ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

Exclamation ขอถามเกี่ยวกับเรื่องอินเทอร์เน็ตหน่อยครับ

คือตัว Routher ของผมครับ(ยี่ห้อ TP-Link รุ่น TD-8840T) ปกติเปิดเครื่อง Routher แล้ว สักพักก็จะมีสัญญาณไฟช่อง Powerติด และช่องไฟ aDSL ติดตามมาพร้อมไฟช่อง Port ที่เราเสียบสายสัญญาณ แล้วก็สุดท้ายก็คือช่องไฟ INTERNET ติดเมื่อเข้า Windows ใช่ไหมครับ ทีนี้ปัญหามันมีอยู่ว่า พอเล่นเน็ตไปสักพัก เกิดอาการเน็ตหลุด!!!! ไฟช่อง INTERNET ดับช่องไฟ ADSL ก็ดับด้วย เกิดเครื่องหมายสามเหลี่ยมสีเหลืองแล้วมีเครื่องหมายตกใจ(!) ขึ้นในช่องสามเหลี่ยมด้วย (แสดงว่าเน็ตอาจจะ Low speed ) ผมก็รอสักพักเพราะคิดว่าเน็ตอาจจะมีการ Down ของช่วงเวลาบางช่วง(ใช้เน็ต ทรูครับ) พอสักพักไฟช่องADSLมันก็กลับมากระพริบๆแล้วก็ติดใหม่ พร้อมกับไฟช่อง INTERNET ก็ติดตาม พอเล่นไปอีกสักพัก ก็ดับอีก เอ๊ะ!!!เน้ตหลุดอีกล่ะหรอ รอสักพักมันก็ติดใหม่ เล่นไปอีกสัก 2-5 นาทีก็ดับอีก แล้วก็ติดๆดับๆอยู่อย่างนั้นตลอด เลยคิดว่าเป็นที่อุปกรณ์เช่นพ่วงสายLAN กล่องADSL Spitter เสียหรืออุปกรณ์ต่อพ่วงอื่นๆหรือเปล่า ไล่ดูแต่ละอย่างแถมอุปรณ์ทุกอย่างใหม่หมดเลยด้วย ไม่หายยังติดๆดับๆอยู่เลยโทรไปหาศูนย์ทรู ให้เค้าเช็คดูว่าสัญญาณมีปัญหาหรือเปล่า ปรากฏว่าทางทรูรีเซ็ทสัญญาณใหม่ แล้วก็ให้ผมRESET Routherใหม่ด้วย อ้า....ต่อเน็ตติดแล้ว เล่นได้แล้ว เล่นไปสักครึ่งชั่วโมง อาการเดิมมาอีกแล้วครับท่าน เฮ้อ....เอาน่าลองรีเซ็ท Routherใหม่อีกที ปรากฏว่าเล่นได้ อืม....แล้วอีกพักมันก็ดับๆติดๆอีก อยากถามผู้รู้ว่าตกลงมันเกิดปัญหาอะไรขึ้นกับผมครับ เป็นที่เครื่องคอมฯหรือว่าเป็นที่ตัว ROUTHER เสียครับ เพราะว่าเมื่อก่อนนี้ตอนใช้เครื่องรุ่นเดิม Windows XP เคยเป็นเจ้าหน้าที่ทรูบอกว่าอาจกิดจาก ไวรัสพวก Worm หรือSpyware เข้าไปก่อกวนROUTHER ให้รีเซ็ท Routher ก็จะหาย แต่นี่ ไม่หายเลยครับ เป็นมา 2-3 วันแล้ว ไม่รู้ว่าเกิดปัญหาที่ไหนกันแน่ ผู้รู้ที่เคยเจอปัญหานี้ ช่วยรบกวนแก้ปัญหาและตอบผมหน่อยครับ ขอโทษที่เขียนบรรยายซัยาว ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    โทรแจ้งช่างให้มาดูเลย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มีใครพอจะตอบปัญหานี้ได้อีกมั๊ยครับ อยากจะลองแก้ไขเองก่อนว่าเป็นที่อะไรแน่ แล้วถ้าไม่ได้ค่อยแจ้งช่างครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    โทรไป call center เลยครับ เค้าจะแนะนำวิธีแก้ไขขั้นต้นให้เราครับ ถ้าทำแล้วยังไม่ได้ถึงจะส่งช่างเข้ามาดูครับ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เป็นเหมือนผม เลยเเฮะ
    มันจะเป็นบางวัน ไม่ก็12.00 บางวันก็ 18.00

จะเกิดอาการเเบบนี้ประมาณชั่วโมง 1เเล้วก็หายปกติ