ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ 1

เมาส์สาย กับ เมาส์ Wireless (ไร้สาย) อันไหนดีกว่ากันครับ

เมาส์สาย กับ เมาส์ Wireless (ไร้สาย) อันไหนดีกว่ากันครับ

พอดีผมจะซื้อเมาส์ใหม่ ไม่รู้ว่ามันแตกต่างกันหรือป่าวครับ

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    เมาส์สายคับ เมาส์ไวเลส ต้องใส่ถ่านอีก วุ่นวาย ถ้าลืมปิดเมาส์นี่ เปลืองถ่านอีก ตอนนี้เมาส์ไวเลสผมเอาไปเก็บในตู้ละ รำคาญ ชอบลืมปิด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Malik310338 อ่านกระทู้
    เมาส์สายคับ เมาส์ไวเลส ต้องใส่ถ่านอีก วุ่นวาย ถ้าลืมปิดเมาส์นี่ เปลืองถ่านอีก ตอนนี้เมาส์ไวเลสผมเอาไปเก็บในตู้ละ รำคาญ ชอบลืมปิด
    จริงครับ เหมือนกันเลยของผมก็เก็บตู้ไปและมันเปลืองค่าถ่านสู้ซื้อเมาส์ถูกๆใช้ยังคุ้มกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Thecopytime : 6th October 2012 เมื่อ 12:10

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Blog Entries
    4
    บอกตรงๆว่า ค่าถ่านแพงๆเท่า ค่าเม้าส์เดือนละ 1 ตัวเลยครับ

เอาเงินไปจ่ายค่าไฟเปิดแอร์ดีกว่าครับ
    อยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ แล้วทนความร้อนไม่ไหว หากต้องการที่จะติดแอร์ เชียงใหม่ สามารถใช้บริการของเราได้เลย เชียงใหม่แอร์แคร์พร้อมขายส่งอะไหล่แอร์

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 204
    ผมใช้ เมาส์กับคีบอดร์ดไร้สายอยู่ครับ ไม่มีปุ่ม ปิดเปิด มันเป็นเเบบว่าถ้าหยุดเคลือนไหวก็ปิดเองครับ ใช้มานานพอสมควรก็ไม่มีปัญหาน่ะ เเถมสะดวกสะบายอีกด้วย ยี่ห้อที่ใช้ Logitech ครับ 2 อย่างก็ 650 บาทครับ ที่ซื้อมา
    LIKE IF≈YOU≈LOVE TAYLOR

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ไร้สายสะดวกกว่า ผมใช้นั่งเล่นเกมส์ 3-5 เมตรยังชิลๆๆ ซื้อถ่านชาตสำรองสัก 2-3 ก้อนก็โอแล้ว (1ก้อนใช้แบบไม่ปิด 4-5วัน ของผมแบบถ้าไม่ขยับเม้า 30นาทีมันก็ตัดการทำงานเอง)
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ezmasterr5 อ่านกระทู้
    ผมใช้ เมาส์กับคีบอดร์ดไร้สายอยู่ครับ ไม่มีปุ่ม ปิดเปิด มันเป็นเเบบว่าถ้าหยุดเคลือนไหวก็ปิดเองครับ ใช้มานานพอสมควรก็ไม่มีปัญหาน่ะ เเถมสะดวกสะบายอีกด้วย ยี่ห้อที่ใช้ Logitech ครับ 2 อย่างก็ 650 บาทครับ ที่ซื้อมา
    ตัวเดียวกัน ไร้ปัญหา
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ของผมซื้อมาใหม่ Logitech มีปุ่มเปิด/ปิด ที่เมาส์กับคีย์บอร์ด ตัวเดียวกับอันของที่บ้าน

อันที่บ้านใช้นานมาก เมาส์ราวๆ4-5เดือน ถึงได้เปลี่ยนถ่านทีนึง คีย์บอร์ดนี่เหยียบปี

ก็โอเคนะครับ แต่ตัว Logitech ตัวเก่า เป็น wireless เหมือนกัน แต่ไม่มีปุ่มเปิดปิด

ถ่าน Alkaline Panasonic เมาส์ได้แค่ประมาณ 1-2 เดือนเปลี่ยน(เล่น DotA2 คลิกๆๆๆๆๆ *0*)

แต่คีย์บอร์ด ได้ 6-7 เดือนไม่ได้เปลี่ยน แต่เอาไปให้น้องใช้ละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เคยใช่ เมาส์ไวเลส สักพัก มีปัญหาดีเล เลิกใช้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ซื้อถ่านชาร์จมาใช้สิครับ บอกค่าถ่านแพงเนี่ย ถ่านสองก้อนร้อยกว่าบาท ที่ชาร์จยี่ห้อ spa 39 บาท
    ผมชอบมากไร้สาย รำคาญพวกมีสายรุงรัง แถมไร้สายใช้งานได้ไกลราวๆสิบเมตร นอนไปคลิ๊กไปสบายดี
    ผมเองยังเลิกใช้แบบมีสายเลย
    เพราะราคาเมาส์ไร้สายเดี๋ยวนี้ถูกสุดสามร้อยกว่าบาทเอง
    เวลาไปบ้านที่ต้องนอนในมุ้งจะเห็นประโยชน์ของไร้สายมากยังกะมีรีโมทเวลาเปิดคอมดูหนังสบายใจยุงไม่กัด
    พวกที่บอกถ่านแพงพอๆกับซื้อเมาส์เดือนละตัวสงสัยไม่เคยใช้ถ่านชาร์จ กว่าแบตจะหมดปาไป 7-14 วันซื้อ 4 ก้อนสลับกันใช้ได้เป็นเดือนๆ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    มีสาย :: เสียบไว้ตลอดชาติ เสียเมื่อไรก็เปลี่ยน ตอนนี้ใช้ตัวละ4k-5kใช้ได้เป็นชาติกว่าจะเสีย
    ไร้สาย :: ไม่เคยคิดเพราะมันไม่จำเป็นสำหรับผม -.-