ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมชอบหัวเราะครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งที่ผมอยากเล่าให้คุณฟังนะครับ

คือ... ความจริงแล้ว...
    ผมได้ความคิดเรื่องนี้มาจากเพื่อนในชีวิตจริงขอผมคนหนึ่ง...
    ที่ถามผมว่า "ทำไมนายหัวเราะบ่อยมากเลยละ ?" ด้วยละครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยนะครับ:

ในเกือบทุกวันของผมนั้น...
    ผมรู้สึกมีความสุขมากเลยครับ

ผมคิดว่า ผมหัวเราะวันละ 5 รอบเป็นอย่างน้อยนะครับ
    (เพราะว่า ผมหัวเราะมากกว่า 10 ครั้งใน 1 รอบครับ)

และผมก็ชอบหัวเราะในตอนที่ ผมได้เห็นสิ่งที่ผมชอบ,...
    ผมคิดว่านั้นตลกสำหรับผม แล้วตอนที่ผมได้ใจด้วยครับ...
    หรือ ใครบางคนเขากำลังทำให้ผมรู้สึกจั๊กจี้อยู่ครับ

ใช่ครับ!, ผมชอบหลายๆอย่างที่เกี่ยวกับตลกครับ
    ผมชอบดูรายการตลก, ดูการ์ตูนตลกๆ, ฟังเรื่องตลก หรืออะไรประมาณนี้ละครับ

แต่ ผมไม่หัวเราะเยาะคนอื่นๆ ในเวลาที่เขาผิดพลาดหรอกครับ
    เพราะผมคิดว่า เขารู้สึกแย่มากพอแล้วกับสิ่งที่เกิดขึ้น...
    และการหัวเราะ(เยาะ) จะทำให้เขารู้สึกแย่ลงมากกว่าเดิมด้วยครับ

Oh แต่เดี๋ยวก่อนนะครับ, ผมจะขอขีดเส้นที่ความว่า "ผมคิดว่านั้นตลกสำหรับผม"...
    ก็เพราะว่า ผมมีอารมณ์ขันที่แตกแต่งจากคนอื่นๆในบางเรื่องนะครับ

ผมหมายถึง บางสิ่งบางอย่างที่คนอื่นๆคิดว่าตลกนั้น อาจจะไม่สำหรับผม...
    หรือ บางสิ่งบางอย่างที่ทำให้ผมหยุดหัวเราะไม่ได้นั้น ก็ไม่มีใครเข้าใจละครับ

ในวันไหนที่ผมไม่หัวเราะะก็นั้นหมายถึง...
    ผมได้เจอบางสิ่งบางอย่างที่ ทำให้ท้องฟ้าในโลกของผมของวันนั้นเป็นสีน้ำเงินนะครับ
    (Emm... ผมหมายถึง บางสิ่งที่ให้ผมรู้สึกไม่มีความสุขครับ)

Hahahaha!!

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมากฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เข้ามาอ่านเรื่องของนายแล้ว ทำให้ผมมีความสุขมากเลยล่ะครับ
    ผมก็อาจจะคล้ายๆคุณนะ เรื่องที่คนอื่นเขาหัวเราะ แต่ตัวเองไม่หัวเราะน่ะ

ยิ่งช่วงเครียดๆเนี่ย เข้ามาของนาย ทำให้ผมมีความสุขขึ้นเยอะเลยล่ะ! ^ ^
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ผมก็ชอบหัวเราะเหมือนกัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ผมก็ชอบหัวเราะ ฮาไม่ฮา ผมก็หัวเราะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    พิมพ์นานรึเปล่าวะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.......NARUTO.......
    หมู่บ้านโคโนฮะงาคุเระ
    กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมก็ชอบหัวเราะนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeLinHeaVx อ่านกระทู้
    ผมก็ชอบหัวเราะ ฮาไม่ฮา ผมก็หัวเราะ
    ลายเซ็นท่าน ตลกจังเลยนะครับ.... มาจากไหนอ่ะครับ?
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ผมชอบตรงนี้ครับ>>
    V
    V

แต่ ผมไม่หัวเราะเยาะคนอื่นๆ ในเวลาที่เขาผิดพลาดหรอกครับ
    เพราะผมคิดว่า เขารู้สึกแย่มากพอแล้วกับสิ่งที่เกิดขึ้น...
    และการหัวเราะ(เยาะ) จะทำให้เขารู้สึกแย่ลงมากกว่าเดิมด้วยครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    ผมก็ชอบหัวเราะ....คนเดียวครับ บ้างครั้งนั้งอยู่หน้าคอมก็หัวเราะบ้าง บ้างครั้งมองท้องฟ้าก็หัวเราะบ้าง พอจะทราบมั้ยผมเป็นอะไรครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    บทความ ของคุณ สนุกมาเลยครับ น่าจะทำเป็น เรื่องๆ ตอนๆ เลย
    ใจผมหล่อมาก

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมชอบขำในสิ่งที่คนอื่นไม่ขำเเต่ดันไม่ขำในสิ่งที่คนอื่นเขาขำ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    ผมก็ชอบหัวเราะ....คนเดียวครับ บ้างครั้งนั้งอยู่หน้าคอมก็หัวเราะบ้าง บ้างครั้งมองท้องฟ้าก็หัวเราะบ้าง พอจะทราบมั้ยผมเป็นอะไรครับ
    เอ่อ...อาการแบบนี้เขาเรียกว่า "บ้า" ครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ผมก็ชอบหัวเราะ บางทีไปซื้อของแล้วนึกอะไรตลกๆขึ้นมา ก็อดไม่ได้

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    คนนี้พึ่งเคยเห็นสินะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    คือผมไม่ได้อะไรกับ จขกท นะ แต่พิมพ์แปลก - -"

ไม่ว่าจะเล่าเรื่องสะท้าน หรือพูดคุยธรรมดา

ผมก็เป็นนะเหมือนเข้าไปอยู่ในโลกส่วนตัว หน้าจอคอม อยู่ๆก็หัวเราะคนเดียว

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    Blog Entries
    1

Talking ผมชอบหัวเราะครับ

oh !
    สวัสดีครับ ผมอ่านกระทู้นี้อาการของพี่วิน
    รู้สึกเหมือนของผมของมาก

และขอบคุณที่เขียนมาให้พวกเราอ่านครับ
    One Piece !!

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    มันไม่ง่ายเลยที่จะอ่านข้อความของ วินนี้ แล้วไม่ปวดหัวฮ่าๆ ( ล้อเล่นะ วินนี้ ^^ )

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

RE: ผมชอบหัวเราะครับ

สวัสดีอีกครั้งนะครับทุกๆคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Choas67 อ่านกระทู้
    ลายเซ็นท่าน ตลกจังเลยนะครับ.... มาจากไหนอ่ะครับ?
    ใช่ครับ, ผมก็คิดว่า ลายเซ็นของเขาดูตลกดีนะครับ
    YAAAAA Ahhh... Hahahahaha!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    ผมใช้เวลาประมาณ 35 นาทีเพื่อเล่าเรื่องนี้ให้คุณฟังนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    Umm... ผมคิดว่า คุณแค่มีอารมณ์ขันที่แตกแต่งจากคนอื่นๆเหมือนที่ผมเป็นละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwbot2535 อ่านกระทู้
    บทความ ของคุณ สนุกมาเลยครับ น่าจะทำเป็น เรื่องๆ ตอนๆ เลย
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ.
    เรื่องเล่าตอนนี้มีชื่อว่า "ผมชอบหัวเราะครับ", เป็นหนึ่งในเรื่องของ Winnejiro's World ครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลบนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องอีกครั้งนะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    มีคน กล่าวไว้ ถ้าคุณทำดีเเล้วคิดว่าเป็น สิ่งที่ดีสำหรับคุณ เเละคนรอบข้างด้วยละก็ คุณก็จงทำในสิ่งนั้นต่อไป ถึงจะมีใครว่ามันไม่ดีก็ตาม...

คุณย่าเคยพูดเอาไว้.... ขอเพียงปรารถนา..โชคชะตาจะอยู่ข้างเราเสมอ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกคนหนึ่งใน jokergame
    ร้านริมหาด LEMON
    กล่าวขอบคุณ
    3,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,816
    ดีจริงๆ นะ การหัวเราะเนี่ย... เมื่อได้เจอเรื่องที่ถูกใจขึ้นมาบางครั้งก็อดจะหัวเราะออกมาไม่ได้เหมือนกัน เค้าถึงบอกว่า หัวเราะ 1 ครั้งอายุยืนตั้ง 10 ปีเลยนะูู^^
    ...แม้สีน้ำเงินในความหมายของท่านจะดูไม่มีความสุข แต่โทนสีฟ้าในความหมายก็คือ สีที่นำพาความสุขในใจดั่ง ตำนานนกสีฟ้าแห่งความสุขไงล่ะ

ร้อน... เรื่องปกติของเมืองไทย ทำใจเถิด...

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    หัวเราะวันละนิดจิตเเจ่มใส หัวเราะมากไปสงสัยจะเป็นบ้า 555 ล้อเล่นนะครับ หัวเราะนั้นเเหละดีที่สุดเเล้ว

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    เหอๆ ทำไมพวกกลุ่มผมถึงเป็นแบบคุณหมดน้อ เมาดิบ อยู่เฉยๆก็หัวเราะ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    ชอบมาอ่านกระทู้ของคุณจัง อ่านแล้วสบายใจแปลกๆ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BEARRUSSIA อ่านกระทู้
    ชอบมาอ่านกระทู้ของคุณจัง อ่านแล้วสบายใจแปลกๆ
    เหมือนผมเลยรู้สึกยังไงไม่รู้ จขกทม. ตอบผมที งง

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ผมก็ชอบดูหนังตลก ชอบหัวเราะ เพราะชีวิตจริงมันมีเรื่องให้เครียดอีกเยอะ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: