ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567

[IT News] [ข่าวลือ] iPhone 5 ขายในไทย ช่วงปลายเดือนนี้ ราคา 22,450 บาท

หลังจากที่ iPhone 5 เปิดตัวไปเมื่อเดือนก่อน แต่ยังไม่มีจำหน่ายในประเทศไทยอย่างเป็นทางการ ซึ่งหลายคนที่อยากได้ใช้ก่อนใครเพื่อน ก็ต้องอาศัยการซื้อเครื่องหิ้วที่มีราคาสูงกว่าปกติจากตามร้านที่รับหิ้วในห้าง MBK

ล่าสุดหนังสือพิมพ์โพสต์ทูเดย์ได้รายงานข่าวว่าทาง กสทช. (หน่วยงานที่กับกับดูแลด้านการสื่อสารของประเทศไทย) ได้ตรวจและอนุมัติให้ iPhone 5 สามารถจำหน่ายในประเทศไทยได้แล้ว โดยจากแหล่งข่าวระบุว่าจะมีการจำหน่ายในช่วงสัปดาห์สุดท้ายของเดือนตุลาคมนี้ ผ่านทางค่ายมือถือและหน้าเว็บ Apple Store Online

นอกจากนี้เว็บไซต์ Flashfly.net ยังได้ออกมาคาดการณ์ราคาจำหน่ายของ iPhone 5 ว่าจะถูกตั้งราคาดังนี้ครับ

รุ่น 16GB ราคา 22,450 บาท
    รุ่น 32GB ราคา 26,350 บาท
    รุ่น 64GB ราคา 30,250 บาท
    ใครที่หมายมั่นปั้นมือว่าจะซื้อ iPhone 5 ก็อดใจรออีกนิดนึงนะครับ หากได้ข่าวคืบหน้าอย่างไร ผมจะนำมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆ

ที่มา – Flashfly.net , โพสต์ทูเดย์ ผ่าน Blognone
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 30 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    เครื่องหิ้วแพงเกิ๊นนนนน ราคาเริ่มต้นที่ 34K - 40K คนที่ซื้อเครื่องหิ้วคงนั่งร้องไห้แล้วมั้ง 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    ซ้ำเกินไปนะ !
    ปั้มกระทู้หาพ่อเธอหรือ เห็นเธอตะโกนไม่ได้ปั้มๆ แต่เธอก็ยังจะทำ ปั้มมันแล้วบอกกดพลาด แล้วยังจะมาอิอิ เห็นทีต้องแจ้งแบน7วัน แต่ถ้าไม่เลิกก็ช่างมัน ไม่นานคงโดนถาวร

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ใครรีบซื้อเครื่องหิ้วคงช้ำอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ถ้าราคานี้ก็ยังพอสู้ไหวนะครับ ว่าแต่เป็นราคาเครื่อเปล่าใช่ไมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ถูกกว่ากันเกือบๆ 2เท่าตัวเลย
    ปล.รีบๆมานะ เรารอนายอยู่^^

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อยากซื้อก่อนทำไมหล่ะ ;P
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kwan23 อ่านกระทู้
    ถ้าราคานี้ก็ยังพอสู้ไหวนะครับ ว่าแต่เป็นราคาเครื่อเปล่าใช่ไมครับ?
    มันต้องเป็นเครื่องเปล่าแน่นอนครับ เครื่องที่ติดสัญญาไม่อณุญาตให้ขายในประเทศไทยเพราะผิดกฎหมาย

ที่ราคาออกมาส่วนมากจะเป็นเครื่องเปล่า ส่วนเครื่องหิ้วก็เป็นเครื่องเปล่าแต่เพียงแค่ซื้อที่ต่างประเทศและเอาเข้ามาไทยเสียภาษีเยอะขึ้นเลนแพงตามไปด้วยครับ

แต่ที่เราเห็นทำไมราคามัน 199$ ทำไมมันถูกจังพอาเทียบกับเงินไทยเท่ากับไม่กี่บาทเอง แต่จริงๆแล้วราคานั้นเป็นราคาที่ติดสัญญาอีก 2 ปีนะครับ

และแน่นอนเครื่องที่ติดสัญญาย่อมถูกกว่าแต่คุณต้องใช้งานและเสียเงินอีกเยอะ(ถ้าเครื่องสัญญา iPhone4 ฟรี ที่ต่างประเทศ)

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ข่าวเกือบอาทิตย์หนึ่งละ