ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772

แนะนำไมค์ที่ใช้พากย์เกมหน่อยครับ

คือ ....... ผมอยากได้ไมค์ที่เอาไว้ใช้เสียบคอมแล้วพูดได้อ่ะครับแบบว่าอัดคลิบ VDO เกมในคอมแล้วพากย์ไปด้วยอ่ะคับเห็นเค้าทำกันใน Youtube แล้วสนุกดีอ่ะครับเลยอยากทำบ้างใครเคยทำแล้วแนะนำไมค์หน่อยครับว่าเป็นไมค์อะไรแล้วก็ราคาเท่าไหร่อ่ะครับหรือถ้าจะแนะนำโปรแกรมพูดเอาไว้อัดคลิบในคอมแล้วพากย์ไปคู่กันด้วยก็ดีนะครับจะขอบคุณอย่างมากเลยขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบ ,,
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โอมอาร์ม : 11th October 2012 เมื่อ 20:49

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ไมค์ติดหูฟัง 200 ธรรมดาๆ ก็ได้

ส่วนโปรแกรมก็ Fraps. แต่ผมว่าทำอย่างอื่นดีกว่ามั้ย ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ก็เหมือนที่พี่ออยเขาบอกละ150-200 ก็ได้
    ปัจจุบันจัดใหม่-CPU corei3 2100/GPU GIGABYTE GTX660 /Ram 4 GB /HDD 1TB /PSU 600w full

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    แนะนำไมค์ของ Logitech ครับ พวกที่เป็นเว็บแคม แล้วมีไมใค์ในตัวอะ เสียงดีมากเลยนะ
    ห่างคอมเกือบเมตร พูดยังได้ยินเลย แถมตัด Noise ดีมาก
    ผมซื้อตัวน้องสุดรุ่น C270 ก็ทำได้ดีเยี่ยมแล้ว ราคาประมาณ 1,000+ นิด ๆ
    อาจจะแพงหน่อย ๆ แต่ขอบอกว่าซื้อไมค์ตัวละ 200 มา 5 ตัวก็ไม่คุ้มเท่าตัวนี้ตัวเดียว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    SHURE PG27-USB คับ ><"
    555555555 ล้อเล่นนะก็ใช้ไมค์บ้านๆติดกับหูฟังเนี่ยแหละ หรือว่าตามแหล่ง it จะมีพวกไมค์ตั้งโต๊ะอันละ 199 อยู่ครับ
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772
    โอ้ว! ขอบคุณมากครับทุกคน ^^