ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 124

บทที่ 9: การใส่สคริปต์เพิ่ม ในเกมของเรา

บทที่ 9: การใส่สคริปต์เพิ่ม ในเกมของเรา

สคริปต์ที่จะนำมายกตัวอย่างก็คือ : สคริปต์ทีมเดินตามในแผนที่
    ปกติแล้ว เวลาเราเดินไปในแผนที่ จะเห็นตัวเอกตัวเดียว ก็คือผู้นำทีม
    หากเราใส่สคริปต์ตัวนี้ ก็จะเห็นทุกคนในทีมเดินในแผนที่ครับ ตามรูป

สคริปต์ : ทีมเดินตามในแผนที่
    เงื่อนไขการนำเข้าสคริปต์ : วางไว้ระหว่าง Scene_Debug กับ Main ( จะเป็นเหมือนกันหมดทุกสคริปต์ )
    Code : Download

หลักๆของการใส่สคริปต์ขั้นพื้นฐาน เราจะดูตรง เงื่อนไขการนำเข้า
    และการดาวน์โหลด Code ไปใส่ในเกม

วิธีการนำเข้า
    เปิดเกมที่เราสร้างแล้วเลือก เครื่องมือ > จัดการสคริปต์ ( หรือกด F11 ก็ได้ )

แล้วจะได้หน้าต่างแบบนี้ขึ้นมา

แล้วเราจะได้ช่องว่างๆ ที่พร้อมจะใส่สคริปต์ตัวใหม่ลงไป
    ระหว่าง Scene_Debug กับ Main

สำคัญ : บางสคริปต์มันก็ไม่ได้ใส่เฉพาะ Code นะครับ บางสคริปต์อาจจะต้องใช้เสียง และรูปภาพประกอบ ให้เราอ่านเงื่อนไขของผู้แจกสคริปต์ดีๆครับ หรือถ้าเขาทำมาเป็น
    ตัวอย่างเลย เราก็เข้าไปดูใน Folder ที่เก็บทรัพยาการต่างๆ และอย่าลืมไปดูที่
    เครื่องมือ > ฐานข้อมูล > เหตุการณ์ทั่วไป ด้วยนะครับ การใส่สคริปต์มันก็มีเท่านี้ล่ะครับ ส่วนสคริปต์แต่ละตัวนั้น อาจจะไม่ได้มีบรรทัดเดียวแบบสคริปต์ตัวอย่างนี้นะครับ บางสคริปต์อาจจะต้องใส่หลายบรรทัดครับ

เครดิต www.gameworldth.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    โหลด สคริปต์ ไม่ได้อ่ะครับ