ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795

อยากได้วิธีการตั้งสาย กีต้า

อยากได้วิธีการตั้งสาย กีต้า อะครับพอดีหัดเล่นใหม่

^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เล่นบ่อยๆก็เป็นเองครับ หรือไม่ก็หาซื้อเครื่องตั้งสายตามร้านขายเครื่องคนตรีอะครับ ไม่แพงประมาณ200ขึ้นไป อย่างของผมก็390สั่งจากเว็บเอา
    LIVERPOOL FC

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 232
    ลิ้งนี้ครับ คลิ๊ก
    การตั้งสายกีต้าร์ สามารถทำได้โดยเริ่มตั้งสายกีต้าร์จากสายล่างสุดก่อน สายล่างสุดจะเป็น key E
    หากมีเครื่องตั้งสายกีต้าร์ ก็สามารถเทียบกับเครื่องทีละสายได้เลย แต่สำหรับเพื่อน ๆ ที่ไม่มี
    เครื่องตั้งสายให้ยึดเอาเส้นล่างสุดเป็นหลักก่อน จากนั้นทำตามขั้นตอนการตั้งสายกีต้าร์ ดังต่อไปนี้

การตั้งสายกีต้าร์ สายที่ 1 เทียบ 2
    ให้ทำการกดสายที่ 2 เฟรตที่ 5 แล้วดีดสาย 2 กับ 1 พร้อมกัน
    ลองฟังดูว่าเสียงที่เกิดขึ้นจาก 2 สายนี้เป็นเสียงเดียวกันหรือไม่
    หากเป็นเสียงตรงกันไม่เกิดเสียงวน ก็แสดงว่าตั้งสายกีต้าร์ 2 สายนี้ตรงแล้ว

การตั้งสายกีต้าร์ สายที่ 2 เทียบ 3
    ให้ทำการกดสายที่ 3 เฟรตที่ 4 แล้วดีดสาย 3 กับ 2 พร้อมกัน
    ลองฟังดูว่าเสียงที่เกิดขึ้นจาก 2 สายนี้เป็นเสียงเดียวกันหรือไม่
    หากเป็นเสียงตรงกันไม่เกิดเสียงวน ก็แสดงว่าตั้งสายกีต้าร์ 2 สายนี้ตรงแล้ว

การตั้งสายกีต้าร์ สายที่ 3 เทียบ 4
    ให้ทำการกดสายที่ 4 เฟรตที่ 5 แล้วดีดสาย 4 กับ 3 พร้อมกัน

การตั้งสายกีต้าร์ สายที่ 4 เทียบ 5
    ให้ทำการกดสายที่ 5 เฟรตที่ 5 แล้วดีดสาย 5 กับ 4 พร้อมกัน

การตั้งสายกีต้าร์ สายที่ 5 เทียบ 6
    ให้ทำการกดสายที่ 6 เฟรตที่ 5 แล้วดีดสาย 6 กับ 5 พร้อมกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ตามคุณ nat25486 เลยครับ ถ้าจะฝึกก็ไปตั้งสาย 1 หรือ สาย 6 ตามเครื่องตั้งสายแล้วก็ค่อยตั้งสายตามที่คุณ nat25486 บอกไว้ มี 5 ขั้นตอน จะทำขั้นตอนที่ 1 - 5 หรือ 5 - 1 ก็ได้ เวลาตั้งสายก็พยาม จำเสียง ตัวโน๊ตของแต่ละสายด้วยครับ มันจะเ็ป็นการฝึก ear train ไปในตัวด้วยครับผม
    ประเทศไทยสันติภาพจงบังเกิด

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    เก็บตังหาซื้อจูนเนอร์ดีมั้ยครับ ดีและถูก 500 - 600

ผมแนะนำ Snark Tuner ครับ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    หลายๆ คน ที่บอกว่า ให้หัดตั้งหู นั่นก็ดีครับเป็นการ ฝึก Ear train ไปในตัว

"แต่!!" ถ้าจะเอา ตรง และถูกต้อง เครื่องมือ Electronic ย่อมได้เปรียบกว่า และ ความคลาดเคลื่อนก็จะน้อยลงด้วยเช่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    Tunner ไปเลยครับ 500 กว่าๆเองครับ เสียงตรงชัวร์ด้วย ^^
    I Love Mugi >,<