวันนี้
    joker123
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    รับทราบครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    เเล้วลิงค์พาสเวิดเกมล่ะครับ ??? ไฟล์กระจิดเดียวเอง เเต่ก็ยังใส่ลิงค์หาเงิน

เเล้วก็ลิงค์พวกไฟล์บิทๆล่ะครับ บางคนไม่ได้อัพโหลดตัวไฟล์บิทเอง เเต่อัพโหลดเเค่ตัวชอทคัตไฟล์ เเล้วไส่ลิงค์หาเงิน

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    เเล้วลิงค์พาสเวิดเกมล่ะครับ ??? ไฟล์กระจิดเดียวเอง เเต่ก็ยังใส่ลิงค์หาเงิน

เเล้วก็ลิงค์พวกไฟล์บิทๆล่ะครับ บางคนไม่ได้อัพโหลดตัวไฟล์บิทเอง เเต่อัพโหลดเเค่ตัวชอทคัตไฟล์ เเล้วไส่ลิงค์หาเงิน
    ส่วนตรงนี้เป็นจิตสำนึกของคนครับ ถ้าเป็นพวกไฟล์ดาวน์โหลดพี่เขาอนุโลมให้น่ะครับ ตรงนี้พูดลำบาก เพราะ เป็นสิทธิของคนอัพโหลดน่ะครับว่าเขาต้องการจะแบ่งปัน หรือ ต้องการเงินน่ะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    ส่วนตรงนี้เป็นจิตสำนึกของคนครับ ถ้าเป็นพวกไฟล์ดาวน์โหลดพี่เขาอนุโลมให้น่ะครับ ตรงนี้พูดลำบาก เพราะ เป็นสิทธิของคนอัพโหลดน่ะครับว่าเขาต้องการจะแบ่งปัน หรือ ต้องการเงินน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รับ ทราบ คราฟ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    แหะๆ หัวกระทู้เห็นบอกเพิ่มเรื่อง torrent นึกว่าห้ามแจกเกม torrent เล่นซะเสียววูบไปเลย
    Dota 2
    :: My Facebook ::

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    2
    รับทราบแหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เยี่ยมมากครับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เรื่องครอบลิ้งค์ ผมรับได้ถ้าอัพเอง แต่เอาของคนอื่นมาอัพ บางครั้ง 2-3 ชั้นซ้อน ถือว่าแย่มากคับ

Tags for this Thread