ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4

สมาชิกคนไหนได้ใช้ลิงค์หาเงิน กรุณาอ่านครับ

เนื่องจากว่าบอร์ดเราได้มีสมาชิกนำลิงค์หาเงินมาใช้จำนวนมาก แต่ว่าลิงค์หาเงินนั้นบางคนได้นำมาใช้ในเรื่องที่ไม่จำเป็น เช่น ลิงค์ที่ไปกระทู้ของบอร์ด ลิงค์ไปตามที่ต่างๆเป็นต้น ลิงค์หาเงินนั้น ทางบอร์ดเราอนุโลมสำหรับ ลิงค์ดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ถ้าเป็นกรณีอื่น ที่เป็นนอกเหนือจากนี้ ถือว่าผิดครับจะมีการลงโทษตามกฏบอร์ดซึ่งคือใบเหลืองครับ ลิงค์ชนิดต่อไปนี้ไม่อนุญาตให้ครอบลิงค์หาเงินนำลงในบอร์ดครับ

1. ลิงค์ที่เชื่อมต่อไปยังกระทู้อื่นในบอร์ด หรือ ลิงค์ไปยังที่อื่น
    2. ลิงค์ดาวน์โหลดที่ไม่ได้อัพเอง แต่นำลิงค์นั้นมาหากำไรโดยการครอบลิงค์หาเงิน

ถ้าพบเห็นสามารถแจ้งมาให้ทราบได้ครับ เนื่องจากว่ามีหลายกระทู้ โดยเฉพาะกระทู้ในหมวด My Center ที่มีลิงค์ชนิดนี้ เลยจะให้เวลาสมาชิกในการนำลิงค์นี้ออกเอง (มีผลเริ่มใช้ตั้งแต่วันที่ 31/08/2011 ครับ) ถ้าหลังจากวันที่กำหนด ก็จะเริ่มมีบทลงโทษแล้วครับ

Edit

กลัวเอาออกกันไม่ทัน ผมเลื่อนเป็นสิ้นเดือน 8 แล้วกันครับ ถ้าหลังจากนี้เอาจริงๆแล้วนะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    เอ่อ แล้วประเด็นที่ครอบลิ้งค์ 2 ชั้น 3 ชั้นล่ะครับ (กว่าจะโหลดได้เล่นเอาเหนื่อยเลยแฮะ)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Socket_COOL อ่านกระทู้
    เอ่อ แล้วประเด็นที่ครอบลิ้งค์ 2 ชั้น 3 ชั้นล่ะครับ (กว่าจะโหลดได้เล่นเอาเหนื่อยเลยแฮะ)
    ไอเรื่องครอบลิงค์หลายๆชั้นนี่ ถ้าเป็นดาวน์โหลดคงทำอะไรไม่ได้ครับ เป็นสิทธิของคนอัพ ผมเคยถามพี่เขาแล้วล่ะ เขาบอกเรื่องจิตสำนึกที่ดีของคนอัพนี่พูดยาก พี่เขาจะมีวิธีแก้ไขปัญหาระยะยาวของเขาล่ะครับ แต่ผมว่ายังอีกนาน เพราะ server ยังปรับแต่งไม่สมบูรณ์

เลยว่าถ้าไม่ชอบก็ ลองหากระทู้อื่นดู เพราะว่า บางเกมส์มีคนอัพหลายคนมาก แต่อย่างว่าล่ะครับ ถ้าเกิดจำเป็นต้องโหลดก็ต้องกดทำไงได้ล่ะครับ - - มันจิตสำนึกของคน
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถามหน่อยจิครับ แบบว่า ใน My Center เนี๊ย เราแจกเกมโดยที่กดรูปภาพเกมนั้นแหละให้มันเชื่อมไปยังเว็บบอร์ดของเกมนั้นที่เราอัพขั้นเอง ขอถามหน่อยจิครับ เอาลิงค์นั้นไปครอบลิงค์เงิน ได้หรือเปล่าครับ
    ผมเห็นคนดังครอบลิงค์ แต่ พี่บอกว่า ครอบไม่ได้ ผมเลยสับสน ไม่ทราบว่า ลิงค์จากรูปภาพใน My Center ไปลิงค์บอร์ดของเกมนั้น ได้หรือเปล่าครับ แล้วที่พี่บอกว่าวันที่ 8 ตอนสิ้นเดือน มันเดือนไหนอะครับ
    คือผมจะหาเงินโดยการอัพมั้ง 100 บาทต่อเดือนก็ยังดี - -

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    2
    ---------- รับทราบครับ ^^ ----------

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    okครับ อิอิ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    เจอบ่อยมันน่าเบื่อมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    รับทราบครับ

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    เห็นด้วยกับเรื่องที่ไม่ให้ครอบลิ้งค์โยงไปมาในกระทู้ หรือเอาของคนอื่นมาครอบครับ
    เเต่ขอเเย้งอย่างนึงเรื่องจิตสำนึกของผู้อัพโหลดที่ใช้การครอบลิ้งค์หลายชั้น ข้อนี้ไม่อยากให้มองว่าเป็นการเสื่อมจิตสำนึกของผู้อัพโหลดที่ครอบลิงค์หลายชั้น มันเป็นสิทธิ์ของเขาที่เขาคิดว่ามันคุ้มค่ากับค่าเเรงที่เขาทำลงไป(อัพโหลด) ถ้าหากผู้ดาวน์โหลดเห็นว่าเป็นการเอาเปรียบ หรือขี้เกียจกดก็ไม่ควรไปต่อว่าหรือตำหนิ หรือมองว่าเขาเสื่อมจิตสำนึก ตัวคุณเองต่างหาก(ผู้ดาวน์โหลด) ที่เห็นแก่ตัวไปหรือเปล่า(ไม่ได้จงใจด่า แค่อยากให้มองในเเง่นึง) เกมโหลดเล่นฟรีแค่รอกดโฆษณา 5 วินาที(ลิงค์ 2ชั้น 10 วินาที) มันจะเกินไปไหม ที่มามองหรือตำหนิว่าเขาจิตสำนึกไม่ดี ผู้อัพโหลดไม่ได้ใช้เวลาอัพโหลดเเค่ 5 - 10 วินาทีนะครับ ค่าเน็ตค่าไฟทุกอย่าล้วนลงทุนลงเวลา(บางท่านอดหลับอดนอน) อย่างเกมใหญ่ๆ 10G+ บางท่าน(ผู้อัพโหลด)อัพเเบบ 1PART ใส่ลิ้งค์ 2 ชั้น คุณ(ผู้ดาวน์โหลด) แค่รอเวลากดข้ามลิ้งค์ ไม่เกิน 10 วินาทีก็ดาวน์โหลดได้เเล้ว แต่คนอัพเลือดตาเเทบกระเด็นได้วิวโฆษณาเเค่ 2 วิวเอง(เรทของ adf.ly ให้ 0.36 ดอลล่า ต่อ 1000 วิวเท่านั้นเอง) เพราะฉนันอย่าไปห้าม หรือมองในเเง่ลบเลยคับ ยังไงผู้ดาวน์โหลดก็มีแต่ได้กับได้อยู่ดี จะลิ้งค์ 3 ชั้น 4 ชั้น ก็ถือว่าเป็นน้ำใจให้ผู้อัพโหลดเถอะครับ

ปล. ผมไม่เคยใส่ครอบลิ้งค์สองชั้น ลิ้ง Premium ที่ต้องเติมเงินโหลด ผมก็ไม่ได้ครอบลิ้งค์ ครอบเเต่ลิงค์ฟรีดาวน์โหลด อย่าลืมตามไปโหลดกันที่ลายเซ้นต์ผมนะ(แอบโฆษณา อิอิ)

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เคยเจอแบบว่า ครอปลิงค์ 5 ชั้น
    เอิ่ม หมดอารมณ์โหลดเลยคับ!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมสมาชิกใหม่ครับ จะยึดกฏไว้เปนสรณะละกันเน้อ
    เจอกันที่

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    รับทราบครับผม
    โหลดเกมส์ PC > PC Game - Request
    โหลดเกมส์ All Console > Console Game - Request

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมยังสงสัยครับว่าการครอบลิ้งหาเงินนี่มันทำยังไง เห็นเขาชอบทำกันจังในกระทู้ดาว์โหลด
    มันจะได้เงินยังไง สมัครยังไง ทำยังไง ผมละงง
    [IMG][/IMG]

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Paypal ครับท่าน เขาจะเอาบัญชีpaypal เชื่อม แล้วโอนจากpaypal เข้าบัญชีในไทยอีกทีครับ

Tags for this Thread