ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

ประมูล 3G ได้ไปต่อ “ทีดีอาร์ไอ”หนุนกสทช

[CENTER]
    - I.nformation T.echnology Update -

ประมูล 3G ได้ไปต่อแล้ว

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

วันนี้ (8 ต.ค.) ทีมสื่อสารสาธารณะของสถาบันวิจัยเพื่อการพัฒนาประเทศไทย (ทีดีอาร์ไอ) เผยแพร่ความคิดเห็นของ
    ดร.สมเกียรติ ตั้งกิจวานิชย์ ประธาน ทีดีอาร์ไอ ต่อกรณีที่จะมีผู้ยื่นฟ้องร้องศาลปกครองสั่งให้คณะกรรมการกิจการกระจายเสียง
    กิจการโทรทัศน์ และกิจการโทรคมนาคมแห่งชาติ (กสทช.) ระงับการประมูล 3 จี ว่า การยื่นฟ้องไม่น่าจะมีเหตุผลที่เพียงพอ
    ในการฟ้องร้องให้ระงับการประมูล
    3จีออกไปอีก เพราะประเด็นต่างๆ ที่มีการหยิบยก สามารถใช้เครื่องมือในการกำกับดูแลต่าง ๆ
    ของ กสทช. ที่มีอยู่ เช่น การกำกับดูแลค่าบริการ และการกำหนดมาตรฐานคุณภาพบริการ ในการคุ้มครองผู้บริโภคได้อยู่แล้ว
    นอกจากนี้การชะลอการประมูล 3จี ออกไปจะทำให้ประเทศไทยมีบริการ 3จี ใช้ล่าช้ากว่าประเทศอื่นต่อไปอีก

ดร.สมเกียรติ กล่าวต่อว่า จริงอยู่ การกำหนดหลักเกณฑ์การประมูล 3 จีของ กสทช. ครั้งนี้ เป็นการเอื้อให้ผู้ให้บริการทั้งสามราย
    สามารถเสนอราคาที่ต่ำกว่าที่ควรจะเป็น เพราะเงื่อนไขของการประมูลแทบจะไม่ทำให้เกิดการแข่งขันเลย เหมือนจัดคน 3 คน
    มาเล่นเก้าอี้ดนตรี 3 ตัว
    ทั้งนี้ หากผลการประมูลได้ราคาใกล้เคียงกับราคาประมูลตั้งต้น รัฐและประชาชนในฐานะผู้เสียภาษี
    จะเสียหายประมาณ 1.7 หมื่นล้านบาท เมื่อคิดจากราคาประเมินของกสทช.ส่วนประชาชนในฐานะผู้บริโภคนั้นไม่ได้รับผลกระทบอะไร
    จากราคาค่าประมูลอยู่แล้ว เพราะค่าประมูลเป็นส่วนที่ไปหักมาจากกำไรของผู้ประกอบการ ต่อให้ผู้ประกอบการได้คลื่นความถี่ไปฟรี
    ก็ยังจะคิดค่าบริการจากผู้บริโภคในอัตราที่ทำกำไรสูงสุดนั่นเอง

ปล. คิดว่าจะได้ไปอยู่ลาวซะแล้วอีก รีบซะ 3G ให้จบ จะได้ทำเรื่อง 4G ต่อซะที

ที่มา dailynews.co.th

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 11th October 2012 เมื่อ 14:01

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    นักวิชาการ ****ไม่อยากให้ประเทศ****พัฒนาหรือไง ?

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    นักวิชาการ ****ไม่อยากให้ประเทศ****พัฒนาหรือไง ?
    อ่านหนังสือบ้างนะครับ ไปลองอ่านว่าที่เค้าคัดค้านเพราะอะไร?

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ถ้าไม่ฟ้องก็ไม่กระดิกหางสินะ แล้วไอ 3 ค่ายเนี่ยค่าบริการแพงแล้วใครจะเป็นคนฟ้องละ คนที่มีอำนาจฟ้องก็เอาตังไปแล้วปิดปากเงียบกันหมด อย่างนี้สิถึงเรียกว่าทำให้ประเทศชาติไม่เจริญ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ไม่สนใจว่าประเทศจะเจริญหรือไม่เจริญ แ-ก กัน ลูก เดียว ครับ ไอ้ พวก นี้ ......

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เค้าวิ่งเต้นล็อบบี้ไว้แล้วครับ ดันจนผ่านได้ ผู้บริโภคก็เตรียมเจอสัญญาทาสได้เลย

3g หัวโขน มีแค่ให้รู้ว่าไม่ล้าหลังนะ ผู้บริโภคก็โดนขูดรีดไป

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuKy อ่านกระทู้
    อ่านหนังสือบ้างนะครับ ไปลองอ่านว่าที่เค้าคัดค้านเพราะอะไร?
    พูดให้ดีครับ อย่ามาสอนผมอ่านหนังสือ อีกอย่าง ผมหาในหนังสือก็ไม่เจอ ผมดูทีวีกับอ่านข่าวในเน็ทเอา ถ้าผมไม่ได้อ่านมาผมคงไม่มาตอบหรอกครับ
    ประเทศอื่นเขาร่วมมือกันพัฒนาประเทศ ประเทศไทยมัวห่วงกันแต่ผลประโยชน์ว่าใครจะได้ มันถึงไม่ได้พัฒนาสักที

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    อัตตราค้าบริการยังไม่ออกมาเลย ก็กลัว ผูบริโภคจะโดนขูดรีดซะละ ผมว่ามันคงไม่แย่มากหรอก ถ้ามันแย่มากๆ ใครจะไปไช้ เค้าก็ใช้ 3G ปลอมแบบทุกวันนี้แหละ
    เพราะแค่นี้ ก็ครอบคุมการใช้งานของคนส่วนใหญ่ละ แค่ line FB whatapp

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    เพื่อบางคนไมรู้นะลองไปอ่านครับ แล้วจะรู้ว่าทำไมเขายื่นเรื่องคัดค้าน

ในเมื่อมันผ่านมาได้ก็จงเตรียมตัวโดนกินโต๊ะได้เลยครับ โปรโมชั่นโหดสุดใน 3 โลก
    It's Good For You !!!!!

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    พูดให้ดีครับ อย่ามาสอนผมอ่านหนังสือ อีกอย่าง ผมหาในหนังสือก็ไม่เจอ ผมดูทีวีกับอ่านข่าวในเน็ทเอา ถ้าผมไม่ได้อ่านมาผมคงไม่มาตอบหรอกครับ
    ประเทศอื่นเขาร่วมมือกันพัฒนาประเทศ ประเทศไทยมัวห่วงกันแต่ผลประโยชน์ว่าใครจะได้ มันถึงไม่ได้พัฒนาสักที
    เห็นด้วยอย่างยิ่งยวดเลยครับ หลายๆประเทศเค้าลงขัน ร่วมมือ ร่วมแรงร่วมใจกันพัฒนาประเทศ
    แต่พี่ไทย มัวแต่ห่วงผลประโยชน์ส่วนตน ที่ทะเลาะๆกันจนออกเป็นข่าว เพราะแบ่งกินกันไม่ลงตัวนี่ล่ะ
    ใจหายใจคว่ำหมด นึกว่าจะโดนแบรครอบสองซะแล้ว ค่อยยังชั่ว

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมว่าประเทศพัฒนาหรือไม่ ขึ้นอยู่กับคุณภาพสติปัญญาคนในชาติ มากกว่าเทคโนโลยีนะครับ

3g ตอนนี้ใครก็อยากได้ แต่ถ้าได้มาแบบโดนผูกขาด ผู้บริโภคต้องแบกรับภาระจนเกินไป มันก็ควรจะรอ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ผม เฉลยให้ล่ะกัน ว่าทำไม เค้าต้องคัดค้าน
    1. ไม่มีข้อกำหนดที่พูดถึงคุณภาพของสัญญาณในการให้บริการ ว่า ประชาชนจะได้ใช้คลื่นความถี่ให้ได้ประโยชน์สูงสุด เช่น ความเสถียร หรือความเร็ว ซึ่งผู้ให้บริการจะกำหนดอย่างไรก็ได้ และในตลาดการแข่งขันก็ย่อมเอาเปรียบ และไม่เกิดการแข่งขัน ประชาชนไม่มีทางเลือก

2. กสทช.ไม่มีข้อกำหนดด้านราคา ว่า การให้บริการด้านข้อมูลนั้นผู้ให้บริการจะต้องเก็บค่าบริการ ในอัตราสูงสุดเท่าไหร่

3.เรื่องเงื่อนไขการบริการสำหรับผู้ด้อยโอกาส เมื่อผู้ให้บริการเปิดให้บริการแล้ว จะต้องเปิดให้บริการกับผู้ด้อยโอกาส หรือ คนยากจนในชนบท และ

4. กสทช. ไม่มีระเบียบใดๆ กำหนดรายได้จากการประมูลที่ชัดเจน ว่าจะนำประโยชน์ให้กับประชาชนอย่างไร
    ปล.

ใครประมูลชนะก็ได้ไปครอบครองก็สามารถผูกขาดเงื่อนไขได้โดยอิสระ ทีนี้มันก็ตั้งราคาค่าบริการเอาเปรียบประชาชนได้สบายๆไงครับ อ่านดีๆ คิดนานๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ninwatza : 11th October 2012 เมื่อ 15:49
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    ผม เฉลยให้ล่ะกัน ว่าทำไม เค้าต้องคัดค้าน

ปล.

ใครประมูลชนะก็ได้ไปครอบครองก็สามารถผูกขาดเงื่อนไขได้โดยอิสระ ทีนี้มันก็ตั้งราคาค่าบริการเอาเปรียบประชาชนได้สบายๆไงครับ อ่านดีๆ คิดนานๆครับ
    ผมดูตอนเขาสัมภาษ กสทช
    ผู้บริหาร กสทช บอก ในรัฐธรรมนูมันก็บอกไว้อยู่ครับ บริหารอย่างไร ใครจะได้เท่าไหร่ กี่ % เอาไปทำอะไรให้ประชาชน
    แล้วพวกผู้ประกอบการมันจะมาทำตัวเหนือกฎหมายได้ไง

แต่มันสุดท้ายก็ต้องโกงกันจนได้อีกนั่นแหละ -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alexsamui2 : 11th October 2012 เมื่อ 15:57

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ยังมีพวกด่าคนที่คัดค้านอีกเยอะครับ

ดีใจด้วยนะครับจะได้มี 3G แบบผูกขาดไปใช้ ไม่อายเพื่อนบ้านแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    - - ไม่ดราม่า ครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    บ้านเน็ตไม่ถึง ต้องการ 3G ที่คุ้มค่า มากว่าจ่ายไป799 เเต่ใช้ได้เเค่ 2-3GB เเต่สงสัยว่า3G 2.1Ghz คงจะเเพงกว่า 3G คลื่นเก่าน่ะสิ เพราะมันมัวเห็นเเก่ผลประโยชน์กัน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ผมว่าประเทศพัฒนาหรือไม่ ขึ้นอยู่กับคุณภาพสติปัญญาคนในชาติ มากกว่าเทคโนโลยีนะครับ

3g ตอนนี้ใครก็อยากได้ แต่ถ้าได้มาแบบโดนผูกขาด ผู้บริโภคต้องแบกรับภาระจนเกินไป มันก็ควรจะรอ
    เห็นด้วยเลย ครับ ถ้าเด็กๆไม่อ่านหนังสือ จะไม่พัฒนา นะครับ
    ใครหว่า

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เอ่อนะ ค้านมากๆ ก็อย่าไปมีมันเลยนะ 3G 4G น่ะ รู้อะไรมั้ยพม่ากำลังดำเนินการโทรศัพท์ 3G อยู่ คาดว่าปีหน้าก็เริ่มดำเนินการติดตั้งได้ 5555 มาทีหลังก็จะแซงไทยตอนนี้ล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    คำถามคือ มันจะราคาเท่าโทรปกติรึเปล่า ถ้ามันมี 3G แล้วโทรเห็นหน้าทีราคา5บาทต่อนาทีล่ะ แพงขึ้แตก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เห้ยๆไม่ใช่ประเทศอื่นเข้าไป4gกันเเเล้วเหรอ
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    3G คิดตังเป็นนาที สมาทโฟนร้องไห้ (ต่อเน็ตตลอดเวลา)
    3G คิดเป็นMb ดูวิดีโอออนไลย์ไม่ได้ เดี๋ยวจน ส่งได้แต่ ตัวหนังสือ (ไปใช้ SMS เถอะไม่ต่างหรอก)
    3G เหมาะจ่าย ดันมีวงเล็บเล็กๆ(มาก)แอบอยู่ด้านล้างว่า (ใช่ได้นิดเดียวแล้วเราจะลดความเร็วให้เหลือเท่า 2G)

T-T ไม่ต้องทำ 3G มาให้ผมดีใจก็ได้ ผมพอดีกว่า
    ปล.ไม่อยากเอาคลื่นมือถือมาวัดความเจริญของประเทศ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ club007 อ่านกระทู้
    เห้ยๆไม่ใช่ประเทศอื่นเข้าไป4gกันเเเล้วเหรอ
    สำหรับพม่ายังไม่มี 3G กำลังจะเริ่ม นี่ก็หาช่องทางไปทำงานตัวนี้อยู่ครับ น่าสนพราะเพิ่งเปิดประเทศ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    มีไว้ก็ดี จะได้ไปคุยกับเพื่อนบ้านอย่างประเทศลาวได้ว่าประเทศเราก็มี 3G แล้วเหมือนกัน // ลาว : ข่อยสิมี 4G แล้วเด้อ
    ...

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 287
    • พัฒนาไปไกล! อังกฤษตั้งทีมวิจัยศึกษา 5G แล้ว
    +โพสต์เมื่อวันที่ : 10 ต.ค. 2555

ภาพประกอบจากอินเทอร์เน็ต
    ..... เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 2555 เว็บไซต์เทเลกราฟของอังกฤษรายงานว่า รัฐบาลอังกฤษร่วมกับมหาวิทยาลัยประจำเมืองเซอร์รีย์ และบริษัทชั้นนำในอุตสาหกกรรมโทรคมนาคม อาทิ Huawei, Samsung, Telefonica Europe และ Fujitsu Labs ในการวิจัยพัฒนาและทดลองโครงการ "5G Innovation Centre" มาตรฐานโทรศัพท์เคลื่อนที่ในยุคที่ 5 (5th Generation cellular communications) เพื่อออกแบบสร้างมาตรฐาน เตรียมพร้อมในการพัฒนาบริการและผลิตภัณฑ์ต่าง ๆ ต่อไปในอนาคต ซึ่งขณะนี้มีการตั้งศูนย์วิจัยแห่งใหม่เพื่อศึกษาเครือข่าย 5G โดยเฉพาะ

อย่างไรก็ตาม ข่าวการวิจัย 5G สร้างความสงสัยให้ประชาชนจำนวนไม่น้อยทีเดียว เนื่องจากมองว่า เทคโนโลยี 4G LTE ก็เพิ่งเปิดตัวไม่นาน อีกทั้งมีเพียงไม่กี่ประเทศที่มีการใช้งาน ขณะที่อังกฤษเองก็จะเริ่มให้บริการ 4G ในปีหน้า ดังนั้นจะเร่งรีบพัฒนาไปทำไม

เกี่ยวกับเรื่องนี้ ศาสตราจารย์ราฮิม ทาฟาซอลลี หัวหน้าศูนย์วิจัยระบบการสื่อสารโทรคมนาคม จากมหาวิทยาลัยเซอร์รีย์ เปิดเผยว่า การเติบโตของแอพพลิเคชั่นใหม่ที่ใช้ทำงานบนเครือข่ายพัฒนาไปรวดเร็วมาก ยิ่งมีมือถือมากขึ้นก็หมายความว่าความต้องการเข้าอินเทอร์เน็ตก็ย่อมสูงขึ้นตามไปด้วย ทำให้อัตรา Data Traffic เติบโตอย่างไม่เคยมีมาก่อน ดังนั้นเหตุผลสำคัญที่ทำให้ต้องเร่งพัฒนาเทคโนโลยี 5G ที่ก้าวหน้ายิ่งขึ้น ก็เพื่อให้ใช้คลื่นวิทยุที่มีอยู่จำกัดให้เกิดประโยชน์สูงสุด ซึ่งตอนนี้การศึกษาเรื่อง 5G ได้เริ่มต้นไปเรียบร้อยแล้ว ถ้าสำเร็จก็อาจทำให้อังกฤษมี 5G ใช้ก่อนประเทศอื่น ไม่เหมือนกับ 4G ที่เพิ่งจะได้ใช้หลังประเทศอื่น

ทั้งนี้ ทางรัฐบาลอังกฤษจะเป็นฝ่ายออกงบประมาณแรกเริ่มให้ก่อนเป็นจำนวน 35 ล้านปอนด์ และอีก 24 ล้านปอนด์นั้นจะมาจากภาคเอกชน อย่างไรก็ตาม ขณะนี้ยังเป็นเพียงแค่ก้าวแรก ๆ เท่านั้น และคาดว่าโครงการจะมีกำหนดเสร็จสิ้นพร้อมใช้งานได้จริงในเบื้องต้นในปี 2020 (พ.ศ. 2563) โดยมีความเร็วสูงสุด 10Gpbs หรือเฉลี่ยความเร็วในขณะเคลื่อนที่ต่อคนอยู่ที่ 200Mbps

ปล.ซ้ำขออภัย

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    [IMG][/IMG]

ไป้ที่ยวดีกว่า 250 กีบเท่ากับ 1 บาทนะครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: