ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    244
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

Question เกี่ยวกับ XBOX360 ครับบ ผมว่าจะซื้ออะ ครับบ แต่ไม่รู้อะไรเลย ขอถามหน่อยน่ะ ครับ

1. เกม XBOX เนี้ย จะเล่นจากไหน ครับ จาก แผ่นเท่านั้น (ใส่แผ่นเล่นอย่างเดียว) หรือ สามาเล่นจาก HDD ของเครื่อง (ใส่แผ่นลงไป แล้วก็อบใส่ HDD ของเครื่อง แล้วก็ไม่ต้องเล่นจากแผ่นอีกเลย )
    2. ไปดูในเว็บมา เค้าบอก ว่า มี 4GB บ้าง 16GB บ้าง 250 GB บ้าง มันคืออะไร ครับ ใช่ HDD ของตัวเครื่องหรือปล่าว
    3. อะไร คือ แปลง เล่นเล่นแผ่นก๊อบ ได้ คืออะไร ครับ แบบว่า เกม XBOX เนี้ย เล่นแผ่นก๊อบ ไม่ได้เหรอะ ครับ หรือยังไง งง!!!

ขอบคุณล่วงหน้า ครับบบบ
    Forever alone !!!! (T____T)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 957
    ก็คือเอาง่ายๆนะครับ แบบ HDD จะสามารถเล่นของก็อปได้ครับ คือเอาเกมส์ลง HDDไว้ เหมือนคอมอ่ะครับ

ส่วน 4GB 16GB นั้นเป็นความเร็วของเครื่องครับ เครื่องผมเป็นแบบ 4GB คือ ต้องใช้แผ่นเล่นเท่านั้น ไม่ได้เสริมHDDเข้าไป

ส่วนในเรื่องของเครื่องแปลงก็จะมีระบบอีกทีซึ่งอันนี้ผมไม่รู้มากนะครับรู้ว่าเล่นแผ่นก็อปได้ แต่เครื่องแปลงก็เล่นได้แต่จะเล่นเกมใหม่ๆไม่ได้น่ะครับ

ถ้าขยันเก็บตัง(แบบผม ทำงานเรื่อยๆ) หรือบ้านรวย ก็ซื้อแผ่นแท้มาเลย

ว่าแต่คุณจะเล่นแบบออนไลน์ไหม ถ้าเล่นออนไลน์ต้องเสียรายเดือนอีกนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ่านของท่านบนแล้วงง ๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    1. เกม XBOX เนี้ย จะเล่นจากไหน ครับ จาก แผ่นเท่านั้น (ใส่แผ่นเล่นอย่างเดียว) หรือ สามาเล่นจาก HDD ของเครื่อง (ใส่แผ่นลงไป แล้วก็อบใส่ HDD ของเครื่อง แล้วก็ไม่ต้องเล่นจากแผ่นอีกเลย )
    2. ไปดูในเว็บมา เค้าบอก ว่า มี 4GB บ้าง 16GB บ้าง 250 GB บ้าง มันคืออะไร ครับ ใช่ HDD ของตัวเครื่องหรือปล่าว
    3. อะไร คือ แปลง เล่นเล่นแผ่นก๊อบ ได้ คืออะไร ครับ แบบว่า เกม XBOX เนี้ย เล่นแผ่นก๊อบ ไม่ได้เหรอะ ครับ หรือยังไง งง!!!
    1.ต้องใส่แผ่นตลอดครับ ถ้า install ลง HD ก็ต้องใส่แผ่นอยู่ดีครับ แต่ HD จะช่วยหลายๆ เรื่อง เวลาโหลดก็จะเร็วขึ้น เสียงเครื่องเวลาอ่านแผ่นแทบไม่มี(ถนอมหัวอ่าน)
    2.4Gเป็น memory ในเครื่องครับรู้สึกจะสูงสุดนะตอนนี้เป็นของตัว slim นอกนั้นเป็น HD ครับ บางรุ่นก็ mem แค่ 250mb ประมาณนี้ ซื้อทีก็ซื้อแบบ 250G มาก็ดีครับ ถูกกว่ามาซื้อ HD แยกทีหลัง
    3.เครื่องแปลงก็เล่นแผ่น copy ได้ครับ ราคาถูก 60-100