ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,869

Exclamation ตำรวจไทย เอาอีกแล้ว !! ปลอมตัวไปจับแม่ค้า ช่วยกันแชร์หน่อยคับ

ตำรวจไทย เอาอีกแล้ว !! ปลอมตัวไปจับแม่ค้า ไม่รู้เรยโดนซะเอง

ข้อความที่แม่ค้าโพสลงไว้: หมานำจับธีรสิทธิ์ กับพวก อ้างจับแอพที่ดาวโหลดฟรีจาก playstore หน้าด้านสุดๆ มาซื้อแทปเลท ขอร้องให้ลงวินนิ่ง แม่ค้าลงให้ เพราะต่อwifi โหลดฟรี พอโหลดเสร็จอ้างเป็นตัวแทน หมานำจับ ขอจับกุมความผิดซึ่งหน้า แม่ค้าไหวตัวทัน ขอหมายศาลหมายจับ ตำรวจเอ๋อแดก ปัดโทรศัพท์กระจาย กลัวถ่ายวีดีโอ ทุเรศที่สุด

ตอน1 ตำรวจปัดไอโฟน แม่ค้า

ตอน2 ตัวเต็ม 5นาที

ตอน3 โดนโห่ไล่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 144 คนที่กล่าวขอบคุณ:

808080808, act12348, apitape, April, artloverr, Artsohappy, artzaaa14, assassimer, Asura, aung191, AV Fanboy, bigbang06, black jack sdppd, blackcool4, Blackperl, boatza503za, bonusz, bossjibjib, CanDiiZ, CarFear, cdvcdmp70, chris369, civilzaza, combadboy, Dark Energy, Darksider, deekiing, devilparm, doneband, donutnaha55, Droge., duchyzaza, Eartheng, earthsilver, Easygo, Elizabeth, Emo, engpee55, eswc2012nerverdie, Excellent_, fluke22009, gamespore, gap, goldplate, gozzila887, GtXl24o7l3c, hades051, HANG-ON, Hann.H.killer, harnibal409, heavenamp, HiSoBoY, i3oiiz, Icescorpio, inuyashapop3, jinzo, jjjena1234, John Marston, kabuto122, kankloaso, kengbio5com, kongzaza, Lampard, llWJllWJ, lvloup, M40A3, MagicStar, manesuke, marrlody52, MerlinB, mixtotoza, mOrTrEd, Mr.FAP FAP, Mr.^_^, mrgonk, my dath, nakiann123, Napon, Netball07, new13th, new18031, noppawich, npdeoh2754, numcang, oakbaakung, obama1230, olaoley, ong30850, oodd39, Pan_do_ra_earth, phir123, PhraoBWS, pongtpongt, popza01, pote=36=west, PRAPAT, Prince.NO9, Princecoke, rider rose, ruzaku, sakolsak, SaruDoki, sarutx800, silvercramer, Silver_157, Siraphan, SSgt.Winter075, StephanieOnly, sukhumlive, supermog123, taezana, teerachai212, thekrof, TheMasterOm, themzaza07, theza2589, titanoon, TONP555, topff, Topstar, varn12345, wanjaiteeruk, waterc4t, wintas, Winters, Wolfie0530, worakorn3, xxxlnwjung1, yoshi3416, yuttipron, Zaraki Kempaji, ZEBRA, Zero[N]oSe., zodong, ZoMBiE_K, [A]Zrecycle, [CM]Punkz, ลูกกุยแมน, _ZerO_, {s-c-p} *man*

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    วันหลังจะทำก็หัดเล่นก่อนเถอะ 555

อีกหน่อย ตำรวจ จะเป็นศักตรูกับประชาชนคุณเชื่อไหม

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    Blog Entries
    1
    555+

มั่วมากๆอ่ะ งั้นถ้าผมสอนเพื่อนโหลดแอพนี่ผมโดนจับแน่

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    เป็นผมโทรไปแจ้งตำรวจของจริงมาเลยดีกว่า ให้มันรู้เรื่องไปเลย
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    รู้สึก จขกท. จะเกลียดตำรวจไทยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ้เอ๊ะ ตอนปัดไอโฟนตก นี้เห็นอะไรแว๊บๆน่ะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    จะจับมันก็ต้องมีหมายศาลจริงๆนั่นแหละครับ ไม่ใช่อยู่ๆมาอ้างตัวเป็นตำรวจแบบนี้แล้วจับ = ="

เห็นมาพอสมควรละ ไอพวกที่ชอบบอกเป็นตำรวจนอกเครื่องแบบมาจับเรื่องลิขสิทธิ์เนี่ย บางคนไม่รู้กฎหมายโดนพวกมิจฉาชีพหลอกกินสบายๆเลยนะ

ปล.ถ้าแอพมันเปิดให้โหลดฟรีๆอยู่แล้ว ไงๆผมก็คิดว่ามันไม่ผิดนะ แต่ผมเองก็ไม่เคยใช้ iphone เลยไม่รู้รายละเอียด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanoktuch2 : 7th October 2012 เมื่อ 17:55

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    คลิปเเรก 0.19

SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ................ 0.19 ................

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,352
    Blog Entries
    13
    ตำรวจไทย เอาอีกแล้ว !! ปลอมตัวไปจับแม่ค้า ไม่รู้เรยโดนซะเอง
    วามที่แม่ค้าโพสลงไว้: หมานำจับธีรสิทธิ์ กับพวก อ้างจับแอพที่ดาวโหลดฟรีจาก playstore หน้าด้านสุดๆ มาซื้อแทปเลท ขอร้องให้ลงวินนิ่ง แม่ค้าลงให้ เพราะต่อwifi โหลดฟรี พอโหลดเสร็จอ้างเป็นตัวแทน หมานำจับ ขอจับกุมความผิดซึ่งหน้า แม่ค้าไหวตัวทัน ขอหมายศาลหมายจับ ตำรวจเอ๋อแดก ปัดโทรศัพท์กระจาย กลัวถ่ายวีดีโอ ทุเรศที่สุด
    ปล.ช่วยแชร์กันไปด้วยนะครับ
    ปล2.ถ่ายการVDO แนวตั้งบน iphone เป็นการถ่ายวิดีโอที่อัปปรีที่สุด

https://www.facebook.com/TheJokergameth

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ตำรวจนี้ตำรวจจริงรึเปล่า สน.ไหน ตราประจำยศก็ไม่เห็น พฤติกรรมก็ไม่ดี คิดว่าถ้าเป็นตำรวจจริงน่าจะเป็นสายตรวจพื้นที่จริงๆๆไม่มีสิทธิ์เข้าไปจับหรืออะไรก็ตาม แล้วไม่มีหมายค้นไม่มีอะไรเลย ลิขสิทธิ์ก็ไม่มีหมาย ผมว่า ไม่พวกโจรในคราบพนักงาน ไม่ก็ตำรวจหรอกเงินประชาชน แต่อย่าพึ่งเกลียดตำรวจเลยครับ ตำรวจดีๆๆยังมีอีกเยอะ พวกนี้มันสวะเหลือเดนตำรวจ ครับ(บ่นยาวไปนิสเนอะ555)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ของแบบนี้มันต้องให้เค้าแจ้งมาครับ

พวกที่ขายของ แล้วก็รับลงเกมแอพอะไรต่างๆเค้าก็รู้ทั้งนั้นแหละครับ

จ่าเฉย ยังทำตัวมีประโยชน์กว่าอีก

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    แอพฟรีของ iPhone iPad iPod หรือจะเป็นแอพของ Andorid หลายแหล่ บางอันจะโหลดฟรี ซึ่งถ้าคนรับลงแอพโทรศัพท์มือถือจะรู้ดี

ปล. น่าจะเป็น มาบุญครองนะครับ เพราะร้านมือถือเยอะมาก (เล่นกับที่นี่ พลาดแล้ว)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เลวได้ที่จริงๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Thailand police .....

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ไม่ได้หาข้อมูลมาก่อนเล้ยยยยยย

จะเล่นทั้งทีไม่มีข้อมูลหลักฐานอ้างอิงซ๊ากกกอย่าง....โหลด App จาก App store ผิกกฏหมายซะงั้น - -"

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    เขาให้มาดูคลิป แม่มก็ 0:19 เฮ้้อออกลุ้มม ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าจะจับ จริงๆ เจ้าของลิขสิทธ์ (google) หรือทาง Playstore ต้องมาแจ้งความก่อนไม่ไช่เหรอครับ ถ้าจะจับในข้อหาละเมิด ลิขสิทธ์อ่ะ ?

แต่มันให้โหลด ฟรีนี่นา ถือว่า คล้ายกับสินค้าทดลอง ไม่ได้เอาตัวโปรแกรมที่โหลดมาไปขายนี่หว่า ตำรวจมั่วนิ่ม นี่นา

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    บอกตรงๆผมว่าเจ๊เจ้าของร้านผู้หญิงผิดนะ คือ เจ๊เขาไปจ่ายเงินซื้อแอฟหรือ โหลดแอฟจาก playstore อันนี้ถ้าเขาเก็บไว้เล่นเองไม่ผิด แต่ถ้าจ่ายเงินซื้อมาแล้ว เอาตัว software ไปลงพ่วงขายพร้อมมือถือนั้น เจ๊เขาผิด ถ้าหากคุณได้ไปอ่านกฏการใช้ และการซื้อขายแอฟ หรือแม้กระทั่ง CD มันเป็นกฏหมายเรื่องลิขสิทธิ์น่ะ เพราะไม่เช่นนั้นคนที่เป็นเจ้าของขายแอฟบริษัทเขาก็ขาดทุนแย่เลย เพราะคุณซื้อคนเดียวและ copy แบ่งกันเล่น 100 คน บริษัทแอฟนั้นๆก็จะมีเงินเข้าแค่คนเดียว เจ๊งครับอย่างนี้

ป.ล. สงสารตำรวจ + เจ้าของแอฟนั้นๆที่โดนเอาแอฟที่เขาขายมาทำเป็น promotion ร้านเจ๊นั้นๆ ซื้อมือถือแจกแอฟฟรี

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    โหลดแอพจาก Play Store ลงให้ลูกค้า มันผิดยังไงฟะ
    ส่วนเรื่องที่ให้ร้านลงแอพฟรีให้แล้วเสียเงิน
    มันเสียเพราะค่าบริการที่ร้านลงแอพให้ไม่ใช่เรอะ - - '

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    .......................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DkTaP82 : 7th October 2012 เมื่อ 18:07
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    กำ ได้ยินคำนึง ถ้าเป็นเกมที่ ละเมิดลิขสิทธิ์ก็ผิด

ถ้าเกมให้โหลดฟรี มันมีละเมิดลิขสิทธิ์ด้วยเหรอ กำงง ผมก็ใช้ไอแพตนะ งี้ผมก็ผิดอะดิ เอาเข้าแล้ว 55 ตำรวจไรวะ มั่วมาก

ผมว่ามันผิดตรง เจลเบกมากกว่ามั้ง ถ้าเขามาจับพวก เจลละก็ อ้างไม่ได้ละ-.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assist05 : 7th October 2012 เมื่อ 18:10

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    กดlikeตอนโทรสับร่วง fap fap fap

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ผมสงสัยอยู่อย่าง คือในคลิปจะจับทำนอง มีเกมส์แล้วเก็บไว้ขาย แต่มันไม่ได้ละเมิดอะไรเลยนะ แอพก็โหลดฟรี ไม่ได้ห้ามด้วย แล้วทีผมไปซื้อมือถือที่ศูนย์ซัมซุง เขาก็ให้แอพแบบนี้ผมมาเหมือนกันแล้วมันต่างตรงไหน เพราะมันเป็น โปรโมชั่นของมือถือระบบแอนดรอย์ พวกนี้อยู่แล้ว ถ้าแอนดรอย์ มันไม่มีแอพ มันก็มือถือที่โคตรจะธรรมดาแล้วคนจะซื้อเหรอ ที่คนซื้อหรือที่มันดังก็เพราะมี แอพ ต่างๆ สามารถเล่นเกมส์ แชร์เกมส์ แต่งรูป ต่างๆได้ แต่ตำรวดจะมาจับ ?? ดูทรงแล้วที่ตำรวดถึงขนาดกล้าปัดมือถือกล้าท้าทายว่า ฟ้องร้องผมกลับได้เลยเนี้ย สงสัยจะมีตัวเบื้องหลังคอยปัดให้ละมั้งแบบนี้ ถ้าขึ้นสน.นะไม่ผิดพี่ๆเขาก็รุมกันทำให้คุณผิด ผมเคยเจอมาแล้วแบบนี้ กรณีขับรถ นะ

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    โหตำรวจไทยเล่นงี้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KentumR4 อ่านกระทู้
    ปล2.ถ่ายการVDO แนวตั้งบน iphone เป็นการถ่ายวิดีโอที่อัปปรีที่สุด

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ: