ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Smile --- ผู้สร้าง Far Cry 3 เย้ย”AI ในเกมที่เคยมีมาทั้งหมดมันโง่เง่าสิ้นดี” ---

-------------------------------------------------------
    ผู้สร้าง Far Cry 3 เย้ย “AI ในเกมที่เคยมีมาทั้งหมดมันโง่เง่าสิ้นดี”

Jason VandenBerghe หัวเรือใหญ่ของทีมพัฒนาเกม FPS Open World อย่าง Far Cry 3 จาก Ubisoft ได้ให้สัมภาษณ์กับทางหนังสืิพิมพ์ The Guardian ว่า เขานั้นคิดว่านักพัฒนาเกมหลายๆคนคิดว่าการสร้าง AI ภายในเกมที่ดีนั้นจะต้องสร้างเทคโนโลยีให้ก้าวล้ำและทำให้มันดูชั่วร้ายเพื่อมาต่อกรกับผู้เล่น แต่สำหรับตัวเขาแล้ว AI ในเกมมันควรจะมีอะไรมากกว่านั้น โดยทางเว็บไซต์ beefjack ได้นำรายละเอียดมาของบทสัมภาษณ์นี้มาให้เราได้ชมกันโดยมีรายละเอียดดังนี้คุณจะสร้าง AI ในเกมที่ดีที่สุดให้มันมีความน่าเชื่อถือได้อย่างไร? ทีมพัฒนาหลายรายหมดเงินไปเป็นจำนวนมหาศาลไปกับเทคโนโลยีเเหล่านี้ เพื่อใช้ในการสร้างศัตรูที่มาต่อกรกับผู้เล่นที่สามารถรับรู้ว่าผู้เล่นหลบอยู่ตรงไหน และจะต้องตีโอบผู้เล่นยังไง ทำยังไงก็ได้ให้ผู้เล่นรู้วสึกตกอยู่ในขุมนรกมากที่สุด

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แต่นั่นไม่ใช่ใน Far Cry 3 มันจะเป็นอะไรที่แตกต่างออกไป จากปากคำของ Jason VandenBerghe ไดเร็กเตอร์ของโปรเจ็ค โดยเขาได้บอกกับเราว่า AI ของเกมที่เคยมีมาทั้งหมดนั้นมัน “โง่เง่าสิ้นดี”

ทำไมน่ะหรือ? นั่นเพราะพวกเขามัวแต่ทำให้ AI นั้นมีความท้าทายอย่างเดียว การทำให้ AI ให้มีความสมจริงนั้นมันไม่ใช่เพียงแค่นั้น มันจะต้องคิดว่าตัวละครนั้นเป็นคนที่อยู่ในโลกแห่งความเป็นจริงด้วย

“เราต้องการให้พวกศัตรูที่มาพร้อมกับอาวุธในมือนั้นมีควมรู้สึกว่าพวกมันต้องที่จะฆ่าเราจริงๆ”

“เรามีข้อผิดพลาดมากมายจากสิ่งที่คนอื่นได้สร้างเอาไว้ AI ของศัตรูนั้นควรจะมีข้อผิดพลาดแบบมุษย์บ้างนั่นจึงจะทำให้เกมการเล่นมันน่าสนใจมากขึ้น”

“เราลงทุนลงแรงไปอย่างมากในการคิดเรื่องนี้ และครั้งหนึ่งเราเคยคิดว่าเราควรจะมีบุึคลิกของ AI ที่แตกต่างกันให้เหมือนกับคนจริงๆ แทนที่มันจะแบ่งออกมาเป็นตัวละครออกเป็นคลาสๆเหมือนเกมยิงอื่นๆ มันควรจะมีทั้งคนที่ได้ไม่เคยฝึกจับอาวุธ คนที่เคยฝึกบ้าง และพวกผู้เชี่ยวชาญ ซึ่งผู้เล่นจะรู้ก็ต่อเมื่อพวกเขาได้เห็นการเคลื่อนไหวของมันเท่านั้น”- VandenBerghe
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โดยในวันนี้ทาง Ubisoft นั้นจะนำ Far Cry 3 มาโชว์ในงาน Gamescom 2011 นี้ด้วยซึ่เราคาดว่าคงจะได้ชมเทรลเลอร์ใหม่กันในงานนี้ที่จะโชว์ให้เห็นถึงระบบ AI ที่ทาง Jason VandenBerghe ได้คุยเอาไว้

---------------------------------------------------
    Video Trailer : เทรลเลอร์มันส์ๆจาก E3
    ---------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

----- เครดิต : NC4G -----
    ขอบคุณที่ติดตามครับ

by Nuk-Lightning

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 17th August 2011 เมื่อ 22:09

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    โง่เง่าจริงๆ ...

บางทีอุตส่าห์ซ่อนอยู่ตั้งไกล ดันหันมายิงซะงั้น โหดจริงๆ ...

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมเชื่อนะ เพราะแค่ไอ้บ้าโมฮอกนี่ในเทรลเลอร์ก็ทำผมหลอนละ -*-

ต้องดูในเกมเพลต่อไป 5555555555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    โง่เง่า ก็เอาตายไปหลายรอบอยู่่นะ ;p
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    สงใสบางตัวก็ยิง บางตัวก็วิ่งหนี หรือนั่งอ้นวอนขอชีวิตมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    เจิมๆ ไม่เคยเล่นเกมนี้ เลยอ่า ภาคนี้ก็คงไม่เล่น รู้สึกไม่ชอบสะงั้นละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    แต่ภาพวยดีนะ เขาใช้engineอะไรทำหว่า -w-

Duniaเจ้าเก่ารึเปล่านิ

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อย่าให้ ถึก เหมือนของภาค2 ก็แล้วกัน

ยิงตั้งเยอะ กว่ามันจะตาย มันคนหรืออะไรล่ะนั่น

ทำให้รู้เลย คนแอฟริกัน เค้าเก่งจริงๆ

555+
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    เล่นภาค 2 แล้วเวียนหัว
    Breakeven

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    รู้สึกน่าตื่นเต้นเหมือนสมัยเล่นภาคแรกเลยแฮะ (กี่ปีมาแล้ววะ )

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จารอ....เกมมันอิสระมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    งั้นขอให้ AI ปืนขัดลำกล้องบ้างนะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ดูแล้ว Farcry 3 พัฒนาไปมาก

รู้สึกเห็นด้วยที่หันมาพัฒนา AI ให้สมจริงมากขึ้น เกมส์จะสนุกมากน้อยมันขึ้นอยู่กับ AI นี่แหละครับ ภาพสวยมันเป็นเพียงส่วนประกอบ

เกมส์ยุคนี้ภาพสวยใกล้เคียงกันอยู่แล้ว แต่จะมาตัดสินกันตรง AI นี่แหละ

Farcry 3 นับว่าเป็นเกมส์ที่น่าจับตามองจริงๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เห้ย ไอบ้า โมฮอว์กจะโหดไปไหน ภาค 2 AI ยังโหด อ่ะ เเบบ มีเสียง ก๊อกเเก๊กนิดเดียวโหดไล่ฆ่าจะจะตายยังไม่พอมีการรีบ ขึ้นมาไล่ชนเราด้วย
    ผมว่าภาค 3 นี้ AI น่าฉลาดล้ำเลิศนะ ภาค 3 นี้เล่นเอาปวดสมองเเน่

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ชอบครับ จากใน Gameplay รู้สึกลุ้นระทึกมากมาย อยากลองเล่นดูจัง
    ชอบไอ้โมฮ็อกเสื้อกล้ามแดงด้วย บุคลิกมันแนวดี เหมือน Joker ใน Batman ที่ลดความเป็นไอ้โรคจิตลง(แต่มันก็ยังดูโรคจิตอยู่นะ)

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    เกมส์แบบนี้มันก็ต้องเน้น AI อยู่แล้ว เพราะมันอิสระบนเกาะ จะทำเป็นสคริปแบบ COD ไม่ได้

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ขนาดโง่ๆ ผมยังเอาชีวิตแทบไม่รอดเลย เหอะๆ -.-"

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    AI ที่เก่งๆอย่างใน sniper ghost warrior มันก็เกินไป อยู่ห่างเป็นกิโลเอา AK ยิงมาโดนเฉยเลย.....

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civilzaza อ่านกระทู้
    AI ที่เก่งๆอย่างใน sniper ghost warrior มันก็เกินไป อยู่ห่างเป็นกิโลเอา AK ยิงมาโดนเฉยเลย.....
    ไอ้เกมนั้นผมว่าภาพมันสวยอย่างเดียวอ่ะ AI มันเวอร์เกินเหมือนที่คุณบอกนั่นแหละ ซุ่มอยู่ตั้งไกลหันมาเอาAKยิงใส่

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpaceRB อ่านกระทู้
    โง่เง่าจริงๆ ...

บางทีอุตส่าห์ซ่อนอยู่ตั้งไกล ดันหันมายิงซะงั้น โหดจริงๆ ...
    call of duty รึป่าวครับ ผมเล่น ล่าสุด ผมอ้อมไปข้างหลังมันยังรู้ เก่งๆจริงๆ

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    โง่หรานี้ ผมว่ามันโกงเลยล่ะ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ชอบตรีม ป่าเขาของ Farcry จัง

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    arma 2 บอทยิงกันข้ามเขา แม่นดีจัง

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ต้องให้ได้อย่างนี้สิ
    >>>>>-------------------<<<<<

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m4a1m16a2 อ่านกระทู้
    ขนาดโง่ๆ ผมยังเอาชีวิตแทบไม่รอดเลย เหอะๆ -.-"
    ผมก็ยังเอาชีวิตแถบไม่รอดในภาค 2
    ขับรถอยู่ดีๆ มันขับสวนทางมาอีกหนึ่งคัน ดันขับรถไล่ยิ่งผม เลือดก็จะหมด ปืนก็เก่า - -*
    ลูกกระสุนก็ไม่ค่อยมี เหอะๆ
    Rio De Janeiro ?