ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

โอว พระเจ้า 5 อาชีพที่เสี่ยง"ตกงาน"มากที่สุด!

โอว พระเจ้า 5 อาชีพที่เสี่ยง"ตกงาน"มากที่สุด!

สมาร์ทมันนี่ วอลล์สตรีทเจอร์นัลล์ออกมาเปิดเผยผลสำรวจ 5 อาชีพที่ความเสี่ยงที่น่ากลัวว่าน่าจะตกงาน หรือให้ออกจากงานมากที่สุด รู้แล้วใจสั่นเลยหละ ฉะนั้นเตรียมตัวให้พร้อมซะก่อนจะสาย

อันดับที่ 1 อุตสาหกรรมก่อสร้าง 13.6% มีผู้เชี่ยวชาญออกมาวิเคราะห์ว่าสถานการณ์ก่อสร้างลดลงต่ำสุดจนน่าตกใจ อีกทั้งการก่อสร้างในอนาคตจะลดเวลาให้สั้นลง
    อันดับที่ 2 งานธุรการ 12.2% จากเดิมที่พนักงานธุรการหนึ่งคนจะมีอัตราส่วนในการทำงานให้กับผู้บริการหนึ่งคนนั้น แต่ต่อไปในอนาคตพนักงานธุรการหนึ่งคนต้องทำงานให้กับผู้บริหารหลายคน
    อันดับที่ 3 อุตสาหกรรมการผลิต 9.7% เนื่องจากมีผลกระทบจากอัตราการเข้า-ออกงานสูง ทำให้ภาคการผลิตได้มีการเลิกจ้างงานสูงถึง 19%
    อันดับที่ 4 อุตสาหกรรค้าปลีก 8.6% เนื่องจากพิษของเศรษฐกิจทำให้ต้องลดพนักงานลง
    อันดับที่ 5 อุตสาหกรรมดูแลสุขภาพและช่วยเหลือสังคม 8.2% ตำแหน่งงานที่ได้รับผลกระทบมากที่สุดคือ ผู้ช่วยพยาบาลหรือผู้ดูแลคนป่วยที่บ้าน ซึ่งข้อมูลดังกล่าวถูกสำรวจโดยสมาร์ทมันนี่ วอลล์สตรีทเจอร์นัลล์

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    อุตสาหกรรม นี่เยอะสุด ผมรอด

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ไม่ตกงาน เพราะ ทำนา

ปล. ช่วงนี้โลก มีแววขึ้นเรื่อยๆ แหะ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมว่าอุตสาหกรรมสุขภาพเนี่ยต่อไปจะบูมนะ เพราะทั่วโลกกำลังเข้าสู่งสังคมผู้สูงอายุ โดยเฉพาะประเทศพัฒนาแล้ว ประเทศไทยเองก็มีแนวโน้มผู้สูงอายุเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ สัดส่วนของคนดูแลผู้สูงอายุกับผู้สูงอายุจะเปลี่ยนแปลงไป คือ คนดูแลมีน้อยกว่าจำนวนผู้สูงอายุ
    ส่วนอุตสหกรรมการผลิตหรือค้าปลีก ประเทศไทยก็สนับสนุนให้ทำกิจการขนาดกลางและขนาดย่อม(SMEs) ในส่วนของผู้ผลิตคงมีการกระตุ้นให้ลงทุนในด้านนี้มากขึ้น การจ้างงานอาจจะต้องมากขึ้น ยกเว้นเทคโนโลยีการผลิตที่สามารถทดแทนแรงงานได้ การจ้างงานอาจจะลดลงบ้าง แต่ถ้าเป็นอุตสาหกรรมการผลิตที่ใช้ฝีมือในการผลิต พวกหัตถกรรม อันนี้่คงไม่ตกงานมากนะ เพราะคนไทยถนัดงานหัตถกรรมมาก และมีฝีมือ
    อันนี้ผมคิดในส่วนของประเทศเรา + วิเคราะห์ตามข้อมูลที่ผมเรียนกับศึกษามานะ ถ้ามีข้อมูลอะไรแย้งก็แย้งได้ตามสะดวกครับ
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w