ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

[windows 7] คอมผมเปิดเครื่องแล้วค้าง มีรูปครับ !!!

เปิดมาค้างอย่างนี้ตลอดเลยครับ ต้องรีหลายรอบกว่าจะเข้าได้

มันเกิดจากสาเหตุอะไรหรอครับ มีวิธีแก้ยังไง รบกวนด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anantu14 อ่านกระทู้
    แรม ( สกปรก หรือ เสปคต่ำ แรมเก่า )

ฮาร์ดดิส ( ใช้มาแล้ว เกิด BAD SECTOR )

ซิฟการ์ดแสดงผล ( การ์จอ หรือ ซิฟประมวลผล เกิดปัญหา )

วินโดว์มีปัญหา ( ลงใหม่เป็นอีก ก็น่าจะฮาร์ดแวร์ ครับ )

แต่ อุปกรณ์ทั้งหมดใหม่ โน๊ตบุ๊ค หรือ พีซีครับ อยู่ประกัน ส่งตรวจเช็ค ไปเลยครับ ( *เชื่อมต่ออุปกรณ์ ที่ชำรุด )
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Valentine. อ่านกระทู้
    PSU เชื่อผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akaradat อ่านกระทู้
    ไม่เคยเจอนะ
    ลองรันใน savemode ดูแล้วค่อยเข้าปกติ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dynazty อ่านกระทู้
    ไปเช็คครับ
    RAM : ทำความสะอาดครับ ทั้งตัว RAM และ Slot

HDD : ลองเช็คดูครับว่าติด BAD SECTOR จุดไหนหรือป่าว

PSU : อาจจะเสื่อมสภาพ อาจมีไฟพอแค่ สปาร์คเครื่องติดเท่านั้น แต่กำลังไฟไม่พอในการรันเข้าสู่หน้า Windows

สาย SATA ที่ต่อ HDD : หลายคนชอบม้วนสาย SATA ที่ต่อ HDD เป็นเกลียวให้มันดูเรียบร้อยหรือสวยงาม แต่มันมีผลกระทบในการส่งข้อมูลครับ

ปล. อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะ มันอาจจะเป็นที่ ความผิดพลาด หรือ ข้อบกพร่องของ Windows

ขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    อย่างข้างบนบอกล่ะครับ ถ้าเป็นไปได้ควรจะลงวินโดวส์ใหม่ครับเพราะไฟล์วินโดวส์อาจจะมีปัญหาแล้ว

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ จากที่ผมลองทำความสะอาดเครื่องดูแล้ว มันก็เป็นเหมือนเดิม เช็ค HDD ไม่พบ BAD

ส่วนสเปคเครื่องผมก็

CPU: AMD Athlon II x2 245
    mainboard: Asus M3A78-CM
    ram: DDR2 4 Gb
    vga: Nvidia Geforce 9600GT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Darkuser : 7th October 2012 เมื่อ 19:30

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    แรม ( สกปรก หรือ เสปคต่ำ แรมเก่า )

ฮาร์ดดิส ( ใช้มาแล้ว เกิด BAD SECTOR )

ซิฟการ์ดแสดงผล ( การ์จอ หรือ ซิฟประมวลผล เกิดปัญหา )

วินโดว์มีปัญหา ( ลงใหม่เป็นอีก ก็น่าจะฮาร์ดแวร์ ครับ )

แต่ อุปกรณ์ทั้งหมดใหม่ โน๊ตบุ๊ค หรือ พีซีครับ อยู่ประกัน ส่งตรวจเช็ค ไปเลยครับ ( *เชื่อมต่ออุปกรณ์ ที่ชำรุด )

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    PSU เชื่อผม

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    ดันนๆ เอาใจช่วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ไม่เคยเจอนะ
    ลองรันใน savemode ดูแล้วค่อยเข้าปกติ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไปเช็คครับ
    RAM : ทำความสะอาดครับ ทั้งตัว RAM และ Slot

HDD : ลองเช็คดูครับว่าติด BAD SECTOR จุดไหนหรือป่าว

PSU : อาจจะเสื่อมสภาพ อาจมีไฟพอแค่ สปาร์คเครื่องติดเท่านั้น แต่กำลังไฟไม่พอในการรันเข้าสู่หน้า Windows

สาย SATA ที่ต่อ HDD : หลายคนชอบม้วนสาย SATA ที่ต่อ HDD เป็นเกลียวให้มันดูเรียบร้อยหรือสวยงาม แต่มันมีผลกระทบในการส่งข้อมูลครับ

ปล. อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะ มันอาจจะเป็นที่ ความผิดพลาด หรือ ข้อบกพร่องของ Windows

ขอบคุณครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อย่างข้างบนบอกล่ะครับ ถ้าเป็นไปได้ควรจะลงวินโดวส์ใหม่ครับเพราะไฟล์วินโดวส์อาจจะมีปัญหาแล้ว