ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106

เทพสุดในสามโลก Uncharted

credit Consoleza.com

อับเดทภาพครับ ^ ^" <ภาพอาจจะใหญ่ไปหน่อยนะครับ ก็ขอประทานโทษด้วยนะครับ ผมย่อรูปไม่เป็น ครับ -3->

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pop_PeR : 17th August 2011 เมื่อ 15:59

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    แจ๋วมากชอบเกมแนว TPS !!!!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เทพแล้วเหรอเนี่ย Gears 3 เทพกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    239
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lighttommy07 อ่านกระทู้
    เทพแล้วเหรอเนี่ย Gears 3 เทพกว่าเยอะ
    จริงหรือนี่ ไม่ยั๊กจะเชื่อเลย !!~ ผมก็ลองเล่นภาค 2 Gears เเล้วอ่านะครับ

ก็พอดีสูสีกันอะ ^ ^" เเต่ว่า อันชาร์ต มันออกเเบบว่า ผจญภัย น่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มันก็เทพกันคนละแบบอย่าเทียบกันเลยครับ

ถึงโดยส่วนตัวผมชอบgear มากกว่าก้เถอะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    Gear 3 รึจะสู้ Uncharted 3 ได้ อิอิ

ผมเล่นเกมส์มาเยอะทั้ง PC , XBOX360 , PS3 เล่นมาหมด ผมว่า Uncharted สนุกที่สุดละ

Uncharted มีความเป็นหนังสูงมาก เล่นไปนึกว่าดูหนังไปด้วย เนื้อเรื่องก็ตื่นเต้น

โดยเฉพาะกราฟฟิก ภาพและสีสันคมมาก ถ้าเล่นกับจอ full HD จะสวยเท่า PC เลยล่ะครับ ดูไปดูมาจะสวยกว่า PC ด้วย

ใครว่า PS3 เรนเดอร์น้ำสู้ XBOX360 ไม่ได้ มาดูเกมส์นี้หน่อย น้ำใสปิ๊ง ใส่ใจแม้รายละเอียดเล็กๆน้อยในน้ำ

การควบคุมแนว TPS แบบนี้เล่นง่ายมาก ไม่มีปัญหาเรื่องมุมกล้อง ไม่มีปัญหาเฟรมตกแม้แต่น้อย

ตัวละครให้รายละเอียดดี บทสนทนากระชับไม่สั้นไม่ยาวเกินไป เล่นแล้วลื่นไหล เข้าใจง่าย

ระบบเสียงดีมาก เสียงปืนเป็นปืน ระเบิดเป็นระเบิด ดูจริงจังหนักแน่น

ให้รายละเอียดสิ่งแวดล้อมได้ดีมาก แสงเงาสมจริงเสมือนดึงเอาขุมพลังของ nvdia มาใช้ได้เต็มที่

มีฉากตื่นเต้นได้ทุกเวลา เล่นแล้ววางจอยแทบไม่ลง ผมไม่เคยรู้สึกยังงี้มาก่อนเลย มันยอดมาก จอร์จ

God of war 3 ว่าเทพแล้ว เจอ Uncharted เข้าไปเหมือน เครโทสโดนตบเกรียนแตกยังไงยังงั้น ตกขอบไปเลย 555+

ส่วน Gear ก็ยอมรับว่าทำได้ดี แต่มีบางคนที่เล่นไม่ถนัดกับ TPS แบบเห็นครึ่งตัว ยังไง Uncharted ก็เยี่ยมที่สุดละ

ปล. คำเตือน หากท่านมีเกมส์เยอะ ควรเล่น Uncharted เป็นเกมส์สุดท้าย เพราะถ้าท่านเล่นก่อน จะทำให้เกมส์อื่นๆที่ตามมาดูกากไปถนัดใจ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lighttommy07 อ่านกระทู้
    เรอะ ............. ไม่เคยเล่นเลยพูดได้ไง ทีหลังไม่เคยเล่นก็เงียบๆ ไว้นะครับ มันบ่งบอกถึงสติปัญญา

ปล. แล้วไปดู Review ทั้ง เกมเทียบกันไป้

กล่าวขอบคุณ
    239
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    Gear 3 รึจะสู้ Uncharted 3 ได้ อิอิ

ผมเล่นเกมส์มาเยอะทั้ง PC , XBOX360 , PS3 เล่นมาหมด ผมว่า Uncharted สนุกที่สุดละ

Uncharted มีความเป็นหนังสูงมาก เล่นไปนึกว่าดูหนังไปด้วย เนื้อเรื่องก็ตื่นเต้น

โดยเฉพาะกราฟฟิก ภาพและสีสันคมมาก ถ้าเล่นกับจอ full HD จะสวยเท่า PC เลยล่ะครับ ดูไปดูมาจะสวยกว่า PC ด้วย

ใครว่า PS3 เรนเดอร์น้ำสู้ XBOX360 ไม่ได้ มาดูเกมส์นี้หน่อย น้ำใสปิ๊ง ใส่ใจแม้รายละเอียดเล็กๆน้อยในน้ำ

การควบคุมแนว TPS แบบนี้เล่นง่ายมาก ไม่มีปัญหาเรื่องมุมกล้อง ไม่มีปัญหาเฟรมตกแม้แต่น้อย

ตัวละครให้รายละเอียดดี บทสนทนากระชับไม่สั้นไม่ยาวเกินไป เล่นแล้วลื่นไหล เข้าใจง่าย

ระบบเสียงดีมาก เสียงปืนเป็นปืน ระเบิดเป็นระเบิด ดูจริงจังหนักแน่น

ให้รายละเอียดสิ่งแวดล้อมได้ดีมาก แสงเงาสมจริงเสมือนดึงเอาขุมพลังของ nvdia มาใช้ได้เต็มที่

มีฉากตื่นเต้นได้ทุกเวลา เล่นแล้ววางจอยแทบไม่ลง ผมไม่เคยรู้สึกยังงี้มาก่อนเลย มันยอดมาก จอร์จ

God of war 3 ว่าเทพแล้ว เจอ Uncharted เข้าไปเหมือน เครโทสโดนตบเกรียนแตกยังไงยังงั้น ตกขอบไปเลย 555+

ส่วน Gear ก็ยอมรับว่าทำได้ดี แต่มีบางคนที่เล่นไม่ถนัดกับ TPS แบบเห็นครึ่งตัว ยังไง Uncharted ก็เยี่ยมที่สุดละ

ปล. คำเตือน หากท่านมีเกมส์เยอะ ควรเล่น Uncharted เป็นเกมส์สุดท้าย เพราะถ้าท่านเล่นก่อน จะทำให้เกมส์อื่นๆที่ตามมาดูกากไปถนัดใจ
    บร๊ะ เจ้า คิดถึงตอน ภาค เเรก เลยที่คุณพูดว่า เล่นเเล้วมันวางจอยไม่ลง ToT ผมล่ะเศร้าซื้อมาวันเดียว เล่นจนจบเลย -3-

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    จิงเหรอครับ ผมว่าทั้งกราฟฟิค กับ เกมเพล เเละ เนื้อเรื่อง มันเทียบกันไม่ติดหรอก ดูคะเเนน ได้ครับ ไม่รู้เเล้วอย่าพูดถ้าคุณไม่พูดผมก็ไม่พูดหรอก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมมีทั้ง 2 เครื่องครับ UN2 เล่นแล้วเฉยๆมาก เดี๋ยว UN3 ออกมาก็เล่นอีกอยู่ดี แต่ยังไงความสะใจกับโหมดออนไลน์ผมว่า Gears กินขาด

ส่วนกราฟฟิกผมว่าเจนนี้ยกให้ God of War 3 ยังเป็นเกมที่สวยที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    เกมนี้เสียดายมากไม่ลงPC

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    น่าสนุกแต่ไม่ลงPCหรอ เศร้านะเนี่ย
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    PC มันพรุนแล้วจะเอาไรมาก

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ไม่ลง PC มันก็ไม่มีความหมายอะไร แต่ไม่เป็นไรที่มีพี่ใหญ่อย่าง BF 3 คอยปลอบใจละ ทีขีดที T_T

กล่าวขอบคุณ
    239
    ผมมีทั้ง 2 เครื่องครับ UN2 เล่นแล้วเฉยๆมาก เดี๋ยว UN3 ออกมาก็เล่นอีกอยู่ดี แต่ยังไงความสะใจกับโหมดออนไลน์ผมว่า Gears กินขาด

ส่วนกราฟฟิกผมว่าเจนนี้ยกให้ God of War 3 ยังเป็นเกมที่สวยที่สุด
    -3- จริงหรือนี่ เเปลกเน๊อะ คะเเนน รีวิว ของ ต่างประเทศ UN มัน เย๊อะกว่า Gears นะครับ เเต่คนเราก็คงจะคิดไม่เหมือนกันเน๊อะๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9
    ไอพวกที่บอก Gear 3 มันส์กว่าคือพวกที่ไม่เคยลอง Uncharted สิน๊ะ

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    โหย เทพมากเสียดายไม่มี PS3

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เห็นทีจะต้องสอยเครื่อง PS3 มาสักเครื่องละ อยากเล่นเกมนี้ แต่เสียดายไม่ลงXBOX360หรือPC เลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เห็น SS แล้วขนลุกเลย ภาพสวยมาก

คนทำเกมส์นี่ก็เก่งจริงๆ สามารถทำให้สเป็กอย่าง PS3 สร้างภาพได้งดงามขนาดนี้ ผมว่า PC ยังอายเลยนะเนี่ย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อลังการมากครับ