ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 400

Talking ผมมีเรื่องผีจะเล่าให้ฟังครับเด็กห้ามเข้าระวังช็อค(หายใจไม่ทัน)

ระวังนะครับ
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    ...ผีแชมพู...

ผีแชมพูเป็นเรื่องเล่าเมื่อสมัยครูแป๋มยังเด็กๆ ช่วงประมาณมัธยมต้นในการเรียนยุวกาชาดต้องไปเข้าค่ายพักแรม ที่ค่ายลูกเสือแห่งหนึ่ง

บ้านพักของคายลูกเสือแห่งนี้เป็นบ้านไม้เก่าๆ จะอาบน้ำหรืเข้าห้องน้ำก็ต้องเดินไปเข้าห้องน้ำรวมซึ่งอยู่ห่างจากบ้านพักประมาณ ๑๐๐ เมตร

วันนั้นยุวกาชาดทุกคนแสนจะเหน็ดเหนื่อยจากการเดินทางไกล และลุยฐานต่างๆ เนื้อตัวสกปรกมอมแมมตั้งแต่หัวจรดเท้า พอได้เวลาอาบน้ำครูแป๋มก็เตรียมเครื่องอาบน้ำไปอาบน้ำทันที

ในห้องน้ำเล็กๆ แต่ทั้งเครื่องอาบน้ำและของใช้มากมายต่างต้องหาที่แขวนที่วาง ครูแป๋มเอาผ้าเช็ดตัวและเสื้อผ้าแขวนไว้ตามตะปู ส่วนแชมพูและสบูวางไว้ตามข้างฝาที่อยู่สูงเลยหัวไปพอจะมีที่ให้วางเล็กน้อย

จากนั้นก็เริ่มสระผมเป็นอันดับแรก สระผมเสร็จก็ล้างฟองแชมพูออกจนเกลี้ยง แล้วหยิบสบู่มาฟอกให้ทั่วตัวแล้วล้างออกจนสะอาด พอล้างตัวเสร็จก็รู้สึกว่ามีอะไรหยดลงบนหัว เอามือจับดู..."อ้าว..ยังล้างแชมพูออกไม่หมดอีกเหรอนี่" เลยต้องล้างหัวอีรอบให้สะอาด

กำลังจะหยิบผ้าเช็ดตัวก็รู้สึกมีอะไรหยดลงหัวอีก เอามือจับดูอีกที..."ทำไมแชมพูยังล้างออกไม่หมดอีกเหรอเนี่ย" คราวนี้เริ่มคิดไปถึงเรื่องผีบ้านผีเรือนผีนางไม้ที่ผู้เฒ่าผู้แก่เคยเล่าให้ฟังแล้วก็จินตนาการไปว่า ต้องมีผีสางตนใดมาถึงแชมพูหยอดใส่หัวเราแน่ๆเลย

ว่าแล้วก็รวบรวมความกล้า (แต่เอามือปิดตาไว้ให้พอมีรู้มองผ่านไปได้นิดหน่อย) แล้วเงยหน้าขึ้นไปมองด้านบน พอเงยหน้าขึ้นไปเป็นต้องตกใจอย่างสุดขีด....เพราะครูแป๋มลืมปิดขวดแชมพูและมันก็ล้มนอนอยู่บนที่วางนั่นเอง
    ...ผีลิ้นชัก...

เด็กชายคนหนึ่งกำลังนั่งทำการบ้านอยู่ที่โต๊ะทำงาน อยู่ก็ได้ยินเสียง "ก๊อกๆๆๆ" ดังออกมาจากลิ้นชัก ครั้งแรกเค้าคิดว่าหูฝาดไปจึงนั่งทำงานต่อ
    แต่อีกสักพักนึงก็ได้ยินเสียง "ก๊อกๆๆๆ" ดังออกมาอีก เค้าตกใจมากจนตกเก้าอี้ไป เสียง "ก๊อกๆๆๆ" เริ่มดังขึ้นเรื่อยๆ และลิ้นชักก็เริ่มสั่น เด็กชายคนนั้นตกใจกลัวจนถอยหลังไปชิดผนังห้อง ภาวนาขออย่าเกิดอะไรขึ้น
    แล้วหัวใจเค้าก็เกือบจะหยุดเต้น เมื่อเห็นลิ้นชักเปิดออกมาอย่างแรง พร้อมทั้งมีมือ ๒ มือโผล่ออกมา ที่สำคัญมือทั้ง ๒ นั้นไม่มีนิ้วเลย
    แล้วสิ่งที่โผล่ออกมาจากลิ้นชักนั้นก็ร้องออกมาว่า "โนบิตะ...ฉันกลับมาแล้ว..."
    ...ผีรถเมล์...

เหตุการณ์นี่เกิดขึ้นจริงกับครูแป๋มเอง

เช้าวันหนึ่งครูแป๋มต้องออกไปเรียนแต่เช้า เนื่องจากบ้านอยู่ไกลถึงตลิ่งชั่น แล้วต้องไปเรียนถึงบางนา ครูแป๋มจึงต้องออกจากบ้านตั้งแต่ ตี ๕ ครึ่ง เมื่อขึ้นรถก็ใช้เวลาที่มีอยู่ทั้งหมดในการเดินทางเป็นส่วนใหญ่เพื่อหลับเอาแรง
    วันนี้ครูแป๋มหลับสนิทจนไปถึงประตูน้ำ อยู่ดีก็รู้สึกว่าร้อนจนเหงื่อแตกพลั่กๆทั้งๆที่เรานั่งรถแอร์อยู่
    “หรือว่าแอร์เสีย” ครูแป๋มบ่นในใจ เสร็จแล้วก็ลืมตาหันมามองคนข้างๆ แต่ก็ไม่อยู่ซะแล้ว
    “บนรถ...ทำไมมันเงียบจัง” แล้วก็หลับตาลงอีกครั้งจนรู้สึกว่ารถจอดนานเกินไป ลืมตาขึ้นมามองออกไปนอกกระจก รถด้านนอกเคลื่อนตัวไปอย่่างรวดเร็ว “แต่ทำไมรถเราจอดนานจัง” ครูแป๋มลุกขึ้นมองไปรอบ...ไม่มีผู้โดยสารอยู่บนรถเลย...และรถก็กำลังเคลื่อนตัวเองออกไปอย่างช้าๆ
    เมื่อมองไปที่ด้านหน้า...”คนขับหายไปไหน...” ครูแป๋มตกใจเป็นอย่างมาก เหงื่อแตกพลั่ก...มือไม้สั่น...ทำอะไรไม่ถูก “คนขับไม่มีแล้วรถเคลื่อนที่ได้ยังไง” เท่านั้นแหละครูแป๋มรีบคว้ากระเป๋าวิ่งไปที่ประตู “จะกระโดดลงดีมั๊ยนะ” ใช้เวลาประมาณ ๒ วินาทีหยุดคิด แล้วตัดสินใจกระโดลงรถที่กำลังเคลื่อนตัวไปอย่างช้าๆ แล้วก็ลงสู่พ้ืนฟุตบาทอย่างปลอดภัยแต่เสียหลักล้มลงไปกองอยู่ที่พื้น “เฮ้อ...รอดตายแล้วเรา” นึกว่าตัวเองโชคดีขนาดไหนที่รอดมาจากรถเมล์ผีสิงได้
    เมื่อตั้งสติได้ก็หันกลับมายังรถเมล์ที่ค่อยๆเลื่อนตัวอยู่ “ฮุ่ย...เล่...ฮุ่ย... ฮุ่ย...เล่...ฮุ่ย...” ภาพที่มองเห็นในตอนนั้นก็คือ ทั้งคนขับ กระเป๋ารถเมล์ และผู้ร่างกายกำยำ ๕-๖ คนกำลังช่วยกันเข็นรถเมล์ให้เคลื่อนไปเพื่อไม่ให้กีดขวางทางจราจร

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    โนบิตะ ฉันกลับมาแล้ว ! 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ฮามากมาย ขอบใจที่แบ่งปันความสุข
    >>>>>-------------------<<<<<

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ตลกอันสุดท้ายอันเดียว
    Gerard

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เกือบหัวใจวาย

หัวเราะมากจัด
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ผมก็เคยเจอครับ ผีลุงเเก่ๆท่าทางใจดีหัวล้านเกือบทั้งหัวมีผมเเปะข้างๆนิดหน่อย

เค้ากระซิบบอกผมว่ามีเกมให้โหลดเล่นฟรีๆเพียบเลย

มือขวาถือPS3 มือซ้ายถือxboxรุ่นใหม่ดำมันวาว

ทุกคืนนี้ยังนอนผวาไม่กล้าที่จะลืมตา

ผมยังไม่รู้ว่าใคร เคยเจอแบบนี้ลองบอกมั้งเค้าคือใคร ผมสงใสมาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดุ๊กดิ๊ก
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,283
    Blog Entries
    2
    เหมือนขอพี่โน้ตเลยเดี่ยว6มั้งตอนจะจบอะ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    โดราเอม่อน มาจากไหนอะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    อันแรกผมไม่ให้คุณผ่าน
    อัน2กับ3ฮาดี

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อืม............................

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    55555 ฮาดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ฮามากมาก ครับ 555
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    583
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ฮ่า 5 ๕ Ha 555555555555
    รอต่อไป...

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZeroXIII อ่านกระทู้
    เกือบหัวใจวาย

หัวเราะมากจัด
    ใช่เลย
    ถึงกับดั้น อะครับ
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    มีโดเรมอนด้วยวุ้ย
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    จะหัวใจวายตายเพราะหัวเรอะไม่หยุดนี่แหละครับ
    ลิ้นชักกับรถเมล์อย่างฮา

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ฮาจริงๆ ละ

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^