ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

Angry ขอระบายหน่อยนะครับ Ture Vision บริการห่วยแตกมาก ผมฉุนออกหูเลย

มันเริ่มจากที่ตอนแรกผมน่ะใช้ UBC รุ่นเก่า ที่ตัวเลขสีแดงง่ะครับ ผมเป็นสมาชิก UBC ระดับ Gold ตั้งแต่เริ่มเปิดตัวบริษัทเลยครับ จึงได้กล่องรุ่นเก่า จู่ ๆ วันหนึ่งสายรับสัญญาณภาพมันเสื่อมครับ ซึ่งสายอันนี้เป็นของ UBC หรือว่า Ture Vision ในปัจจุบัน

ผมก็เรียกให้เขามาซ่อม แล้วในบ้านผมนะมันมีทีวีสองตัวคือ ห้องครัว กับห้องนั่งเล่นที่เป็นทีวีหลัก ผมจะให้เขาซ่อมสายอันหลัก เขาก็ดันไปต่อในห้องครัวผม เขาบอกว่า "พี่สายมันได้ยาวแค่เนี่ยนะเดี๋ยวผมมาซ่อมให้ใหม่ล่ะกัน โทรหาผมได้ที่นี่ XXXXX" เขาก็ให้เบอร์ผม ผมก็โอเคเพราะไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่แอบฉุนเพราะปิดงานได้ทุเรศมาก เศษสาไฟก็ยังเหลือเต็มพื้นห้องครัวผมอีกต่างหาก

ผ่านไปสองอาทิตย์ ผมใช้เบอร์ช่างที่เขาให้มา โทรไปไม่มีใครรับเลย

ผมเลยโทรเข้าศูนย์ True เลย พอถามเรื่องซ่อมสายทีวีผม เขาก็บอกว่าต้องเสียค่าซ่อมบำรุงเพิ่มซึ่งแพงมาก ตอนนั้นแหละครับ ผมด่าเขาเลย

"คุณจะให้ผมเสียค่าสายหรอ เกินไปไหมคุณ ผมเป็นสมาชิกของคุณมา 10 กว่าปีแล้วนะ ผมเสียค่ารายเดือนคุณเดือนล่ะเป็นพัน ๆ นะ คุณยังจะให้ผมเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกหรอ"

หลังจากผมว่าเขาเสร็จ เขาก็บอกว่าไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายแล้วค่ะ เดี๋ยวจะส่งช่างกับทำเรื่องไปให้เองค่ะ

ผ่านไปเดือนหนึ่ง ก็ยังไม่มีวี่แววมาช่างจะมาซ่อม ผมเลยโทรหาศูนย์ True อีกรอบ

ผมบอกเขาเรื่องมาซ่อมสายให้ผม เขาก็บอกว่า "ทางเรากำลังเตรียมการอยู่ค่ะกำลังส่งเรื่องอยู่" เขาพูดอย่างนี้ตลอดทั้งเดือน

"ผมเลยพูดว่า ส่งเรื่องอะไรนานนักหนาง่ะคุณ ตอนนี้บ้านผมดูทีวีไม่ได้ก็เพราะช่างคุณแหละ ซ่อมไม่เสร็จไม่พอ ยังทำบ้านผมรกอีก" ผมจัดหนักไป

เขาก็บอกว่า "งั้นเดี๋ยวฉันจะส่งเรื่องให้ใหม่นะค่ะ" กลายเป็นว่าเริ่มนับหนึ่งใหม่ ผมเลยบอกเขาไปเลย "งั้นผมยกเลิกล่ะกัน ไม่เป็นแล้ว****สมาชิกน่ะ บริการไม่ได้เรื่อง"

สรุป ตอนนี้ผมยกเลิกสมาชิกแล้ว ส่วนทีวีหลักนั้นดูอะไรไม่ได้เลย เพราะไอ้ช่างมันดึงสายออกมาหมด ตอนนี้ทั้งบ้านเลยดูได้แค่ช่องธรรมดา ๆ ในห้องครัว True ห่วยแตก!!!!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325
    เหมือนกันเลย ฝนตกนิดๆหน่อยๆ ค้นหาสัญญาณ ละ เมื่อก่อน จานเก่าๆ ไม่เห็น ต้อง ค้นหาเลย แล้วถ้า เกิด ภัย อะไรขึ้นมา จะได้รับ ข่าว สารได้อย่าง ไง ละ ว่า มั้ย

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    True vision ชอบ บอก ผม ว่า ผม ค้าง ค่า บริการ ทั้งๆ ที่ ผม ชำ ระหมดแล้ว โครด เคือง เลย อะ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ไม่รู้น่ะว่าแต่ละคนเป็นยังไง แต่ค่า Net True นี้เคยเจอตลอด

จ่ายตรงๆ OK ไม่มีปัญหา แต่ค้างสัก 2-3 เดือน มาดูบิลทำไม ราคามันถูกกว่าที่ จ่ายตรงทุกเดือน = ="
    ลดมา 100-300บาทจากปกติเลยทีเดี่ยว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ผมเลิกติดมันตั้งเเต่ กลายเป็น Truvision เเล้ว UBC บริการดีกว่าอีก สิทธิพิเศษก็เยอะ มีกิจกกรมให้ลูกค้ามากมาย เเต่ไหงกลายเป็น True เเล้วมันโคตรกากเลยวะ = =

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    เราติดแบบ แพลตตินัม ไม่รู้ว่าทุกคนเป็นเหมือนกันเปล่านะเวลาฝนตกหนักๆ สัญญาณมันชอบหาย หายไปได้ประมาณไม่กี่วิ ก็ดูได้ต่อแล้วก็เป็นอีก(เฉพาะเวลาฝนตกหนัก) ไม่รู้เป็นเหมือนกันเปล่า
    ปล.เราเพิ่งติดได้แค่ปีกว่า เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

กล่าวขอบคุณ
    55
    คือ อยากรู้ง่ะครับ สัญญาณทั้งทีวีมือถือก็ห่วย เน็ตก็เชื่อยของผม 6MB ดู youtube แถบไม่ได้ บริการก็แย่ ซักวันขอให้ True เจ๋งไปเลยดีกว่า = [ ] ="

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    นึกถึงubcทีดูตามเคเบิ้ลแถวบ้านผมจังไม่น่ายกเลิกสัญญาเลย(เกือบ8-9ปีแล้วมั้ง)เลยไม่รู้เหตุการมวยปล้ำwweว่าเป็นไรมั้งแล้วยังดีมีมวยปล้ำtna

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อยากจะบอกว่า UBC บริการดีกว่ามากครับ[จานขาวสมัยก่อน] ตอนเด็กๆฝนตกไม่เคยงอแง ตอนนี้ฝนตกที เฮ้อ

ตอนนี้บ้านผมยังใช้หนวดกุ้ง ผสม UBC อยู่เลย วันไหนสัญญาณไม่ดี หนวดกุ้ง ชัดเปรี๊ยะ !!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมติดแบบรายเดือน 299 พร้อมใช้โทรศัพย์ด้วย ตอนแรกๆก็ใช้ โกล์ ไว้ดูบอล แต่บริการมันห่วย ตอนนี้เลยใช้ดรีมบล๊อก ****เลย แพทตินั่มด้วย เดือนละ250 ถูกกว่ามากมาย บางเจ้าแค่ 200เองครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้
    อยากจะบอกว่า UBC บริการดีกว่ามากครับ[จานขาวสมัยก่อน] ตอนเด็กๆฝนตกไม่เคยงอแง ตอนนี้ฝนตกที เฮ้อ

ตอนนี้บ้านผมยังใช้หนวดกุ้ง ผสม UBC อยู่เลย วันไหนสัญญาณไม่ดี หนวดกุ้ง ชัดเปรี๊ยะ !!
    ผมก็เคยใช้ครับ
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ถ้าฝนตกเมื่อไหร่ เตรียมปิด อะ ไม่ต้องดู 555+

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PongHako อ่านกระทู้
    คือ อยากรู้ง่ะครับ สัญญาณทั้งทีวีมือถือก็ห่วย เน็ตก็เชื่อยของผม 6MB ดู youtube แถบไม่ได้ บริการก็แย่ ซักวันขอให้ True เจ๋งไปเลยดีกว่า = [ ] ="
    อย่าให้เป็นแบบนั้นจะดีกว่า ผมใช้ ซิม ทรูอยู่ ใช้เครือข่ายอื่นผมคงจนตายแน่ๆ โทร. 24 ชั่วโมง แค่ 12 บาทเอง....

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    net true ผมก็ดีนา ไม่มีปัญหาอะไร ไม่เคยมีปัญหาด้วยซ้ำ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    เลิกดูตั้งแต่ Gsquare เริ่มมีรายการอะไรก็ไม่รู้ที่ไม่เกี่ยวกับเกมส์เลย แต่นี้มันช่องเกมส์นะโว้ย !!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เลิกติดเป็นปีแล้วครับ ติดเคเบิลจานดำดีกว่ามีไรให้ดูเยอะ(18+)เยอะมากเข้าทางเลยดึๆ ตี1 ตี 2 ช่างบริการพร้อมตลอด

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ตอนแรกผมก็ ดู ครับ ช่อง true music แรกนะหลังๆอะไรก็ไม่รู้มั่วไปหมดเพลงก็ไปทางเกาหลีหมดละ เมื่อก่อนยังมีขอพลงอยู่เลยเลิกแล้วตอนนี้ true หาตังอยากเดียวเลยถ้าผมจะดูสู้ดีดูพวก ดิสคับเวอรี่ ดีกว่า
    แว็กกกก ชื่อยังไม่สีน้ำตาล เอาลายเซ็นลงไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อยากดู UBC ตามเคเบิ้ลท้องถิ่นมากกว่า คิดถึง T^T

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    อืม

คิดถึง UBC สมัยก่อนจริงๆ

แบ่งเป็นช่องๆ สุดยอดมาก ช่องหนังคือหนัง การ์ตูนคือการ์ตูน
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aeyto อ่านกระทู้
    ผมติดแบบรายเดือน 299 พร้อมใช้โทรศัพย์ด้วย ตอนแรกๆก็ใช้ โกล์ ไว้ดูบอล แต่บริการมันห่วย ตอนนี้เลยใช้ดรีมบล๊อก ****เลย แพทตินั่มด้วย เดือนละ250 ถูกกว่ามากมาย บางเจ้าแค่ 200เองครับ
    ตามนั้นครับ เสียให้ทรูม่างเดือนละเป็นพัน ปัจจุบันผมใช้ดรีมบ๊อก เดือนละ 200 ดูแพคเกจอันละพันกว่าบาทของมันได้ทุกช่อง แถมบริการดีกว่าแยะ...ไอเรื่องค่าบริการนี่ต้องทำความเข้าใจนะครับว่า

เวลาบิลมาแต่ละที****โคตรงง บอกว่าค้างๆ ทั้งที่จ่ายไปแล้ว ผมมีวิธีแก้คือ เข้าไอเวป truebilling ไรนี่แหละครับ แล้วก็เช็คค่าใช้จ่ายตามนั้นเลย สะดวก + ไม่งง ด้วย ที่สำคัญละเอียดกว่าใบเสร็จที่ส่งมาที่บ้าน

ส่วนเรื่องจ่ายผมจ่ายผ่านเวป wepay ไม่ต้องไปจ่ายที่ชอป ไปจ่ายชอปทีไรเดี่ยวก็ ค้างค่าบริการ ค้างค่าบริการ ผมเลยเลิกไปเลย จ่ายผ่านเวปสบายกว่าแยะ
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,, P16

กล่าวขอบคุณ
    265
    ก็เขาเป็นตลาดผูกขาดนี่ครับ ทั้งเคเบิ้ล ที่ไม่มีใครมาแข่งได้ เขานึกจะทำอะไรก็ได้ สงสัยเงินค่าสมาชิกมันคงไม่พอที่จะซื้อลิขสิทธิ์หนังเลยต้องยอมมีโฆษณา ปัญหาที่คุณว่านะครับ มันก็มีกันทุกที่แหละครับ ที่เป็นเคเบิ้ลใหญ่ๆ ใจเย็นๆครับ ลองไปที่ศูนย์ทรูดูอาจช่วยอะไรได้ โชคดีครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: