ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    573
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

Angry มาอีกแล้วครับ เรื่องการต่อเน็ตนะครับ วานให้ความรู้ผมด้วยนะครับ

ครั้งแรกที่ผมถามนั้นน้องเขาใช้ Router 2 port ก็ต่อได้แล้ว หากแต่ผมสงสัยว่า ถ้าหากผมจะต่อแบบสายแลนไปหากันจะได้ไหม ถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้าง ระหว่างเครื่องคอมฯ 2 เครื่องนะครับ โดยที่อยู่ห้องติดกัน โดยที่คอมตัวแรกต่อเน็ตก่อนแล้วและจะต่อให้น้องที่อยู่ข้างห้องนะครับ คอมฯของผมเป็นคอมตั้งโต๊ะนะครับ ใช้ วินโดส์ xp sp2 และคอมฯของน้องใช้ notbook เป็นวินโดส์ 7 นะครับ แนะนำผมด้วยนะครับยังใหม่มากสำหรับเรื่องคอมฯ นะครบ ขอบคุณล่วงหน้านะครับพีีๆๆ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ไปซื้อ swiych hub กับสาย lan มาสองเส้นครับ แค่นี้แหละ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ถ้าไม่อยากเดินสายแลนข้ามห้องก็ ไปซื้อ Rounter มาใหม่ครับเอารุ่นที่มี wifi มาด้วย ก็ต่อสายlan กับ pc แล้วก็ให้ notebook ใช่ wifi ครับ
    ไม่งั้นก็ไปซื้อ switch มาเดินสาย lan ข้ามห้องเสียบ 2 เครื่องครับผม
    My Life for Aiur, My love for You.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    573
    ถ้าหากจะต่อจากคอมฯตัวแรกโดยตรงนี้ไม่ได้ ใช้ไหมครับ ต้องมี hup switch หรือไม่ก็ router ที่มี port ตั้งแต่ 2 ขึ้นไปใช้ไหมครับถึงจะเ่ล่นเน็ตได้ หรือใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกันได้ แล้วถ้าหากจะให้คอมฯตัวแรกมองเห็นคอมฯตัวที่สองต้องทำอย่างไรครับ แล้วมันสามารถที่จะเล่นผ่านการต่อแบบนี้ได้ไหมครับ ผมความรู้น้อยในเรื่องคอมฯมากนะครับ จึงได้มาหาความรู้จากพี่ๆนะครับ ช่วยตอบด้วย

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ซื้อ Hubnet 1 ตัว แบบ 5 ช่องก็ได้ , สายเน็ท 3 เส้น
    เส้นที่1 จากเราท์เตอร์ไป Hub
    เส้ันที่2 จาก Hub ไปเครื่องของคุณ
    เส้นที่3 จาก Hub ไปเครื่องของเพื่อน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    573
    แล้วเราต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรในคอมฯตัวที่สองอีกหรือไม่ครับ เช่นใส่พวก username หรือ password อะไรประมาณนี้นะครับ แล้วทางบริษัทเขาจะว่าอะไรเราไหมครับที่เราต่อแยกไปให้อีกคนหนึ่งโดยที่เราไม่ได้บอกเขา แล้วจะมีผลต่อความเร็วของเน็ตไหมครับ แบบแอบต่อแบบนี้นะครับ (ลักลอบต่อ) ขอบคุณนะครับพี่่ๆๆๆ อีกอย่างครับ คอมพิวเตอร์เราตั้งค่าไบออสให้บูทจาก ฮาร์ดดิส แล้วแต่มันกลับบูทจาก ฟลอบบี้ดิสอยู่ดีมันเกิดจากหถ่านแมนบอร์ดที่ใกล้จะหมดแล้วใช่ไหมครับ ถามเยอะหน่อยนะครับ หวังว่าคงไม่เบื่อผมก่อนนะครับ ก็อย่าเพิ่งเบื่อนะครับผมคงต้องถามอีกเยอะ อยากรู้มากครับเรื่องคอม

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    -ทำไงให้เห็นอีกเครื่องนึงก็เข้าไปตั้งค่าใน option ของระบบเน็ทเลยครับ คือมันจะเห็นโดยอัตโนมิติอยู่แล้ว
    -ถ้าแอบต่อก็ดูดีๆอย่าให้หัวหน้ารู้555+ความเร็วน็ทก็คงไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่ต่อแค่เครื่อง2เครื่องสบายอยู่แล้ว
    -ส่วนเรื่องวินโดว์บูทจากที่ไหนนั้น ถ่านกำลังจะหมดก็มีสิทธิเป็นไปได้ (เอ...แต่ค่าเริ่มต้นของ Bios ต่อให้ถ่านหมด
    มันก็น่าจะเริ่มบูทจาก HDD ก่อนนี่นา) ก็คงไม่มีปัญหาอะไรมาก ถ้าถ่านหมดก็ไปซื้อมาใส่ใหม่ จบข่าว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    573
    ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ กระจ่างมากครับเอาไว้วันหน้าหากมีปัญหาจะถามใหม่นะครับ ขอบคุณครับ