ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 78

เรื่องการวิ่งเหยาะๆ ครับ

คือผมวิ่งเหยาๆอยู่กับที่ ทุกวัน วันละ 400 ครั้ง นิ จะผอมลงไหม แล้ว มันจะไกลกี่เมตรกันหรอ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871

ทำ Cardio ดีกว่าครับสำหรับถ้าไม่อยากวิ่งข้างนอก+สถานที่จำกัด อยากผอมต้องควบคุมน้ำหนักเรื่องอาหาร+ออกกำลังกายให้ร่างกายขับเหงื่ออกมาและต้องมีอาการเหนื่อยด้วยเพื่อให้กล้ามเนื้อหัวใจทำงานจะได้ดึงพลังงานส่วนเกินในตัวมาใช้ได้อย่างเต็มที่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ผมเฉลี่ยคร่าวๆนะครับ บางคนก็ก้าวไม่เท่ากัน วิ่งเหยาะๆก้าวนึงน่าจะไปได้ไกลประมาณ 0.8 เมตร เอามาคูณกับจำนวนครั้งที่วิ่ง 0.8 * 400 = 320

น่าจะได้ประมาณ 320 เมตร ประมาณนี้ครับ

ผอมลงไหม? .. ขอบอกว่า "ไม่" นะครับ วิ่งอย่างเดียวไม่พอ ต้องออกกำลังกายส่วนอื่นด้วย การวิ่งจะมีกล้ามขาแข็งแรง มีแรงเหวี่ยงขาเยอะ

ถ้าเล่นฟุตบอลนี่ได้เปรียบเลย จะโดนเบียดยาก ซักบอลแรง (เพื่อนผมวิ่งทุกวันครับ แต่มันตัวเล้ก สูงประมาณ155ซม. ตัวก็ผอมๆนะไม่ถึงกับแห้ง

ซัดฟุตบอลทีนึง เสาโกเคลื่อน )
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatorn อ่านกระทู้

ทำ Cardio ดีกว่าครับสำหรับถ้าไม่อยากวิ่งข้างนอก+สถานที่จำกัด อยากผอมต้องควบคุมน้ำหนักเรื่องอาหาร+ออกกำลังกายให้ร่างกายขับเหงื่ออกมาและต้องมีอาการเหนื่อยด้วยเพื่อให้กล้ามเนื้อหัวใจทำงานจะได้ดึงพลังงานส่วนเกินในตัวมาใช้ได้อย่างเต็มที่

คือแบบนี้ทำวันละกี่ครั้งอะครับถ้ามากกว่า 1 ครั้งทำเสร็จพักกี่นาทีหรือครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    วิ่งไม่ทำให้ผอมลงครับ ส่วนการทำคสดิโอ้ ระวังนะครับ ท่าคุณเคยอ้วนมาก่อน หนังมันจะเหี่ยวนิดหน่อย
    ยาราไนก้า 555+

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sukhumlive อ่านกระทู้
    วิ่งไม่ทำให้ผอมลงครับ ส่วนการทำคสดิโอ้ ระวังนะครับ ท่าคุณเคยอ้วนมาก่อน หนังมันจะเหี่ยวนิดหน่อย
    จริงหรอนี่

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    วิ่ง มันใช้กล้ามเนื้อขาอ่ะ อาจจะได้น่องโป่งแทน

ถ้าอยากผอมให้จำกัดอาหาร เช่นเคยกินข้าว 3 จานก็ลดเหลือ 2 จานครึ่ง
    ถ้าทนความหิวโหยไม่ไหว ก็เริ่มจากการกินข้าวให้เป็นเวลา งดขนมกรุบกริบ โดยเฉพาะมันฝรั่งทอด เฟรนฟาย
    น้ำให้ดื่มน้ำเปล่า งด น้ำหวาน นมให้เปลี่ยนเป็นนมจืด ทานผลไม้แทนเวลาอยากกินขนม

เพราะสาเหตุที่คุณอ้วนแรกเริ่มเลยมันเกิดจากคุณกินเยอะ ไม่ใช่คุณไม่ออกกำลังกาย
    แต่การออกกำลังกายจะช่วยเผาผลาญพลังงาน ช่วยลดความอ้วนได้เช่นกัน (ร่างกายแข็งแรงด้วย)

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ลดน้ำตาลเลยนะสำคัญที่สุด และก็ออกกำลังกายให้มากขึ้น