ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ถามเรื่องGalaxy S3 ครับ

ผมใช้มาได้3วันแล้ว ตอนแรกเน็ตก็ยังโหลดอะไรทุกอย่างเร็วอยู่ youtube ก็ยังสบายๆ แต่ตอนนี้มันช้ามากๆ อยู่ๆก็เป็นครับ
    ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับ การใช้ข้อมูล หรือป่าว เพราะว่ามันขึ้นเตือนว่าใช้ไปเยอะแล้วอะครับ ...ช่วยผมหน่อยครับ...

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ใช้ 3G แบบ Unlimited ใช้ไหมครับ

พวกแพ็คเกจแบบนี้ ถ้าใช้Dataถึงที่แพ็คเกจกำหนด(เช่น 3Gb, 5Gb แล้วแต่แพ็คเกจ) จะลดความเร็วลง ให้พอๆกับระดับ EDGE (ประมาณ 64-384Kbpsแล้วแต่ค่าย)
    เพราะมันเป็นสัญญาแบบFair Userและเพื่อไม่ให้แบนวิตระบบเต็มเนื่องจากใช้ผิดวัตถุประสงค์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ใช้ 3G แบบ Unlimited ใช้ไหมครับ

พวกแพ็คเกจแบบนี้ ถ้าใช้Dataถึงที่แพ็คเกจกำหนด(เช่น 3Gb, 5Gb แล้วแต่แพ็คเกจ) จะลดความเร็วลง ให้พอๆกับระดับ EDGE (ประมาณ 64-384Kbpsแล้วแต่ค่าย)
    เพราะมันเป็นสัญญาแบบFair Userและเพื่อไม่ให้แบนวิตระบบเต็มเนื่องจากใช้ผิดวัตถุประสงค์ครับ
    ใช้แบบ Unlimit ครับ ของ true H มันจะช้าอย่างงี้ตลอดเลยหรอครับ แก้ได้รึป่าว

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    รอรอบบิลเดือนต่อไปครับ

เพราะที่ช้าเพราะเราใช้ถึงความจุของแพ็คเกจแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    รอรอบบิลเดือนต่อไปครับ

เพราะที่ช้าเพราะเราใช้ถึงความจุของแพ็คเกจแล้ว
    มันจะช้าแบบนี้ไปตลอดเลยหรอครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icec00l อ่านกระทู้
    มันจะช้าแบบนี้ไปตลอดเลยหรอครับ
    เอาง่ายๆ เดือนต่อไปก็เร็วแล้วครับ
    แนะนำว่าเวลาเปิด 3g ใช้เปิดหน้าเว็บ แชทก็พอ ไม่ต้องโหลด ยูทูปถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องเปิด
    เช็คดาต้าบ่อยๆ บริหารการใช้ให้ถูก ถ้าต้องการโหลดอะไรก็ใช้ wifi เอาครับ